+ Trả lời
Trang 1 / 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả: từ 1 đến 10 trong 20

Đề mục: Mũi né phan thiết nên ăn đâu? ở đâu?

Mua xe ngày
    06-11-2006
    Động cơ OF
    74 mã lực

Mặc định Mũi né phan thiết nên ăn đâu? ở đâu?

Tình hình là mai em đi sớm mà ko biết nên ăn đâu và nghỉ ở đâu với tiên chú Ngon , Bổ , Rẻ và sát biển chút. Bác nào có kinh nghiệm truyền đạt lại cho em 1 chút
    Nothing's Impossible !!!

Mua xe ngày
    21-06-2007
    Thường ở
    Đội Cấn, Hà Nội
    Động cơ OF
    56 mã lực

Bác xem lại bài của bác Bes nhá... 1 bài dài ngoang vè Mũi Né - Phan Thiết do anh em tổng hợp (trong box này luôn)

Chúc bác ăn chơi vui vẻ
    Các cụ đi hoặc thì em với nhé: 090.30.8.1980

Mua xe ngày
    06-11-2006
    Động cơ OF
    74 mã lực

cảm ơn bác, em sẽ lục tìm lại ngay ạ
    Nothing's Impossible !!!

Mua xe ngày
    02-01-2007
    Động cơ OF
    49 mã lực

bác đi xuống cuối đường có quán Cây Đào ( hay cây bàng ) em không rõ - gần với resort Victoria ý. hoặc lên gần đầu đường đi qua khách sạn của Sing Cafe một tý có một nhà bán Hải sản tươi sông. ra chọn rồi bảo người ta làm luôn. giá rẻ.ngon bác nhớ thưởng thức Tôm mủ ni hấp ở đó khá ngon. về thì mua mực một nắng ở Mũi Né ngon lắm. nếu ăn đồ tây thì có Trăng Thu ở giữa phố. em chỉ biết thế thôi ( mũi né đó) chúc bác đi vui vẻ nhé !

Mua xe ngày
    02-01-2007
    Động cơ OF
    49 mã lực

quên ! còn nghỉ thì bác ở Victoria giá khoảng 90-100usd/ đêm
    hoặc rẻ hơn em thấy có Resort Indochine Dreams khoảng 300k/ đêm khá thích. yên tĩnh cả khu đó chỉ có bốn phòng thôi. nếu nhà bác cả gia đình đi thì ở đó là đươc. đi thẳng ra bãi biển. ở nhà kiểu Đông dương hay phết mỗi tội đêm có chuột chạy trên mái ngói ( vì mái ngói 1 tầng bác ạ ). trong phòng có tivi. két sắt khóa code. nhà tắm rộng rãi. có cho thuê xe máy đi chơi 20k/h have fun

Mua xe ngày
    06-11-2006
    Động cơ OF
    74 mã lực

Trích dẫn ken viết Nghía cột cây số
    quên ! còn nghỉ thì bác ở Victoria giá khoảng 90-100usd/ đêm
    hoặc rẻ hơn em thấy có Resort Indochine Dreams khoảng 300k/ đêm khá thích. yên tĩnh cả khu đó chỉ có bốn phòng thôi. nếu nhà bác cả gia đình đi thì ở đó là đươc. đi thẳng ra bãi biển. ở nhà kiểu Đông dương hay phết mỗi tội đêm có chuột chạy trên mái ngói ( vì mái ngói 1 tầng bác ạ ). trong phòng có tivi. két sắt khóa code. nhà tắm rộng rãi. có cho thuê xe máy đi chơi 20k/h have fun
    giá nghe hấp dẫn quá, bác có nhớ địa chỉ hay số đt liên lạc trước ko ạ?
    Nothing's Impossible !!!

Mua xe ngày
    11-03-2008
    Động cơ OF
    40 mã lực

ăn uống: Quán Cây bàng trên đường đi, nằm cạnh biển
    ở: Càng vào sâu càng rẻ, nhất là ở khu Cồn cát
    Môn gì Tài chột cũng chấp các bác một mắt

Mua xe ngày
    08-06-2007
    Động cơ OF
    46 mã lực

Ở Mũi né thì chỉ có Cây bàng ăn uông cũng tạm được chuyên đồ hải sản. Vào sâu khu cồn cát thì các nhà hàng bình dân có vẻ không sạch sẽ lắm.
    ở Phan thiết thì có mấy nhà hàng nằm ờ mặt biển cạnh Novotel ăn cũng ngon giá cả hợp lý. Quán nhậu bình dân thì nằm đối diện cảng cá có rất nhiều (em quên tên đường). Ăn cơm thì trên đường Lê Hồng phong cạnh cầu co 2 quán ăn cũng được Nam thạnh Lầu hay gì đó em cũng không nhớ rất đông khạch
    Nói chung ở Phan thiết đẹp nhưng buồn.

Mua xe ngày
    02-01-2007
    Động cơ OF
    49 mã lực

quán cây bàng đó ăn dc. nhưng còn một hàng nữa cơ bé hơn , người ta bán Hải sản mang về.nổi tiếng lắm. mà rẻ. lần nào đi em cũng mua mang về. mực một nắng ở đó ngon lắm. tôm mủ ni nữa. nó ở ngay gần đầu khu vào gần chỗ ks của Sing caffe bác hỏi dân ở đó ai cũng biết.
    còn résort kia em ko có số. em đi gần hết các résort ở đó thì kết cái Indochine dream nhất vì rẻ. lại nhìn ra biển. phòng đẹp. phục vụ lịch sự không bị thương mại vì cái đó của ông đại gia nào ở SG mua gần như 70% diện tích la ko cho thuê để gia đình ở. còn lại 5 nhà ( mỗi căn nhà là một phòng ) là ông ý để cho thuê - cho nhân viên làm vườn quản lý. nên bác cứ mặc cả thoải mái người ta sẽ bảo 30usd nhưng bác cứ mặc cả 300-350 ( cả ăn sáng ) là được
    bác đến bảo xe ôm đưa ra ở giữa phố tên là : Giấc mơ đông dương( cho xe ôm 10k )

Mua xe ngày
    10-01-2008
    Thường ở
    Nơi bình yên chim hót
    Động cơ OF
    0 mã lực

Đầu năm vừa rồi em vô Khu du lịch vườn đá ( Rock Garden Spa Resort ) ở gần ngọn hải dăng Kê Gà thấy cũng được , bác thử book phòng xem.

Đt : 062 216222/3/4 - 062 683 115/7

Ở Mũi Né nghỉ ngơi thì ok , tuy nhiên ăn ở thường khép kín ở Resort thôi , muốn ăn ngoài phải thuê xe ôm ra cũng xa đấy.
    Vẫn thích cưỡi trâu hơn lái ô tô

+ Trả lời
Trang 1 / 2 1 2 CuốiCuối