Chi hội HTX Mazda6 MT - Hồi 1

Trạng thái
Thớt đang đóng

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Ôi trời dạo này các kụ đi vào cái tinh túy quá nhể :P Hóa ra có 2 kụ làm chuột vụ cacbon cơ à :D trông ngộ nghĩnh quá, nhìn lâu có bị say không ợ???
nhưng sao cacbon gì mà sần sùi thía ạ??? Em tưởng cacbon nó phải bóng và sâu thẳm chứ nhỉ? hay là ống kính lại bị mốc nhể :P

GLPro

Xe điện
Website
www.otofun.net
Valky vẫn chưa show cái đuôi signan lên à, ngó tó nào, xem có nổi bật ko? :D
Tìn hìn các kụ dạo này toàn trốn show hàng nhé. :D
Nhà cháu ko có máy ảnh hịn nên chả show thật đc, báo cáo mồm là đã lên 1 chân kính về hình thức hehe, nhà cháu tự sướng tí :P
Hôm trước tìm được 1 thanh led 3 còn sót lại Và đã đi dây xong quả đèn hỗ trợ khi mở cửa sau cho bên phụ ạ, hôm tới kiếm thêm led sẽ làm nốt bên lái và tăng thêm 1 modul cho bên phụ nữa ạ. Chưa được sáng lắm chỉ được mỗi cái kín đáo (rất khó phát hiện) và tự tắt sau 15s sau khi đóng cửa :D

Chỉnh sửa cuối:

ValkyrieLenneth

Xe tăng
Nhà cháu có đủ LED cụ cần, mong cụ quá bộ để nhà cháu có mấy việc bẩm báo ;)) Mà đúng là cả hội có mỗi xe cháu với xe cụ GL là đấu đèn cửa sau nhàn như không :))

silverhair117

Xe tăng
@Kụ GL: Nhìn thật thì đã hơn nhiều, sơn vân carbon bản thân nó đã boóng, kỹ thuật choạch của nhà cháu lại hạn chế, máy ảnh đời Lý Thái Tổ nên chỉ có dzậyy thoai.
@Signal đuôi: Vụ này mới à nha, đúng là ủ mưu. Đi LED soi dép, nếu để nguyên bản không chắc Valky đã mạnh dạn làm! Hehe
@Aux In Emulator: Không kụ nào vào support để nhà tụi cháu hoàn thiện sản phẩm chuột bạch nhể :((

quandua

Xe buýt
Giời ạ! Các lão này chụp ảnh xe mình từ hồi nào rùi bây giờ post lên đây show với nhau. Lạ kỳ chưa, ngạc nhiên chưa, công ước Bẹn ký từ bao giờ rồi mà mần ăn kiểu này là không ổn đấy nhá.

Rồi nữa, om ảnh rõ lâu, lúc người ta chán, bóc hết ra rồi mới âm thầm show trộm ra đây, nhưng thui, lỡ rùi, tớ cũng không ý kiến gì đâu, anh em có thích thì cứ làm theo cũng được, dù gì đó cũng là đường tớ đã đi qua.

Xe tớ giờ chẳng tìm được khiếm khuyết gì nữa, hoàn hảo quá rùi, hay là tớ cạn kiệt nguồn tài nguyên sáng tạo - chắc vậy. Nên nếu lão nào có món gì mong muốn chế cháo, tớ điều con chống gỉ hay con AT 2008 cho thử, tha hồ phá và khám.

Còn cái lão Bạc kia, lo bản vá cho các phần động cơ, phanh cùm, điều hòa điều hèo đê, cứ audio với image làm giề? Rùi còn chuẩn bị siêu thị di động ở khoang sau cho ngon vào, không nó không để yên cho lái xe đâu đấy. Vẫn là đường tớ đã đi qua thui...

Cuối tuần này có làm lễ khao thọ cho cụ Già Làng không các lão? Nếu không, cho tớ kính cẩn nghiêng mình mời đón các cụ ghé thăm tệ xá làm vài lon Coca, gọi là cho biết nhà nhau. Nhà tớ có vịt om sấu và vài món linh tinh lang tang lai rai chơi thui.

FOCUS-1

Xe tăng
Em xin thông báo trước là cuối tuần này em bận từ thứ 6 đến chủ nhật rồi. hic. tiếc :-w

GLPro

Xe điện
Website
www.otofun.net
Đố cả nhà biết xe này là xe gì hehe (nhà cháu không có máy ảnh hịn, chỉ có điện thoại lởm thôi) :D

Kinh các cụ delay cho nhà em cái, em kín lịch đi công tác từ mai cho đến cuối tháng rồi ạ. Tháng này em không chắc ở HN được lúc nào ạ.

FOCUS-1

Xe tăng
Cụ Focus rảnh không? chiều nhà cháu vào Hà Đông đây ??? :P
Em rảnh. Lúc nào bác xong việc alo em, đi chém gió tí. Tiện thể ngắm quả đuôi led xi nhan (dùng từ thế đúng ko nhỉ?? he he chứ em thấy cụ đầu bạc hiểu là xi nhan ở đuôi xe @-)) kakakaka nhìn ảnh là biết cụ GL ko thích "vẽ ảnh bằng ánh sáng rồi" mốc quá mốc quá =))

silverhair117

Xe tăng
@Focus: Cái chân Female ấy của kụ có gắn thêm 2 con tụ để phối hợp trở kháng 10 ôm chống suy hao tín hiệu không? Chiều nay nhà cháu tiếp tục sang làm phiền kụ Bean giả lập AUX IN MODE qua phím Tape/MD có thể chuyển chế độ trên Volant roài!
Thí nghiệm thành công sẽ chuyển giao công nghệ lại cho các kụ.
@All: Kụ nào máu chiến làm AUX IN, nhà cháu còn dư 1 chân Female 3,5" hàng xịn từ đầu đĩa SONY, bê qua kụ BEAN chỉ cần hàn nối là xong!

E43000

Xe tăng
@Focus: Cái chân Female ấy của kụ có gắn thêm 2 con tụ để phối hợp trở kháng 10 ôm chống suy hao tín hiệu không? Chiều nay nhà cháu tiếp tục sang làm phiền kụ Bean giả lập AUX IN MODE qua phím Tape/MD có thể chuyển chế độ trên Volant roài!
Thí nghiệm thành công sẽ chuyển giao công nghệ lại cho các kụ.
@All: Kụ nào máu chiến làm AUX IN, nhà cháu còn dư 1 chân Female 3,5" hàng xịn từ đầu đĩa SONY, bê qua kụ BEAN chỉ cần hàn nối là xong!
Cháu máu đây... nhưng đang đợi giải pháp chuyển tín hiệu qua phím TAPE rồi mới làm :D

silverhair117

Xe tăng
Cháu máu đây... nhưng đang đợi giải pháp chuyển tín hiệu qua phím TAPE rồi mới làm :D
Cái này cả cháu và Focus sục sạo suốt mấy ngày trời mà chưa ra. Vậy e rằng máu của kụ nó lại đông lạnh trước khi tìm thấy giải pháp Emulator này :((
Có lẽ cái kụ Bean cần là bản vẻ thiết kế mạch Audio Head Unit, mà cơ bản thì cái này thường là bí mật công nghệ, không public để anh em ta voọc!
@Valkyrie: Cả nhà có chú em chuyên ngữ và IT sao không vào giúp bọn anh một tay hả Valkyrie? :-L

ValkyrieLenneth

Xe tăng
Nhà cháu có chuyên ngữ đâu (-,-') nhà cháu dân ngoại "dao" mà (=.=)'^ Cái mạch kia nhà cháu tìm toàn ra wiring linh tinh thôi chứ df chả thấy đâu ợ -.-

silverhair117

Xe tăng
Để làm cái Emulator Mode cho Aux In theo logic em suy luận, thực ra còn 1 cách cơ học khác.
3,5' Female Port có 7 chân tất cả
2 cho line in
2 cho Aux In
1 cho mass
2 cho trở kháng
Làm contact dạng nút bấm loại nhỏ trên đường Aux In rồi gắn chìm phía sau phím Tape/MD + mạch có gắn trở kháng chống suy hao và khử nhiễu tín hiệu.
Còn về vẽ thiết kế sơ đồ mạch và chạy mạch logic thì em chịu.
Các kụ nhảy vào ném đá nhé! Kiểu gì em cũng phải làm bằng được cho hoàn chỉnh vụ Aux In này rồi chuyển giao công nghệ lại cho các kụ :D
Nhưng tối ưu nhất vẫn là tìm được cái sơ đồ thiết kế mạch logic cho Head Unit để giả lập Aux In Mode qua cổng pin out.
Cả nhà cùng sục sạo nhé! Valky gợi ý một vài keyword để mò xem sao %%-

wasabi

Xe tăng
hố hố, M6 trắng tinh khôi sx 2003, đăng ký đầu 2004 dành riêng cho cụ quynhanh03 mà chửa thấy cụ ấy ho hắng gì nhể, lại phiền các cụ ngó dùm xem còn đôi tông lào cụ ấy bỏ rơi quanh đây hay không cái nhể, hay người mỹ trầm lặng cắp dép vào lách rồi nhỉ:)). Fun tý thôi nhưng nhìn qua ảnh thấy có vẻ cũng ổn áp, ko biết thực tế ra sao.
@quandua: *** cái bếp khánh thành từ bao giờ rồi bây giờ mới cỗ bàn ah, thôi có còn hơn không, nghe chừng tuần này lại vắng khách, cố nhịn sang đầu tháng sau nhé, lúc đấy họp sơ kết 6T đầu năm, bàn phương án 6T cuối năm luôn. Đầu tháng qua cụ quandua, giữa tháng mừng sn cụ gái làng, cuối tháng làm chuyến cửa Lờ test xe:)) cuối tuần vừa rồi cháu làm sơn chống rỉ, mựa tets xong phê lòi rốn.

GLPro

Xe điện
Website
www.otofun.net
Mấy vụ điện đóm nhà cháu rét từ xa nên không dám bật quạt :P
tuy nhiên sao các kụ không làm cái cổng bluetooth nhỉ, tiện đủ đường, bây giờ chuẩn không dây hết cả rồi, vừa sạch sẽ vừa gọn gàng. Nhà cháu dùng với điện thoại thay bộ tai nghe trong xe, hoặc dùng với Ipad hay laptop cũng được. Cháu nghĩ cái đấy hiệu quả nhiều hơn cái 3,5" female nhiều ạ! Ngu ý tí không lại bảo nhà cháu không có ý kiến nhá :D

E43000

Xe tăng
Không biết có đúng kiểu sơ đồ này ko cụ bạc nhỉ:

Chỉnh sửa cuối:

ValkyrieLenneth

Xe tăng
tuy nhiên sao các kụ không làm cái cổng bluetooth nhỉ, tiện đủ đường, bây giờ chuẩn không dây hết cả rồi, vừa sạch sẽ vừa gọn gàng. Nhà cháu dùng với điện thoại thay bộ tai nghe trong xe, hoặc dùng với Ipad hay laptop cũng được. Cháu nghĩ cái đấy hiệu quả nhiều hơn cái 3,5" female nhiều ạ! Ngu ý tí không lại bảo nhà cháu không có ý kiến nhá :D
Bluetooth thì em nghĩ nên add=on vào cái cổng aux thì mới khả thi anh ạ. Tức là làm module bluetooth thu với đường 3,5 inch ra rồi cắm vào aux. Không thì thích Hitech chơi béng đầu Tàu như con MKII chẳng hạn, :-" tha hồ các loại tech :))

silverhair117

Xe tăng
Cái bản vẽ kụ E43000 gởi, Focus cũng đã gởi cho em! Hy vọng cái khu vực NCA/Audio Control Switch tương ứng với các chân pin out để kụ Mr. BEAN thao tác.
Nhưng em nghĩ khu vực ấy là mạch logic cho cái Audio Control Switch trên Vô lăng thì đúng hơn!
Có còn hơn không, hôm nay nhà cháu tiên phong vác quả bản vẽ này qua kụ Bean xem sao! Tin vui em Update liền, không chời trò ủ mưu, Forest Gump! :D

FOCUS-1

Xe tăng
hề hề bây giờ em chỉ cần sắm 1 cái tai nghe bluetooh stereo có hỗ trợ cổng ra 3,5'' là ok mà bác :-bd. Còn nếu muốn nghe và trả lời điện thoại thì hàn riêng 1 đường mic gắn đâu đó trong xe gần....mồm và alo qua loa của xe ( khi ngồi gần vợ, bồ gọi mà nhấc máy thì coi như...die )

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:
Trạng thái
Thớt đang đóng