Đề xuất thành lập đội FUNS chống thổi kèn.

hellangel

Xe tăng
Đọc hết 10 trang thì bức xúc đã được bác Phim nói ra hết rồi. Nhưng em cũng cố vớt một câu thế này ah: Cụ chủ thớt ( hay những cụ ,mợ nào cùng tư duy ) nên tự vấn lại tư duy của mình. FUNS tụi em không phải là mõ làng hay công ty dịch vụ gì sất! Tụi em đến với nhau bằng tấm lòng của những người không ưa cái xấu, ghét tệ nạn. Tụi em tự giúp nhau và giúp những ae khác những gặp những hoàn cảnh trớ trêu, nguy hiểm không hề vụ lợi hay vì mục đích gì khác. Sáng 30 Tết, ngồi cafe một mình ở Nguyễn Thị Định em bị sốc một cú tê người khi nghe ở bàn bên cạnh, một cụ nói với vài cụ khác :
- " Có cái logo khác không, cho tao cái."
- Một cụ khác trả lời: " mày có rồi đới, xin làm gì???"
-Cụ kia: " ..... éo ai dùng cái logo kia FUN SECURITY, như mấy thằng bảo vệ"!

Đã những lúc em nghe các cụ/mợ gọi tụi em bằng cái tên như PHẮN hay PHÚN nhưng em không thấy buồn vì maybe là các cụ/mợ gọi cho FUN thôi. Nhưng cũng có hoàn cảnh khiến em không khỏi trạnh lòng.

Em oánh mấy dòng này trong tình trạng đang nhìn một thành đôi nên văn vẻ lủng củng. Nhưng em mong cụ chủ thớt cũng nên review lại nhé! Ý tưởng của cụ nếu đặt ở một chỗ khác, một cách đề đạt khác thì hay hơn là để ở đây cụ ah.

Chỉnh sửa cuối:

Vodka số 1

Xe máy
Đối diện UBND P. Khương Trung - Thanh Xuân - HN
Cụ cũng chả để ý gì đến comment của em, giả sử em gọi cụ mang vodka đến, thế em ngồi nhà uống với gấu à
Thế thì xong đứa nào đi rửa bát =))
Cụ hỏi khó e nhâỷ? được gâú uống cùng thì nhất cụ lo gì rưả bát =)), vấn đề là cụ có thêm 1 giải pháp không cần phải đến nơi nguy hiểm chứ có hạn chế đến việc tụ họp của các cụ đâu?

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Mỗi Ofer khi đi uống bia về nếu quá chén thì gọi đội FUNS nhờ giúp đỡ. Đội Funs sẽ cử một thành viên trong khu vực rỗi đến lái xe chở Ofer quá chén về nhà..

Kụ này giác ngộ rất yếu kém!
Kụ hãy nhớ 1 điều: làm cóc gì có ọp phơ nào rỗi mà không đi uống bia!
:))

lead2011

Xe container
Sáng kiến...!!! Ối rời ơi....

Bắc Âu

Xe điện
Đọc hết 10 trang thì bức xúc đã được bác Phim nói ra hết rồi. Nhưng em cũng cố vớt một câu thế này ah: Cụ chủ thớt ( hay những cụ ,mợ nào cùng tư duy ) nên tự vấn lại tư duy của mình. FUNS tụi em không phải là mõ làng hay công ty dịch vụ gì sất! Tụi em đến với nhau bằng tấm lòng của những người không ưa cái xấu, ghét tệ nạn. Tụi em tự giúp nhau và giúp những ae khác những gặp những hoàn cảnh trớ trêu, nguy hiểm không hề vụ lợi hay vì mục đích gì khác. Sáng 30 Tết, ngồi cafe một mình ở Nguyễn Thị Định em bị sốc một cú tê người khi nghe ở bàn bên cạnh, một cụ nói với vài cụ khác :
- " Có cái logo khác không, cho tao cái."
- Một cụ khác trả lời: " mày có rồi đới, xin làm gì???"
-Cụ kia: " ..... éo ai dùng cái logo kia FUN SECURITY, như mấy thằng bảo vệ"!

Đã những lúc em nghe các cụ/mợ gọi tụi em bằng cái tên như PHẮN hay PHÚN nhưng em không thấy buồn vì maybe là các cụ/mợ gọi cho FUN thôi. Nhưng cũng có hoàn cảnh khiến em không khỏi trạnh lòng.

Em oánh mấy dòng này trong tình trạng đang nhìn một thành đôi nên văn vẻ lủng củng. Nhưng em mong cụ chủ thớt cũng nên review lại nhé! Ý tưởng của cụ nếu đặt ở một chỗ khác, một cách đề đạt khác thì hay hơn là để ở đây cụ ah.
Á ah, giờ mới lộ ra nhé, sáng 30 ngồi cafe 1 mình mà éo thấy gọi anh nhá.:))

Anhct305

Xe buýt
Website
www.kyluc.vn
Cụ chủ thớt lấy một ý tưởng hay như FUNS - đội phản ứng nhanh ra làm trò đùa thì đụng chạm thật
Theo iem cụ lày xứng đáng đạt giải mâm xôi vàng OF năm 2011, cụ nào đồng ý thì cho iem ly vodka nhá :)

Winstorm07

Xe container
Hihi, đọc cái topic này, đột nhiên em lại nghĩ đến câu chuyện cười này ạ:

Từ quán nhậu đi ra 1 đám khoảng 6, 7 mạng. Trong có 1 anh đi xiêu vẹo nhất, loay hoay cắm khóa, nghiêng ngả mãi mới nổ máy được.

Nhóm cảnh sát hồ hởi, chạy đến chụp lấy ngay anh này, đưa máy kiểm tra nồng độ cồn. Nhưng đo mãi cũng không thấy máy báo có cồn trong hơi thở.

Đồng chí trưởng nhóm tức lắm, trước khi thả anh đi, vẫn cố với hỏi nguyên do. Anh chàng mỉm cười: "Tôi uống giọt nào đâu mà đòi có cồn" "Thế sao anh đi lại như say vậy?" "À, vì hôm nay đến lượt tôi làm "chim mồi"

Đề nghị thành lập FUNS chim mồi. ;))
=)) =))

Chuyện của mợ cứ như là thật ý nhỉ :D

TungNguyenMD

Xe container
Em là xxx đây. Lần sau em cho 1 em chân dài vào quán chim mồi các cụ uống trên 3 cốc bia :)) =))

Hihi, đọc cái topic này, đột nhiên em lại nghĩ đến câu chuyện cười này ạ:

Từ quán nhậu đi ra 1 đám khoảng 6, 7 mạng. Trong có 1 anh đi xiêu vẹo nhất, loay hoay cắm khóa, nghiêng ngả mãi mới nổ máy được.

Nhóm cảnh sát hồ hởi, chạy đến chụp lấy ngay anh này, đưa máy kiểm tra nồng độ cồn. Nhưng đo mãi cũng không thấy máy báo có cồn trong hơi thở.

Đồng chí trưởng nhóm tức lắm, trước khi thả anh đi, vẫn cố với hỏi nguyên do. Anh chàng mỉm cười: "Tôi uống giọt nào đâu mà đòi có cồn" "Thế sao anh đi lại như say vậy?" "À, vì hôm nay đến lượt tôi làm "chim mồi"

Đề nghị thành lập FUNS chim mồi. ;))

Be Grace

Xe điện
nhảm nhí ..làm như người ta rảnh lắm í ..uống say mà biết sẽ bị thổi kèn thì liệu taxi mà đi ..đã say còn lam phiền người khác

Em là xxx đây. Lần sau em cho 1 em chân dài vào quán chim mồi các cụ uống trên 3 cốc bia :)) =))
kụ ơi cho em hợp tác.em có 1 dàn pg.chuyên bia và votka ở các quan nhậu hn.để mấy em pg mồi thì mấy ông of toi hết.3 vại votka còn hết chứ nói gì 3 bia

thanhlong48

Xe tải
tóm lại cụ nghĩ anh em OF là gì. em chạ hiệu... ~X(

vihali

Xe container
Có cầu ắt có cung thôi. Em nghĩ trước sau cũng sẽ có dịch vụ này nhưng vấn đề là khách có tin tưởng hay không. Hay là ta áp dụng kiểu bọn Liên Xô chấm Mỹ, dùng xong thì phải viết rì pọt rồi có một pass, để lại nick, chỉ share nếu rót rượu, vưn vưn. Mấy bữa nữa có topic kiểu Đã check driver XYZ-Trần Duy Hưng thì hay.

Dark_KnightTL

Xe máy
Hôm Thứ Năm 08/09 em đã chạy ra mách mấy ông xxx đầu Kim Liên mới, chờ cụ Nissan ra khỏi 181 Xã Đàn là toét thế nhưng cơ mà các ông ý bảo thôi đới!

Transporter2

Xe tăng
Người OF
Em xin phép đóng topic này ở đây!
(Topic closed)

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Em có í kiến: mặc dù kụ chụ thớt có giác ngộ hơi kém, nhưng kụ ấy k hề có ý định mạo phạm đội FUNS nhà ta đâu ạ.
Trong câu chuyện này mong các kụ đừng hiểu nhầm: FUNS (đã tồn tại) và FUNS (chống thổi kèn). Chắc chắn là kụ chủ thớt k có ý đó đâu ạ. E đã đọc rất kỹ, e thề!

Tuanphim

Xe điện
Em có í kiến: mặc dù kụ chụ thớt có giác ngộ hơi kém, nhưng kụ ấy k hề có ý định mạo phạm đội FUNS nhà ta đâu ạ.
Trong câu chuyện này mong các kụ đừng hiểu nhầm: FUNS (đã tồn tại) và FUNS (chống thổi kèn). Chắc chắn là kụ chủ thớt k có ý đó đâu ạ. E đã đọc rất kỹ, e thề!
Em thề là mợ Sâu chưa đọc kỹ!