Em hỏi về khách sạn ở Quảng Bình

hieuorbis

Xe buýt
Bẩm các cụ, tình hình là từ ngày 21 đến ngày 24 em đang phải đưa đoàn cả Dự án vào trong Đồng Hới, Quảng Bình làm việc. Tổng số có khoảng 30-35 người. Vì vậy em muốn đặt khách sạn cho cả đoàn các cụ ợ. Vậy cụ nào biết thông tin khách sạn tương đối lớn ở Đồng Hới thì giúp em với nhé. Thông tin em cần như sau:

1. Khác sạn to một chút
3. Phòng sạch sẽ lịch sự, dịch vụ tôt vì là khách làm việc
2. Khoảng 15-17 phòng đôi
3. Một phòng lớn cho cả gia đình
4. Khách sạn phải ở Đồng Hới và sát bờ biển

Vậy các cụ có thông tin thì giúp nhà cháu với ạ

Cảm ơn các cụ nhiều

chuot_bach

Xe tăng
Mai em vào Đồng Hới đến 21 thì ra, em sẽ ngó hộ cụ xem Đồng Hới có cái khách sạn nào be bé vừa ý cụ không ??? cụ dự kiến tầm tiền khoảng bao nhiêu / phòng / đêm để em còn hỏi cho.

CAP_bl

Xe điện
Em nghĩ Sunspa là hợp lý với yêu cầu của cụ chủ thớt. Ở đó cũng được, bãi biển đẹp, đủ không gian cho các hoạt động ngoài trời.

hieuorbis

Xe buýt
Mai em vào Đồng Hới đến 21 thì ra, em sẽ ngó hộ cụ xem Đồng Hới có cái khách sạn nào be bé vừa ý cụ không ??? cụ dự kiến tầm tiền khoảng bao nhiêu / phòng / đêm để em còn hỏi cho.
Cảm ơn cụ nhiều nhé, mức tối đa của em có thể chi trả là 600k/phòng đôi ạ. Cụ lưu ý giúp em với nhá

hieuorbis

Xe buýt
Em nghĩ Sunspa là hợp lý với yêu cầu của cụ chủ thớt. Ở đó cũng được, bãi biển đẹp, đủ không gian cho các hoạt động ngoài trời.
Cụ ơi, em cũng ước mơ được ở đó nhưng mà em thấy giá nó đắt quá. Bọn em chi trả tối đa là khoảng 600k/phòng đôi thôi cụ ạ

PoBeo

Xe điện
Người ta đi Dự án chứ có phải đi du lịch đâu mà tư vấn vào Sunpra hử cụ :)) :)) :))

PoBeo

Xe điện
Bẩm các cụ, tình hình là từ ngày 21 đến ngày 24 em đang phải đưa đoàn cả Dự án vào trong Đồng Hới, Quảng Bình làm việc. Tổng số có khoảng 30-35 người. Vì vậy em muốn đặt khách sạn cho cả đoàn các cụ ợ. Vậy cụ nào biết thông tin khách sạn tương đối lớn ở Đồng Hới thì giúp em với nhé. Thông tin em cần như sau:

1. Khác sạn to một chút
3. Phòng sạch sẽ lịch sự, dịch vụ tôt vì là khách làm việc
2. Khoảng 15-17 phòng đôi
3. Một phòng lớn cho cả gia đình
4. Khách sạn phải ở Đồng Hới và sát bờ biển

Vậy các cụ có thông tin thì giúp nhà cháu với ạ

Cảm ơn các cụ nhiều
Nếu cụ ở Đồng Hới mà sát biển thì ra khách sạn Phú Quý nhé - giá phòng thì chuẩn trong gói mà cụ yêu cầu

Nếu muốn ở trong nội thành thì đặt khách sạn Sài Gòn - Đồng Hới

Nếu mà không phải bắt buộc họp với lãnh đạo tỉnh QB thì em tư vấn ra thị trấn Ba Đồn ở khách sạn Green Hotel 4 sao - của ông anh em, khách sạn mới cách Đồng Hới gần 30km, đi lên khoảng 20 phút, cách Phong Nha có 25km, cách Cửa khẩu Đồng Lê giáp Lào 50km....biển Quảng Thọ thì đẹp gấp 10 lần biển Nhật Lệ nhé

chuot_bach

Xe tăng
Cụ Pobeo tư vấn em vụ Green Hotel với, em hay đặt qua Chudu nhưng vừa rồi mới đc báo hết phòng ở KS Sài Gòn - Đồng Hới, đang bơ vơ không biết ở đâu đây ??

PoBeo

Xe điện
Cụ Pobeo tư vấn em vụ Green Hotel với, em hay đặt qua Chudu nhưng vừa rồi mới đc báo hết phòng ở KS Sài Gòn - Đồng Hới, đang bơ vơ không biết ở đâu đây ??
Cụ đặt phòng ở khách sạn Nhật Lệ thử xem......bên bờ sông, cũng tạm ổn.....kế hoạch là năm sau cái ông làm Green Hotel sẽ mua lại khách sạn Nhật Lệ để xây 5 sao :D

Vụ khách sạn Green thì em hỏi rồi, nó chưa khai trương, hiện giờ vẫn đang lắp đặt

Còn cụ muốn rẻ nữa thì em tư vấn cụ vào đây: khách sạn Hoa Mai 2 - đằng sau cục Hải quan tỉnh Quảng Bình.....đặc biệt, nếu cụ, không đi với Gấu.....đảm bảo....cụ sẽ thích :))

PoBeo

Xe điện

Hình ảnh khách sạn Hoa Mai 2 đây nhé cụ chuot_bach! Khách sạn này rẻ ( <200k) lại....nhiều bóng hồng :)) :)) :))

Còn ăn uống gì thì lại vodka em rồi tư vấn tiếp =))

ECO-arch

Xe tăng
Ke ke, KS này trước vào em cũng ở :D

chuot_bach

Xe tăng
Báo cáo các cụ em đang ở Đồng Hới, vì đến phút cuối cùng thì Gấu xin nghỉ được nên có cả Gấu và F1 đi cùng, hiện đang nghỉ tại Quảng Bình Sài Gòn, tổng thiệt hại là 1.650.000 vnd 1 phòng 3 giường có ăn sáng. Cụ pobeo tư véo em vụ ăn uống ở Quảng Bình với, em định ở đây đến mai thì sang Sunspa, ngày kia đi Huế. Em thấy cụ Pobeo kể vụ Ba Đồn cũng đang mê say đây ?? cụ chỉ đường giúp em với.

PoBeo

Xe điện
Báo cáo các cụ em đang ở Đồng Hới, vì đến phút cuối cùng thì Gấu xin nghỉ được nên có cả Gấu và F1 đi cùng, hiện đang nghỉ tại Quảng Bình Sài Gòn, tổng thiệt hại là 1.650.000 vnd 1 phòng 3 giường có ăn sáng. Cụ pobeo tư véo em vụ ăn uống ở Quảng Bình với, em định ở đây đến mai thì sang Sunspa, ngày kia đi Huế. Em thấy cụ Pobeo kể vụ Ba Đồn cũng đang mê say đây ?? cụ chỉ đường giúp em với.
Nếu đi Ba Đồn thì cụ chạy ngược lại về phía Hà Nội 30km - đi nhanh thì khoảng 30 phút là có mặt - đến ngã tư Ba Đồn thì cụ rẽ phải đi thêm 1,5km nữa (nếu đi từ hướng HN vào Đồng Hới thì là bên trái) nếu chưa rõ thì cụ hỏi người dân đường chỉ ra biển Quảng Thọ....đường đi vào rất đẹp, nhiều cồn cát như ở Mũi Né, có nhiều cây phi lao. Cụ chuẩn bị 1 vài cái ván bằng bìa cát tông rồi cho F1 trèo lên và tụt xuống cũng rất thích. Cát vàng, mịn, cảnh đẹp, có thể chụp ảnh tưng bừng

Bãi biển hoang sơ, sóng to, nước sạch, toàn dân địa phương tắm......bãi cát dài, vàng, không hề có rác (đây là điểm thích thú nhất)

Còn vụ ăn uống, cụ có thể ra chợ Đồng Hới ăn các món nem lụi, bánh thịt nướng hoặc 1 số đồ ăn Huế. Nếu cụ thích ăn dạng Lẩu thì em giới thiệu cụ món Lẩu bò theo kiểu Quảng Bình. Cụ ra chỗ Hải Quan, đi xuống 100m (hướng về HN) thì có đường rẽ bên trái, cụ vòng đầu xe lại rồi đi lên (rẽ phải)....chỉ đi khoảng 50m là có quán Lẩu Bò.

Cũng trên con đường này, cụ đi về cuối đường có quán bún thịt nướng cực ngon.....ặc ặc, thèm mà chết mất.....

Cụ đi SunPra thì bãi biển cũng chỉ tầm cỡ như Ba Đồn - nhưng thua xa về mặt hoang sơ và cảnh quan vì ở SunPra đều là biệt thự vây kín, còn ở Ba Đồn thì chỉ có rừng phi lao thôi, cảm giác rất gần gũi thiên nhiên.

Tiếp cụ chạy vào Huế thì đi qua Quảng Trị rẽ ngang vào nhà thờ La Vang - ở đây rất thiêng liêng, là một địa điểm du lịch đẹp......

PoBeo

Xe điện
Quên! Mải tư vấn thức ăn mà quên mất 1 số địa điểm ăn Hải Sản vừa ngon vừa rẻ....

Cụ chạy ra phía bờ sông, rồi dọc theo đường đi ra bãi biển Nhật Lệ - đặc biệt, nếu muốn ăn ngon thì ko dừng lại ở các quán hải sản này mà chạy thẳng cho em thêm vài km nữa. Khi nào cụ nhìn thấy khách sạn Phú Quý phía bên tay trái đường, cụ chạy thêm cho em khoảng 2km nữa thì có khoảng 4-5 quán hải sản. Thích ở điểm là cụ có thể ra sát biển, giữa 1 rừng cây phi lao ngồi ăn, giá hạt rẻ, ngon. Nhưng đi ăn thì đi tầm 6h - 7h nhé, ra muộn ăn đồ không ngon đâu......

chuot_bach

Xe tăng
Em chưa mời rượu cụ tiếp được, ( máy nó bẩu cụ đang say, đợi mọi người say cùng thì mới được uống tiếp), em nhìn thấy quán nem lụi rùi, cả quán bún thịt nướng nữa, chỉ mỗi tội đang nghĩ ra biển lại ăn mấy món đấy nên đang băn khoăn, chắc tối nay đưa mọi người đi ăn hải sản dọc sông Nhật lệ vậy, cụ biết quán nào ngon rẻ ???

chuot_bach

Xe tăng
Hu hu, bi giờ 7 rưỡi mất rùi.

Quên! Mải tư vấn thức ăn mà quên mất 1 số địa điểm ăn Hải Sản vừa ngon vừa rẻ....

Cụ chạy ra phía bờ sông, rồi dọc theo đường đi ra bãi biển Nhật Lệ - đặc biệt, nếu muốn ăn ngon thì ko dừng lại ở các quán hải sản này mà chạy thẳng cho em thêm vài km nữa. Khi nào cụ nhìn thấy khách sạn Phú Quý phía bên tay trái đường, cụ chạy thêm cho em khoảng 2km nữa thì có khoảng 4-5 quán hải sản. Thích ở điểm là cụ có thể ra sát biển, giữa 1 rừng cây phi lao ngồi ăn, giá hạt rẻ, ngon. Nhưng đi ăn thì đi tầm 6h - 7h nhé, ra muộn ăn đồ không ngon đâu......

Xe bo 4 banh

Xe cút kít

PoBeo

Xe điện
Hu hu, bi giờ 7 rưỡi mất rùi.
Ăn bún thịt nướng đi

Nói đùa chứ cụ ra ăn Hải Sản vô tư đi vì họ có lồng nuôi hải sản sống mà.....đi luôn đi, từ Đồng Hới ra khoảng 15 phút thôi

Mau mau

chuot_bach

Xe tăng
Em vừa đi ăn hải sản về, hóa ra chỗ này em ăn 2 lần rồi, nhưng vì toàn được làm khách, lại không phải lái xe nên cũng không biết đường, đi 1 lúc thì nhận ra đường. Em ăn 01 đĩa mực hấp, 0,5kg tôm hùm baby, 01 đĩa ngao hấp, 01 đĩa sò điệp nướng, 1 tô cháo ngao ( 3 người lớn + 1 trẻ em ăn no) hết 1,1 củ - cũng được. Mai em đi ăn bún thịt nướng.

PoBeo

Xe điện
Em vừa đi ăn hải sản về, hóa ra chỗ này em ăn 2 lần rồi, nhưng vì toàn được làm khách, lại không phải lái xe nên cũng không biết đường, đi 1 lúc thì nhận ra đường. Em ăn 01 đĩa mực hấp, 0,5kg tôm hùm baby, 01 đĩa ngao hấp, 01 đĩa sò điệp nướng, 1 tô cháo ngao ( 3 người lớn + 1 trẻ em ăn no) hết 1,1 củ - cũng được. Mai em đi ăn bún thịt nướng.
Cụ có ăn ở chỗ em nói không, phải đi qua khách sạn Phú Quý nhé, không phải chỗ tập trung rất nhiều quán hải sản ven biển đâu.....chạy lên trên kia ăn mới gọi là "rân trơi" hehehe