Huyndai SONATA - Trao đổi mọi vấn đề (A...Z)

TXN

Xe hơi
Website
www.otofun.net
Báo cáo các cụ, nhà cháu mạo muội lập thớt này cho tiện giao lưu với các cụ.
Là nơi trao đổi mọi vấn đề, chia sẻ kinh nghiệm về kỹ thuật, nội thất đồ chơi xe, gara uy tín .....

PS: vợ 2 nhà cháu diện váy trắng, xi níp vàng ợ ;)

billnantes

Xe container
xe của cụ chắc là có 2 ghế điện,nhớ ghế lái 2 vị trí ,chuyển số volang ,vành 18 ,có cả điều khiển hành trình ?đợt vừa rồi em mới chuyển 5 xe thế này về HN,bán vèo trong vòng 3 ngày hết luôn.

Dominico

Xe buýt
Em khoái cái cruise control này lắm mà xe em lại không có :(.

Xem em hiện tại chưa bị vấn đề hỏng hóc gì ngoại trừ vừa rồi em tháo ắc quy để hàn ống pô bị hiện đèn check. Các cụ đã lắp thêm đồ chơi gì trên xe chưa, em noi gương học tập với :D

TXN

Xe hơi
Website
www.otofun.net
xe của cụ chắc là có 2 ghế điện,nhớ ghế lái 2 vị trí ,chuyển số volang ,vành 18 ,có cả điều khiển hành trình ?đợt vừa rồi em mới chuyển 5 xe thế này về HN,bán vèo trong vòng 3 ngày hết luôn.
Vâng, chuẩn đấy cụ ah, đúng là xe em có đủ những opption như cụ nói, em hỏi cụ 1 tẹo, xe em thấy có tất cả 8 túi khí nhưng hôm nay có đọc 1 bài có cụ Kia Cerato http://www.otofun.net/threads/260374-em-bi-lua-mat-tui-khi
dính chưởng này, không biết liệu xe em có thế không, em thấy cụ là nhà cung cấp, cụ có thể cho e 1 câu trả lời chuẩn được không ạ

TXN

Xe hơi
Website
www.otofun.net
Cái cruise này thực ra ở Việt Nam mình không hữu dụng lắm cụ ah.... hệ thống đường xá, rồi ý thức người tham gia giao thông .... làm ảnh hưởng đến cái này, cá nhân em nghĩ thế. Bởi vậy hầu như em thấy xe bản xuất Châu Âu mới có công nghệ này theo xe.
Cái nỳ chỉ làm cho vô lăng nhìn pro hơn thui, trước e chạy Lancer IO cũng có opption này nhưng thú thật là chưa bao giờ sử dụng đến ... ^^

Dominico

Xe buýt
Tại thi thoảng em đi đại lộ thăng long nên thấy có chức năng đó cũng nhàn hơn nhiều. Cũng có thể cái gì không có thì thấy thèm, có rồi thì lại thấy thừa :D

anycar.vn

Xe tăng
Có cụ nào cưỡi Sonata cơ toàn bộ,1 túi khí,trợ lực dầu,không ABS chưa,ho ho ho.

mrzk84

Xe hơi
ĐK hành trình là một chức năng hay. Bác nào chỉ loanh quanh trong tp thì ko cần thật. Còn như em toàn đi đường dài nên thấy rất cần thiết. Hồi e mua xe ko nghiên cứu kỹ. Giờ thấy ân hận quá. Xe em thiếu nhớ ghế và cruise control. Đã độ thêm thanh giằng ngang lắp trong khoang máy. Đền xenon và bộ cảm biến áp xuất lốp. Hài lòng nhất là thanh giằng ngang. Làm tăng độ ổn định khi ôm cua rất đáng kể. E đang muốn độ thêm led vào đèn mà chưa biết làm ở đâu thì tốt. Bác nào chỉ e với

mrzk84

Xe hơi

TXN

Xe hơi
Website
www.otofun.net
ĐK hành trình là một chức năng hay. Bác nào chỉ loanh quanh trong tp thì ko cần thật. Còn như em toàn đi đường dài nên thấy rất cần thiết. Hồi e mua xe ko nghiên cứu kỹ. Giờ thấy ân hận quá. Xe em thiếu nhớ ghế và cruise control. Đã độ thêm thanh giằng ngang lắp trong khoang máy. Đền xenon và bộ cảm biến áp xuất lốp. Hài lòng nhất là thanh giằng ngang. Làm tăng độ ổn định khi ôm cua rất đáng kể. E đang muốn độ thêm led vào đèn mà chưa biết làm ở đâu thì tốt. Bác nào chỉ e với
Làm đèn led cụ vào đây tham khảo nhé ...có vẻ pro rất tiếc là em chưa thử. http://ledtechvn.com/shop/index.php?route=common/home
Xe của em chưa làm gì cả, hôm qua vừa đi làm bảo vệ củ gương ở Quang Minh, cái bảo vệ mặt thì khi đem ra lại ko vừa, thấy bác thợ bảo xe HQ mỗi năm thấy ra đời khác là các chi tiết cũng khác, e chẳng biết có đúng ko, có cụ nào làm rồi chỉ e địa chỉ cái nhé .

Dominico

Xe buýt
Em cũng thấy tiếc cái cruise control, nhưng hồi e mua thì chẳng nơi nào có cả, kiếm bản Sonata đủ hồi đó mà phải gọi điện lòng vòng 1 đống salon mới mò ra được. Xe em cũng lắp thanh cân bằng rồi, lắp vào xong em tưởng đang lái cái xe khác, cảm giác sướng hơn hẳn, thật tay hơn chứ ko giả giả như nguyên bản.
Led e cũng mod 1 ít vào đèn trước, em mua của Duk và Ledtech rồi cầm ra chô khác mod. Bác ra Long Thịnh cũng đc, e thấy mod ở đó cũng tương đối yên tâm, anh em làm cẩn thận lắm.

neverwinter

Xe máy
Em xin ý kiến các cụ phát: Chiều tranh thủ ngó 1 em Y20, xe mới mà nhìn đồng hồ đã 400km??? Sâu bảo do di chuyển bên kia và HP-HN. Em dự là con này cho khách đi thử nhiều.... Có cụ nào có cao kiến j không?

Dominico

Xe buýt
Em nghĩ km xuất xưởng và chạy HP thì cũng chỉ khoảng 200km thôi, cụ có nhớ đăng kiểm tạm của xe ngày nào không, nếu lâu rồi thì có khi khách đi thử nhiều thật :D. Xe em mua ODO 232km.

mazda 323

Xe tải
Mấy xe ODO tầm gằn 300km đều đi thử nh r, nhưng mua xe nội địa thì chấp nhận các bác ạ...xe em bản top ,đi nói chung ok, còn bản xuất mới có cruise...còn bản như vnexpress thì chính là bản xuất sx 2011 mà.

TXN

Xe hơi
Website
www.otofun.net
Chắc chắn là cho khứa chạy thử rồi, xe em lúc mua ODO 152km... Cái đăng ký tạm chắc chỉ độ 2 ngày thôi cụ ơi, xxx nó chỉ cho khoảng đó mà thôi.
@Dominico: cụ mua thanh giằng ngang ở đâu cụ, giá rổ thế nào ạ... Còn vụ LED nữa chứ, cụ hé mở thông tin, hướng dẫn cho anh em đi sau với..e cũng máu LED lắm....

Dominico

Xe buýt
Em mua thanh cân bằng ở Duk. Lúc đầu đọc review ở các xe khác thấy người thì khen người thì nói lắp thêm chẳng có tác dụng gì. Nhưng em thấy chữa bệnh nào liệu pháp tâm lý cũng quan trọng cả nên e cứ lắp bừa, chữa tâm lý trước đã :D. Không ngờ lắp vào thay đổi hẳn bác ạ, vần vô lăng cảm giác thật tay hơn, lắp thêm tay lái sẽ nặng hơn 1 chút nhưng trợ lực điện của Sonata nhẹ hơn các xe khác rồi nên e vẫn lái được bằng 1 tay mà ko cảm thấy khó khăn gì. Hôm tới gặp nhau ở Mỹ Đình bác test thử trước, nếu thấy okie thì lắp thêm sau.

Còn Led thì em mua bộ led xi nhan và dải led day light ở Duk và ledtech, giá thì same same nhưng bên nào sẵn hàng thì e mua, e ngại chờ đợi lắm. Rồi e mang ra chỗ khác lắp vào. E thấy ở Long Thịnh cũng làm okie lắm, bác tự mang bộ led ra lắp, hoặc đến đấy nhờ các bác Long Thịnh tư vấn ghép module led theo ý thích và lắp tại đấy luôn cũng được.

phamthanhLE

Xe tải
Em xin ý kiến các cụ phát: Chiều tranh thủ ngó 1 em Y20, xe mới mà nhìn đồng hồ đã 400km??? Sâu bảo do di chuyển bên kia và HP-HN. Em dự là con này cho khách đi thử nhiều.... Có cụ nào có cao kiến j không?
Em này chắc chạy bộ nhiều, nếu cụ thích thì họ cho nó về 50 cũng được,

neverwinter

Xe máy
Mấy xe ODO tầm gằn 300km đều đi thử nh r, nhưng mua xe nội địa thì chấp nhận các bác ạ...xe em bản top ,đi nói chung ok, còn bản xuất mới có cruise...còn bản như vnexpress thì chính là bản xuất sx 2011 mà.
Cho em hỏi phát, bản của cụ không có cảm biến áp suất lốp đúng hem?