Dùng iPhone 4 có thể mở được khóa xe ô tô.

valdal_5c

Xe tải
Trên này có vài bài rồi nhưng em thấy là cứ mù mờ không rõ sao ý.
Các bác xem quảng cáo chính thức iPhone 4 ở Nhật nhé, đoạn giây thứ 19, unlock ô tô bằng iPhone nè. :-bd

Trên HP Apple Japan: (video thứ 3 select ở dãy video phía dưới)
http://www.apple.com/jp/iphone/gallery/ads.html

Trên Youtube:

[youtube]55tKIjyoHkY[/youtube]

Em sẽ thử tìm hiểu thêm xem sao.

Chỉnh sửa cuối:

Manucian

Xe hơi
Website
hattrick.org
Trên này có vài bài rồi nhưng em thấy là cứ mù mờ không rõ sao ý.
Các bác xem quảng cáo chính thức iPhone 4 ở Nhật nhé, đoạn giây thứ 19, unlock ô tô bằng iPhone nè. :-bd

Trên HP Apple Japan: (video thứ 3 select ở dãy video phía dưới)
http://www.apple.com/jp/iphone/gallery/ads.html

Trên Youtube: (Click xem luôn)

http://www.youtube.com/watch?v=55tKIjyoHkY

[/youtube]55tKIjyoHkY[/youtube]

Em sẽ thử tìm hiểu thêm xem sao.
Cái này là công nghệ điều khiển xe ứng dundieeenj thoại bên đó họ phát triển tức là tích hợp khoa remote của xe với di động chứ đâu phải là lỗi mở cửa xe được bằng sóng điện thoại ? Bác này nhầm nhọt rồi :P
Anh em đang bàn liệu dùng sóng điện thoại (bất kỳ) để mở cửa oto bị khóa nhưu kiểu dùng chính cái key remote của nó không!

valdal_5c

Xe tải
Cái này là công nghệ điều khiển xe ứng dundieeenj thoại bên đó họ phát triển tức là tích hợp khoa remote của xe với di động chứ đâu phải là lỗi mở cửa xe được bằng sóng điện thoại ? Bác này nhầm nhọt rồi :P
Anh em đang bàn liệu dùng sóng điện thoại (bất kỳ) để mở cửa oto bị khóa nhưu kiểu dùng chính cái key remote của nó không!
Vậy hả bác, xem một số bài và comment thì em lại tưởng là bà con muốn có chức năng này cho điện thoại. :D
Còn theo hiểu biết của em, dám khẳng định là, với các hãng xe hiện hành, có chức năng mở khóa từ xa được kèm theo xe (không phải tự chế thêm vào) thì chuyện mở bằng điện thoại (bất kỳ) là hoang đường.
Lý do, trong phần kiểm tra bắt buộc đối với bất cứ loại thiết bị điện tử nào, đều có phần kiểm tra ảnh hưởng của sóng điện thoại di động với mọi tần số được sử dụng hiện nay. Chức năng mở khóa là một chức năng TỐI QUAN TRỌNG thuộc về security và an toàn của xe nên chắc chắn nếu bác nào chứng minh được là mở khóa bằng mobile phone thì bác có thể kiện hãng. Đảm bảo sẽ thắng kiện, không những được bồi thường mà sẽ có một cuộc recall rất lớn cho dòng xe đấy.
Đơn cử là nếu bác có thể mở cửa được bằng điện thoại thì có thể có tác dụng phụ khác nữa ạ. Ví dụ chân ga không kiểm soát được ... :) do rối loạn điều khiển.
Khách hàng mà mất xe hay bị tai nạn do lỗi này thì danh tiếng hãng đi đời.

Các sản phẩm điện tử dân dụng như nồi cơm điện, máy ảnh, máy tính... đã kiểm tra rất ngặt nghèo rồi, còn tiêu chuẩn chất lượng áp dụng cho oto còn cao hơn rất nhiều, theo em biết sau tiêu chuẩn của hàng không thôi ạ.
Các bác nếu cần tên loại tiêu chuẩn áp dụng cho test trên thì em sẽ cung cấp. Thực ra bác có thể search trên google cũng được.
Bác nào làm về điện tử chắc hiểu rõ vấn đề này.
Nếu các bác đồng ý thì vote cho em nhé. :D

Chỉnh sửa cuối:

ductrunghn

Xe hơi
Giật hết cả mềnh..........................

slaz8

Xe ba gác
cháu nghe nói ngày xưa dong mercedes E 240 cũng dùng 6310i để tích hợp mở của xe phải không nhỉ?
có cụ nào dùng qua rồi cho ý kiến với

có cái này mong là giúp ích cho cụ nào quên chìa trong xe

http://www.metacafe.com/watch/5044839/how_to_use_slimbow_to_unlock_your_car_door/

nếu dùng nokia E 65 sẽ phải trả 100$
http://www.metacafe.com/watch/1397557/how_to_unlock_your_car_with_mobile_phone/
không thấy nói là loại xe nào có hỗ trợ của nhà mạng hay không
các cụ cho ý kiến

valdal_5c

Xe tải
Về mặt kỹ thuật, có thể tích hợp chìa khóa trên điện thoại cho xe ô tô, không hề khó khăn.
Cơ bản chỉ cần một điện thoại có thể phát sóng trong dải sóng mà hệ thống khóa trên ô tô có thể thu nhận được và có MÃ AN NINH THÍCH HỢP.
Ngược lại, xe ô tô được tích hợp hệ thống khóa an ninh sử dụng tần số mà điện thoại sử dụng, tất nhiên được mã hóa an ninh để không thể bị mở khóa bởi một điện thoại di động bất kỳ nào.

Cái app Careco trong quảng cáo trên là phần mềm quản lý kiêm chìa khóa xe cho xe ô tô sử dụng chung (share) ở Nhật.
(em giải thích thêm một chút là ở Nhật mua xe rẻ nhưng tiền nuôi xe rất đắt, do nhu cầu sử dụng của nhiều người chỉ ở mức vài ngày một tuần nên phát sinh ra dịch vụ sử dụng xe chung để tận dụng hết thời gian sử dụng xe)
Phần mềm này giúp người sử dụng trong nhóm đăng ký thời gian sử dụng, tìm vị trí của xe... và mở khóa xe qua iPhone.

Cửu Long

Xe buýt
đúng là nhật thích nhỉ vn đến xe đạp cũng ko dùng chung đc

blueit

Đi bộ
ở việt nam thì k lo bị cướp bằng cách này vì bọn nó tiền đâu mà mua iphone :))

HNmember

Xe tăng
Hihi, E nghe giang hồ đồn thổi(từ thằng bạn E) là nếu các Kụ vào siêu thị hay các bãi xe công cộng trông giữ sơ sài thì khi khóa xe tránh dùng remote khóa nhé, sóng phát ra sẽ được thu lại bằng thiết bị chuyên dùng để sau đó phát lại nhằm mở của trộm đồ của chủ xe. Vụ này E chưa rõ đã làm được như vậy chưa, nhưng về lí thuyết là làm được.

Chỉnh sửa cuối:

Minh.Đức

Xe điện
Về mặt kỹ thuật, có thể tích hợp chìa khóa trên điện thoại cho xe ô tô, không hề khó khăn.
Cơ bản chỉ cần một điện thoại có thể phát sóng trong dải sóng mà hệ thống khóa trên ô tô có thể thu nhận được và có MÃ AN NINH THÍCH HỢP.
Ngược lại, xe ô tô được tích hợp hệ thống khóa an ninh sử dụng tần số mà điện thoại sử dụng, tất nhiên được mã hóa an ninh để không thể bị mở khóa bởi một điện thoại di động bất kỳ nào.

Cái app Careco trong quảng cáo trên là phần mềm quản lý kiêm chìa khóa xe cho xe ô tô sử dụng chung (share) ở Nhật.
(em giải thích thêm một chút là ở Nhật mua xe rẻ nhưng tiền nuôi xe rất đắt, do nhu cầu sử dụng của nhiều người chỉ ở mức vài ngày một tuần nên phát sinh ra dịch vụ sử dụng xe chung để tận dụng hết thời gian sử dụng xe)
Phần mềm này giúp người sử dụng trong nhóm đăng ký thời gian sử dụng, tìm vị trí của xe... và mở khóa xe qua iPhone.
Các ứng dụng này cài đặt và bổ sung phần mềm hỗ trợ là ok mà, đơn giản thì e vẫn dùng iphone điều chỉnh slide, dùng để điều khiển tivi

sukoc

Xe hơi
đúng đấy, cẩn thận vẫn hơn,

phonghamy

Xe điện
E thử rùi có phát được có phát ko. Cứ ra khỏi tầm của chìa khóa, đầu bên kia gọi điện và bấm nút đầu bên này để điên thoại gần tay nắm cửa là xoạch. Nhưng ko nổ được máy