+ Trả lời
Trang 1 / 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả: từ 1 đến 10 trong 16

Đề mục: em xin tư vấn và hỏi địa chỉ mua loa trép kèn tại HN (ngân sách tầm 2 củ)

Mua xe ngày
    16-12-2010
    Động cơ OF
    26 mã lực

Mặc định em xin tư vấn và hỏi địa chỉ mua loa trép kèn tại HN (ngân sách tầm 2 củ)

sau nhiều lần đổi đi đổi lại các loại loa ( trả học phí cho mấy cửa hàng audio tương đối rồi ) em mói ngỡ ra 1 điều rất đơn giản nói ra có khi thừa là: do ít xiền nên cứ chơi loa loanh quanh 20.. 30 củ thì chẳng khi nào thỏa mãn được chất âm của nó (tiền nào vải ấy nên mới có đôi loa trị giá hàng tỷ đồng), có đôi được giải tầm tốt thì dải cao lại kém, có đôi dải cao tốt thì dải trầm lại dở.......... bây giờ em phải chuyển sang phối ghép lung tung thôi kết quả là dải trầm rất phê dải cao cũng mượt nhưng mỗi tội âm lượng của dải cao so với gu của em là hơi nhỏ
    (do ít xiền nên sắp đi vào ngõ cụt của con nghiên âm thanh rồi), mong muốn của em là được các cao thủ tư vấn cho em về cách chọn và mua loa trép kèn để gắn thêm vào bộ dàn cỏ nhà em, ngân sách em có khoảng 2 củ, em mua loa 2and cũng được
    cấu hình của em đang dùng như sadderre các cụ tư vấn cho hợp lý: denon DCD 1650AL + amp ACCUPHASE E305 + spk JBL TL260

Mua xe ngày
    04-11-2008
    Thường ở
    Πολλά διαφορετικά μέρη
    Động cơ OF
    47 mã lực

Mua 1 đôi treble kèn không khó nhưng em nghĩ nếu chỉ thêm 1 đôi trebe kèn gắn thêm sợ không giải quyết thấu đáo được vấn đề như cụ mong muốn đâu ạ vì nó còn liên quan đến việc phân tần nữa.
    Nếu có thời gian và điều kiện, cụ thử chuyển sang món DIY đi.
    Đồng hồ, âm thanh, hình ảnh »Quá nhiều thứ làm túi bạn sạch trơn

Mua xe ngày
    19-09-2007
    Thường ở
    bên em út
    Động cơ OF
    66 mã lực

tự DIY đi cụ, nhưng sẽ lệch pha đó
    sống trên đời cần có một tấm lòng

Mua xe ngày
    19-09-2007
    Thường ở
    bên em út
    Động cơ OF
    66 mã lực

sống trên đời cần có một tấm lòng

Mua xe ngày
    21-01-2010
    Động cơ OF
    36 mã lực

Trích dẫn bonbanhloiruong viết Nghía cột cây số
    Mua 1 đôi treble kèn không khó nhưng em nghĩ nếu chỉ thêm 1 đôi trebe kèn gắn thêm sợ không giải quyết thấu đáo được vấn đề như cụ mong muốn đâu ạ vì nó còn liên quan đến việc phân tần nữa.
    Nếu có thời gian và điều kiện, cụ thử chuyển sang món DIY đi.
    điều trị được tận góc thì nhiều xiền lắm, với tầm tiền 2 củ thì chỉ mong là cải thiện thôi
    ĐỨC NGỌC 0976 252 999 cò đất khu vực Hà Nội - Hà Đông: ''sốt'' đất không phải tại em

Mua xe ngày
    31-05-2009
    Động cơ OF
    32 mã lực

he he, trót nhẩy xuống hố vôi không thoát được bác nhể, chỉ có ngập thêm thôi.
    thêm loa tép hoặc thay tép phải kết hợp với xử lý mạch phân tần mới đạt hiêụ quả

Mua xe ngày
    16-12-2010
    Động cơ OF
    26 mã lực

nói chung là bây giờ cái khó bó cái khôn nên em mới phải mua thêm loa trebe kèn thôi, nếu mua 1 đôi trebe thường thì dễ nhưng về mặt mỹ quan khi lại đặt nó lên đôi loa em đang có thì không hợp, về phân tần cho loa trebe em sẽ mua mới để lắp vào, nếu không ưng tai thì em có thể mod lạ tý chút cũng ok

Mua xe ngày
    10-11-2009
    Động cơ OF
    0 mã lực

Chào cụ chủ thớt, trước tiên em cáo lỗi là em không giúp gì được cụ ! thứ nữa là nhân đọc cái thớt của cụ, biết cụ đã từng thay loa tép nên muốn hỏi kinh nghiệm của cụ và các cụ khác. Em dùng đôi loa Jamo D450 một ít lâu thì bị cháy loa trepe (lỗi do người sử dụng), đã thử mang quấn lại nhưng chất lượng coi như bỏ đi. Vậy muốn thay loa trepe khác thì nên mua ở đâu ? hoặc là có chỗ nào quấn lại mà chất lượng đảm bảo ngon được không hả các cụ? Xin cám ơn các cụ trước

Mua xe ngày
    16-12-2010
    Động cơ OF
    26 mã lực

Trích dẫn monmen viết Nghía cột cây số
    Chào cụ chủ thớt, trước tiên em cáo lỗi là em không giúp gì được cụ ! thứ nữa là nhân đọc cái thớt của cụ, biết cụ đã từng thay loa tép nên muốn hỏi kinh nghiệm của cụ và các cụ khác. Em dùng đôi loa Jamo D450 một ít lâu thì bị cháy loa trepe (lỗi do người sử dụng), đã thử mang quấn lại nhưng chất lượng coi như bỏ đi. Vậy muốn thay loa trepe khác thì nên mua ở đâu ? hoặc là có chỗ nào quấn lại mà chất lượng đảm bảo ngon được không hả các cụ? Xin cám ơn các cụ trước
    chết loa trebe thường là do lỗi của amply, nhưng con amply rẻ tiền thường không triệt tiêu được các tần số dao động tự kích tần số cao của chính bản thân nó (tai người không nghe thấy được) làm cho loa trebe lúc nào cũng hoạt động nên rất dễ cháy, cụ quấn lại loa rồi thì cũng nên xem lại chất lượng cuae amply nhá

Mua xe ngày
    22-10-2009
    Động cơ OF
    33 mã lực

Ôi kinh khủng phòng audio của cụ TOTORAUXOM !!!!nhà cháu biết bao giờ mới có như thế nhỉ?

+ Trả lời
Trang 1 / 2 1 2 CuốiCuối