+ Trả lời
Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2
Kết quả: từ 11 đến 14 trong 14

Đề mục: Số lượng tối đa máy truy cập vào 1 điểm Wifi ????

Mua xe ngày
    16-02-2010
    Thường ở
    Lưng cụ Rùa
    Động cơ OF
    44 mã lực

Trích dẫn tetevn viết Nghía cột cây số
    Cái này do AP chỗ cụ giới hạn số client thông qua số địa chỉ IP mà nó cấp phát. Để khắc phục tình trạng chỗ cụ cần:
    - mở tối đa số IP mà modem có thể cấp (thông thường modem sẽ cấp max là 255 , vd : 192.168.0.1->192.168.0.255)
    - Giảm tgian release IP xuống. Đây chính là nguyên nhân dẫn đến nhiều máy ko kết nối đc do hết IP, mặc dù số lượng máy thực tế < số IP có thể cấp, do 1 số IP đã đc dky cho các máy khác (nhưng các máy này hiện ko connect vào mạng). Do vậy để sử dụng tối ưu tài nguyên IP, cụ cứ đặt tgian release ngắn thôi, vd cỡ 2h là OK.
    Không phải rồi, mặc định DHCP của các AP đều cấp tối thiểu được 50 IP trong pool.
    Theo em được biết thì AP thông thường (không phải loại chuyên dụng) chỉ phục vụ được cho khoảng 20 client đồng thời thôi.
    Trường hợp cụ chủ gặp phải là do:
    - DHCP có tần suất làm tươi lớn nên khi có máy tính ko kết nối nữa mà nó vẫn chưa giải phóng kết nối.
    - Khả năng xử lý của AP kém (có thể do nóng quá) --> AP bị treo.
    Ai nên khôn mà chẳng dại một số lần.
    Nhưng dại ít thôi kẻo không có cơ hội khôn đâu

Mua xe ngày
    26-09-2007
    Động cơ OF
    44 mã lực

Trích dẫn present viết Nghía cột cây số
    Không phải rồi, mặc định DHCP của các AP đều cấp tối thiểu được 50 IP trong pool.
    Theo em được biết thì AP thông thường (không phải loại chuyên dụng) chỉ phục vụ được cho khoảng 20 client đồng thời thôi.
    Trường hợp cụ chủ gặp phải là do:
    - DHCP có tần suất làm tươi lớn nên khi có máy tính ko kết nối nữa mà nó vẫn chưa giải phóng kết nối.
    - Khả năng xử lý của AP kém (có thể do nóng quá) --> AP bị treo.
    Chả nhẽ AP kém thế hở cụ, chỗ cty em gần 700 users, chiếm hết 4 tầng tòa nhà, mỗi tầng em chỉ cấu hình có 1 modem ADSL có wifi mà chưa bao giờ biết đến quá tải cả (tất nhiên ngoài ADSL ra còn mạng khác nữa, nhưng em check statistic thì thời điểm max của 1 cái modem là gần 130 clients cùng kết nối chứ ko fai chỉ 20 như cụ bẩu ), nên em e là cái AP thông thường của cụ là quá lởm, hoặc cụ coi thường em nó quá hi hi
    Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui...

Mua xe ngày
    19-08-2011
    Thường ở
    Lang Thang Bốn Bể
    Động cơ OF
    31 mã lực

Chả nhẽ AP kém thế hở cụ, chỗ cty em gần 700 users, chiếm hết 4 tầng tòa nhà, mỗi tầng em chỉ cấu hình có 1 modem ADSL có wifi mà chưa bao giờ biết đến quá tải cả (tất nhiên ngoài ADSL ra còn mạng khác nữa, nhưng em check statistic thì thời điểm max của 1 cái modem là gần 130 clients cùng kết nối chứ ko fai chỉ 20 như cụ bẩu ), nên em e là cái AP thông thường của cụ là quá lởm, hoặc cụ coi thường em nó quá hi hi
    chuẩn đó cụ , cái ap ko giới hạn số người truy cập , nó bị đầy là do ap chất lượng kém , ko tự f5 lại lượng truy cập mà cứ lưu liên tục nó mới thế

Mua xe ngày
    16-02-2010
    Thường ở
    Lưng cụ Rùa
    Động cơ OF
    44 mã lực

Ý cụ là một thời điểm một con AP chỗ cụ cung cấp đồng thời được trên 100 kết nối client ấy ạ???
    Cụ có thể cho biết tên và chủng loại AP cụ đang dùng không?
    Ai nên khôn mà chẳng dại một số lần.
    Nhưng dại ít thôi kẻo không có cơ hội khôn đâu

+ Trả lời
Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2