Thanh Hóa: Trại giam số 05

Ngo Gia

Xe tăng
Website
www.butmay.com
Ngày mai, em có việc cần phải đến trại giam số 05 Thanh Hóa, mà em chỉ biết thông tin sơ qua là thuộc huyện Như Xuân - có bác nào trên OF đã đi đến vùng đấy cho em xin ít thông tin về đường đi được không ạ. Em xin chân thành cảm ơn các bác đã đọc tin.

GiangtrocTài khoản đã xác minh

Thành viên sợ vợ
Có gì đâu mà ngại, tuần trước em cũng đi thăm nuôi trại Thanh Lâm - Thanh Hoá, họ chỉ cho thăm trước 10.30 (nên xuất phát khoảng 4h sáng, đến Thanh Hoá ăn sáng rồi chạy vào, khoảng 9h tới nơi), nhờ 1 cán bộ quản giáo làm cho con gà, không cần giấy tờ gì (tất nhiên là có tí!!!), chỉ cho mang mấy cây du lịch, ít ruốc, mấy thùng mì, gửi ít xiền tiêu dần...

Em có thằng bạn học xây dựng ra, hồi mới ra trường lại vào ngành công an. Có vụ nhận công trình sửa nhà tù, lúc vừa mới vào cửa đã có 1 hàng đứng ở cửa cúi đầu chào cán bộ, rồi mổ gà, cơm bưng nước rót... thằng cu về sướng mãi :D

Ngo Gia

Xe tăng
Website
www.butmay.com
giangtroc nói:
Có gì đâu mà ngại, tuần trước em cũng đi thăm nuôi trại Thanh Lâm - Thanh Hoá, họ chỉ cho thăm trước 10.30 (nên xuất phát khoảng 4h sáng, đến Thanh Hoá ăn sáng rồi chạy vào, khoảng 9h tới nơi), nhờ 1 cán bộ quản giáo làm cho con gà, không cần giấy tờ gì (tất nhiên là có tí!!!), chỉ cho mang mấy cây du lịch, ít ruốc, mấy thùng mì, gửi ít xiền tiêu dần...
Xe 4 chỗ chạy được không bác, hay.....(b)

Phuong Ho

Xe tăng
cái này có phải trong rừng như trại giam Nghệ An không các bác??

Primera

Xe tăng
Trại 05 có phải là Yên Định?
Có thể đi đường 1 đến giữa Bỉm Sơn - Hà Trung thì rẽ phải,
hoặc vào đến đầu Thanh Hóa rẽ phải
chi tiết xem bản đồ số 30-31 đã load lên OF rồi đó.

congai

Xe đạp
Em vừa thăm ông bác ở đó tháng trước, bác có thể đi các đường sau:
1. HN - Xuân Mai - Kim Bôi - Chi Nê (Lạc thủy) - Đường HCM (Có khoảng 10m là đường hơi xấu, không biết đã sửa chưa???) Cẩm Thủy - Đường 217 đến Vĩnh Lộc - Đường 45 đến Chợ Côn. Đến ngã ba này bác hỏi đường thì còn khoảng 10 km nữa thì tơi. Nói chung , đường tốt 4 chỗ đi thoai mái
2. HN - Ninh Bình (Đến chỗ rẽ đi Cúc Phương thì bác rẽ vào, đường đẹp đây là Đường 12b - đến Phố Rịa thì gặp đường 45 Cứ theo đường 45 sẽ cắt đường 217 ở Vĩnh Lộc, đi tiếp đến Chợ Cồn
3. HN - Bỉm Sơn (Qua thị xã Bỉm Sơn hỏi Đường đi Phố Cát) - Phố Cát rẽ trái ra Đường 45
Bác xem qua Link bản đò nay nhé
http://www.sigmirror.com/files/373/BanDoVietNam/VN_Road_29-30-31.jpg
Chúc bác đi vui vẻ

Primera

Xe tăng
25ltk nói:
Ngày mai, em có việc cần phải đến trại giam số 05 Thanh Hóa, mà em chỉ biết thông tin sơ qua là thuộc huyện Như Xuân - có bác nào trên OF đã đi đến vùng đấy cho em xin ít thông tin về đường đi được không ạ. Em xin chân thành cảm ơn các bác đã đọc tin.

Nếu là Như Xuân thì phải đi qua thành phố Thanh Hoá rồi rẽ phải .
Mà sao cứ hỏi đường đi trại là các bác lại nghĩ không hay nhỉ ? Phóng viên nhà báo, cán bộ điều tra, nhân đạo từ thiện... đời còn nhiều người tốt mà !

chakuchak

Xe buýt
Website
www.annstore.vn
Primera nói:
Nếu là Như Xuân thì phải đi qua thành phố Thanh Hoá rồi rẽ phải .
Mà sao cứ hỏi đường đi trại là các bác lại nghĩ không hay nhỉ ? Phóng viên nhà báo, cán bộ điều tra, nhân đạo từ thiện... đời còn nhiều người tốt mà !
Nói như bác thì người nhà phạm nhân là không tốt? Bạn thân của em có cậu em lĩnh án 17 năm vì tội đánh người gây... đám ma nhưng bản thân ông anh thì ăn tiết canh cũng chả dám, sống thì rất mẫu mưc... túm lại là tốt (tốt như em :P - tức chak) nhưng chả bảo được ông em ruôt.
Em cũng vài lần theo bạn bè đi thăm nuôi người nhà, gian nan lắm:
- Trại Xuân Nguyên, Hải Phòng nằm giữa vùng núi đá vôi... phạm nhân cải tạo bằng việc đập đá, nung vôi
- Trại Thanh Xuân, Hà Tây lại chả có đá mà đập, phạm nhân đi trồng rau, cấy lúa vui đáo để
...

Chỉnh sửa cuối:

Ngo Gia

Xe tăng
Website
www.butmay.com
Em xin cảm ơn các bác đã chỉ dẫn cho em!!! Sau khi tham khảo ý kiến từ nhiều nguồn khác nhau, cậu bạn em đã quyết định không nhờ em đưa vào Thanh Hóa nữa, mà cậu ấy đăng ký đi theo xe của Trại giam cho nó lành các bác ạ, hình như xe của Trại dành cho người nhà vào thăm nuôi phạm nhân, tuần có một chuyến thì phải.

Trinhquynh

Xe đạp
Trai thanh xuân là trai vấp đó bạn