Altis rơi phụ tùng khi chạy!

Bóng Chày

Xe lừa
Nếu thế cụ cần gọi điện phản ánh, hẹn Toy giải quyết vì cụ ở xa,
Em cho la đội ngũ thợ LB có vấn đề cần xem lại, thanh phụ tùng rơi hẳn ra mà mới kiểm tra ko biết => ko cháp nhận được. Em toàn làm ở HK và LH: nói chung là ok. Lần sau cụ chịu khó qua hản cầu chương dương sang HK mà làm bảo dưỡng. Mà sao Toy ko có service ở mấy tỉnh lớn nhỉ? Rõ ràng họ ko nhắm khách hàng ở đó, thật xxx
Nhiều bác như bác, ko hiểu đầu đuôi thế nào vào ném em luôn:D. Bỏ kha khá tiền ra mua cái xe chạy mà có vấn đề gì thì 1 người ko dư giả như em cũng xót lắm chứ. Nhưng em là dân văn phòng ko hiểu biết chuyên sâu về xe cộ chứ nói gì đến chi tiết 1 dòng xe. Đã thế lại ở tỉnh lẻ nơi chưa có Đại lý của Toy lên mới phải lên diễn đàn OF nhờ anh em chỉ giáo & cũng mong là tìm ra cách khắc phục.
Sau khi tìm hiểu em đã nói chính xác nó là đồ kèm theo xe rồi còn gì. Chính về thế rất thất vọng về công nghệ lắp ráp của Liên doanh Toy nhà mình:(

Tối qua em cũng nghĩ như thế, nhưng lại ko phải cụ ạ.

Cụ ko biết và ko giúp được gì thì thôi, đừng cười người khác khi bản thân mình còn chưa hiểu gì :P

@ với các cụ đi Altis mà ko thấy có cái thanh này: Thanh này chỉ có ở đời xe 2011 (loại đã cải tiến đèn hậu) còn các đời xe về trước là ko thấy có.

Xe hoán cải

Xe buýt
theo mô tả thì không nghi ra cái gì cả ? phải chăng cụ bị gài ...bom ...;))

AwakeTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
facebook.com
Hãng nào mà chả có lỗi. Có gì cứ bình tĩnh tìm hiểu rồi sẽ rõ vấn đề, chưa gì đã có 1 số bác quá thần tượng Toy vội vã kết luận là bác chủ dựng chuyện.

Sonbh

Xe tăng
Nói chung nó là tai nạn thôi, cụ chủ thớt cứ gọi cho hãng xem sao, dạo này nhiều hãng xe được lên báo nên xe cụ chắc sẽ được trả lời sớm đấy. Cụ linhmc gì ơi, cụ hoành tráng quá, cụ dọa cụ chủ thớt mà em đứng ngoài cũng thấy sợ , cụ thủ thớt ko biết mới hỏi, hoang mang vì xe mới ko hiểu sao nó rơi ra cái xe gần 1 tỷ bạc chứ có ít đâu.

tung lavi

Xe tăng
toy chu đáo với khách hàng quá.găm sẵn cả hàng chờ chiến xxx cho cụ.đây mới là khuyến mại khủng.hehehehehe

Bóng Chày

Xe lừa
có lẽ cụ k0 biết chuyện trong otosaigon.com: có bác kêu ca phàn nàn dịch vụ 1 ga ra nào đó, thế là họ báo công an kiện website và đã thắng kiện. otosaigon bị buộc tội vu khống đấy cụ!
vì thế em lo Toy nó kiện otofun nhà mình mà lại thắng kiện thì chết.
Nói chung nó là tai nạn thôi, cụ chủ thớt cứ gọi cho hãng xem sao, dạo này nhiều hãng xe được lên báo nên xe cụ chắc sẽ được trả lời sớm đấy. Cụ linhmc gì ơi, cụ hoành tráng quá, cụ dọa cụ chủ thớt mà em đứng ngoài cũng thấy sợ , cụ thủ thớt ko biết mới hỏi, hoang mang vì xe mới ko hiểu sao nó rơi ra cái xe gần 1 tỷ bạc chứ có ít đâu.

Sonbh

Xe tăng
có lẽ cụ k0 biết chuyện trong otosaigon.com: có bác kêu ca phàn nàn dịch vụ 1 ga ra nào đó, thế là họ báo công an kiện website và đã thắng kiện. otosaigon bị buộc tội vu khống đấy cụ!
vì thế em lo Toy nó kiện otofun nhà mình mà lại thắng kiện thì chết.
Gớm cụ cứ lo xa, cái gì nó ra cái đấy, ở đây cụ chủ thớt chỉ đưa ra ý kiến để hỏi và có hình ảnh dẫn chứng đàng hoàng, em ko nghĩ cụ chủ thớt lại đi vu cáo đâu, có chăng cụ hơi nhạy cảm quá.

aiaikia

Xe hơi
Em vừa kiểm tra cụ thể 1 em Altis, chính xác nó là cái ống giữ 2 miếng Xốp nằm ở 2 bên phía đuôi dưới gầm xe, 2 miềng Xốp này hình như có tác dụng đỡ miếng Cao su rải ở cốp sau làm ngăn cách giữa gầm xe và khoang để đồ.
bác này nói chuẩn đét láp lại là ổn ngay mà bác chác nó lỏng nên rơi ra thui ko ảnh hưởng gì đâu

Chỉnh sửa cuối:

crod

Xe tăng
cụ làm vài quả ảnh gửi báo là thành "hot man" ngay...Toy lại sắp có chiện rùi...

buonchan79

[Tịch thu bằng lái]
Lo bò trắng răng. Hăm dọa như thể anh là bảo vệ cửa hàng OF ý hay như anh trật tự phường: em dọa nó ko thì nó kiện phường mình chết . Chết cười :o):o)

kutukura

Xe tải
xương sừon của em nó rơi.kinh thật

buffalo_vt

Xe đạp
em cũng vừa ngó xe em, đúng vậy, dưới ba-đờ-sốc phía sau xe có miếng xốp bự, thanh sắt này hơi khó nhìn thấy, hình như nó có tác dụng làm nặng thêm miếng xốp để giữ ổn định, nó chả có ốc gì cả, 2 phía cuối củ miếng xốp có rãnh nhỏ, chỉ cần ấn thanh sắt này vào là ok.

BMW2B

Xe tải
bác này nói chuẩn đét láp lại là ổn ngay mà bác chác nó lỏng nên rơi ra thui ko ảnh hưởng gì đâu
em cũng vừa ngó xe em, đúng vậy, dưới ba-đờ-sốc phía sau xe có miếng xốp bự, thanh sắt này hơi khó nhìn thấy, hình như nó có tác dụng làm nặng thêm miếng xốp để giữ ổn định, nó chả có ốc gì cả, 2 phía cuối củ miếng xốp có rãnh nhỏ, chỉ cần ấn thanh sắt này vào là ok.
Em "đặt" lại ống sắt vào vị trí cũ rồi, nói chung là 1 thao tác đơn giản!

Nhưng hơi buồn, 1 sản phẩm công nghệ của 1 thương hiệu nổi tiếng mà có cái chi tiết như kiểu gia công hàng mã:-?

SmallRiver

Xe điện
Em "đặt" lại ống sắt vào vị trí cũ rồi, nói chung là 1 thao tác đơn giản!

Nhưng hơi buồn, 1 sản phẩm công nghệ của 1 thương hiệu nổi tiếng mà có cái chi tiết như kiểu gia công hàng mã:-?
Chúc mừng cụ đã tìm ra và chữa lành bệnh. Cụ nên theo học thêm 1 khóa auto service nữa đi cho nó an tâm!:)

Tuanluc

Đi bộ
Việc đó là có thật , chẳng qua do cách nói , bác nóng nhẩy.. nóng quá mất hoà khí