Dầu nhớt giả lại tiếp tục hoành hành - Hàng y như thật !

mnih2000

Xe buýt
Hàng trăm chai dầu nhớt giả

Kiểm định 312 chai dầu nhớt tịch thu trên xe tải hồi cuối tháng 10, chiều nay Đội quản lý thị trường số 1 Chi cục quản lý thị trường Quảng Ngãi cho biết tất cả đều là hàng giả.

Số hàng này giả nhãn hiệu Castrol Power 1, Yahmalube 4T và Honda 4T, bị Đội quản lý thị trường số 1 phát hiện trên ôtô tải do tài xế Lê Hữu Phi điều khiển. Lái xe không xuất trình được hóa đơn, hàng hóa không rõ xuất xứ, nơi sản xuất.

Cán bộ Đội Quản lý thị trường số 1, Chi cục Quản lý thị trường Quảng Ngãi đang kiểm kê lô dầu nhớt đã được kiểm định là giả. Ảnh: Trí Tín

Chi cục Quản lý thị trường Quảng Ngãi đã gửi mẫu đi kiểm nghiệm. Kết quả cho thấy toàn bộ lô hàng là nhớt giả, không phải sản phẩm chính hãng. Theo đó, vỏ bề ngoài như nhãn hiệu, bình, nắp không đúng chuẩn, mùi dầu nguyên liệu khác với dầu chuẩn...

Tài xế Phi khai nhận, số hàng này từ một người không rõ tên ở TP Đà Nẵng nhờ ông vận chuyển vào Quảng Ngãi để giao cho một đại lý kinh doanh tại thị trấn Châu Ổ, huyện Bình Sơn.

Dầu nhớt giả đang tạm giữ ở Đội Quản lý thị trường số 1. Ảnh: Trí Tín
Trao đổi với VnExpress.net chiều nay, ông Ngô Tấn Ảnh, Đội trưởng Đội Quản lý thị trường số 1, Chi cục Quản lý thị trường Quảng Ngãi cho biết, tài xế không chứng minh được rõ nguồn gốc, xuất xứ hàng hóa nên phải chịu trách nhiệm về lô hàng này.

Quản lý thị trường đang đề xuất xử phạt hành chính 10 triệu đồng đối với ông Phi và tiêu hủy toàn bộ lô hàng.

Từ đầu năm đến nay, Đội Quản lý thị trường số 1 từng phát hiện, tịch thu hơn 600 kg bột ngọt giả.

namcaothu

Xe buýt
Thời buổi này thật thật giả giả, khó lường thật đấy. Up để anh em cập nhật nèo

hailonghk

Xe buýt
Bác Mr Oil dạo này thấy cạnh tranh nhiều quá nên cảnh cáo ae đây mà, tuy nhiên giá của bên bác dạo này cao quá thể, so với Vietlube đã 1 trời 1 vực rồi :))

namcaothu

Xe buýt
Bác Mr Oil dạo này thấy cạnh tranh nhiều quá nên cảnh cáo ae đây mà, tuy nhiên giá của bên bác dạo này cao quá thể, so với Vietlube đã 1 trời 1 vực rồi :))
Đồng tình với bác, em tham khảo thấy giá cao hơn những chỗ khác. Đành rằng hàng giả nhiều nhưng giá cả chỗ bác cứ như hiện nay thì khó mà cạnh tranh lắm. lời khuyên chân tình không chém, không quăng gạch đá lung tung đâu nhé @@

babymilo1210

Xe tải
cạch mặt Honda 4T, Yamaha Lube và Castrol Power 1 ra là khỏi dính hàng giả =)) cả 3 loại dầu này dù có là hàng thật thì dùng vẫn cứ thấy máy ỳ thà hok dùng còn hơn >:)

namcaothu

Xe buýt
cạch mặt Honda 4T, Yamaha Lube và Castrol Power 1 ra là khỏi dính hàng giả =)) cả 3 loại dầu này dù có là hàng thật thì dùng vẫn cứ thấy máy ỳ thà hok dùng còn hơn >:)
Chỉ những ai cập nhật thông tin thì bít thôi, đại đa số người dân khi rửa xe thường thay dầu tại chỗ luôn, em ngó thấy hầu như là cát sờ trôn @@

vietnguyengalus

Xe máy
đổ phải mấy chai dầu đểu này chạy một lúc là thành nước lã hết. hôm trước em ngu dại đổ chai castrol 1 ở chỗ rửa xe ven đường, chạy đc từ gia lâm qua từ liêm thấy máy gằn quá xả ra như nước lã, đen xì.khiếp luôn

namcaothu

Xe buýt
đổ phải mấy chai dầu đểu này chạy một lúc là thành nước lã hết. hôm trước em ngu dại đổ chai castrol 1 ở chỗ rửa xe ven đường, chạy đc từ gia lâm qua từ liêm thấy máy gằn quá xả ra như nước lã, đen xì.khiếp luôn
ha ha chia bùn bác,chỗ rửa xe chỉ để rửa thôi,thay dầu thì nên mua ngoài (chỗ uy tín) rồi ra hàng thay thôi.

tunghn

Xe hơi
Chọn mấy chỗ rửa xe uy tín có bán nhớt chính hãng là được mà. Quan trọng là chỗ uy tín, là đại lý chính hãng. Rửa xe hay không rửa xe không quan trọng

Kal

Xe hơi
e mới đổ 1 chai castrol từ chủ nhật tuần trước.mấy hôm đầu đi bt mấy hôm sau máy đi gằn dã man. :-s .đùng 1 cái sáng nay đi thì máy cứ giật giật như ngựa hí ấy.đi ra quán thì nó bảo hỏng nồi gì gì đấy sửa hết 360k. nó còn bảo dầu e thay là dầu đểu lại phải đổi lại chai honda 90k. ôi vừa sáng ra đã mất đống tiền. ko biết có phải do chai dầu đểu ko nữa :((

bravochan

Xe buýt
Bác Mr.Oil nên giảm giá để ae còn qua ủng hộ.

SPL

Xe container
Cứ đến hẹn là vào gara uy tín mà thay, ai bảo thay chỗ rửa xe làm gì để nó lừa.

Anh_UK

Xe tăng
Cụ oil vào trả lời cái nhỉ, cụ cảnh báo mà không thấy cụ đâu và vào cm cùng mọi người

Thời buổi này thật thật giả giả, khó lường thật đấy. Up để anh em cập nhật nèo
Em chẳng cần nhìn ảnh, em chỉ cần nhìn chữ là biết. Chữ viết không rõ ràng, không đúng chính tả.
Nhà em bán, thay dầu thì có 3 trường hợp thế này:
-Khách Honda vào hỏi có dầu Honda không?. Khách Yamaha vào cũng hỏi như vậy. Em bảo là 2 loại dầu ấy nhiều hàng giả lắm, nhà cháu không bán vì hàng thật bán đắt, các bác thay rẻ hơn thì nhà em mất khách. (Dân Việt thấy rẻ là thích)
-Khách vào bảo thay cho chai dầu loại tốt. Em mang Shell và Total (chỉ có hai loại này là rất rất ít có hàng giả, riêng Shell thì 99.99% là hàng thật)
-Khách (là thợ sửa xe đi mua dầu về thay cho người khác) thì muốn lãi cao nên vào nhà em bảo: Để cho 10 chai dầu rẻ thôi. Mà nhà em toán bán hàng 65-70k/chai (giá mang về, không tính công thay, thay thì thêm 5-10k nữa, tùy xe). chính vì giá đắt như vậy nên thợ cũng không lấy. Thế là không bán được hàng. Thời gian sau nhà em phải buôn hàng rẻ (như Topic này) và không dễ để nhận ra hàng thật-giả đâu các bác ạ. Lúc đầu em nhìn Logo ở nhãn mác: không khác gì. Nhìn Logo ở vỏ chai: Không khác gì. Và khi đọc những từ ghi trong đó thì rất dễ phát hiện.
Nhà em không thay cho khách hàng giả-kém chất lượng bao giờ (Uy tín 19 năm rồi, truyền từ đời cha sang đời con). Và vì người thợ không ý thức tốt sẽ làm mọi thứ đảo lộn. Vài lời chia sẻ cùng anh em.

Sharkzone

Xe hơi
Công nhận giá cả bác Mr. Oil cao thật. Em mua cũng nhiều hàng bên bác rồi nhưng đến giờ phải xem lại vì dịch vụ bên bác cũng ko có gì đặc biệt, giá lại chát hơn chỗ khác. Chân thành góp ý.

quinxi

Xe hơi
cứ lấy lí do là hãng tăng, trong khi 300V FL 10W-40 Vietlube bán 355.000/1l, bên MrOil lại bán 430.000/1l, hay Shell Ultra trên Muare có bác bán 270.000/1L, giá MrOil là 360.000/1L... vậy là sao nhỉ ? :D

Chỉnh sửa cuối:

xherox

Xe điện
Giờ nhiều cụ bán dầu nhớt quá,cũng sợ chả biết dầu nào là dầu bác nào là xịn,dầu bác nào là fake.Mua cái xe về ,vớ phải dầu giả khác gì ném tiền đi cho nhanh,mà cũng chẳng biết dầu bán đắt có phải dầu xịn ko,dầu bán rẻ có đểu ko.