SIÊU TEST XE SUPERMINI (nguồn: Autcarvietnam)

citycar

Xe tải
Phần 1: So sánh trực tiếp 15 chiếc xe chính trong phân khúc Supermini gồm:

PEUGEOT 207 - CITROEN C3 - FIAT Punto Evo - RENAULT Clio - SEAT Ibiza -SKODA Fabia - SUZUKI Swift - AUDI A1 - MAZDA 2 - VAUXHALL Corsa - TOYOTA Yaris- KIA Rio - HONDA Jazz - VOLKSWAGEN Polo - FORD Fiesta

Chỉnh sửa cuối:

citycar

Xe tải
Phần 2: Có 9 xe bị loại, còn 6 xe vào chung kết gồm:

CORSA - FIESTA - JAZZ - POLO - RIO - YARIS

citycar

Xe tải
Phần 3: Xếp hạng cuối cùng

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Ô hay...thế hóa ra mình là người tiêu dùng thông thái

crazycoder

Xe tải
He he. Em cũng chọn FFi S, nhưng em đồ rằng xe ở bển trang bị đầy đủ hơn xe LD ở đây ạ. (em đọc đâu đó 7 túi khí, còn ở VN, hình như chỉ còn 1 ạ, ...v..v...)

HamLong3.0V

Xe điện
He he. Em cũng chọn FFi S, nhưng em đồ rằng xe ở bển trang bị đầy đủ hơn xe LD ở đây ạ. (em đọc đâu đó 7 túi khí, còn ở VN, hình như chỉ còn 1 ạ, ...v..v...)
Bác chọn FFiS mà lại bẩu chỉ có 01 túi khí thì em chịu rồi đấy :D

CRV Silver

Xe hơi
Hay bác ấy chỉ mới chọn trên catalogue thôi :)

hungbm

Xe điện
Vậy là Ford Fiesta đoạt giải quán quân

capu

Xe tải
Bản thân em thì cũng rất hài lòng với số tiền bỏ ra để tậu em Fi HB này.

ozzfan

Xe tải
Cảm giác lái thì FFi khá ổn. Tuy nhiên FFi ở bên Tây thì có vẻ được đấy chứ lắp ráp ở VN bị cắt đi nhiều quá. Em có vài nhận xét như sau:
- Hôm qua đi xe, gấu nhà em đột nhiên hỏi: "Ô, thế máy móc cái chỗ gần chân ga, chân phanh lộ hết ra thế này à, sao con Morning Slx kia không bị nhỉ".
- Chưa kể tiếng máy FFi hơi ồn, phải lắp thêm chắn gầm, quạt gió hơi mạnh. Em đi hàng ngày nhưng chẳng bao giờ để quạt gió hơn nấc 1 mà gió cứ vù vù, muốn cho nhỏ hơn cũng đành chịu.
- Chỗ để kéo kính từ ghế lái hơi bị tụt lại đằng sau, có thể em không được cao to lắp nên ngồi hơi sát lên phía trước. Tuy nhiên nếu đẩy lùi ghế ra phía sau thì hàng ghế sau lại chật.
- Em leo từ hầm để xe lên phải ga khá to nếu không xe sẽ bị tụt dốc. Không như chú Morning chỉ ga nhẹ là leo lên (một phần vì Morning nhẹ hơn nhiều).
Em vừa tạm biệt em Morning nhưng thấy xe Củ Sâm cũng nhiều cái hay phết, option tiện dụng, các chi tiết tương đối đẹp và hợp lý. Em nhận xét khách quan vì em đang chạy FFi HB và Morning thì không thể so sánh tương đương với FFi được.
Vậy nên, xem kết quả xếp hạng cũng thấy vui vui nhưng không quá hài lòng.

CRV Silver

Xe hơi
Cảm giác lái thì FFi khá ổn. Tuy nhiên FFi ở bên Tây thì có vẻ được đấy chứ lắp ráp ở VN bị cắt đi nhiều quá. Em có vài nhận xét như sau:
- Hôm qua đi xe, gấu nhà em đột nhiên hỏi: "Ô, thế máy móc cái chỗ gần chân ga, chân phanh lộ hết ra thế này à, sao con Morning Slx kia không bị nhỉ".
- Chưa kể tiếng máy FFi hơi ồn, phải lắp thêm chắn gầm, quạt gió hơi mạnh. Em đi hàng ngày nhưng chẳng bao giờ để quạt gió hơn nấc 1 mà gió cứ vù vù, muốn cho nhỏ hơn cũng đành chịu.
- Chỗ để kéo kính từ ghế lái hơi bị tụt lại đằng sau, có thể em không được cao to lắp nên ngồi hơi sát lên phía trước. Tuy nhiên nếu đẩy lùi ghế ra phía sau thì hàng ghế sau lại chật.
- Em leo từ hầm để xe lên phải ga khá to nếu không xe sẽ bị tụt dốc. Không như chú Morning chỉ ga nhẹ là leo lên (một phần vì Morning nhẹ hơn nhiều).
Em vừa tạm biệt em Morning nhưng thấy xe Củ Sâm cũng nhiều cái hay phết, option tiện dụng, các chi tiết tương đối đẹp và hợp lý. Em nhận xét khách quan vì em đang chạy FFi HB và Morning thì không thể so sánh tương đương với FFi được.
Vậy nên, xem kết quả xếp hạng cũng thấy vui vui nhưng không quá hài lòng.
Chắc do Bác để D khi leo dốc,bác để L khi lên hầm xem sẽ thấy nó như mãnh hổ đấy chứ :)

HamLong3.0V

Xe điện
Chắc do Bác để D khi leo dốc,bác để L khi lên hầm xem sẽ thấy nó như mãnh hổ đấy chứ :)
Cũng tuỳ là dốc thế nào thôi chứ ạ, dốc như vincom thì lại thành hổ xuống đồng bằng thôi :D

citycar

Xe tải
Cái này là chuẩn đấy, lên dốc cao chỉ cần gạt sang số L là leo thoải mái, chỉ sợ chưa đủ dốc nó lại gằn máy quá ý chứ.

ozzfan

Xe tải
Ngày nào em cũng để xe trong Vincom mà. Em đã thử cả chế độ L hoặc hỗ trợ leo dốc ở Vincom. Nói chung là phải ga to, đều thi xe lên rất bốc. Tuy nhiên, nếu ga to xe đang lên nhưng hơi ngớt ga là xe khựng lại và tụt dốc, em lập tức đỡ ga thì xe hơi rồ lên, vòng tua máy tăng cao (tầm hơn 2.000 rpm) và xe lại vọt lên (chỗ này có thể chân ga em chưa chuẩn). Trong khi đó, với con Morning Slx 2010 em chỉ ga nhẹ nhẹ là nó leo chậm lên, nếu ga mạnh là nó phóng vọt lên (một phần vì chú này khá nhẹ tầm 600kg thì phải).

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Chả bít, e rúc vào Vincom, lúc lên để D lên èo 1 cái rất mát (trên xe có 4 người lớn)