+ Trả lời
Trang 1 / 4 1 2 3 4 CuốiCuối
Kết quả: từ 1 đến 10 trong 39

Đề mục: Focus và lọc gió K&N

Mua xe ngày
    27-07-2006
    Động cơ OF
    52 mã lực

Mặc định Focus và lọc gió K&N

Hôm nay em lanh chanh tự ráp lọc gió KN mã số 2993 cho Focus 1.8AT , bác nào gắn rồi cho em hỏi vài vấn đề ạ:
    - Lọc gió này dài hơn lọc gió zin khoảng 1-2cm nên lúc lắp vào và gắn hộp vào thì phần đuôi em thấy lòi ra tí xíu như vậy có sao ko ạ?
    - Trước khi gắn KN vào thì tua máy idle của xe là khoảng 850rpm sau khi lắp vào thì tuột xuống 800 đúng luôn như vậy có sao ko ạ?

hic ngày mai em cần đi miền Tây đến chiều mới về, để lọc gió như vậy chạy có ổn ko ạ? vì em thấy gắn vào chắc và khớp, tuy chỉ hơi lòi tí xíu ở đuôi thôi.

Các bác cho em vài ý kiến, giờ em lại ko biết gắn lọc gió cũ vào lại như thế nào ạ?

Mua xe ngày
    04-06-2010
    Động cơ OF
    48 mã lực

Trích dẫn Hyoree viết Nghía cột cây số
    Hôm nay em lanh chanh tự ráp lọc gió KN mã số 2993 cho Focus 1.8AT , bác nào gắn rồi cho em hỏi vài vấn đề ạ:
    - Lọc gió này dài hơn lọc gió zin khoảng 1-2cm nên lúc lắp vào và gắn hộp vào thì phần đuôi em thấy lòi ra tí xíu như vậy có sao ko ạ?
    - Trước khi gắn KN vào thì tua máy idle của xe là khoảng 850rpm sau khi lắp vào thì tuột xuống 800 đúng luôn như vậy có sao ko ạ?

hic ngày mai em cần đi miền Tây đến chiều mới về, để lọc gió như vậy chạy có ổn ko ạ? vì em thấy gắn vào chắc và khớp, tuy chỉ hơi lòi tí xíu ở đuôi thôi.

Các bác cho em vài ý kiến, giờ em lại ko biết gắn lọc gió cũ vào lại như thế nào ạ?
    Vòng tua tụt xuống là ngon đới, tk được xăng là chắc chắn, bác chạy thử xem có bốc hơn nhiều không, chắc tăng thêm được vài mã.
    Giá rổ thế nào, làm vài cái ảnh lên đi bác. Hôm nọ định đặt bác PhongSG dưng bác ấy bảo phải đo cái lọc zin dưng ngại và hay quên nên chưa đo được.
    "Vì dân" chỉ là gói bột giặt :I

Mua xe ngày
    27-07-2006
    Động cơ OF
    52 mã lực

Để mai em chụp thử cho các bác xem. Tóm lại điều em thắc mắc là nó ko có khớp mà là hơi hở tí xíu ở phía đuôi do cái K&N này hơi dài so với stock, em mua của bác PhongSG luôn, mã là KN2993 đó bác. Mai em mới chạy thử xem có bốc hơn ko rồi report các bác biết.

Mua xe ngày
    04-06-2010
    Động cơ OF
    48 mã lực

Trích dẫn luklak viết Nghía cột cây số
    Vòng tua tụt xuống là ngon đới, tk được xăng là chắc chắn, bác chạy thử xem có bốc hơn nhiều không, chắc tăng thêm được vài mã.
    Giá rổ thế nào, làm vài cái ảnh lên đi bác. Hôm nọ định đặt bác PhongSG dưng bác ấy bảo phải đo cái lọc zin dưng ngại và hay quên nên chưa đo được.
    Vậy khả năng là chưa đúng loại rồi , thảo nào bác Phong cứ dặn e phải đo trước. Bác trong SG thì tốt nhất mang xe qua xem cái nào vừa thì dùng.
    Nghiên cứu món này hay đấy bác, mai nhớ pót ảnh nha bác.
    "Vì dân" chỉ là gói bột giặt :I

Mua xe ngày
    27-07-2006
    Động cơ OF
    52 mã lực

e check đúng mã 2993, bác Phong vào hãng mua cái lọc zin và đem ra so sánh thì đúng là loại đó, chỉ có điều ko hiểu cái phần cao su ở phía trên nó nhiều quá hay sao đó hoặc em lắp ko khéo, ko biết cái airbox ko kín như vậy có bị sao k nữa.? em đang lo quá đây. Vào hãng không biết nó có chịu gắn lọc gió ngoài cho mình ko nữa?

Mua xe ngày
    29-08-2009
    Thường ở
    Thủ Lệ ZOooo
    Động cơ OF
    40 mã lực

e check đúng mã 2993, bác Phong vào hãng mua cái lọc zin và đem ra so sánh thì đúng là loại đó, chỉ có điều ko hiểu cái phần cao su ở phía trên nó nhiều quá hay sao đó hoặc em lắp ko khéo, ko biết cái airbox ko kín như vậy có bị sao k nữa.? em đang lo quá đây. Vào hãng không biết nó có chịu gắn lọc gió ngoài cho mình ko nữa?
    Cái airbox nó hở mà cụ?
    If you tell the truth, you don't have to remember anything.

Mua xe ngày
    29-08-2009
    Thường ở
    Thủ Lệ ZOooo
    Động cơ OF
    40 mã lực

- Trước khi gắn KN vào thì tua máy idle của xe là khoảng 850rpm sau khi lắp vào thì tuột xuống 800 đúng luôn như vậy có sa

Cụ cho e xin số cụ PhongSg với. E cũng đú với ạ.

Mua xe ngày
    06-07-2009
    Thường ở
    Đầu tuần chỗ này, cuối tuần chỗ khác
    Động cơ OF
    45 mã lực

E cũng quan tâm đến cái lọc gió này, cụ nào lắp rồi post lên cho a e cùng biết với.
    Cần phải nghi ngờ tất cả cụ Chưa đăng ký ạ !

Mua xe ngày
    20-01-2010
    Động cơ OF
    49 mã lực

@ cụ chủ thớt , có phải lọc gió của cụ giống thế này ko :

Nếu đúng của KN xịn thì rất ổn đấy cụ, tăng được từ 3-5 Hp ở vòng tua máy 4300 v/phút
    http://www.knfilters.com/search/prod...x?Prod=57-0595
    Sonbh đã sửa : 06-10-2011 lúc 10:38

Mua xe ngày
    29-08-2009
    Thường ở
    Thủ Lệ ZOooo
    Động cơ OF
    40 mã lực

Cái này cụ Sơn BJ ơi :

Lắp đc cho cả xe cụ và xe em đấy.

http://www.knfilters.com/search/prod...px?Prod=E-2993

+ Trả lời
Trang 1 / 4 1 2 3 4 CuốiCuối