Live show: hành trình dắt VIT từ TP HCM về thủ đô

bo_vang

Xe tải
đú đởn theo bác Hainguyen, cũng là kế hoạch đưa lãnh đạo đi chơi, em đang có chuyến dắt VIT từ TP HCM về Thủ đô
hiện em đang ở Biên Hoà, định về sẽ kể nhưng hnay phấn khích quá nên k thể nhịn đc, phải thức để share với các bác
hi vọng những ngày tới em sẽ live show đc những chặng đg em qua
- Thứ 4 ngày 22/6: bay vào SG
- Thứ 5, 6: vc riêng và ngó 1 2 em VIT với chút thông tin mù mờ từ trước. Chưa duyệt đc.
- Thứ 7 : lang thang ra PHM, lên Q1
Chung cư CC PHM

- Chủ Nhật: bắt taxi lên Đại Nam, vòng về Ngã ba Biên Hoà. Trên đg đi thoả thuận đc. Em quyết định quay lại SG bắt VIT
- Thứ 2 ngày 27/6: một ngày đầy sóng gió, cuối cùng cũng đến bờ
đặc biệt em phấn khích vì VIT đc thử sức ngay ngày đầu tiên
niềm mơ ước của em đây, đugns màu em thích ngay từ cái nhìn ban đầu:

em về tơi Biên Hoà mưa như trút nước, lo mọ tránh QL 1 ai dè vào khu CN, tới ngã 3 mênh mông là nước
em liều lao lên
1 em IN chìm gần tới lóc

vậy mà VIT vẫn dũng mãnh lao qua trước mũi em IN đó đó
thiên hạ mắt tròn mắt dẹt, mấy chú xe tải đứng nhìn
em thò đầu chụp bên ngaòi, k khác gì VIT trong ao, nước gần tới gương chiếu hậu luôn:

qua rồi khói um, em hởi hoảng nhưng thực sự phấn khích vì VIT giỏi quá
nước vào khoang gần tới ghế em ngồi, lo quá em alo hỏi bác NAMVU thì nghe bảo yên tâm
em nghỉ chút và thong thả dong xe về
mai em có chặng Biên Hoà - Nha Trang, có thế nào tối mai em hầu các bác tiếp
em các bác bùn ngủ quá mất rồi!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Hai Nguyen

Xe điện
Chúc mừng bác Bean2002 đã săn được vịt theo đúng ý nhé,

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Hì hì, chiều qua nghe ĐT của bác em cũng hoảng, tưởng bác bị thủy kích hóa ra chỉ bị ướt ...mờ ông.. thôi, chúc bác thượng lộ bình an nhé!!!

raotro

Xe container
Mừng bác có VIT và thoát nạn trong gang tấc!
Nhưng nhắc bác lấy bài học nhà cháu và 1508 làm kinh nghiệm cho những lúc cảm xúc trào dâng dẫn đến quá khích nhá!

A_ZIZOU

Xe tải
like like, chúc bác thượng lộ bình an :)

Hai Nguyen

Xe điện
Bác Zizou đã dong vit ve đến đâu rồi ? giấy tờ sao ??

bo_vang

Xe tải
sáng em chạy từ Biên Hoà ra Phan Thiết, dọc đg thay dàu và check vụ ngập hôm qua, rác vào đầy két nước ah
đường đi khá đẹp, xe đi khá nghiêm chỉnh trừ mấy tên hung thần và xe đg dài, nhất là xe biển 74 chạy kinh hồn
em đang ăn trưa bờ biển Phan Thiết, bãi Thùy Dương, đồ ăn ngon nhưng có vẻ hơi đắt
tẹo em tính vòng qua Mũi Né, rồi vắt ra QL1, xem vietbando thấy hoang sơ quá, k bít giữa trưa đi giữa sa mạc thế nào đây!

Hai Nguyen

Xe điện
ra bờ sông caty rẻ hơn bác à, từ bãi thùy dương, đi thằng, qua nhà thờ, cứ đường nhỏ thẳng tiến, hết dg là bờ sông cảty nhiều hải sản

Bên kia bờ sông là bảo tàng xác cá voi đó

Bác nhớ ghé Ghềnh đá đĩa nhé, đẹp lắm

Nếu xuyên qua mũi né thì bác sẽ qua tháp bà poshainu, Đồi cát, rồi thắng tiến hòn rơm

Cứ thế thẳng tắp cho đến khi đến QL 1 thì rẽ phải (nếu đi Đà Lat thì sau rẽ phải vào QL 1 thì rẽ trái luôn theo dg TD Đại Ninh)

Dọc đường từ Mũi né ra QL 1 có rất nhiều bãi biển đẹp, hoang bên dg, pác chịu khó dừng lại tắm TIÊN nhé

Chỉnh sửa cuối:

bo_vang

Xe tải
@hainguyen:tkiu bác, bác có kinh nghiệm nào nữa bảo em trc em áp dụng nhé
hnay em đã kết thúc chặng 1: Ngã ba Biên Hoà - Phan Thiết - Mũi Né - Cà Ná =300km tại ks Cà Ná, bungalow view cực đẹp, giá 200k nhưng đc xây từ những năm 1990 các bác ah :))
chặng đg từ Mũi Né ra Ql 1 cực đẹp, 1 bên biển 1 bên sa mạc cát
tranh thủ có tí cát em thử VIT leo trèo, hiệu quả thật đó
cảm giác ban đầu qua mấy trăm km lái VIT thế này ah
- Hơi yếu chút, vượt hoặc đg dốc hơi đuối
- Vận hành nhẹ nhàng em ái, vận tốc thấp tay lái đầm nhưng cao tí hơi lạng
- ĐH mát, cảm giác độ tin cậy cao.hehe, đây là cảm giác khi em đi 1 mình giữa sa mac Mũi Né , em thấy khá yên tâm
mãi, mãi bjo em mới đc lên màn ảnh nhỏ, em của các bác đây ah:

tranh thủ em thử tí, leo đồi cát phăng phăng:

đg từ Mũi né ra QL 1, em vừa đi vừa bắn, lại là bao diêm nên ảnh k thể nào tả đc bác ah:

em thử vít hơn trăm tẹo, tuy volang k rung nhưng cảm giác hơi bay:

đúng tâm trạng mình đây:

ngày mai em túc tắc Cà Ná -Nha Trang, trưa check in KS, chiều ra VINPEARL ngày kia chơi mấy đảo.
các bác có kinh nghiệm ăn chơi nơi phồn hoa đó mách em nhé
đã thống nhất, hai lãnh đạo sẽ thay nhau đấm lưng cho em mà mải với O F quá để lãnh đạo bùng đi ngủ mất roài! em cũng phải tắt đèn đây ah (:|

Hai Nguyen

Xe điện
Nha trang thì ra phố Tháp Bà nhé, đi theo dg trần phú về phia hòn chồng, qua cầu (chưa đến cầu vượt) rẽ trái tìm quán ốc Long Vũ nhé, ngon bổ rẻ (ghẹ 150k/kg, Cháo hải sàn 15k/bát tô to)

Tắm bùn thì có chiêu: mua vé tắm bình thường, 10-12 người /bồn, vào trong lót tay thêm 100k cho tụi nhân viên để chuyển lên bồn riêng 2 người

Bác dành thời gian ở Dốc Lết khi rời nha trang nhé : ngon bổ và rẻ, biển cũng rất đẹp

bo_vang

Xe tải
cám ơn bác Hainguyen lắm lắm, em định dậy sớm nt bác chỉ em vài chiêu mà đã có đây rồi.
bác cho em kinh nghiệm đg đi ghềnh đá nhé, ra Qui Nhơn đi theo đèo Cù Mông hay tránh theo QL1D?
thank bác, em lên đg đây. Em tính ra Phan Rang ăn sáng, vòng qua Tháp Chàm xong đi NT ngay

raotro

Xe container
N
Tắm bùn thì có chiêu: mua vé tắm bình thường, 10-12 người /bồn, vào trong lót tay thêm 100k cho tụi nhân viên để chuyển lên bồn riêng 2 người

Bác dành thời gian ở Dốc Lết khi rời nha trang nhé : ngon bổ và rẻ, biển cũng rất đẹp
Vụ này nghi quá???? Khai mau ko cháu mách!!!!!=))

fansi

Xe buýt
Mừng cụ có em Vit xinh quá!
Cụ bean qua Lăng Cô nếu cần đặt phòng ks, đi ăn đi chơi, gọi cho em Huệ 0932498280 thổ dân ở đấy mà hỏi nhé.
Nếu lưu lại Huế cứ hỏi cháu, fansi 0903461089

Hai Nguyen

Xe điện
Từ Nha Trang đi về phía bắc 50km sẽ đến đường rẽ phải vào Dốc Lết, em có gợi ý cho lịch trình của bác

Sáng tắm biển Nha Trang - chạy ra dốc lết ăn sáng + tắm biển (khoảng 8h sáng thì ghẹ 120k/kg đến 9h còn 100 và 10 còn 80k/kg)

(từ nha trang đi quốc lộ 1 khoảng 50km rồi rẽ phải vào - đừng vào khu du lịch Dốc lết nhé, mất vé vào cửa mà chẳng có gì, hỏi đường ra chợ hải sản của dân ấy)

Rẽ theo biển chỉ dẫn này rồi tìm đường rẽ trái ra chợ nhé (đi thẳng vào khu du lịch dốc lết)

nếu vào thì

Ghềnh đá đĩa
Ăn sáng - tắm biển xong, chạy tiếp khoảng 100km, qua Tuy hòa, khi nào thấy cầu Bà ĐIệt thì đi thêm khoảng 10km, thì bên phải có Biển vào Nhà Thờ Mường Hiên thì phải .... không có biển ghềnh đá đĩa đâu, chạy đến kịch đường, đến khi nào chuẩn bị lao xuống biển thì dừng lại

Chiều tối đến Quy Nhơn là vừa,

Chỉnh sửa cuối:

Hai Nguyen

Xe điện
Vụ này nghi quá???? Khai mau ko cháu mách!!!!!=))
Năm 2008 em làm chuyến tiền trăng vỡ mật để chụp ảnh ở Nha Trang và Ăngko bác ạ, bác mách vô tư, kkeek

còn chiêu chuyển bồn tắm này là của mấy mợ webtretho đấy, em chỉ áp dụng thôi, mà thêm 100k nữa là nó thay bùn cho mình thêm lượt mới và 20p nữa đấy

Chỉnh sửa cuối:

A_ZIZOU

Xe tải
Bác Zizou đã dong vit ve đến đâu rồi ? giấy tờ sao ??
em về đến nơi rồi bác à, nhưng công việc tồn đọng nhiều quá nên chưa báo cáo được với các bác,
hiện tại hôm nay em đang tháo biển để gửi lại vào trong đó làm giấy tờ rồi bác ạ

Hai Nguyen

Xe điện
Chúc mừng bác Zizou đã dong Vịt thành công từ Cần thơ ra HN nhé, thế là mới hơn 1 tháng đã có 3 chuyến Xiên Vịt bắt Vịt thành công rồi

Bác gửi biển vào thì nhớ cà thêm số khung số máy nhé, (hôm trước em chui gầm, cà luôn 10 bộ kekek)

Chỉnh sửa cuối:

A_ZIZOU

Xe tải
em thử vít hơn trăm tẹo, tuy volang k rung nhưng cảm giác hơi bay:

con vịt này mới có 3van 6 á bác, tin được o nhỉ

A_ZIZOU

Xe tải
Chúc mừng bác Zizou đã dong Vịt thành công từ Cần thơ ra HN nhé, thế là mới hơn 1 tháng đã có 3 chuyến Xiên Vịt bắt Vịt thành công rồi

Bác gửi biển vào thì nhớ cà thêm số khung số máy nhé, (hôm trước em chui gầm, cà luôn 10 bộ kekek)
hôm qua em ra cầu giấy nhờ mấy bác ấy cà hộ rồi, thấy bảo trong kia cần 2 bộ, ngoài này cần 1 bộ thôi, nên em làm tổng là 3 bộ, 2 gửi vào, và 1 để lại ở đấy, mất mất 2 leót ạ,
bác đã đăng ký thành công chưa bác, em bị quả hợp đồng mua bán không để thấp được nên phải chấp nhất để giá 100, nên bây giờ lại phải mất thêm vài quả nữa đóng thuế, bác có chiêu nào lách được xuống o nhỉ