Tư vấn giúp độ lại xe wave alpha

quangthu

Đi bộ
Mình có 1 em wave alpha mầu đỏ biển 4 số 29-p4 muốn làm lại cho mới để đi,máy móc vẫn còn zin.chỉ làm lại bộ vỏ + sơn xịt (nói túm lại là làm lại bề ngoài như mới)
Có bác nào biết chỗ làm ngon + rổ giá tốt thì chỉ giúp .em ở hà nội -phố lò đúc

TÔN

Xe container
sơn lại vỏ,gôm lại đồ,làm lại máy ( côn hơi ) và mang đi bảo dưỡng toàn bộ.chấm hết,chả còn gì nữa ở cái con wave

quangthu

Đi bộ
Bác cho em địa chỉ dc không ?
Cám ơn bác nhiều

tranhungwin

Xe tải
đây độ như thế này nhé bác tham khảo đi :

Xem chơi

Biến hóa xe Honda Wave cá tính

Thứ năm, 30/6/2011, 8:17(GMT+7) Hiển Xăm
Giới trẻ hoàn toàn có thể lựa chọn những phụ kiện dưới đây để làm cho chiếc Honda Wave bình thường của mình bỗng chốc bắt mắt và cá tính hơn.
Honda Wave là phương tiện đi lại phổ biến của các bạn sinh viên hoặc người mới đi làm, do có giá thành hợp lý và khá tiết kiệm xăng. Tuy nhiên, hình thức của những chiếc xe Wave thường được cho là quá “lành”, thiếu đi sự cá tính cho người lái xe. Chỉ cần một chút thay đổi nhỏ với các chi tiết trên xe, các bạn sẽ biến chiếc xe Wave của mình trở nên cá tính hơn rất nhiều.
Rất nhiều người lựa chọn cách thức đơn giản nhất để biến hóa bề ngoài cho xe là thay bộ tem mới. Chủ xe có thể thay bằng cách dán decal màu lên xe hoặc đôi khi thay tem của dòng Wave khác như Wave S hoặc Wave Z cho phù hợp.
Thay tem Wave S100 cho Wave Alpha 110 với số tiền khoảng 140.000 đồng.

Tiếp theo đó, các bạn có thể tiến hành thay thế tay phanh của xe bằng các loại tay phanh có chất lượng tốt hơn cùng với kiểu dáng đẹp hơn, hầm hố hơn. Một số loại tay phanh được nhiều người ưu chuộng như là bikers, racingboy, Panom…

Tay phanh bikers 6 cấp có giá dao động trong khoảng 200.000 - 600.000 đồng.

Ngay đến tay nắm của xe Wave cũng có thể được thay thế bằng các loại tay lái của các hãng khác như Rizoma, Bikers,…. Điểm chung của các loại tay nắm này là có kiểu dáng khá độc đáo, bên cạnh đó, phần cao su cũng được làm bằng chất liệu tốt, tạo cảm giác chắc chắn khi sử dụng mà lại không làm lòng bàn tay ra mồ hôi do bí.

Tùy theo hãng sản xuất, tay nắm có giá từ 80.000 - 3.000.000 đồng.
Để không vi phạm luật giao thông và đồng thời là giữ an toàn cho chính bản thân mình, chắc chắn các bạn phải lắp thêm gương chiếu hậu cho xe. Và đây cũng chính là một điểm nhấn cho chiếc xe Wave. Trên thị trường hiện có nhiều loại gương chiếu hậu cho xe máy với kiểu dáng độc đáo, lạ mắt và chất lượng phản chiếu hình ảnh tốt.​

Giá thành cho mỗi chiếc gương chiếu hậu dao động trong khoảng 150.000 - 2.500.000 đồng
Bên cạnh những thay đổi đơn giản về hình thức bên ngoài cho xe Wave, các bạn có thể quan tâm hơn một chút đến việc thay đổi các chi tiết bên trong của xe để chiếc xe có thể đẹp hơn và an toàn hơn khi sử dụng.
Dòng xe Wave thông thường sẽ chỉ sử dụng lốp có săm cùng vành xe nan hoa thông thường. Tuy nhiên, các bạn có thể thay thế bằng bộ vành đúc và lốp không săm để có thể yên tâm khi vận hành trên đường, không lo lốp bị xì hơi vì thủng xăm giữa đường.

Giá thành để thay vành đúc và lốp không săm cho xe Wave rơi vào khoảng 5-8 triệu đồng.
Bộ phanh của xe Wave vốn dĩ cũng chỉ sử dụng phanh cơ thông thường, tuy nhiên các bạn vẫn có thể thay thế bằng phanh đĩa để có thể kiểm soát tốc độ tốt hơn cho xe. Việc bổ xung thêm các ống dầu phanh EARL’S cũng sẽ giúp hệ thống phanh đĩa hoạt động hiệu quả hơn khá nhiều.

Phanh đĩa sau của xe Wave có giá khoảng 3 triệu đồng và dây dầu có giá dao động trong khoảng 150.000 - 300.000 đồng.
Bên cạnh đó, việc bổ xung thêm hệ thống làm mát dầu và thay bơm cao áp cho xe cũng sẽ giúp chiếc xe của bạn đạt hiệu xuất hoạt động cao hơn. Việc thay bô độ cũng sẽ giúp mang lại âm thanh uy lục cùng kiểu dáng hầm cho chiếc xe của bạn. Tuy nhiên, các thay đổi liên quan đến công suất của động cơ sẽ không thực sự hiệu quả hoặc sẽ rất phiền hà.​
Ngoài ra, những thay đổi chi tiết nhỏ trên xe như ốc vít chân gương, móc treo mũ bảo hiểm, trục bánh trước, nắp hộp dầu phanh, đèn báo ắc quy,… cũng đã làm chiếc xe của bạn có nhiều điểm khắc biệt và nổi bật hơn những chiếc xe Wave thông thường rất nhiều.
Hãy cùng chiêm ngưỡng thêm những chi tiết đã được thay thế để mang lại hình thức hào nhoáng hơn cho một chiếc xe Wave thông thường.

Bịt đầu tay nắm của hãng Rizoma

Thay hộp xích tạo cảm giác bụi bặm và cá tính hơn cho chiếc xe

Nắp hộp dầu phanh Bikers

Dây tăng áp Nology

Ống dầu phanh EARL’S cho lốp trước

Ốc vít chân gương

Đèn báo ắc quy cho xe

Móc treo mũ bảo hiểm Bikers

Hệ thống làm mát dầu cho xe

Đồng hồ hiển thị điện tử

Cám ơn cửa hàng doxemay.com đã hỗ trợ chúng tôi thực hiện bài viết.​

audi_a8.6789

Xe hơi
hay đấy cụ ạ em thấy sau khi độ xong cái này xe có hôn hơn rất nhều nhưng có điều giá rổ hơi chát nếu toàn thay đồ hàng hiệu thì bằng giá xe mất nên khuyên cụ cân nhắc

donhut_minh

Đi bộ
nghe nói xe wave alpha có thể độ hợp số lên ha gì đó, chỉ sắp hợp số lại thôi, để đi nước cuối mát mát tí.

Nseries

Xe buýt
Độ wave thì quá nhiều chỗ làm mà

nove211sco

Xe container
xe của cụ ý là wave alpha đời cùng thời vs xe ZX sao độ thành như này đ.c

form xe này thỳ phải độ từ con wave cá lên hoặc là xe đời 2k10

theo e xe cụ bây h sơn lại bộ vỏ thành đổ cờ, k thỳ vào head đặt lấy bộ vỏ,lắp xenon,thay pô thái vào đi là chuẩn r,k thỳ cụ lắp phanh đĩa thụt vàng làm bộ vỏ trắg thành con zx

rainbow_2712

Xe đạp
Mình có 1 em wave alpha mầu đỏ biển 4 số 29-p4 muốn làm lại cho mới để đi,máy móc vẫn còn zin.chỉ làm lại bộ vỏ + sơn xịt (nói túm lại là làm lại bề ngoài như mới)
Có bác nào biết chỗ làm ngon + rổ giá tốt thì chỉ giúp .em ở hà nội -phố lò đúc
Em chưa nói đến các bộ phận khác nhưng riêng độ lại vỏ, sơn xịt thì cũng không bền lắm..em độ con wave được hơn 1 năm, nhìn chung các bộ phận khác khá ổn..nhưng màu sơn và nước sơn không được bền..Không biết có phải em độ ở chỗ rởm không

kame2+2

Xe hơi
Em cũng muốn nâng đời em anpha

kame2+2

Xe hơi
chỉ cần bộ vỏ cho ngầu tí thôi :)

sonts

Xe máy
mua những phụ kiện lắp cho Wave Alpha đấy ở đâu thế bác ơi. Cho e địa chỉ với a. Thanks bác

BungTo123

Xe đạp
Cụ thử tham khảo mấy e như rGv đi cụ :D. E có con wave @ mà muốn độ lên nt quá :( tiếc là ở HN e chưa tìm đc chỗ làm :(

jens

Xe hơi
Em đang dự cho em wave vứt xó ở nhà không ai đi thành như thế này ạ
các bác cho em cái tư vấn xem dòng này hợp kiểu Pô nào ạ, em đang dự và phân vân: 1. Là em này ahm:

2. Là em orow:

Các bác nào đã và đang sử dụng 2 em này cho em xin ít ý kiến với ạ, giờ xe em chỉ thiếu mỗi Pô thôi ạ còn đâu hóa hình ảnh 1 rồi, thanks các bác nhiều.

a350

Xe hơi
Xe này mà độ thì tiền độ bằng tiền xe :)

duy_hung

Xe hơi
em thấy nó rối mắt thế nào ý

bboymonkey

Xe hơi
Độ xe nhìn chất hẳn, em cũng có em ware alpha đời 2012. Độ tay phanh,đèn led,hộp xích, tay nắm, gương và tem dán. Giá vào tầm bnhiu các bác nhỉ. Em ở bên Yên Viên thì có chỗ nào gần nhà làm tốt ko các bác chỉ cho e với. Thanks.