+ Trả lời
Trang 1 / 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả: từ 1 đến 10 trong 18

Đề mục: Táo mèo ngâm mật ong

Mua xe ngày
    04-10-2007
    Động cơ OF
    66 mã lực

Mặc định Táo mèo ngâm mật ong

Các cụ thầy thuốc đông tây y cho em hỏi: táo mèo ngâm mật ong có tác dụng (tác hại) gì không? Em là em lo quá vì ở nhà có một chuyên gia ngâm tẩm mấy thể loại này rồi kêu tốt lắm bắt cả nhà uống làm em sợ quá mà không can ngăn nổi trừ khi có bằng chứng cụ thể

Mua xe ngày
    07-08-2007
    Thường ở
    Chân cầu Nại Hà
    Động cơ OF
    57 mã lực

ai bắt Cụ uống thế, chết chửa Cụ đừng uống, Nhà cụ ở đâu E đến uống giúp cho
    quả Táo mèo hay còn được gọi là quả Sơn Tra, thường được dùng như một vị thuốc trong đông y. Loại quả này có tác dụng tiêu hóa thức ăn, tán ứ huyết, sát trùng, tăng cường miễn dịch, chống oxy hóa, hạ huyết áp, giảm cholesterol, kháng khuẩn tốt, bảo vệ gan.
    Cá nhân E uống rượu Táo mèo hoặc nước Táo mèo ngâm đường chỉ thấy thơm dễ uống
    Các Đồng chí phải suy nghĩ nên trồng cây gì? nuôi con gì?..... :77

Mua xe ngày
    04-10-2007
    Động cơ OF
    66 mã lực

Trích dẫn Lada1207 viết Nghía cột cây số
    ai bắt Cụ uống thế, chết chửa Cụ đừng uống, Nhà cụ ở đâu E đến uống giúp cho
    quả Táo mèo hay còn được gọi là quả Sơn Tra, thường được dùng như một vị thuốc trong đông y. Loại quả này có tác dụng tiêu hóa thức ăn, tán ứ huyết, sát trùng, tăng cường miễn dịch, chống oxy hóa, hạ huyết áp, giảm cholesterol, kháng khuẩn tốt, bảo vệ gan.
    Cá nhân E uống rượu Táo mèo hoặc nước Táo mèo ngâm đường chỉ thấy thơm dễ uống
    Cụ ơi, đấy là ngâm với đường để thành dấm táo mèo thì uống rất ngon. Nhưng mà đây lại ngâm với mật ong, em chẳng hiểu nó có bị gì không?

Mua xe ngày
    04-11-2007
    Động cơ OF
    161 mã lực

Trích dẫn Anthq viết Nghía cột cây số
    Cụ ơi, đấy là ngâm với đường để thành dấm táo mèo thì uống rất ngon. Nhưng mà đây lại ngâm với mật ong, em chẳng hiểu nó có bị gì không?
    Táo mèo ngâm với đường mờ thành dấm kể cũng khó.
    Thường thì người ta ngâm táo mèo với đường làm ra cái sirop để pha với đá uống như ta ngâm mơ í.
    Thành dấm được chắc do ki bo. 5kg táo + 1kg đường + thời gian = DẤM

Còn cái táo mèo mờ đi ngâm với cả mật ong thì nghe lạ quá. Phương thuốc bí truyền chăng???
    Có khi lại là thuốc độc

Mua xe ngày
    05-05-2010
    Động cơ OF
    31 mã lực

Nhà em ngâm 2 loại:
    - Ngâm đường (giống như ngâm nước quả mơ) để pha rượu cho bố uống
    - Làm dấm để cho F1 uống chữa ho, viêm họng. Khi sử dụng thì cho mật ong lẫn với dấm táo mèo.

Mua xe ngày
    31-07-2007
    Động cơ OF
    55 mã lực

chắc là thuốc độc đấy, uống vào có khi bác khó ngủ đêm nào cũng phải làm 1 vài cái thì mới hạ hỏa được, công nhận cái thành phần nghĩ ra đơn thuốc này cao thủ thật. Mà nó thích mật ong thế thì đích thị nó là gấu rồi . Nếu bác vẫn thích gấu thì cứ uống còn nếu không thích thì đừng uống nữa.
    Đừng bao giờ từ chối mình ngay cả khi thế gian này không còn ai đó để yêu thương.

Mua xe ngày
    19-07-2011
    Động cơ OF
    23 mã lực

ng huyết áp tháp k nên SD thì fai

Mua xe ngày
    26-07-2012
    Động cơ OF
    0 mã lực

em định có em bé ko biết uống táo mèo ngâm đường có tốt cho niêm mạc ko

Mua xe ngày
    10-04-2012
    Động cơ OF
    16 mã lực

Trích dẫn tqt77 viết Nghía cột cây số
    chắc là thuốc độc đấy, uống vào có khi bác khó ngủ đêm nào cũng phải làm 1 vài cái thì mới hạ hỏa được, công nhận cái thành phần nghĩ ra đơn thuốc này cao thủ thật. Mà nó thích mật ong thế thì đích thị nó là gấu rồi . Nếu bác vẫn thích gấu thì cứ uống còn nếu không thích thì đừng uống nữa.
    Chuẩn chuẩn, thích comment của cụ quá cơ

Mua xe ngày
    19-02-2011
    Động cơ OF
    43 mã lực

Mật ong thì cũng là đường mà Cụ, nó tinh khiết và có thêm nhiều vitamin. Uống tốt quá!
    Táo mèo cháu hay ngâm với đường phèn.

+ Trả lời
Trang 1 / 2 1 2 CuốiCuối