độ bền của xe nissan

xedapdien89

Xe hơi
Các cụ đi nissan cho e hỏi tí ạ. Nếu dựa trên cái độ bền của toyota làm chuẩn thì xe nissan bằng dc mấy phần ạ. E cảm ơn trc ạ. Vodka đổ sẵn đây rồi

Xecutkit2008

Xe điện
có 10 phần thì ít nhất cũng được 11 phần cụ ợ.

tom_nongdan

Xe tải
Cả Toy và Nissan đều là Nhật.
Ở Nhật Nissan là số 1, hơn Toy và Honda.
Ở VN xe Nis đại lão vẫn chạy đầy.

--> Nếu Toy là 10 thì Nissan là 15.

soicodon005

Xe hơi
Website
vietthai4x4.vn
Nissan là tiên phong của nền công nghiệp Phát xít. Đố các Cụ biết : 1933 Nissan khai sinh, thì 4 năm sau thằng Auto nào khai sinh sau nó ở Phát Xít và thằng Auto này xin kỹ sư thiết kế 4 bánh ở đâu??????/:)

xedapdien89

Xe hơi
nissan là tiên phong của nền công nghiệp phát xít. đố các cụ biết : 1933 nissan khai sinh, thì 4 năm sau thằng auto nào khai sinh sau nó ở phát xít và thằng auto này xin kỹ sư thiết kế 4 bánh ở đâu??????/:)
bẩm cụ, thế là thằng nào ạ? Cụ cứ úp mở thế,e kiến thức nông cạn chả hiểu j ạ

xedapdien89

Xe hơi
cả toy và nissan đều là nhật.
ở nhật nissan là số 1, hơn toy và honda.
ở vn xe nis đại lão vẫn chạy đầy.

--> nếu toy là 10 thì nissan là 15.
bẩm cụ, thế cái cho e hỏi tại sao cái th toy bên mình nó lại dc chuộng thế ạ, mà nhiều người còn bảo nó là thương hiệu hơn nissan nhiều ạ

tqt77

Xe điện
em chả biết, nhưng vừa mới có 1 chú ở mẽo được thưởng vì chạy cái HD tới 1,6tr km mà máy móc vẫn nguyên bản kìa. Vạy HD, Nis và Toy ai hơn ai nhỉ?

Loidaveco

Xe tải
bẩm cụ, thế cái cho e hỏi tại sao cái th toy bên mình nó lại dc chuộng thế ạ, mà nhiều người còn bảo nó là thương hiệu hơn nissan nhiều ạ
Dân mình chuộng thương hiệu cụ à, với lại từ trước khi mua toy đến lúc bán đi sẽ giữ giá hơn. còn mọi cái thì em nghĩ toy thua Nissan nêu so sanh ở cùng hangj tiền
cả về option và máy móc.

hdx

Xe điện
Toy là "vô địch" ở Việt Nam thôi, còn em thì vẫn đánh giá Nissan cao hơn Toy.

HVB

Xe tăng
ở VN Toy đc chuộng vì đồ đạc rẻ hơn các đồ khác, giống như mua đồ của Dream và đồ Win hồi xưa ấy. Cùng cái vành như vành Dream rẻ = 4 lần vành xe Win. Do vậy được cho là lành, có gì thay dễ như đi xe Dream vậy.
đồ của Toy hiện nay chủ yếu phụ tùng sản xuất trong nước hoặc nhập khẩu qua đường tiểu ngạch từ Trung Quốc nên rất rẻ. Theo công bố của Toy Việt Nam trên website thì các xe Toy sản xuất tại Việt Nam được nội địa hóa 37% tính theo số chi tiết. Cái máy có 1 con ốc cũng là 1 chi tiết, cả miếng tôn to đùng cũng là 1 chi tiết nên 37% nội địa chắc làm đủ cả trừ cái máy của Nhật. Vậy nên xe Toy đc cho là lành ạ.

Thêm nữa, sơn vá chẳng hạn. Trc em đi Civic, và ông anh trai đi Altis nên em biết. Tiêu chuẩn của Honda và Toy là một ví dụ về sự khác nhau của chất lượng và giá thành. 1 vết xước ở cản sẽ được Honda giũa sạch sơn cũ để sơn hết cả cái cản đó bằng sơn mới nhằm đồng màu, và tgian sơn -> đợi khô -> đánh bóng khá lâu, vài ngày. Còn Toy thì chỉ sơn dặm, sơn đúng chỗ bị xước -> sau này sẽ bị lệch màu, chỗ lân cận sơn cũ và mới sẽ bị mất bóng. Chưa kể Toy làm rất nhanh, hôm trước -> hôm sau lấy đc xe ra luôn -> chất lượng sơn kém. Tuy nhiên cách làm của Toy rẻ được 1/3 giá thành so với Honda.

vậy nên, ở VN Toy đc chuộng vì giá thành bảo trì rẻ!

Chỉnh sửa cuối:

tom_nongdan

Xe tải
Câu ở trên là hỏi độ bền. Còn câu này là câu hỏi về thương hiệu. Hai cái khác nhau.

Để có thương hiệu tốt thì mkting nhiều --> chi phí nhiều --> chi phí này bổ vào đầu xe áp cho người tiêu dùng --> giá sẽ tăng lên (ở VN là tình trạng xe toy vs. nissan. Cùng giá tiền nhưng Nissan ngon & nhiều option hơn).
Người ta tổng kết sản phẩm có lợi ích/ chi phí tốt nhất ko phải là sản phẩm có thương hiệu số 1, mà là sản phẩm của thương hiệu nằm trong top 5 hoặc top 10.

r0m30

Xe máy
Ri em đoán là em Cam đó cụ. Theo ngu ý của em, Toy có nhiều dòng xe với nhiều mức giá phù hợp với túi tiền của người Việt mình hơn. Với cả đồ đạc phụ kiện cũng rẻ hơn so với Nít nên việc thay thế, sửa chữa cũng dễ dàng hơn. Còn so về độ bền thì em nghĩ Nít hơn Toy cụ ạ. Với cả đi xe Nít mng đánh giá tốt, ít hỏng hóc. Có chăng em thấy là hay bị rộp taplô với cả phụ tùng giá hơi cao:D

soicodon005

Xe hơi
Website
vietthai4x4.vn
à !!! Em lại đoán ra rồi các cụ ạ !!! ri=GM=General Moto ???

toipham

Đi bộ
bác nói về sơn e có ý kiến không đồng ý lắm vì sơn là tùy thuộc vào hãng sửa chữa chứ đâu thể nói trầy chút xíu là sơn hết được. Nếu bác nhiều tiền thì bác kêu người ta làm như bác được nếu bác làm bảo hiểm hay ít tiền thì chỉ làm sơn nửa cái hoặc ít hơn. Quan trọng là hãng sửa chữa tốt không
ở VN Toy đc chuộng vì đồ đạc rẻ hơn các đồ khác, giống như mua đồ của Dream và đồ Win hồi xưa ấy. Cùng cái vành như vành Dream rẻ = 4 lần vành xe Win. Do vậy được cho là lành, có gì thay dễ như đi xe Dream vậy.
đồ của Toy hiện nay chủ yếu phụ tùng sản xuất trong nước hoặc nhập khẩu qua đường tiểu ngạch từ Trung Quốc nên rất rẻ. Theo công bố của Toy Việt Nam trên website thì các xe Toy sản xuất tại Việt Nam được nội địa hóa 37% tính theo số chi tiết. Cái máy có 1 con ốc cũng là 1 chi tiết, cả miếng tôn to đùng cũng là 1 chi tiết nên 37% nội địa chắc làm đủ cả trừ cái máy của Nhật. Vậy nên xe Toy đc cho là lành ạ.

Thêm nữa, sơn vá chẳng hạn. Trc em đi Civic, và ông anh trai đi Altis nên em biết. Tiêu chuẩn của Honda và Toy là một ví dụ về sự khác nhau của chất lượng và giá thành. 1 vết xước ở cản sẽ được Honda giũa sạch sơn cũ để sơn hết cả cái cản đó bằng sơn mới nhằm đồng màu, và tgian sơn -> đợi khô -> đánh bóng khá lâu, vài ngày. Còn Toy thì chỉ sơn dặm, sơn đúng chỗ bị xước -> sau này sẽ bị lệch màu, chỗ lân cận sơn cũ và mới sẽ bị mất bóng. Chưa kể Toy làm rất nhanh, hôm trước -> hôm sau lấy đc xe ra luôn -> chất lượng sơn kém. Tuy nhiên cách làm của Toy rẻ được 1/3 giá thành so với Honda.

vậy nên, ở VN Toy đc chuộng vì giá thành bảo trì rẻ!

newbieppc

Xe hơi
Mọi sự so sánh đều khập khiễng!
Theo mình biết cả Toyota lẫn Nissan (cũng như Honda) đều có điểm mạnh là độ bền và máy ít hao xăng. Đây cũng là đặc tính của các dòng xe của Nhật. Và mỗi hãng cũng có một vài dòng xe thành công của hãng (không phải ngẫu nhiên mà Camry nhiều năm liền đứng đầu sedan tầm trung tại Mỹ hay người Việt Nam chuộng Toyota nhiều).
Về độ bền của Nissan: ông sếp mình người Mỹ kể là ổng được ba ổng 'chuyển giao' cho chiếc Nissan, giờ ổng đi làm nước ngoài, 'chuyển giao' tiếp lại cho con trai ổng. Giờ xe vẫn đang chạy tốt ;)). Sếp mình năm nay 64 tuổi :) vậy có thể suy ra cái xe Nissan 'ba đời' nhà ổng chạy được bao nhiêu năm rồi :)

nissanglobal

Xe hơi
Website
vatgia.com
Theo em thấy thì ở Nhật bản Nissan vẫn giữ vị trí số 1, toy thì vẫn đứng sau, mỗi tội ở vn mình chuộng thương hiệu toy hơn, biết phải làm sao?:(

Duong_Anh

Xe buýt
em thấy chất lượng Nis và Toy cũng ngang ngang nhau thôi, nhưng độ phổ biến trên toàn TG thì Toy vẫn nhỉnh hơn