Cột sóng wifi có dấu chấm than vì đâu?

lac_113

Xe máy
Các Cụ ơi, gần đây máy nhà Cháu có cái dấu chấm than này là tại sao nhỉ? nó hay bị out mạng quá. e nghi là do moden ạ. các Cụ chuẩn đoán giúp e với :o)
[/IMG]
[/IMG]

hành_khất_đêm

Xe điện
Cái đấy ko liên quan gì đâu, nó chỉ cảnh báo cụ là wiless nhà cụ ko set security key (tránh hàng xóm dùng chùa, sẽ bị đè IP dẫn đến mạng chậm) thôi. Set security key đi :D

trunglam

Đi bộ
Do sóng yếu quá tín hiệu không đủ nó thế cụ ạ

tuancan

Xe tải
Wireless có chấm than và bên cạnh có chữ Connected chứng tỏ kết nối từ Máy Tính đến Modem wireless vẫn tốt nhưng đang mất kết nối từ Modem ra internet.
Cái này có thể do Modem hỏng, hoặc internet của nhà mạng chập chờn. Tốt nhất bác có thể gọi nhân viên nhà mạng đến kiểm tra.

nguoi_xa_la

Xe máy
Cái Chrome nó thống kê tất các lỗi rồi thây cụ ? Trường hợp e hay gặp nhất là mất tín hiệu Internet từ Moderm tới AP cụ ạ.

Libor

Xe điện
Nhìn cái ảnh cụ đưa ra thì Cụ đang dùng win 7, dấu chấm than là mạng này wifi không bị khóa, đang để mở, cột sóng rất khỏe, bên trên có dòng Internet Access là máy đã truy cập tốt vào internet, còn lí do tại sao không vào được trang web truongton.net thì chúa mới biết còn em thì không biết! :)) Cụ thử vào các trang khác xem sao? nếu cũng không được nốt thì khở động lại win xem dư nào! Không được nữa thì đi mua máy mới, đảm bảo ngon ngay! :P

cháu lên 3

Xe container
máy của em cũng hay bị thế, mới mua cái TPlink mới tinh để bắt wifi, nhưng mà cũng bị chấm than liên tục, đã đặt Key rồi nhưng ko hiểu sao như thế. ko phải cảnh báo truy cập từ máy khác mà có ! này là mạng ko vào được, 1 lúc sau nó lại tự hết

Gamechip

Xe điện
Máy nhà em cũng bị thế, sau em phát hiện ra cái nguồn phát Wifi ý nó không cấp được IP động, buộc phải dùng IP tĩnh. Chuyển sang IP tĩnh phát lại vào vù vù ngay. Các cụ thử ktra xem nhé :)

lac_113

Xe máy
đã có nhời giải thích rồi ạ.
thứ 1: cái dấu chấm than kia là do e thả rông, không đặt pass nên nó cảnh báo => đặt pass OK
thứ 2: mạng chập chờn không vào được mạng trong 1 khoảng thời gian => thay moden OK
bây giờ lại lướt OF ngon lành rồi các Cụ ạ

vivaromeo

Xe máy
đã có nhời giải thích rồi ạ.
thứ 2: mạng chập chờn không vào được mạng trong 1 khoảng thời gian => thay moden OK
bây giờ lại lướt OF ngon lành rồi các Cụ ạ
modem chập chờn thì đúng hơn. Lần sau cứ thử chạy cái commands (CMD) này trước khi reset modem xem đc ko nhé.
ipconfig /release
ipconfig /renew
route -f
ipconfig /flushdns
ipconfig /registerdns