+ Trả lời
Kết quả: từ 1 đến 10 trong 10

Đề mục: Hỏi đường đi Lai châu Điện biên

Mua xe ngày
    13-09-2011
    Động cơ OF
    21 mã lực

Mặc định Hỏi đường đi Lai châu Điện biên

Nhà cháu định mai đi Lai châu, Điện biên chơi đi bằng Pajero. Cháu định đi như thế này không biết như vậy có hợp lý không các cụ tư vấn giúp cháu với ạ:

Day 1: Hà nội --> Hòa Lạc --> Sơn Tây ---> Nghĩa lộ ---> Lai châu nghỉ đêm ở Lai châu. Cung này cháu tra Google thì thấy tầm 400KM cháu dư chạy khoảng 11 tiếng được không ạ?
    Day2: Lai châu -- Điện biên : theo Google tầm 200km theo đường 12, Các cụ cho cháu hỏi cung này đi hết khoảng bao nhiêu tiếng với ạ???
    Day3: Điện Biên --HN, cháu đi 1 lần rồi hết khoảng 1 ngày

Nhà cháu xin cảm ơn và mong các cụ nhiệt tình chỉ giúp ạ

Mua xe ngày
    13-09-2011
    Động cơ OF
    21 mã lực

Không có thông tin trợ giúp của các cụ chắc đường xá OK, quyết đi 1 chuyến -, cháu xin report tình hình đường xá để các cụ tham khảo thêm
    + Day 1: Ha nội - Điện Biên: theo QL6 470km, từ Hà nội 7h đến Điện biên 6h chiêu cung này đường cực ngon, đèo Pha din mới làm lại đi nhanh hơn rất nhiều
    + Day 2: Điện Biên - Mừơng Lay -- Tx. Lai châu -- Sapa : Theo đường 12 & 4D, 280km, 9h30 từ điện biên đến Sapa 6h chiều ăn trưa ở Mường Lay. Đoạn Điện biên Mường Lay: khoảng 100km đường ngon chạy hết 2 tiếng. Mường lay -- Phong thổ khoảng 50km có 1 điểm đang làm đường chỉ cho thông xe vào 1 số giờ nhất định, còn lại cung này đẹp xe chạy vô tư. Phong thổ Tx. Lai châu, đoạn này khó đi mặt đường xấu đặc biệt là đoạn qua rừng quốc gia Hoàng liên. Từ Tx. Lai châu đi sapa cũng có 1 số đoạn đang làm đường đi sóc, mặt đường xấu nhưng bù lại phong cảnh đẻo O qui hồ thì tuyệt đẹp.
    + Day 3 : Sapa Hà nôi: 430km theo đường 32 qua Nghĩa Lộ, cầu Trung Hà về. 7h30 từ Sapa về đến nhà 9h đêm, đường 32 nhiều đoạn mặt đường xấu, đặc biệt là qua đèo Khau phạ sương mù dày đặc, đường 32 này đi xa và vất vả hơn rất nhiều về Hà nội qua Đoan Hùng Việt trì. Phong cảnh ruộng bậc thang thì tuyệt vời.

Cháu xin hết

Mua xe ngày
    13-11-2007
    Thường ở
    Nơi bon chen guốc giày xe pháo
    Động cơ OF
    56 mã lực

Cháu vừa đi Hòa Bình - Mộc Châu - Sơn La - Điện Biên định sang Lai Châu thì thấy bẩu đường xấu lắm, sạt lở nhiều đoạn nên cháu quay về . Cụ đi trên đấy xxx nó hay bắt đè vạch, nó bắt là biên bản chứ ko tiền ngay dc ( Cháu hóng thế ). Chúc Cụ lên đường vui vẻ, nhớ nghỉ ở KS Mường Thanh nhé
    www.thietbiykhoa.vn

Mua xe ngày
    01-04-2010
    Động cơ OF
    142 mã lực

KS Mường Thanh trên ĐBP phòng ốc đẹp đẽ, sạch sẽ. Mỗi cái tội NV thì xấu quá
    Ra đường đi từ tốn sẽ không thốn vì bị đâm . Cụ Chưa đăng ký có công nhận như vậy ko ợ?

Mua xe ngày
    06-06-2008
    Thường ở
    Trên núi
    Động cơ OF
    45 mã lực

Lai Châu - Điện Biên đường đang nâng cấp nên hơi xấu tí, chạy mất khoảng 6h cụ ạ. Cụ ''baoanhjsc'' đợt trước không dám đi cung này vì cụ chạy Cam, cụ chủ thớt chạy Paj thì có gì mà lo. Đến ĐB nhớ PM em nhé cụ

Mua xe ngày
    18-10-2011
    Động cơ OF
    26 mã lực

cụ chủ thớt có thể mô tả kỹ hơn đoạn ngày 3: từ sapa - hà nội, bằng đường 32 qua nghĩa lộ, 430km cho e được ko??? e đang định từ HN đi sapa bằng còn đường này, e tính sẽ ngủ qua đêm dừng chân giữa đường vì e thích kiểu đi túc tắc, dư thời gian mà, thì nên ngủ ở đâu trên đường 32 này, thanks cụ nhiều

Mua xe ngày
    19-06-2006
    Động cơ OF
    53 mã lực

Trích dẫn nem_da_giau_tay viết Nghía cột cây số
    cụ chủ thớt có thể mô tả kỹ hơn đoạn ngày 3: từ sapa - hà nội, bằng đường 32 qua nghĩa lộ, 430km cho e được ko??? e đang định từ HN đi sapa bằng còn đường này, e tính sẽ ngủ qua đêm dừng chân giữa đường vì e thích kiểu đi túc tắc, dư thời gian mà, thì nên ngủ ở đâu trên đường 32 này, thanks cụ nhiều
    Dọc đường này Bác có thể ngủ ở Tú Lệ, Mù Cang Chải, Than Uyên, Tân uyên đều được cả.
    HRC - Hanoi Racing Club

Mua xe ngày
    10-05-2011
    Động cơ OF
    22 mã lực

LẠi Châu Điện Biên đi đúng là nhớ đời. Năm ngoái e đi mà phải xuống xe lấy đá chèn đó kinh vãi. 2 bên thì cứ vách đá bờ suối đá thì toàn củ to bằng ngôi nhà có thể đổ xuống bất cứ lúc nào

Mua xe ngày
    14-01-2009
    Động cơ OF
    22925 mã lực

Điện biên - lai châu giờ đường ngon chưa các cụ

Mua xe ngày
    16-03-2011
    Thường ở
    Hà nội
    Động cơ OF
    32 mã lực

Nghe các cụ đi mà thèm. Em phải cố sang năm làm chuyến TB chơi xuân vậy