Cho em hoi về sự khác biệt giữa Ford Everest đời 2010 và 2011

maldini60

Xe đạp
Các bác cho em hoi giữa FE2010 và FE 2011 có cải tiến khác nhau gi nhiều ko ạ. Cụ nhà em muốn mua xe FE nhưng băn khoăn giữa 2 đời này. Cụ nói nếu ko khác nhau nhiều và ko có cải tiến mấy thì chỉ mua FE 2010 thôi ạ. Các cụ rành về FE cho em mở mang kiến thức để có sự lựa chọn đúng với ạ. Em đang để ý xe AT 2.5L limited ạ. Em xin cảm ơn các bác nhiều nhiều ạ.

bcad

Xe buýt
Về cơ bản là bác so sánh với thời gian nào vì nhiều người mua xe 2009 nhưng đăng ký 2010 thì sao? Nếu giữa năm hoặc cuối năm 2010 thì là bản bây giờ đó! bác so với đời năm 2009 thì khác nhiều đấy. Nếu bác có thời gian qua SR bên HNF tại 94 Ngô Thì Nhậm em sẽ tư vấn và chỉ cho bác. Nhưng căn bản nhìn ngoài là đã có 1 số điểm nhận thấy rồi....

Chỉnh sửa cuối:

maldini60

Xe đạp
ý mình muốn hỏi chính là về máy móc và độ tiết kiệm xăng dầu ấy. cám ơn các cụ đã cho em ý kiến ạ.

TSTA

Xe container
ko khác nhau lắm đâu cụ à,
1.[FONT=&quot]Thiết[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]kế[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]mới gồm có:
[/FONT]
2.[FONT=&quot]Lưới[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]tản[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]nhiệt[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]trước[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]thiết[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]kế[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]độc[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]đáo[/FONT]
3.[FONT=&quot]Viền[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]đèn[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]pha[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]mạ[/FONT][FONT=&quot] chrome[/FONT]
4.[FONT=&quot]Ống[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]thoát[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]gió[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]sườn[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]xe[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]sơn[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]ánh[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]bạc[/FONT]
5.[FONT=&quot]Gương[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]chiếu[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]hậu[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]có[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]đèn[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]báo[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]rẽ[/FONT]
6.[FONT=&quot]Chất[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]liệu[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]nỉ[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]độc[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]đáo[/FONT]
7.[FONT=&quot]Giắc[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]nối[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]âm[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]thanh[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]ngoài[/FONT]
8.[FONT=&quot]Mâm[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]hợp[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]kim[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]đúc[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]mới[/FONT]
9.[FONT=&quot]Giá[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]để[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]hàng[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]nóc[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]xe[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]thiết[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]kế[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]mới[/FONT]
10.[FONT=&quot]Tấm[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]ốp[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]bánh[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]xe[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]dự[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]phòng[/FONT]
11.[FONT=&quot]Cụm[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]đèn[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]sau[/FONT]
12.[FONT=&quot]Cản[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]sau[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]thiết[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]kế[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]mới[/FONT]

Muabui29A09395

[Tịch thu bằng lái]
ko khác nhau lắm đâu cụ à,
1.[FONT=&quot]Thiết[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]kế[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]mới gồm có:
[/FONT]
2.[FONT=&quot]Lưới[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]tản[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]nhiệt[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]trước[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]thiết[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]kế[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]độc[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]đáo[/FONT]
3.[FONT=&quot]Viền[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]đèn[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]pha[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]mạ[/FONT][FONT=&quot] chrome[/FONT]
4.[FONT=&quot]Ống[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]thoát[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]gió[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]sườn[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]xe[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]sơn[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]ánh[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]bạc[/FONT]
5.[FONT=&quot]Gương[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]chiếu[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]hậu[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]có[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]đèn[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]báo[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]rẽ[/FONT]
6.[FONT=&quot]Chất[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]liệu[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]nỉ[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]độc[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]đáo[/FONT]
7.[FONT=&quot]Giắc[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]nối[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]âm[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]thanh[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]ngoài[/FONT]
8.[FONT=&quot]Mâm[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]hợp[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]kim[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]đúc[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]mới[/FONT]
9.[FONT=&quot]Giá[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]để[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]hàng[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]nóc[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]xe[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]thiết[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]kế[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]mới[/FONT]
10.[FONT=&quot]Tấm[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]ốp[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]bánh[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]xe[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]dự[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]phòng[/FONT]
11.[FONT=&quot]Cụm[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]đèn[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]sau[/FONT]
12.[FONT=&quot]Cản[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]sau[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]thiết[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]kế[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]mới[/FONT]
Thế giống xe em đăng ký 2010 hả cụ TSTA?????
Thích thì nhích thôi cụ chủ ơi!
Em nghĩ 2010 hay 2011 nó như nhau. Bản Limited rồi mà :D

Chỉnh sửa cuối:

nghiathang

Xe tăng
Nim mít tựt cái cục C ấy
Muốn đặt là có hàng, cái tựt đấy thì là unlimit.

Theo E là chảng khác gì so với bản 2010 cả (vì máy móc vẫn thế, hộp số vẫn thế, công nghệ vẫn thế...E trả lời cái bác hỏi thôi nhé.
Chứ còn nó cắt giảm vài thứ hữu dụng khác như tấm che gầm máy (mua ngoài cũng khá = 1 lân thay dầu + lọc).

nghiathang

Xe tăng
Nim mít tựt cái cục C ấy
Muốn đặt là có hàng, cái tựt đấy thì là unlimit.

Theo E là chảng khác gì so với bản 2010 cả (vì máy móc vẫn thế, hộp số vẫn thế, công nghệ vẫn thế...E trả lời cái bác hỏi thôi nhé.
Chứ còn nó cắt giảm vài thứ hữu dụng khác như tấm che gầm máy (mua ngoài cũng khá = 1 lân thay dầu + lọc).

TSTA

Xe container
Thế giống xe em đăng ký 2010 hả cụ TSTA?????
Thích thì nhích thôi cụ chủ ơi!
Em nghĩ 2010 hay 2011 nó như nhau. Bản Limited rồi mà :D
là 1 mà cụ, chỉ có 2012 mới khác.
Model 2010 cụ đang đi được áp dụng cuối 2009 trên bản AT (limited).

ta quang dung

Xe hơi
2012 thì nó khác như thế nào hả cụ.Có thông tin gì thì cụ bật mí cho bọn em với

nghiathang

Xe tăng
Chăc cùng lắm là thành máy 3.0 2 cầu, AT thôi,

bcad

Xe buýt
FVL thấy bảo vẫn bí mật về phiên bản 2012 mà!

ta quang dung

Xe hơi
cả hai con này đều xấu.Nhưng mà em vẫn rất tò mò về bản 2012 đang mê lắm rồi

thacnguyen

Xe máy
FE từ đời 2009 trở đi nó giống nhau về máy móc mà đều là phun diesel điện tử chỉ khác nhau là xe số sàn hay số tự động và 1 cầu chủ động hay 2 cầu chủ động, khi nhìn tai xe có cửa gió

ta quang dung

Xe hơi
em mới hóng được thông tin từ ford là everest 2012 sẽ được nhập khẩu từ Thái Lan không biết có đúng không.Bác nào có thông tin thì vào cho ý kiến đi ạ

banphagia

Xe tăng
em cũng chả thấy khác gì

Um.Um

Xe hơi
Em đồ cái hình em everest màu nâu post ở trên là sản phẩm của Photoshop của mấy cụ fan ford bên Ấn độ.

Thêm quả này nữa. có thêm hai thanh chở hàng trên nóc

ximalop

Xe máy
nó có khác đấy bác ơi nó khác là đời xe, người trước có phải người giữ xe hay không đã đâm vào đâu hay chưa, chết người chưa, tai nạn chưa cái này thì bác không dễ gì mà biết chưa nói đến là nó đã đi bơi hay chưa nũa, bác nên mua xe mới cái gì mới cũng ngon hơn ngay cả ( bò nhí cũng vậy xấu hổ quá nhưng mà em thích )

Quanmpa

Xe hơi
Hóng hớt các cụ. Học hỏi kinh nghiệm