Chức năng Check In của Facebook

Kawai

Xe hơi
Website
www.ilovecoco.vn
Em thấy dân tình đua nhau sử dụng chức năng Check In của Facebook thành ra cũng tò mò. Cụ/mợ nào mày mò chức năng này rồi bày cách cho em add thêm location với nhé. Vốt cụ/mợ ợ!

Truongsonnam_37

Xe tăng
Nhà cháu cũng đang tìm hiểu mà chưa ra, đọc mãi thì nghe như kiểu là Latitude của Gúc thì phải!

Gamechip

Xe điện
Ko phải Facebook mà là Foursquare cụ ạ. Cụ cứ hỏi anh Gúc cái đó là ra ạ. Load về cài vào rồi checkin bằng Facebook rồi tìm kiếm bạn bè. Add vào, đi đâu mà muốn báo cáo đang ỏ đó thì cụ Checkin là mọi người trong list của cụ sẽ biết :D

Chỉnh sửa cuối:

taomeo

Xe hơi
Facebook cũng có check in, nhưng trên PC thì em không rõ lắm vì em dùng app trên điện thoại là chủ yếu. Cạnh chỗ status có cái biểu tượng check in, click vào nó ra một lô địa điểm quanh chỗ mình, muốn thêm thì có thể add được.
Còn nếu dùng Foursquare thì là một ứng dụng khác chả liên quan gì đến FB, chỉ là nó có liên kết sang FB, lúc check in ở Foursquare thì có thể chọn Send to FB, FB của mình nó sẽ báo là check in via Foursquare. Foursquare cũng có thể add bạn và comment giao lưu qua lại, nhưng nói chung toàn dùng để up lên FB là chính.

Baby8x

Xe tải
cụ cho em hỏi add thêm cái check in ở FB như nào ah? add thêm chứ ko phải có sẵn cụ nhé

Truongsonnam_37

Xe tăng
Phần mềm Facebook dành cho di động với nhiều tính năng mới
Tại Tai Facebook ve may tinh không những bạn được tải miễn phí phần mềm này về máy mà còn có vô vàn các game dành cho di động vô hấp dẫn. Ngoài ra các thông tin liên quan đến mạng xã hội Facebook cũng như các phiên bản mới của nó luôn được cập nhật.
Cái đỏ ấy nghe lạ tai ở chố này quá nhỉ?

suesue

Xe hơi
cụ cho em hỏi add thêm cái check in ở FB như nào ah? add thêm chứ ko phải có sẵn cụ nhé
Add thêm thì cụ tự gõ vào thôi mà, xong gõ đến đâu nó sẽ search đến đấy.