+ Trả lời
Trang 1 / 6 1 2 3 4 5 ... CuốiCuối
Kết quả: từ 1 đến 10 trong 58

Đề mục: Em đi xem bói ở Bắc Giang – Bức xúc – có bác nào Nhà Báo giúp em với.

Mua xe ngày
    07-11-2009
    Động cơ OF
    74 mã lực

Mặc định Em đi xem bói ở Bắc Giang – Bức xúc – có bác nào Nhà Báo giúp em với.

Chuyện của em là thế này: Nhạc mẫu và gấu nhà thường xuyên đi xem bói và thỉnh thoảng còn làm lễ rất to. Riêng nhạc mẫu nhà em còn phải thường xuyên hầu đồng, cũng nhiều lần em phải phục vụ chở đồ đạc đi lễ ở xa nhưng vì chiều vợ nên em cũng vui vẻ thôi và nghĩ cũng chẳng ảnh hưởng gì. Hôm trước, không biết nghe ở đâu gấu nhà em về bảo anh bố trí buổi tối nào chở em với mẹ đi lễ ở Bắc Giang ở đấy có ông đồng Thảo nói đúng lắm mà chuyên xem vào ban đêm nên đi hơi khó khăn. Sắp xếp thời gian em gửi 2 đứa con xong tối thứ 6 vừa rồi em chở Gấu nhà em, nhạc mẫu và 1 bà dì vợ lên đường lúc 8h30’. Sau khoảng 2 tiếng em đến thị trấn Chũ – Bắc Giang hỏi đường vào nhà thầy đồng Thảo thêm khoảng 1 tiếng nữa em đã đến nơi. Vào một trang trại rất đẹp (không đẹp như gấu nghe đồn thổi) em thấy có khoảng 4 , 5 xe ô tô đã đỗ sẵn ở đó. Hỏi thăm thì được biết thầy đang ngủ phải đợi. Vật vờ nằm ngoài xe đến hơn 12 giờ thì thầy ngủ dậy vào trong một điện thờ. Thầy ngồi trên ghế đối diện qua một cái bàn với mọi người ngồi dưới đất, trên bàn có mấy cuốn vở đã cũ, bên phải là một xô nhựa bên trong là một cái điếu cày cạnh xô nhựa là cái đĩa đựng mấy cái khăn, bên trái là một chén nước chè, một con dấu và một đề tử nữ để ghi những lời thấy phán sau đó thầy sẽ chiện dấu vào tờ giấy để cứ thế mà làm. Bốn người nhà em vào trong ngồi cùng khoảng 15 – 20 người gì đấy. Thầy bắt đầu phán từng người một vừa phán vừa hút thuốc lào thỉnh thoảng lại khạc nhổ vào cái xô nhựa, nội dung phán thì na ná như nhau nào là vợ chồng không hợp tuổi phải bỏ nhau, vợ chồng không hợp tuổi có người phải chết, xây nhà không đúng tuổi sau mấy năm nữa phải chết, đất có vong chết… Nói chung là ai cũng có bệnh và kiểu gì mình hoặc người thân cũng chết hoặc bị bệnh mà toàn bệnh nguy hiểm như ung thư, chết cháy, chết đuối… nhẹ nhất là nghèo rớt mùng tơi, bỏ chồng, bỏ vợ. Gấu nhà em và nhạc phụ bị chung một bệnh (Do thầy không biết đấy là 2 mẹ con) phán là lấy chồng không hợp tuổi và phải làm lễ bỏ chồng bỏ vợ và lấy lại vào tuổi cho nó hợp nếu không thì ba đời bị ung thư còn vợ chồng em thì cưới nhau được 9 năm thì bỏ nhau. Buồn cười nhất là bà dì vợ có 3 chồng 2 đứa con với 2 ông chồng cũ bây giờ sống với ông này không phải là chồng mà chỉ sống với nhau thôi. Vậy mà cậu phán thôi rồi như thật cũng phải làm 1 lễ do xây nhà không đúng tuổi và 1 lễ cho vong của ông bố chồng (không biết chồng nào) thì mới sống được không thì chồng chết hoặc con chết. Sau đó mọi người cầm tờ giấy có đóng dấu của thầy ra ngoài bàn để 1 cô lên đơn giá làm lễ, Giẻ rách nhất là 1,5 triệu. Nhạc mẫu em là 3,5 triệu, Gấu nhà em 3,5 triệu, bà dì họ hơn 5 triệu (2 lễ)
    Em ngồi nghe từ đầu ghi âm hết lại thấy vô lý quá không đồng ý cho vợ làm lễ phải phân tích mãi và cáu lên vợ mới thôi. Còn lại nhạc mẫu với bà dì được 1 đội đệ tử của thầy (toàn các em xinh) hướng dẫn trả tiền và cúng cho đến 5h sáng mới xong và lên đường về HN được. Trên đường đi đoạn đường 1 mới qua Bắc Giang mắt nhắm mắt mở lấn vạch thế nào đang đi thấy một xe khách đuổi theo ép lại tưởng gì hóa ra gặp người tốt bảo anh vừa bị bắn vạch rồi đấy quay lại đi. Thế là em cho xe quay lại đi đường cũ về đến Bắc Ninh ăn sáng rồi vòng ra đường mới về HN hoàn thành 1 buổi đi xem bói.
    Em nhẩm tính riêng hôm đó làm lễ thầy đã kiếm được khoảng 15 triệu (Chi phí làm lễ cho tất cả hôm đó khoảng hơn 30 triệu em đọc trộm trong sổ của đệ tử thầy lợi nhuận 50% = 15 củ) thì làm gì chả xây nhà to. Ông này cũng khôn lắm chỉ xem vào ban đêm đường lại khó đi thì chỉ ai có ô tô mới đi được (Các thành viên OF lưu ý nhé). Trên đường đi về bà dì cứ sợ lại còn than vãn là hết mất tiền nộp học cho con không biết vay ở đâu. Em tự nhận thấy có bao nhiêu người bị nó lừa mà cũng nhắm mắt làm theo thấy bức xúc quá. Có bác nào là nhà báo hoặc quen nhà báo đưa ông này lên báo hộ em, có lấy thông tin gì em giúp cho. Ông này là ông Thảo ở thị trấn Chũ – Bắc Giang đi vào khoảng 5 km chuyên xem ban đêm.
    Em chỉ ký nháy thôi nhé

Mua xe ngày
    26-05-2011
    Động cơ OF
    29 mã lực

Em thật không hiểu tại sao nhiều người chỉ nghe nói là lao đi như thiêu thân, thầy bà gì cũng chỉ để kiếm tiền, toàn lợi dụng sự mù quáng của 1 bộ phận người để mưu cầu lợi lộc...
    Lại ký à , kụ Chưa đăng ký đã ký chưa?

Mua xe ngày
    21-01-2011
    Động cơ OF
    57 mã lực

Cụ tự đưa đầu cho người ta chém còn phàn nàn nỗi gì ?

Mua xe ngày
    17-12-2010
    Thường ở
    749 Giải Phóng - HN
    Động cơ OF
    129 mã lực

Vote cụ chủ cái!
    Đề phòng Gấu nhà cụ giấu cụ đi làm lễ nhá!
    Cụ Chưa đăng ký ơi! KÍNH MẮT OF Trang Facebook đây ạ Còn đây là Website Điện thoại nhà em: 0915653898

Mua xe ngày
    15-11-2008
    Động cơ OF
    64 mã lực

Em thử đi 1,2 lần xem dưng thấy nó dư nào nên không ham

Mua xe ngày
    07-03-2009
    Thường ở
    nhathuoconline
    Động cơ OF
    64 mã lực

có thờ có thiêng, nhưng phải chọn thầy mà theo, chứ theo linh tinh chỉ tốn tiền thôi ,.,,
    http://www.betaglucan.vn . Món Quà Quý Giá Cho Bệnh Nhân Ung Thư, Mỡ Máu, Tiểu Đường, Suy Giảm Miễn Dịch...

Mua xe ngày
    16-03-2011
    Thường ở
    Hà nội
    Động cơ OF
    33 mã lực

Gấu nhà cụ cũng mê tín quá. Cứ thế này cụ chủ đút lót cho thầy rồi thầy phán phải cho chồng có nhân tình tuổi teen thì 2 vợ chồng mới sồng đến đầu bạc răng long he he .... nhất cụ đới (em là em muốn thế lắm, hưng gấu nhà em tỉnh đòn ghê).

Mua xe ngày
    21-06-2011
    Động cơ OF
    0 mã lực

hiii cụ ơi các cụ có câu xem bói ra ma quet nhà ra giác mà
    chúc cụ lai xe an toàn

Mua xe ngày
    06-06-2011
    Động cơ OF
    234 mã lực

Kụ mê tín quàng xiên bây h mất tiền xót ruột lai lên đây kêu nhà báo trả thù giúp kụ....

Mua xe ngày
    30-04-2009
    Thường ở
    Cạnh nhà máy bia
    Động cơ OF
    56 mã lực

Dân tình bây giờ cũng không biết tin ai nữa cho nên mấy Bác thầy bói được dịp ...béo cò đây ạ...!

+ Trả lời
Trang 1 / 6 1 2 3 4 5 ... CuốiCuối