10 cảm nhận của em sau 6 tháng dùng xe của TOY VN

sangodep

Xe máy
Website
www.sangodep.com.vn
Một số cảm nhận của em sau 6 tháng dùng xe của TOY AlTIS:

MỘT SỐ NHƯỢC ĐIỂM:

1. Má Phanh:

+ TOY để lâu khoảng 3 đến 4 ngày không đi có thường có hiện tượng sau Bó phanh sau (nhất là trường hợp vừa rửa xe hoặc đi mưa về) gọi điện đến hãng chúng bảo do khí hậu tại VN không tốt, để lâu nên má phanh dãn nở không đều nên mới có hiện tượng đó.

+ Má phanh bốc lên mùi lưu huỳnh khét lẹt khi xe đề pa lên dốc.

2. Mùi, không khí:

Thỉnh thoảng mùi thum thủm rất là lạ mặc dù em vệ sinh, nước hoa thường xuyên, đặc biệt có dùng cả hút mùi, khử mùi nhưng vẫn thế. (làm nhiều lúc ngồi trên xe người nọ nghi ngờ người kia *** ngại chít đi được).

3. Giảm sóc:

Khi đi qua chỗ sóc thì ôi dồi đau hết cả mình, cả mẩy, vai văng sang trái sang phải...

4. Sơn:

Sơn rất nhanh bị mờ, không có hiện bóng và rất rễ bị xước kể cả cụ lướt nhẹ móng tay. Hôm vừa rồi đem ra hàng rửa xe không hiểu thằng rửa xe phun vòi nước kiểu gì mà bong một mảng sơn to bằng đốt ngón tay (sơn gin nhé các kụ)

5. Vô lăng:

khi đánh hết lái thường có hiện tượng cạch cạch rất khó chịu. có người góp ý em lót cái đệm cao su vào là hết. Bó tay.

6. Ghế:

+ Đi thường xuyên có hiện tượng Kọt kẹt do bị lỏng bu lông đã có vặn lại nhưng vẫn bị hiện tượng cũ (lỗi này kỹ sư Tạch có nói do bị lỗi con bu lông).

+ Phần điều khiển ghế hay tuột do lắp không chắc chắn.

+ Cái để ghạt tàn thuốc lá đã bị gẫy chốt do nhựa kém hay do em không biết dùng.

+ Một số thanh day trược ghế đã có hiện hen rỉ.

+ Phần tựa lưng thì không ôm sát đầu so với một số dòng xe khác nên nếu chạy dường dài rất rất mỏi cổ.

7. Vỏ:

Không hiểu có tiếng gì mà em chưa tìm được nguyên nhân, nhưng chỉ thấy cạch cạch khi chạy ở tốc độ cao.

8. Roăng cao su cửa:

Có một số roăng không còn độ mút nữa nên đóng cửa không được mút như hồi mới mua.

9. Hệ thống lưới tản nhiệt ở Ba đờ sốc:

Chưa bị đâm phát nào nhưng em phải lấy dây thép buộc vào không nó rơi. (nguyên nhân hèm nhựa rất mỏng yếu)

10. Hiện tượng Say xe:

Đi xe cảm giác chòng chành như đi thuyền nên rất có cảm giác say xe đặc biệt là người lái.

11. Hệ thống âm thanh:

Tầm tầm dùng để nghe FM cũng tạm được.

MỘT SỐ ƯU ĐIỂM::

1. Xăng cộ:

Xe tiết kiệm xăng (vì thân xe nhẹ mà, Tôn mỏng nên xe tương đối nhẹ nên trọng tải không nặng như mấy dòng xe Mỹ, Đức Anh, dung tích nhỏ 1.8 thì không làm hao nhiên liệu lắm đâu).

6,0 - 7,0 lít/100 km đối với đường trường.

8,0 - 10 lít/100km trong thành phố.

2. Dịch vụ chăm sóc khách hàng:

Cứ khoảng 2 - 3 tháng lại có người điện đến nhắc nhở em thay dầu, bảo dưỡng xe (ước tính 5k km một lần)

Sau khi bảo dưỡng trực tiếp người của TOY gọi điện kiểm tra và chấm điểm chất lượng nhân viên phục vụ.

Thái độ nhân viên phục vụ nhiệt tình, niềm nở.

3. Thanh khoản:

Dễ bán, không bị mất giá nhiều như mấy chú xe Hàn

4. Khi nào rỗi mình cập nhập tiếp

Đó là cảm nhận rất thực tế của em, các kụ cần kiểm chứng thì alo em nhé

Chỉnh sửa cuối:

hungdigi

Xe máy
Cụ đi xe gì của Toy mà nhiều comment thế ợ ?

hanoi beer

Xe điện
Thăng cu F1 nhà em mới 6t , nhưng mỗi lần gọi Taxi mà nó trông thấy cái xe Innova là nó bám cứng cái cổng nhà...nhất quyết không đi ạ...!~X(

KaximFE

Xe hơi
Em thấy tên cụ trong hội Altis nên em nghĩ cụ cũng cưới vợ 2 là Altis như em. Cảm nhận của cụ em cũng thấy giống mình ở 1 số điểm thôi, còn lại thì em chưa thấy gì (chắc vợ 2 của em ngon hơn của cụ :D):
1. Má Phanh:
+ TOY để lâu khoảng 3 đến 4 ngày không đi có thường có hiện tượng sau Bó phanh sau (nhất là trường hợp vừa rửa xe hoặc đi mưa về) gọi điện đến hãng chúng bảo do khí hậu tại VN không tốt, để lâu nên má phanh dãn nở không đều nên mới có hiện tượng đó --> Cái này em ăn đòn suốt do chỗ rửa xe cách nhà có 15m thôi, bây giờ đi rửa xong về lại phải đánh 1 vòng + rà phanh thì mới không bị đấy#-o
5. Vô lăng:
khi đánh hết lái thường có hiện tượng cạch cạch rất khó chịu. có người góp ý em lót cái đệm cao su vào là hết. Bó tay. --> Vô lăng của em kêu kin kít như kiểu 2 miếng nhựa cọ vào nhau ấy và đúng chỉ có đánh hết lái mới kêu thôi:(.
Nếu cụ vào hãng sửa mà vô lăng hết kêu thì bảo em để em đi sửa với nhé!:D

November Man

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.chelseafc.com.vn
Em không dùng hàng Toy nữa đâu :-s

mrkey

Xe buýt
sao toàn nhược điểm thế cụ, chả lẽ không có ưu điểm nào sao, cụ phải cho cả ưu điểm lên mới là đánh giá khách quan :D

lmtuan

Xe tăng
Giờ mà còn dùng Tô :))

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Haizz, Taxi Ỉn thì hầu hết là bản J mà đi lâu rồi thì nó tã đi chán kinh, các bố taxi lại chạy hay ép số nên máy nó cứ ù ù. Đợt vừa rồi đi Huế mấy ngày em đi taxi 2 lần chạy Ỉn J phát ớn, sau toàn bắt Taxi Mai Linh chạy Thùng Kem đi sướng hẳn =))

cuongscb

Xe tăng
Ôi trời, hàng TOY đến mức này cơ à, thế mà nhiều bác vẫn luôn miệng " TOY cho nó lành", em đến ạ các bác. Từ lâu em đã nói không với hàng lắp ráp trong nước rồi, trước đây là xe máy, bây giờ là oto, cứ hàng nhập cho chắc ăn.

coolpix8700

Xe ngựa
1 cái xe em cũng là Toy LD, sau khi rửa xe xong mà trời nắng thì chỉ sau 1 hay 2 tiếng thì phanh cũng bị "ăn" hơn bình thường rất nhiều. Còn rửa xe xong mà để lâu không đi thì nó còn "bó" khó chịu hơn nữa. Đi không cẩn thận một chút có khi chỉ nhấn vừa vừa bánh cũng rê. Chắc xe Đức không bị, nhưng có khi xe Đức đời mới thôi, chứ các loại Đức "cỏ" cũ cũ thì em đi nhiều, thấy cũng vậy. Chắc các hãng khác thì bánh phanh họ không làm bằng gang mà có thể là i-nốc?
Còn hôm qua trời mưa to đi đến Hải Phòng, em đi cái nhập khẩu (cũng Toy) thì phanh cũng "ăn" hơi quá. Hơi nháy phanh thì xe đã chùn hẳn lại Nhưng may em cũng hay đi đường mưa cho nên cũng quen rồi...!

Chỉnh sửa cuối:

2Bdream4B

Xe tải
Có hôm em đi con Innova(Taxi ABC ) => 2 ae ngồi hàng ghế cuối mà tai cứ ù đi, nói chuyện như kiểu bị méo tiếng, ko nghe thấy gì. X_X

meoluoi

Xe điện
Toy thì vẫn vậy mà nhưng ư điểm lớn nhất của nó thì ít xe có được: độ bền của máy, đa dạng phụ tùng, ít tốn nhiên liệu, giữ giá.
Ghét nhất là cải tiến altis 2011 số lùi như Lanos tập lái

topguntt

Xe buýt
Các cụ ném đá Toy VN ghê wa, mà đúng thồi các cụ mà vào nhà máy sx của Top se thấy. Võ sẽ thì mỏng vãi cảm tưởng chỉ cần chạm nhẹ là bẹp ngay mà các cách của ko có gia cố gì nên cực dễ bẹp. Các cụ mà lái đến 80 là cảm giác vỏ xe bị ép lại và cực ồn. Nói chung Toy VN chỉ vậy thôi các cụ có tiền cứ làm xe nhâp cho lành. Các bạn em nói là Inova còn " Phò hơn chữ Phò viết hoa" (bạn em nói chứ ko phải em nhé mà theo em đúng là vậy)

Meo Thamlam

Xe lăn
Haizz, Taxi Ỉn thì hầu hết là bản J mà đi lâu rồi thì nó tã đi chán kinh, các bố taxi lại chạy hay ép số nên máy nó cứ ù ù. Đợt vừa rồi đi Huế mấy ngày em đi taxi 2 lần chạy Ỉn J phát ớn, sau toàn bắt Taxi Mai Linh chạy Thùng Kem đi sướng hẳn =))
Em vừa ở Huế ra, đúng là bọn ta xi Huế hay đi ép số thật.
@ Bác Chủ thớt: Bán TOY mua xe Hàn cho lành :21:

Enzokhan

Xe hơi
Vớ vẫn, cụ này theo trào lưu thích nổi trội giữa đám đông (toàn ném đá Toy). E dùng và cả đại gia đình nhà e toàn dùng Toy bao nhiêu năm đi đến nhận xét là CHUẨN.

phuongtv_76

Xe container
E thì sau khi đi mấy tháng con xe cỏ của toy, thấy rất hài lòng với e nó, còn cụ chủ chắc yêu cầu cao quá, cái vụ phanh bó khi mưa và rửa xe thì ở VN với thời tiết nóng ẩm thì chịu thôi

7958

Xe đạp
Cái mùi khó ngửi ấy cụ nên xem lại ở thảm chân (khi rửa xe nó k khô hoàn toàn); ở cốp sau vì cốp sau là nơi chứa đủ các loại hành lý có mùi. Tuy nhiên em cũng chú ý vệ sinh lắm mà thi thoảng xe em vẫn mùi. Cái này có lẽ phải gọi là ÁM mùi. Cần vệ sinh ngoài gara.
#: tiếng lạch tạch có biên độ tần số rõ ràng. Cái này em cũng bị nhưng chưa phát hiện được ở đâu.

Luu Lehong

Xe container
Giờ là thời đại của xe hàn rồi mà còn có cụ mua xe Toy lại kêu ca phàn nàn!
Bọn em chuẩn bị bán hết xe Toy để chuyển sang dùng xe hàn rồi! Nghe nói đi xe hàn sướng lắm cụ ơi: kiểu dáng thời trang, nhiều đồ chơi mà lại giá phải chăng, op ep bia bọt nhiều đi đâu cũng chiêng trống hoành tráng lắm. Quan trọng nhất là lại tự cảm nhận được sướng :D

elegantteam

Xe tăng
1 cái xe em cũng là Toy LD, sau khi rửa xe xong mà trời nắng thì chỉ sau 1 hay 2 tiếng thì phanh cũng bị "ăn" hơn bình thường rất nhiều. Còn rửa xe xong mà để lâu không đi thì nó còn "bó" khó chịu hơn nữa. Đi không cẩn thận một chút có khi chỉ nhấn vừa vừa bánh cũng rê. Chắc xe Đức không bị, nhưng có khi xe Đức đời mới thôi, chứ các loại Đức "cỏ" cũ cũ thì em đi nhiều, thấy cũng vậy. Chắc các hãng khác thì bánh phanh họ không làm bằng gang mà có thể là i-nốc?
Còn hôm qua trời mưa to đi đến Hải Phòng, em đi cái nhập khẩu (cũng Toy) thì phanh cũng "ăn" hơi quá. Hơi nháy phanh thì xe đã chùn hẳn lại Nhưng may em cũng hay đi đường mưa cho nên cũng quen rồi...!
làm gì mà phải xe Đức mới ko bị hả cụ, xe KIA có bị đâu?

sangodep

Xe máy
Website
www.sangodep.com.vn
Cụ đi xe gì của Toy mà nhiều comment thế ợ ?
ToY cô rô AI tits Kụ à

Em vừa ở Huế ra, đúng là bọn ta xi Huế hay đi ép số thật.
@ Bác Chủ thớt: Bán TOY mua xe Hàn cho lành :21:
Em không dùng hàng Toy nữa đâu :-s
Cảm nhận sau một thời gian đi thì em nhận xét vậy thôi chứ Nói j thì nói em vẫn thích thằng TOY hơn thằng Hàn. (Đã lướt một em Hàn ồi nếu viêt bài cảm nhận chắc em nghĩ phải con số 2 - 3X) X_X

Em thấy tên cụ trong hội Altis nên em nghĩ cụ cũng cưới vợ 2 là Altis như em. Cảm nhận của cụ em cũng thấy giống mình ở 1 số điểm thôi, còn lại thì em chưa thấy gì (chắc vợ 2 của em ngon hơn của cụ :D):
1. Má Phanh:
+ TOY để lâu khoảng 3 đến 4 ngày không đi có thường có hiện tượng sau Bó phanh sau (nhất là trường hợp vừa rửa xe hoặc đi mưa về) gọi điện đến hãng chúng bảo do khí hậu tại VN không tốt, để lâu nên má phanh dãn nở không đều nên mới có hiện tượng đó --> Cái này em ăn đòn suốt do chỗ rửa xe cách nhà có 15m thôi, bây giờ đi rửa xong về lại phải đánh 1 vòng + rà phanh thì mới không bị đấy#-o
5. Vô lăng:
khi đánh hết lái thường có hiện tượng cạch cạch rất khó chịu. có người góp ý em lót cái đệm cao su vào là hết. Bó tay. --> Vô lăng của em kêu kin kít như kiểu 2 miếng nhựa cọ vào nhau ấy và đúng chỉ có đánh hết lái mới kêu thôi:(.
Nếu cụ vào hãng sửa mà vô lăng hết kêu thì bảo em để em đi sửa với nhé!:D
:o)Thôi em đành làm chuột bạch trước kụ vậy

sao toàn nhược điểm thế cụ, chả lẽ không có ưu điểm nào sao, cụ phải cho cả ưu điểm lên mới là đánh giá khách quan :D
Ưu điểm như thế nào chắc mọi người đều biết mờ :-B

Chung quy nhại nhà Ngựa quen đường cũ :D

Có hôm em đi con Innova(Taxi ABC ) => 2 ae ngồi hàng ghế cuối mà tai cứ ù đi, nói chuyện như kiểu bị méo tiếng, ko nghe thấy gì. X_X
Bật MUSIC wall nên là hết ngay mờ. Tiếng hát át tiếng BOM

Toy thì vẫn vậy mà nhưng ư điểm lớn nhất của nó thì ít xe có được: độ bền của máy, đa dạng phụ tùng, ít tốn nhiên liệu, giữ giá.
Ghét nhất là cải tiến altis 2011 số lùi như Lanos tập lái
Các cụ ném đá Toy VN ghê wa, mà đúng thồi các cụ mà vào nhà máy sx của Top se thấy. Võ sẽ thì mỏng vãi cảm tưởng chỉ cần chạm nhẹ là bẹp ngay mà các cách của ko có gia cố gì nên cực dễ bẹp. Các cụ mà lái đến 80 là cảm giác vỏ xe bị ép lại và cực ồn. Nói chung Toy VN chỉ vậy thôi các cụ có tiền cứ làm xe nhâp cho lành. Các bạn em nói là Inova còn " Phò hơn chữ Phò viết hoa" (bạn em nói chứ ko phải em nhé mà theo em đúng là vậy)
Kụ này mới ném đá TOY này, ra giứa sân làm cùng bác TẠCH đi nhé :-"

Vớ vẫn, cụ này theo trào lưu thích nổi trội giữa đám đông (toàn ném đá Toy). E dùng và cả đại gia đình nhà e toàn dùng Toy bao nhiêu năm đi đến nhận xét là CHUẨN.
Em đâu có ném đá đâu Kụ mà em đang nhắm mắt, bịt tai để Cảm nhận mờ %-(

E thì sau khi đi mấy tháng con xe cỏ của toy, thấy rất hài lòng với e nó, còn cụ chủ chắc yêu cầu cao quá, cái vụ phanh bó khi mưa và rửa xe thì ở VN với thời tiết nóng ẩm thì chịu thôi
Em hổng yêu cầu cao nếu cho em sự lựa chọn chắc cũng là TOY (Tiền tầm tầm nên chỉ dám thế thôi chứ nhiều tiền chắc lại phải suy nghĩ lại) :P

Chỉnh sửa cuối: