+ Trả lời
Trang 1 / 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả: từ 1 đến 10 trong 18

Đề mục: Các bác chỉ giúp e qui trình và thủ tục đăng ký biển xe ở HN với - e cb mua LX

Mua xe ngày
    18-07-2011
    Động cơ OF
    22 mã lực

Mặc định Các bác chỉ giúp e qui trình và thủ tục đăng ký biển xe ở HN với - e cb mua LX

cho em hỏi thêm về đăng ký cho xe nữa. \thực ra e muốn về HD mua rồi đăng ký biển trọn gói luôn cho nhanh, nhưng giá ở dưới đó có vẻ cao hơn trên này , nên e chuyển hướng là đk biển HN, vậy e cần phải làm những giấy tờ gì? có người bảo là xin giấy giới thiệu của cơ quan nơi đang công tác là đc. THế e đang làm ở quận Hoàng mai thì e sẽ phải xin giấy giới thiệu của cơ quan và tự đến quận Hoàng mai làm đăng ký hả các bác? liệu có cách nào mà mình ko phải nhúng tay vào ko? như ở dưới HD là cứ giao trọn gói cho hãng, họ làm cho hết, mình chỉ việc chờ gọi đi lấy biển thôi. e thấy đk trên này lằng nhằng quá.

Mua xe ngày
    27-01-2011
    Động cơ OF
    27 mã lực

trên này thì lại hơi nhiều ra bất kỳ chỗ nào đăng ký biển đều có cò làm biển đẹp còn đc nói gì làm biển bt còn càng cửa hàng cũng có dịch vụ làm giấy tờ luôn chỉ đợi lúc bấm số mình ra bấm thôi Piaggio em hok biết thế nào chứ Honda HEAD thì HEAD nào gần như chả có lúc em mua nó còn hỏi có cần đăng ký luôn hok nó làm cho ngày mai ra bấm biển luôn cơ mà

Mua xe ngày
    20-05-2011
    Động cơ OF
    24 mã lực

Mợ định mua xe ở đại lý nào? Đa số đại lý trên này thì toàn bao cả giấy tờ luôn, mợ chỉ cần lấy cái giấy xác nhận của cơ quan thôi rồi đưa cho họ là đc, mình ko cần làm j` cả. 1 số đại lý còn lấy của mình 300-500k gọi là tiền cò dịch vụ

Mua xe ngày
    18-07-2011
    Động cơ OF
    22 mã lực

Trích dẫn darkz viết Nghía cột cây số
    Mợ định mua xe ở đại lý nào? Đa số đại lý trên này thì toàn bao cả giấy tờ luôn, mợ chỉ cần lấy cái giấy xác nhận của cơ quan thôi rồi đưa cho họ là đc, mình ko cần làm j` cả. 1 số đại lý còn lấy của mình 300-500k gọi là tiền cò dịch vụ
    bác có lời khuyên cho e về đại lý nào làm nhanh chóng ko ạ? e đang định ra topcom Nguyễn Thái học đây! vậy xe giá 67 triệu, e đưa giấy giới thiệu của cơ quan cho hãng, rồi mất thêm những tiền gì nữa hả bác? khoảng bao nhiêu ạ? và muốn biển đẹp thì thêm bao nhiêu? tks bác

Mua xe ngày
    18-07-2011
    Động cơ OF
    22 mã lực

Trích dẫn babymilo1210 viết Nghía cột cây số
    trên này thì lại hơi nhiều ra bất kỳ chỗ nào đăng ký biển đều có cò làm biển đẹp còn đc nói gì làm biển bt còn càng cửa hàng cũng có dịch vụ làm giấy tờ luôn chỉ đợi lúc bấm số mình ra bấm thôi Piaggio em hok biết thế nào chứ Honda HEAD thì HEAD nào gần như chả có lúc em mua nó còn hỏi có cần đăng ký luôn hok nó làm cho ngày mai ra bấm biển luôn cơ mà
    nhanh vậy hả bác, trước e mua honda cũng nhanh lắm, nhưg giờ sang Pi nên chưa bít nó thế nào........ tks bác

Mua xe ngày
    01-02-2011
    Động cơ OF
    31 mã lực

Trích dẫn mhanghufs viết Nghía cột cây số
    cho em hỏi thêm về đăng ký cho xe nữa. \thực ra e muốn về HD mua rồi đăng ký biển trọn gói luôn cho nhanh, nhưng giá ở dưới đó có vẻ cao hơn trên này , nên e chuyển hướng là đk biển HN, vậy e cần phải làm những giấy tờ gì? có người bảo là xin giấy giới thiệu của cơ quan nơi đang công tác là đc. THế e đang làm ở quận Hoàng mai thì e sẽ phải xin giấy giới thiệu của cơ quan và tự đến quận Hoàng mai làm đăng ký hả các bác? liệu có cách nào mà mình ko phải nhúng tay vào ko? như ở dưới HD là cứ giao trọn gói cho hãng, họ làm cho hết, mình chỉ việc chờ gọi đi lấy biển thôi. e thấy đk trên này lằng nhằng quá.
    bác tốt nhất nếu muốn lấy biển HN thì nhờ ai đk hộ ý,đừng đk lấy tên công ty hay 1 tổ chức nào,mất hết cả giá trị cái xe ra đấy,vào hàng cầm đồ ng ta ko cầm cho đâu bác ạ,lúc bác chán bác bán đi mất giá kinh khủng mà lại khó bán,vài lời khuyên chân thành cho bác.
    Độ Liberty Full Opition - Sport - Phụ Tùng Piaggio - Vespa --- 097--816--1990

Mua xe ngày
    18-07-2011
    Động cơ OF
    22 mã lực

Trích dẫn loctai888 viết Nghía cột cây số
    bác tốt nhất nếu muốn lấy biển HN thì nhờ ai đk hộ ý,đừng đk lấy tên công ty hay 1 tổ chức nào,mất hết cả giá trị cái xe ra đấy,vào hàng cầm đồ ng ta ko cầm cho đâu bác ạ,lúc bác chán bác bán đi mất giá kinh khủng mà lại khó bán,vài lời khuyên chân thành cho bác.
    cảm ơn bác, nhưng theo e hiểu thì là mình xin giấy giới thiệu của cơ quan là mình đang làm việc tại hà nội, thì khi đăng ký xe vẫn là tên chính chủ chứ ạ? họ hàng nhà e trên này cũng nhiều nhưng e ko thích mượn tên người khác cho xe của mình, thế khác nào mua xe cũ ạ. hihi

Mua xe ngày
    14-09-2009
    Động cơ OF
    33 mã lực

Ko cần hỏi nhiều đâu, cò giờ nó cũng có giá, bác ra chỗ đăng ký muốn làm biển thế nào chẳng đc miên là khoản tiền nong dư giả
    ụa ai nị mân otofun.net

Mua xe ngày
    29-10-2009
    Thường ở
    Loanh quanh Ngã tư sở và mọi nẻo đường
    Động cơ OF
    0 mã lực

Ở VN dv lằng nhằng nên mới sinh ra nhu cầu cò mà. mà có cò thì tội gì mà phải khổ cụ nhể
    Em là lái cực mới các bác đừng đi xa em quá nhé

Mua xe ngày
    12-06-2011
    Động cơ OF
    0 mã lực

chị chủ thớt chọn lx rồi ha . vodka nhá
    Chả lo gì .... Chỉ lo già

+ Trả lời
Trang 1 / 2 1 2 CuốiCuối