+ Trả lời
Trang 1 / 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả: từ 1 đến 10 trong 19

Đề mục: Nợ thế nào thì bị khép vào hình sự?

Mua xe ngày
    08-05-2009
    Động cơ OF
    46 mã lực

Mặc định Nợ thế nào thì bị khép vào hình sự?

Mấy ngài nợ tiền hàng trăm tỉ vẫn ung dung ngồi ở nhà. Các chủ nợ thì suốt ngày cơm nước ở ngoài đường sợ ngài nợ trốn đi mất. Mà chủ nợ cũng không được vào nhà ngài nợ đâu nhé, chỉ dám đi nhẹ. nói khẽ cười duyên ở ngòai đường thôi không lại CA bị nhắc nhở tội gây rối trật tự công cộng. Chả hiểu sao ngài nợ ko bị pháp luật đụng đến nhỉ?
    Không ký nữa!

Mua xe ngày
    22-12-2009
    Thường ở
    Ngoài đường nhiều hơn ở nhà
    Động cơ OF
    69 mã lực

Hôm nọ anh Quick stick có lên TV nói rồi đấy cụ ơi. Nếu nợ mà có dấu hiệu lừa đảo ( cầm cố or bán cùng mộ tài sản cho nhiều người, bỏ trốn..) thì mới xem xét khởi tố hình sự ạ. Còn nếu nợ do thua lỗ, phá sản.... thì chỉ là dân sự thôi.
    Hình như OF cũng chuẩn bị vỡ nợ hay sao mà dạo này nhiều cụ hỏi vấn đề này thế. Hôm trước vừa có cụ định bùng thẻ credit xong bây giờ lại đến cụ này....
    Mời cụ nào ở Linh đàm vào khudothilinhdam.com cho vui

Mua xe ngày
    13-12-2008
    Thường ở
    Trỏng
    Động cơ OF
    377 mã lực

Em không lừa đảo hoặc bác không chứng minh được em lừa đảo thì em chả tội gì.
    Còn em có phương án xúc được tiền - dù là hoang tưởng đến đâu,bác bị thuyết phục mà bác đầu tư cho em thì bác cũng phải chịu trách nhiệm chứ.Thế lúc em tán bác bác mơ về nơi xa lắm thì bác có nghĩ đến chuyện thua lỗ không.
    Đã trót vướng mắc vào nhau rồi thì bây giờ bác phải hết sức quan tâm ủng hộ để em còn gỡ cho bác -và cả cho em nữa chứ!Phỏng ạ.

Đấy là con nợ nó nói thế!
    Em đooán thế.
    Giời ạ!

Mua xe ngày
    08-05-2009
    Động cơ OF
    46 mã lực

hì! can bản thấy mấy ông chủ nợ toàn mấy cụ tranh ảnh dán khắp người cứ phải lang thang đầu đường xó chợ gần nhà em nên em cũng thấy ngại ngại. KHông bắt luôn ngài nợ đi cho nó yên địa phương. Mà xóm em là xóm văn hóa đấy nhá.
    Leopon đã sửa : 31-10-2011 lúc 17:31
    Không ký nữa!

Mua xe ngày
    08-05-2009
    Động cơ OF
    46 mã lực

Trích dẫn XPQ viết Nghía cột cây số
    Em không lừa đảo hoặc bác không chứng minh được em lừa đảo thì em chả tội gì.
    Còn em có phương án xúc được tiền - dù là hoang tưởng đến đâu,bác bị thuyết phục mà bác đầu tư cho em thì bác cũng phải chịu trách nhiệm chứ.Thế lúc em tán bác bác mơ về nơi xa lắm thì bác có nghĩ đến chuyện thua lỗ không.
    Đã trót vướng mắc vào nhau rồi thì bây giờ bác phải hết sức quan tâm ủng hộ để em còn gỡ cho bác -và cả cho em nữa chứ!Phỏng ạ.

Đấy là con nợ nó nói thế!
    Em đooán thế.
    Vay nợ mà đến ngày không trả được thì không phải tội lừa đảo à? Thế thì có cụ nào cho em vay tiền không nhỉ? em đang cần đầu tư vao công ty sổ xố gia đình
    Không ký nữa!

Mua xe ngày
    22-05-2011
    Thường ở
    tô ngọc vân
    Động cơ OF
    46 mã lực

có 2 tội danh chính là tội lừa đảo chiếm đoạt tài sản và tội lạm dụng tín nhiệm chiếm đoạt tài sản liên quan đến kiểu của cụ chủ nói
    vấn đề là mấy con nợ nó ko bỏ trốn cụ ợ, chỉ cần nó trốn thì chắc chắn là khởi tố vụ án được, sau đó là tiếp tục điều tra theo tt Tố tụng thôi
    trong 1 số t/h nếu cụ / cqdt c/m được con nợ sử dụng sai mục đích số tiền vay của cụ thì cũng có thể xử lý HS được
    còn về thời hạn vay thì ko quyết định nhưng cũng là yếu tố để xem xét, có liên quan đến hành vi bỏ trốn khỏi nơi cư trú hoặc ko, nếu đến hạn mà con nợ bỏ trốn thì xong, nhưng nó cứ ở nhà rồi bảo em kd thua lỗ, giờ chưa có tiền để trả, bác cho em khất thời gian xxx em sẽ trả, vậy chỉ là tt dân sự thôi
    hiện có mấy t/h như vậy đang diễn ra rồi, phức tạp lắm.

Mua xe ngày
    06-12-2010
    Thường ở
    Loanh quanh các Dự án xây dựng ở Hà Lội...
    Động cơ OF
    42 mã lực

Thì tại chủ nợ ko kiện con nợ nên đâm ra mới thế hay sao ấy !
    Vượt lên chính mình nhé Chưa đăng ký Dù có thế nào cũng không được chùn bước !!!

Mua xe ngày
    29-10-2007
    Thường ở
    SorTuc - GĐ Hội.
    Động cơ OF
    98 mã lực

Ko trốn nợ thì vô tư
    Phó thường dân ko phải ký.

Mua xe ngày
    08-05-2009
    Động cơ OF
    46 mã lực

Thế thì thật là bất công nhỉ. Chả nhẽ pháp luật bảo vệ cho những người vay nợ mà không trả sao?
    Không ký nữa!

Mua xe ngày
    14-06-2009
    Thường ở
    Định Công - Hoàng Mai
    Động cơ OF
    208 mã lực

Bây giờ chủ Nợ phải đi lạy con nợ để lấy lại xèng đới

Đưa ra pháp luật thì coi như mất trắng nhé, đi tù vài niên lại ra vay nợ tiếp
    Tôi sẽ chống lại mọi sự đe dọa bất kể người đó là ai

+ Trả lời
Trang 1 / 2 1 2 CuốiCuối