Chi hội Nhà cháu đề xuất cụ nào đứng ra lập chi hội Fiesta đê

digger

Xe tăng
Xin phép thông báo

Bẩm các cụ, sau hơn 1 tháng nhà cháu tạm đứng ra để tập hợp, nhận được danh sách các cụ sở hữu Ford Fiesta có cùng mong muốn có một ngôi nhà chung để trao đổi kinh nghiệm, vui chơi giải trí lành mạnh, ..., có tổ chức để thỉnh thoảng còn mang chuông đi đánh xứ người, gồm những thành viên có nick otofun như sau (nhà cháu tạm xếp thứ tự theo vần anpha):

1. Capu
2. Chipbau
3. Thanhmori
4. Citycar
5. Digger 29A.227.87
6. Dreamwater 29A.296.91
7. HamLong3.0V 29A.308.03
8. Kienbtp
9. Lavoiture
10. Lx2009
11. Mai yeu am HV 29A.312.17
12. Nhimxinh1311 29A.164.10
13. Timewhite 29A.295.98
14. Vanphiet 99A.009.04
15. Yetnavis 29A.223.47

(Các cụ nào có nhu cầu thì cứ lên tiếng để nhà cháu tiếp tục tập hợp)
Với tình hìnhnhư vậy, nhà cháu nghĩ cũng đã đến lúc chúng ta tập hợp lại để thành lập chi hội được rồi phải không các cụ.
- Việc đầu tiên để tập hợp, đó là lên danh sách thành viên, cháu sẽ tạm thời gửi pm cho các cụ để các cụ pm lại cho cháu xin cái số cầm chân và email.
- Việc thứ hai cần làm, đó là xây dựng chương trình hoạt động cho đại hội sáng lập chi hội, cái này nhà cháu xin mạn phép sẽ xin được đứng ra dự thảo (vì chưa có ai cùng cháu cả), sau đó sẽ mail cho các cụ để xin ý kiến đóng góp.
- Việc thứ ba, thực ra chưa cần lắm, nhưng nhà cháu muốn chi hội có một điểm gì đó khác biệt, đặc trưng so với các hội khác, nhà mình có thể lên vài mẫu market cho lôgô riêng của chi hội, vẫn mang đặc trưng Otofun, nhưng đậm chất Fiesta. Cái này cháu sẽ lại tự dự thảo trước sau đó xin í kiến các cụ ở trên này, cháu sẽ mang đi in ấn khoảng 100 cái dự phòng (nhà cháu xin phép được tài trợ toàn bộ mục này nếu các cụ cho phép). Đến hôm đại hội sẽ phát để dán luôn.
- Nếu được thông qua chương trình này, thống nhất được ngày gặp gỡ đầu tiên, nhà mình sẽ bầu cụ nào đó làm chủ tịch. Cụ này phải có năng khiếu lãnh đạo, hài hước, tâm huyết... (sau khi anh em tập hợp sẽ tìm được thôi).
- Sau khi thành lập, chúng ta sẽ thông qua Chánh cương vắn tắt và sách lược vắn tắt, chương trình hành động ngắn hạn, trung hạn và dài hạn, làm cơ sở để phát triển chi hội dài dài.
Mục đích làm sao để: Nếu thời gian sau nữa, các cụ có thay xe nhưng vẫn muốn sinh hoạt cùng chi hội của nhà mình.

Chỉnh sửa cuối:

Mon 29V

Xe điện
Chúc mừng cụ có xe mới nhưng em e là cụ là thành viên OF đầu tiên sở hữu Fiesta đấy, cho nên chắc cụ phải đợi hơi lâu ạ

An Dong

Xe điện
Chúc mừng cụ có xe mới. Nếu Cụ không ngại chờ lâu thì ghép luôn vào hội mông đâu được đấy ạ. Cụ có thể liên lạc với cụ Mon 29V Cụ nhá. Nếu mà Cụ là Mợ thì không cần phí gia nhập gì đâu ạ.

Chúc mừng cụ có xe mới. Nếu Cụ không ngại chờ lâu thì ghép luôn vào hội mông đâu được đấy ạ. Cụ có thể liên lạc với cụ Mon 29V Cụ nhá. Nếu mà Cụ là Mợ thì không cần phí gia nhập gì đâu ạ.

Chúc mừng cụ chủ thớt có vợ 2 mới đang được rất nhiều người quan tâm, riêng phần in đậm & ghạch chân ở trên thì chỉ có thể nói là "Là con gái thật tuyệt" =));;)

digger

Xe tăng
[/U][/B]Chúc mừng cụ chủ thớt có vợ 2 mới đang được rất nhiều người quan tâm, riêng phần in đậm & ghạch chân ở trên thì chỉ có thể nói là "Là con gái thật tuyệt" =));;)
Hì hì hì... Bồ của cháu là con gái cụ ợ, tuyệt lắm =P~.
Mà nhà cháu thấy nhiều cụ OFer có Fiesta rùi ghê đấy chứ, chỉ có điều hình như các cụ í đều là newmem nên chưa vào box này thui :-??

thumotty

Xe buýt
Chúc mừng cụ có vợ 2 là phò nhé. Ford nhà mình dạo này rôm rả ghê. Các cụ có Fiesta vào điểm danh đi kìa.

digger

Xe tăng
Chúc mừng cụ có vợ 2 là phò nhé. Ford nhà mình dạo này rôm rả ghê. Các cụ có Fiesta vào điểm danh đi kìa.
Hì hì, vợ 2 là gì cũng được cụ nhẩy, mình thay liên tục í mà (một đời ta vài đời nó) :-bd.
Mà nhà cháu thấy ối cụ lấy phò về làm vợ 1 cơ đấy. :))

citycar

Xe tải
Cụ Digger lấy Fi sedan nên phải độc thân hơi lâu nhỉ, em dự là đến tháng 7 - tháng 8 ra lò loạt hatchback thì club lại đông vui ngay. Cụ Dig đi chậm chậm ráng chờ em 3-4 tuần nữa để em bám càng với nhé :)

nhimxinh1311

Xe hơi
Chào các cụ,em cũng mới sắm Fiesta,em la new mem,sedan AT các cụ ah!

quyetthang

Xe tăng
Em Sedan AT này đi nội thành (tầm tan tầm, tắc tắc) tiêu thụ bao nhiêu l hả các cụ, ghế lái ngồi có thoải mái ko cụ, cảm giác lái thế nào ợ, em đang quan tâm đến em nì mà có ít thông tin để tìm hiểu quá.

chipbau

Xe máy
:)) e ủng hộ 2 tay 2 chân thành lập chi hội Fiesta ạ,vì e cũng mới cưới e này về làm chồng :x Cụ nào đứng dậy phất cờ khởi nghĩa đi ạ!!>:D<

Chỉnh sửa cuối:

chipbau

Xe máy
Em Sedan AT này đi nội thành (tầm tan tầm, tắc tắc) tiêu thụ bao nhiêu l hả các cụ, ghế lái ngồi có thoải mái ko cụ, cảm giác lái thế nào ợ, em đang quan tâm đến em nì mà có ít thông tin để tìm hiểu quá.
bản sedan at này cảm giác lái tốt,ghế lái cũng thoải mái bác ạ.Phải tội option thì ngèo nàn nói chung chả có j nổi bật..Hôm qua em vừa lái thử rồi,thấy ngon lành cành đào nên quyết định quất luôn,đặc biệt e kết nhất ở cái hộp sô powershift 6cấp ạ=P~ Xăng xiếc thì e chưa để ý lắm,nhưng nói chung e thấy trong khoảng tầm tiền thì e Fiesta này đáng để yêu nhứt(ý kiến cá nhân của e thôi ạ)

Chỉnh sửa cuối:

quyetthang

Xe tăng
bản sedan at này cảm giác lái tốt,ghế lái cũng thoải mái bác ạ.Phải tội option thì ngèo nàn nói chung chả có j nổi bật..Hôm qua em vừa lái thử rồi,thấy ngon lành cành đào nên quyết định quất luôn,đặc biệt e kết nhất ở cái hộp sô powershift 6cấp ạ=P~ Xăng xiếc thì e chưa để ý lắm,nhưng nói chung e thấy trong khoảng tầm tiền thì e Fiesta này đáng để yêu nhứt(ý kiến cá nhân của e thôi ạ)
Nhưng quan trọng là mức ăn uống của em nó, có đúng như quảng cáo là dưới 10 lít ko cụ, chứ hơn 10 lit thì e cũng chả chơi.

digger

Xe tăng
Cụ ơi, em hôm nọ đã tính sơ bộ về mức độ ăn xăng theo kết quả của em như thế này rồi (khoảng 9,26 lít / 100km).
Đến hôm nay như em hầu cụ ở thớt khác là khoảng 8,5 lít / 100 km.
Cụ đi nhiều thì cụ biết là tính toán chỉ cho vui chứ đâu có chính xác, hôm thứ 6 vừa rồi em đi Hải Dương một chuyến, chạy đường xa, về nhà tính lại đã xuống đến 8,5 lít / 100 km rồi (mấy hôm nọ chạy loanh quanh lên tận 9,26 lít).
Nói chung em nghĩ là chắc chắn cỡ 10 lít.

digger

Xe tăng
:)) e ủng hộ 2 tay 2 chân thành lập chi hội Fiesta ạ,vì e cũng mới cưới e này về làm chồng :x Cụ nào đứng dậy phất cờ khởi nghĩa đi ạ!!>:D<
Mợ ơi, chúc mừng mợ có xe mới nhé.
Vài hôm nữa Fiesta tập hợp đông đông chắc là sẽ tìm được cụ nào phất cờ khởi nghĩa (em cũng đang mong ngóng đây mợ ạ).
Em thì chắc không được vì từ bé đế giờ, kể cả thời đi học em cũng chưa bao giờ leo lên được chức tổ phó cả^#(^.

citycar

Xe tải
Vui tính như cụ Dig có thể không hợp với công tác nắm chính quyền, nhưng em dự là cụ có năng khiếu dẫn dắt anh em khoản ăn chơi đấy =P~

digger

Xe tăng
Vui tính như cụ Dig có thể không hợp với công tác nắm chính quyền, nhưng em dự là cụ có năng khiếu dẫn dắt anh em khoản ăn chơi đấy =P~
Hì hì, cụ khen làm em phổng hết cả mũi.
Em thích ăn chơi lắm, nhưng từ xưa đến giờ em cũng chỉ toàn được đi theo thôi

chipbau

Xe máy
Mợ ơi, chúc mừng mợ có xe mới nhé.
Vài hôm nữa Fiesta tập hợp đông đông chắc là sẽ tìm được cụ nào phất cờ khởi nghĩa (em cũng đang mong ngóng đây mợ ạ).
Em thì chắc không được vì từ bé đế giờ, kể cả thời đi học em cũng chưa bao giờ leo lên được chức tổ phó cả^#(^.
:)) thanks cụ!Nhưng mà đi đường ít thấy Fiesta quá cụ nhểy?chắc tại mới ra nên thế!mà cụ cứ mạnh dạn đứng dậy fất cờ đi,cái giề mà chả phải có lần đầu tiên hử cụb-);))

digger

Xe tăng
:)) thanks cụ!Nhưng mà đi đường ít thấy Fiesta quá cụ nhểy?chắc tại mới ra nên thế!mà cụ cứ mạnh dạn đứng dậy fất cờ đi,cái giề mà chả phải có lần đầu tiên hử cụb-);))
Ít thật, ít thật @-)
Buồn thật, buồn thật(:|
Chạy cả ngày ngoài đường chả thấy em Fiesta nào
Mà sao Yaris nó chạy nhiều thế
Em lại nhớ có một bác OFer nào đó nói đại khái rằng: Đầu tiên khi Yaris mới có, không hiểu có thằng điên nào sẽ bỏ ra hơn 30K để ôm một em Yaris không. Nhưng lâu ngày, nhìn thấy nhiều Yaris chạy ngoài đường quá, giật mình hiểu rằng chính mình mới là người điên.

PS: Mấy hôm nữa chắc Fiesta chạy đầy đường ngay í mà mợ nhỉ :))