Tất tần tật những bệnh của trẻ con.

zin_zin_hn

Xe điện
F1 nhà em rất hay bị viêm A, thi thoảng lại gặp bs đều như vắt chanh. Có nơi bảo A của cháu to nên đến 5 tuổi là phải cho vào viện cắt. Em cũng đã cho đi khám mấy nơi nhưng có nơi nói ko nên cắt vì dễ có biến chứng. Cứ viên A lại cho uống thuốc là nó teo dần đi và lớn lên A nó cũng bé lại. Có ai làm viện nhi thì tư vấn cho em với, em vodka nhiệt tình ạ.:|

drchinh

Xe container
Website
bacsinoitru.vn
F1 nhà Zin mấy tuổi rồi? F1 nhà anh 5 tuổi tròn, cũng mới cho cắt A ở TMH TƯ - rất an toàn mà. Nếu cần khám A và xem có cần cắt hay không cắt thì call cho anh nhé

Nook

Xe buýt
F2 nhà em hơn một tháng bị nổi mẩn như rôm khắp cả mặt giờ có hiện tượng lan xuống người.Đi khám các bác sỹ bảo ko sao nhưng nhìn trông tội lắm.
Ra hiệu thuốc thấy bảo bôi hồ nước sẽ đỡ nhưng ko biết nó có độc hại gì ko các cụ nhỉ,
Sáng này em phải ra chợ ngọc hà mua chỗ quày bà Mị mua lá về tắm cho cháu.
Kụ nào có kinh nghiệm chỉ bảo giúp em với

zin_zin_hn

Xe điện
F2 nhà em hơn một tháng bị nổi mẩn như rôm khắp cả mặt giờ có hiện tượng lan xuống người.Đi khám các bác sỹ bảo ko sao nhưng nhìn trông tội lắm.
Ra hiệu thuốc thấy bảo bôi hồ nước sẽ đỡ nhưng ko biết nó có độc hại gì ko các cụ nhỉ,
Sáng này em phải ra chợ ngọc hà mua chỗ quày bà Mị mua lá về tắm cho cháu.
Kụ nào có kinh nghiệm chỉ bảo giúp em với
Nổi Rôm là do nóng quá ý mà cụ, cụ xay mướp đắng ra và tắm cho bé thường xuyên là sẽ đỡ thui mà.:bz

zin_zin_hn

Xe điện
F1 nhà Zin mấy tuổi rồi? F1 nhà anh 5 tuổi tròn, cũng mới cho cắt A ở TMH TƯ - rất an toàn mà. Nếu cần khám A và xem có cần cắt hay không cắt thì call cho anh nhé
5 tuổi tròn cắt thì nó vẫn chưa kiêng đc, nhỡ nó hét to lại chảy máu thì sao. Em cũng sợ biến chứng lắm.

Nook

Xe buýt
Nổi Rôm là do nóng quá ý mà cụ, cụ xay mướp đắng ra và tắm cho bé thường xuyên là sẽ đỡ thui mà.:bz
Không thấy đỡ nên nhin sót ruột lắm .
Cụ nào có kinh nghiệm chỉ thêm cho em với

Vulcan V70

Xe trâu
Không thấy đỡ nên nhin sót ruột lắm .
Cụ nào có kinh nghiệm chỉ thêm cho em với
Mợ mua mấy quả mướp đắng rửa sạch vắt lấy nước tắm cho bé, hoặc dùng nước chè xanh cũng tốt (nhớ mua hoặc nhờ mua ở quê đúng loại không bị phun thuốc). Da em bé Sơ sinh rất mỏng và mẫn cảm với các loại phấn rôm....

richter

Xe buýt
F1 nhà em rất hay bị viêm A, thi thoảng lại gặp bs đều như vắt chanh. Có nơi bảo A của cháu to nên đến 5 tuổi là phải cho vào viện cắt. Em cũng đã cho đi khám mấy nơi nhưng có nơi nói ko nên cắt vì dễ có biến chứng. Cứ viên A lại cho uống thuốc là nó teo dần đi và lớn lên A nó cũng bé lại. Có ai làm viện nhi thì tư vấn cho em với, em vodka nhiệt tình ạ.:|
Hồi trưởng nữ nhà em bé cũng rất hay bị viêm họng, chảy mũi, đêm ngủ thở ngáy khá to và khó ăn uống. Đi khám bác sỹ cũng được chỉ định cắt.X_XX_XX_X

Em và gấu đấu tranh tư tưởng rất nhiều, và cũng tham khảo rất nhiều nơi, các bác sỹ quen biết cũng như trên các trang web trong nước và nước ngoài và cuối cùng là quyết định cho cháu đi cắt.

Trộm vía rất ổn cụ ạ, sau đó cháu ít viêm họng, ăn uống tốt hơn hẳn, đêm không khò khè khi ngủ nữa. Cũng được hơn 3 năm rồi.

Sau đó có đứa cháu con ông anh vợ cũng bị A to và cũng theo lời khuyên của vợ chồng em là đi cắt, đến nay đã ổn rồi.

Một thông tin cho cụ tham khảo, chúc vợ chồng cụ tìm được phương án tối ưu.

Hai_W203

Xe đạp
Thường chỉ định cắt A cho trẻ em không đơn giản đâu mợ ơi, F1 nhà mợ có bị thường xuyên nuốt vướng hay ngủ ngáy to không?, nếu không thì không nên cắt A đâu, vì đấy là tỏ chức bảo vệ họng rất tốt, chỉ khi nó gây ra bệnh lý nguy hiểm thì mới nên cắt (mà trường hợp này thì rất ít). Quan trọng là mợ phải giữ cho cháu nó không được viêm đi viêm lại đường mũi họng của cháu, sau vài năm sức đề kháng của cháu sẽ tốt lên thì tổ chức A sẽ tự động nhỏ lại dần.
Mợ chú ý đừng lạm dụng thuốc nhé, không có tác dụng nhiều đâu, bản thân sức đề kháng của trẻ em đã rất tốt, có nhiều cách để hỗ trợ cho việc chữa bệnh TMH trước khi phải dùng đến thuốc (thông thường là liệu pháp sau cùng phải dùng khi trẻ có biểu hiện sốt cao trên 39 độ C...).
Mợ thử dùng bài của tôi xem như thế nào: bảo cháu nó nằm ngửa ra, bơm nước muối sinh lý 0,9% vào mũi và hút sạch ra bằng quả hút mũi của trẻ em, làm đến khi nào hai mũi cháu sạch là được. Cố giữ việc vệ sinh này trong thời gian khoảng 6 tháng, bệnh lý ủa cháu chắc chắn sẽ giảm nhiều.
Nếu cần tư vấn thêm thì mợ cứ alo nhá.
Chúc cún khỏe

zin_zin_hn

Xe điện
Thường chỉ định cắt A cho trẻ em không đơn giản đâu mợ ơi, F1 nhà mợ có bị thường xuyên nuốt vướng hay ngủ ngáy to không?, nếu không thì không nên cắt A đâu, vì đấy là tỏ chức bảo vệ họng rất tốt, chỉ khi nó gây ra bệnh lý nguy hiểm thì mới nên cắt (mà trường hợp này thì rất ít). Quan trọng là mợ phải giữ cho cháu nó không được viêm đi viêm lại đường mũi họng của cháu, sau vài năm sức đề kháng của cháu sẽ tốt lên thì tổ chức A sẽ tự động nhỏ lại dần.
Mợ chú ý đừng lạm dụng thuốc nhé, không có tác dụng nhiều đâu, bản thân sức đề kháng của trẻ em đã rất tốt, có nhiều cách để hỗ trợ cho việc chữa bệnh TMH trước khi phải dùng đến thuốc (thông thường là liệu pháp sau cùng phải dùng khi trẻ có biểu hiện sốt cao trên 39 độ C...).
Mợ thử dùng bài của tôi xem như thế nào: bảo cháu nó nằm ngửa ra, bơm nước muối sinh lý 0,9% vào mũi và hút sạch ra bằng quả hút mũi của trẻ em, làm đến khi nào hai mũi cháu sạch là được. Cố giữ việc vệ sinh này trong thời gian khoảng 6 tháng, bệnh lý ủa cháu chắc chắn sẽ giảm nhiều.
Nếu cần tư vấn thêm thì mợ cứ alo nhá.
Chúc cún khỏe
Có bs cũng bảo em thế, cái A như là anh gác cổng ý, có vi khuẩn tấn công thì anh A sẽ phát tín hiệu báo cho a họng, đại loại như kiểu mũi phải có lông để cản bụi....Em chả biết đằng nào mà lần, mỗi bs khuyên 1 kiểu. Đêm đi ngủ thì nó gay to như Sói.

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
ngoài rửa mũi cho F1 bằng nc muối sinh lý 0.9, nhà cháu còn cho xông bằng nc muối hàng ngày, đến giờ cũng tạm ổn vì bé nhà cháu cũng hơn 3 tuổi cũng bị A (vì để thiếu tháng), trộm vía dạo này ngon lành cành đào

Trang Nguyen

Xe điện
F1 nhà em thì hay bị ra mồ hôi trộm, rõ ràng lúc bé thức vẫn quần áo đấy k có tý mồ hôi nào, đến lúc ngủ được nửa tiếng là mồ hôi ướt đầm áo luôn nên dễ bị ốm, đêm nào em cũng phải canh lau mồ hôi hoặc lót khăn. Em cũng mua mấy lọ mồ hôi trộm rồi nhưng k hiệu quả mấy, cụ nào có kinh nghiệm chỉ em với.

zin_zin_hn

Xe điện
F1 nhà em thì hay bị ra mồ hôi trộm, rõ ràng lúc bé thức vẫn quần áo đấy k có tý mồ hôi nào, đến lúc ngủ được nửa tiếng là mồ hôi ướt đầm áo luôn nên dễ bị ốm, đêm nào em cũng phải canh lau mồ hôi hoặc lót khăn. Em cũng mua mấy lọ mồ hôi trộm rồi nhưng k hiệu quả mấy, cụ nào có kinh nghiệm chỉ em với.
Hồi bé con em cũng nhìu mồ hôi lắm, đi ngủ đầu còn lấm tấm cơ. Uống thuốc mãi cũng ko khỏi nên em cũng kệ, Thế mà lớn lên là hết, giờ gần 3 tuổi rồi nó tự hết.~:>

Bin0512

Xe buýt
Mấy tuần nay cu con nhà em cứ sáng dậy và buổi tối lại ho nhiều quá ! Đông Tây y kết hợp rồi mà vẫn chưa hết ! Nhìn con ho mà mệt mỏi quá các cụ ợ ! Hic

muadem

Xe cút kít
Bệnh của trẻ em - Trầm cảm, nguyên nhân, cách phòng và chữa ???

F1.2 (gái) nhà em học lớp 1, gần đây có hiện tượng không mấy vui, kém hoạt bát, dễ khóc khi bị mắng (chỉ đỏ hoe mắt chứ không khóc thành tiếng), có vài lần còn ị đùn ra quần (ít tí thôi). Em gọi điện hỏi cô giáo thấy cô cũng kêu là dạo này con giảm phát biểu, gọi lên bảng không nhanh nhẹn như trước.
Mọi cái khác cháu vẫn bình thường, như vậy cháu đã trầm cảm chưa? cách khắc phục như thế nào? khám ở đâu?
Em bắt đầu thấy lo lo, các cụ có kinh nghiệm vào chia sẻ giúp em.

crocodile

Xe buýt
Cụ cứ đưa đi khám là chuẩn nhất! Bệnh này chẳng may mà bị thì coi như không làm ăn gì được nữa ngoài việc chữa cho con. Em có quen một người có con nhỏ bị tự kỷ chữa mãi mới đỡ, nhưng rồi cũng không được bt như những trẻ nhỏ khác nữa :) chị đó phải bỏ công việc và dành hết thời gian vào việc tìm cách chữa trị cho con đấy.

nhathuoconline

Xe điện
Website
www.nhathuoc360.com
Cái này lên đây ko ai dám tư vấn đâu cụ ơi, cụ cho F1 đi khám đi nha

USYD

Xe tăng
Người OF
Website
nthscc.com.vn
F1.2 (gái) nhà em học lớp 1, gần đây có hiện tượng không mấy vui, kém hoạt bát, dễ khóc khi bị mắng (chỉ đỏ hoe mắt chứ không khóc thành tiếng), có vài lần còn ị đùn ra quần (ít tí thôi). Em gọi điện hỏi cô giáo thấy cô cũng kêu là dạo này con giảm phát biểu, gọi lên bảng không nhanh nhẹn như trước.
Mọi cái khác cháu vẫn bình thường, như vậy cháu đã trầm cảm chưa? cách khắc phục như thế nào? khám ở đâu?
Em bắt đầu thấy lo lo, các cụ có kinh nghiệm vào chia sẻ giúp em.
Cụ đưa cháu tới BV Nhi Trung ương khám đi để loại trừ bệnh tự kỷ. Nếu cần cụ cứ alo cho em nhé em sẽ nhờ Bs khám cho

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Bố mẹ nên chủ động chữa cho trẻ thì hơn. vấn đề nhỏ này nếu mang đến BS đôi khi lại thành vấn đề lớn với trẻ.
Mấu chốt vấn đề bố mẹ phải chuẩn bị kỹ tâm lý cho trẻ để bắt đầu một cái gì mới.