Fiesta AT cảm giác lái nhẹ nhàng, quá ngon lành nếu so với Focus và Cerato.

FordAT

Xe tăng
Hôm nay về quê, mượn xe ông bạn là Cerato và mượn ông em Focus 1.8AT. Sau khi đi 2 xe này phát biểu theo ý kiến chủ quan của em.
Fiesta của em hơn hẳn về tay lái, cảm giác đánh lái nhẹ hơn hẳn và nuột hơn

.
-Cerato đánh lái cực nặng em cũng có hỏi lại ông bạn sao đánh lái nặng thế ko có trợ lực tay lái à. Nó bảo đã đem đi bảo dưỡng ở hãng rồi nhưng kt bảo xe này nó thế và mấy xe khác nó cũng đi thử và thấy cũng vậy. Em tự cảm thấy em Cerato ko dc chắc chắn lắm cũng như 1 số người phản ảnh.

-Focus1.8AT đánh lái nhẹ hơn Cerato nhưng ko bằng em Fiesta của em.(Focus thi có thêm nhiều ốp sừn hơn)

-Fiesta vì em chỉ đi xe của mình nên chỉ biết so với xe cà tàng của ông thầy dạy lái là nhẹ nhàng hơn hẳn. Nhưng hôm nay đi thử cả thêm 2 xe kia. Em thấy em lựa chọn Fiesta là quá sáng suốt. hên là ko múc Fot te như dự kiến.

Cảm nhận tay lái của FIesta rất thật và nhẹ nhàng khi đi chậm và đi nhanh hơn thì tay lái nặng dần như quảng cáo. Em tập có vài buổi mà h đánh lái cũng như ai:D.
Em có ra bãi tập chạy tốc độ 50 vào cua gấp cảm giác ghê ghê nhưng Fiesta ôm cua rất ngọt.
H thì em thực sự biết mình nên lựa chọn chiếc xe theo đúng sở thix bản thân rồi. Với nhiều cụ có thể thix xe Hàn nhiều option hơn hoặc Toy thương hiệu mạnh , giữ giá.... Nhưng em thì em cần 1 chiếc xe với cảm giác lái thật.

Đây chỉ là ý kiến và cảm nhận của cá nhân em có thể đúng hoặc sai với nhiều cụ. Mong các cụ đừng nạt nộ em tội nghiệp....

Đến h chỉ hơi tiếc 1 điều là em tính múc HB nhưng chiều Gấu múc Sedan...
Có cụ nào đổi HB ko nhỉ :D......??????

Chỉnh sửa cuối:

Mazspeed

Xe container
Cảm giác lái thật nó là cái gì thế bác giải thích hộ em cái! Có phải nó là "cảm giác đánh lái nhẹ hơn hẳn và nuột hơn" không ạ? :)) :)) :))

FordAT

Xe tăng
Đúng vậy cụ Mazspeed ah, em lái mới kinh nghiệm non nớt. Cụ hỏi thêm câu nữa em tịt luôn :D.

luxury235

Xe buýt
Khà khà hum qua e ôm cua ở " tốc độ " 12km/h ngon phết ^^ hehehe

yetnavis

Xe hơi
Buổi trưa các bác ra khu Mỹ ĐÌnh có vài cái vòng xuyến tròn mà ko có nhiều người qua lại đó. Ra đó lấy cảm giác cua mới thích. Chọn vòng cua hợp lý cứ thế mà dí ga đên khi nào ko chịu được nữa thì đỗ vào vệ đường lau mồ hôi :))

Porsche 911

Xe container
Họ bảo văn mình vợ người, bác phải khen Focus, Cerato mới đúng, đằng này, bác lại đi khen vợ mình :P
Em đi thử Kia Forte của Trường Hải của ông bạn, vừa xuống xe ông bạn đã nhanh nhẩu "Xe tôi đi sướng nhỉ". HẾT PHIM, no more comment!
Nói vậy thôi, chứ Fiesta khó có cơ hội lái thích hơn Focus được.

BMW_TN

Xe buýt
Bất cứ ai lên ngồi lái ford nói chung đều có chung 1 cảm giác lái khác lạ hơn so với xe nhật hay xe hàn (thường là tay lái đầm hơn cho cảm giác chính xác hơn). FFC hay FFi đều như vậy, E đã chạy thử FFi HB tay lái cũng khá đầm (có khi nặng bằng FC chứ cũng chẳng nhẹ hơn). Có điều giá bán của FFi HB e cho là hơi cao, với tầm tiền đó e cố thêm tý để lấy FFC HB chạy sướng hơn nhiều !

luxury235

Xe buýt
Mỗi người 1 gu thẩm mỹ bác ah, xe nào cũng OK hết!

Sonbh

Xe tăng
Cụ chủ thớt khen xe của mình là đúng rồi :)), nhưng chả khách quan tẹo nào, Fi được cái nhẹ nhàng gọn gàng tiết kiệm nhiên liệu thôi chứ nói về lái và đi xa, độ rộng rãi thì tuổi gì mà so với Focus và Cerato. Còn cảm giác lái thì cụ phải chạy Focus hàng ngày rồi hãy so với Fi, Fi cửa dưới đó cụ

Hai Quang

Xe tải
Ngu ý của em thì FFi không thể so với FFc về cảm giá lái được. FFc chắc chắn và vững tin hơn nhiều. Còn Forte hay Cera em chưa lái nên cũng ứ biết nó dư nào.

VietWagen

Xe buýt
Bác chủ thớt đã lói rùi mà, bác ấy tài mới nên "kết luận" vấn đề hơi nhanh và "mới" tí thôi!

FordAT

Xe tăng
Như em nói đây chỉ là cảm nhận chủ quan của bản thân em thôi, nhưng quả thực Cerato tay lái rất nặng nên với em khi quen đi Fi tay lái nhẹ . Cầm ông Cerato đi ko dc tự tin cho lắm
. Em mua Fi nên có lẽ ưu ái em ý hơn, cái gì cũng thấy hơn. Mỗi chủng loại xe lại phù hợp với sở thix của mỗi cá nhân khác nhau.
Nhưng với em tầm tiền này em mua Fi đến h này cảm thấy là khá hài lòng với 1 chiếc xe bình dân.

QuangTN

Xe buýt
Ngày nào em cũng ôm cua đường lên xuống cầu Vĩnh Tuy, mới vít 40km/h chứ chưa dám thả 50 như cụ :D. Cảm giác lái nhìn chung là tốt, nhưng chắc phải đi bọc da cho đỡ trơn, cầm volang nhựa ko được phê lắm :))

HamLong3.0V

Xe điện
Như em nói đây chỉ là cảm nhận chủ quan của bản thân em thôi, nhưng quả thực Cerato tay lái rất nặng nên với em khi quen đi Fi tay lái nhẹ . Cầm ông Cerato đi ko dc tự tin cho lắm
. Em mua Fi nên có lẽ ưu ái em ý hơn, cái gì cũng thấy hơn. Mỗi chủng loại xe lại phù hợp với sở thix của mỗi cá nhân khác nhau.
Nhưng với em tầm tiền này em mua Fi đến h này cảm thấy là khá hài lòng với 1 chiếc xe bình dân.
Hì hì, bác đang sướng nên em nghĩ tình cảm nó lấn át lý trí, chuyện này em thông cảm với bác. Nhà em có cả Focus lẫn Fiesta, em đi đều cả 2 con luôn ( giờ ít đi FFi rồi ) nên cảm nhận của em chắc chắn là chuẩn hơn bác vì bác chỉ đi thử Focus của bạn có chưa đến 1 ngày. Tay lái Fc đầm hơn FFi nhiều, xe rộng và chắc hơn, bốc hơn nhưng giật hơn FFi. Chạy đường quốc lộ FFi k0 có cửa so với Fc. Em sau 1 lần lôi FFi chạy HP nói thẳng luôn lần sau đi đường dài chạy bằng Fc cho sướng thân. Ah quên em nói nhỏ bác nghe nhá, bác Maz dị ứng với cụm từ "cảm giác lái đới", tránh đi cho đỡ xóc ruột :D Với lại em thấy có ít nhất hai bác fan cuồng đến mức tín đồ của Focus xuất hiện rồi đới, bác chủ thớt cẩn thận nát xác :))

Chỉnh sửa cuối:

zeromanvp

Xe tăng
Cụ mà lái xe em (Mong) thì chắc tưởng đang lái công nông. Nặng vãi chưởng :D

QuangTN

Xe buýt
Tay lái nhẹ đi nhàn nhất là những lúc cần uốn éo né ổ gà. Em toàn lái 1 tay, 1 tay sờ đùi....hoặc nhổ râu =))

nguyenducduy

Xe điện
Để so sánh một cái xe em nghĩ là phải các tay lái già và đi qua nhiều dòng xe, hoặc các cụ mà được gọi là chuyên gia ấy, chứ như em thì xe gì em đi cũng thấy OK,

fuxe

Xe container
"Hôm nay về quê, mượn xe ông bạn là Cerato và mượn ông em Focus 1.8AT"
Cụ cưỡi 1 lúc 2 vợ bạn luôn à :-? Em tưởng chỉ có thật thì mới thế :))

puremoon

Xe buýt
Khung gầm của Fiesta làm sao đỡ được Focus. Lái thì nhẹ hơn Focus thật nhưng mà độ chắc tay lái thì ko bằng đc. Cảm giác lái thì mỗi người mỗi xe.

Focus đi đường dài đỡ mệt hơn. Fiesta đi phố đỡ mệt hơn. :)) . Mỗi người một vẻ mười phân vẹn mười.

Em chúc mừng các bác đã mua Fiesta. Một lựa chọn em cho là cực kỳ sáng suốt. Tất nhiên ko nói các bác có nhiều thóc múc Audi hay Lét xụt mà lại đi cưỡi FIesta.