[Vì cộng đồng] BĐH OF kêu gọi sự ủng hộ của OFers xây dựng điểm trường Dìn Phàn Sán

Trạng thái
Thớt đang đóng

Xehoi_Options

Thành viên sáng lập
Website
www.otofun.net
Thưa toàn thể các cụ, các mợ!

Tiếp nối chương trình “Xây dựng các điểm trường” cho các em nhỏ vùng sâu, vùng xa trên mọi miền của Tổ Quốc mà OF đã triển khai từ mấy năm qua. Năm nay BĐH cùng Quỹ từ thiện OF đã tiến hành đi khảo sát là lựa chọn: Xây dựng điểm trường Dìn Phàn Sáng nằm tại Xã Sơn Vỹ, Huyện Mèo Vạc, Tỉnh Hà Giang, đây là một Xã biên giới khó khăn nhất của tỉnh Hà Giang. Chuyến đi khảo sát đã được đại diện BĐH thực hiện mời các cụ, các mợ xem chi tiết tại đây
Để các em nhỏ bớt đi những vất vả và trở thành những người con có ích cho xã hội. BĐH xin kêu gọi sự chung tay góp sức của tất cả các cụ, các mợ, các chi hội đang hoạt động trên OF cùng với BĐH thực hiện chương trình này.

Mọi đóng góp xin vui lòng chuyển vào:
Quỹ từ thiện OF
Chủ tài khoản: Nguyen Hoang Cuong
Tài khoản: 111 2003 2047 014
Ngân hàng Techcombank - Chi nhánh BigC

Nhân sự thực hiện chương trình:
- Tiếp nhận đóng góp:
Quỹ từ thiện OF đại diện là các cụ Chauchau, Sonrack, Thích Là Bụp
- Phối hợp thực hiện:
Cụ Cuadedanh2008
- Vận chuyển:
Clb OF-Offroad và những người bạn
Chi tiết thực hiện xin nhường cụ Chauchau, Sonrack, Cuadedanh2008 điều phối chương trình

Xin cảm ơn tất cả các cụ, các mợ và hẹn ngày chúng ta cùng nhau đi bàn giao điểm trường cho các em nhỏ.

BĐH OF

Em update các mốc thời gian thực hiện chương trình để các cụ, các mợ tiện theo dõi và ủng hộ chương trình được thành công.

1. Ngày 1/10/2011 đại diện BĐH OF sẽ lên điểm trường Dìn Phàn Sán tại xã Sơn Vỹ, huyện Mèo Vạc, tỉnh Hà Giang để trao tiền cho Ban chỉ huy quân sự Hà Giang, bắt đầu động thổ xây dựng điểm trường. Số tiền trao lần I sẽ là: 150.000.000 vnđ.

2. Lần II BĐH OF sẽ lên Hà Giang trao tiếp số tiền: 100.000.000 vnđ dự kiến vào cuối tháng 10/2011

3. Lần III BĐH OF sẽ phối hợp cùng đại diện các chi hội lên nghiệm thu và nhận bàn giao điểm trường Dìn Phàn Sán từ Ban chỉ huy quân sự tỉnh Hà Giang đồng thời trao nốt 150.000.000 vnđ cuối cùng. Dự kiến sẽ là ngày Nhà giáo Việt Nam 20/11/2011.

Hiện này mốc 150.000.000 vnđ của đợt đầu tiên vẫn còn khá xa, BĐH OF kêu gọi tất cả các thành viên của OF cùng chung tay góp sức để các em nhỏ của bản Dìn Phàn Sán sớm có lớp học đàng hoàng.

Xin chân thành cảm ơn tất cả các cụ các mợ.

Chỉnh sửa cuối:

Xehoi_Options

Thành viên sáng lập
Website
www.otofun.net
Kế hoạch từ thiện xây dựng điểm trường Dìn Phàn Sán:

Điểm trường Dìn Phàn Sán nằm tại Xã Sơn Vỹ, Huyện Mèo Vạc, Tỉnh Hà Giang, đây là một xã biên giới khó khăn nhất của tỉnh Hà Giang. Dìn Phàn Sán cũng là một thôn nằm giáp đường biên giới với nước bạn Trung Quốc. Từ Hà Nội đi Hà Giang theo quốc lộ 2 dài 300 km, từ Hà Giang đi Mèo Vạc theo quốc lộ 4C dài 165 km, từ Mèo Vạc đến trung tâm xã Sơn Vỹ đi theo tuyến Mèo Vạc - Đồng Văn đến chân Đèo Mã Pí Lèng thì rẽ phải đi dọc sông Nho quế là đường cấp phối dài 50 km, từ trung tâm xã vào đến điểm trường dài khoảng 7-8 km trong đó 5 km đường ô tô 3k còn lại là đường dân sinh (xe offroad chuyên dụng có thể vào được).

Đối với điểm trường Dìn Phàn Sán sẽ được OF xây dựng vào đầu tháng 9 với qui mô 3 lớp học và một phòng công vụ kết hợp làm phòng ở cho giáo viên trên tổng diện tích 90M2. Công trình được xây bằng gạch ba banh (gạch được đóng tại địa phương bằng đá xay trộn xi măng), mái lợp tôn xi măng, nền láng xi măng cát. Do đây là vùng biên giới, giao thông đặc biệt khó khăn nên việc vận chuyển vật liệu xây dựng chủ yếu là thủ công và có giá thành rất cao, dự toán sơ bộ công trình được xây dựng với kinh phí khoảng 380 Triệu đồng. Việc triển khai xây dựng sẽ được thực hiện với sự giúp đỡ của Bộ chỉ huy Bộ đội Biên Phòng tỉnh Hà Giang, đồn Biên phòng Lũng Làn và Đ ảng ủy - Chính quyền Xã Sơn Vỹ, việc triển khai cụ thể kinh phí sẽ được chuyển khoản tới Bộ chỉ huy Bộ đội biên phòng Tỉnh Hà Giang, số tài khoản: 946 90.00.00.012 Tại Kho bạc Nhà Nước Tỉnh Hà Giang. Chương trình này do đồng chí Trần Văn Cần số đt: 097 978 0410, Trưởng Ban Dân vận Bộ chỉ huy BĐBP tỉnh Hà giang chuyên trách thực hiện, khoản tiền này sẽ được chuyển làm 3-4 lần, thời gian xây dựng theo dự kiến bắt đầu vào đầu tháng 9.2011 và hoàn thành vào cuối tháng 12.2011. Việc tiến hành chuyến đi nghiệm thu bàn giao gắn biển cho trường, tặng quà cho các cháu học sinh và đồng bào sẽ được tiến hành vào cuối tháng 11 hoặc đầu tháng 12 (ngày 20-11 hoặc tết đồng bào Mông vào cuối tháng 12 âm lịch). Chuyến đi này sẽ được BĐH OF thông báo cụ thể sau. Chuyến đi sẽ xuất phát tại Hà Nội chiều thứ 6, đêm thứ 6 nghỉ tại Mèo Vạc, sáng thứ 7 xuất phát từ Huyện lỵ Mèo Vạc đi Sơn vỹ và Dìn Phàn Sáng, tổ chức nấu ăn trưa tại Dìn Phàn Sán, chiều quay ra ăn tối và giao lưu với đồn Biên Phòng Lũng làn - Chính quyền Xã Sơn Vỹ, tối về ngủ tại Huyện lỵ Huyền Mèo Vạc, sáng chủ nhật nghỉ ngơi tự do có thể xuất phát về Hà Nội, có thể thăm chợ phiên Vùng cao hặc đi thăm phố cổ Đồng Văn, cột cờ Lũng Cú, lâu đài dinh họ Vương.
Về vật chất kinh phí xây dựng theo dự toán 380 Triệu đồng, ngoài ra cần kinh phí, hiện vật quần áo ấm, sách vở, đồ dùng học tập cho 50 cháu học sinh tiểu học, quà cho 55 hộ dân tại Dìn Phàn sáng có thể bao gồm chăn màn, quần áo ấm, nhu yếu phẩm thiết yếu, mỳ tôm…..

Xehoi_Options

Thành viên sáng lập
Website
www.otofun.net
Em ủng hộ ạ,em đầu tiên nhé cụ XO
Bác ủng hộ thì xin post thông tin chi tiết:
Người chuyển
Nội dung chuyển
Số tiền
lên đây để bác Chauchau còn biết mà kiểm tra.

Cảm ơn tấm lòng của bác. Chúc bác mãi vui cùng OF.

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
Em xin ủng hộ và sẽ nhờ Bác Chauchau cho em chuyển tiền vào TK Vietcombank của Bác Chau Chau với ạ. Nếu dược em sẽ chuyển ngay và xin ủng hộ 1 triệu ạ.

Jamebonds

Xe container
Nội dung chuyển: XAY DUNG TRUONG DIN PHAN SANG
Số tiền; 1.000.000 vnd (từ tk VCB)

Chỉnh sửa cuối:

boKhoai2008

Xe buýt
Chi hội MSC xin ủng hộ 1 củ, đã chuyển thóc cho cụ Rách òy ạ.

NNPK

Xe buýt
Em ủng hộ 1 củ, thư ký N68 của em sẽ chuyển vào tk của bác Chấu nhé. Hẹn gặp các bác ngày bàn giao điểm trường cho các em :)

hilux14p

Xe buýt
cháu có một tí 200k

SonrackTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
E vừa chuyển 500k vào TK cụ Chauchau. Cụ Chauchau kiểm tra giúp e nhé. (TK của e đuôi *3333)

kienxoan

Xe buýt
Em ủng hộ 1 tí chút 200k. Em chuyển vào tk của cụ chauchau:
Người chuyển: Nguyễn Mạnh Kiên (kienxoan)
Nội dung chuyển: OFer Kienxoan ung ho ch.tr xdung diem truong Din Phan Sang
Số tiền: 200.000 đ
Em chuyển từ VCB online nên chắc đến chậm 1 tí.

N68

Xe điện
Em ủng hộ 1 củ, thư ký N68 của em sẽ chuyển vào tk của bác Chấu nhé. Hẹn gặp các bác ngày bàn giao điểm trường cho các em :)
Tiền đã chia tay tk của em rồi đấy ạ
Cụ Châu Chấu check giùm nhé.

SonrackTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Bác ChíchChòe Thany vừa thông báo ủng hộ gồm: 300 túi đeo đi học & 300 hộp chì màu cho các cháu.

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Em ủng hộ 1 triệu đồng. Hôm nào tiện sẽ chuyển cho các cụ.
(Đã nhờ mợ Lan OTV chuyển tiền cho quỹ từ thiện ngày 6.9)

Chỉnh sửa cuối:

awu05

Xe điện
Website
www.toandung.com
Gấu nhà em mới lĩnh lương cũng xin ủng hộ 1/10 lương = 300k . Xin tài khoản các cụ Việt com bank để chuyển. Hoặc chờ líbor TQ về nộp bằng tiền mặt ạ

chauchau

OF vì cộng đồng
thanks các cụ đã ủng hộ và đóng góp cho chương trình.

Về việc quyên góp, vì hầu hết các ngân hàng đều đã có dịch vụ chuyển tiền online liên ngân hàng nên các cụ cứ chuyển vào TK TCB như thông báo giùm em, em xin phép không sử dụng tài khoản khác để giúp quĩ TT quản lý tài chính rõ ràng.

Tài khoản TCB trên chỉ để GIỮ tiền của Quĩ Từ thiện OF, các cụ cứ chuyển vào đảm bảo không chạy đi đâu được. Có thể em bận không confirm được hàng ngày nhưng sẽ không có sự sai lệch về thời gian. Đương nhiên nếu các cụ nhập sai dữ liệu thì tiền sẽ quay lại các cụ.

Cảm ơn các cụ lần nữa.

Trạng thái
Thớt đang đóng