[Thảo luận] Tổng quan Bến Bãi, Chỗ đậu xe ở Hà Nội

xxbinxx

Xe đạp
Xin chào các cụ em là lính mới tò te thiết nghĩ nên có 1 thread về Chỗ đậu xe và bến bãi để anh em có thể nắm bắt tình hình cũng như biết được chỗ nào đỗ xe an toàn chỗ nào đỗ xe thì cần phải nhìn kỹ trước khi lấy xe. Kính mong nhận được nhiều ý kiến, chia xẻ của các bác và ủng hộ từ các bác quản trị
1. Nhà em đậu xe ở chỗ Hồ Kim Liên này về giá cả thì cũng OK nhưng vừa rồi bị thịt mất 2 cái logo ở bánh xe mà em nghĩ chỉ do mình mới mua xe non kinh nghiệm nên lấy xe ra vào không để ý nên bị bon trông coi nó thịt chứ mình chẳng đậu đỗ ở chỗ nào khác. Để ý thấy cùng gửi xe ở chỗ đấy có vài con bị như thế nên anh em ai có xe gửi tốt nhất chêck cẩn thận trước khi lấy xe còn kịp thời bắt đền nếu thấy mất :D

Xong nó còn gằm ghè OFer mới ghê: http://www.otofun.net/threads/290791-trong-xe-gio-toan-dau-gau-kinh-wa%27-cac-cu-a-s/

Link vị trí (Google maps)
http://maps.google.com/maps?q=kim+lien&hl=en&ie=UTF8&ll=21.004437,105.837076&spn=0.001723,0.00327&sll=21.022983,105.831299&sspn=7.051671,13.392334&vpsrc=6&hnear=Kim+Liên,+Đống+Đa,+Hanoi,+Vietnam&t=h&z=19&iwloc=A

2. vào Khách sạn Melia ăn cưới tưởng nó có chỗ để xe cho mình hóa ra nó tống sang bên đường gửi 30K . Nghĩ thật là &*%^&*!

3.
Quận Thanh Xuân : 1 Bãi gửi xe 24h : 900k / 1 tháng ,không mái che , không cây cối,sân đất và đá dăm->bụi bặm 2 Bãi gửi xe dọc sông Tô Lịch (từ cầu Hòa Mục -> cầu Cống Mọc) 500k /1 tháng (Cái này là ghi trên bảng thôi nhé, bình thường vẫn thu Xe tải 700k, xe con 800k, còn sắp tới thì không biết  ),các điểm khác dọc bờ phải sông Tô Lịch bị thu hồi hết 3 Bãi gửi xe trong trường đào tạo cán bộ chính trị ( đối diện tòa nhà vietcombank Nhân Chính) 800k / 1 tháng ngoài trời có nhiều cây cối , 1 m / 1 tháng có mái che ( ưu tiên hộ khẩu Nhân Chính) 4 Tương lai dọc vành đai 3 ở dưới đường trên cao là một loạt điểm trông giữ xe kéo dài từ cầu Thăng Long đến Linh Đàm ( nên đăng ký trước không hết chỗ ,em fun tý) ...to be continued
5 Cuối năm 2012 dự án đường trên cao từ Ngã Tư Sở -> cầu Vĩnh Tuy ,sẽ có thêm bãi đỗ xe cho các cụ ( ở bên dưới đường trên cao),ưu tiên làm đoạn Ngã Tư Vọng -> cầu Vĩnh Tuy làm trước (không thuộc quận Thanh Xuân), các cụ ở Thanh Xuân chờ thêm 1 cơ số thời gian nữa
4.
6 Trường THPT Nhân Chính gửi xe ngoài trời không mái che , sân bê tông rộng và sạch sẽ 800k->1m / 1 tháng 7 Bãi gửi xe ở bên doanh trại quân đội (đối diện bia Tây Đô 69 Lê Văn Lương) giá 1,5m/1 tháng không có mái che ,giá đắt mà em thấy nhiều xe vẫn gửi ở đó...to be continued
5.
Loanh quanh khu Cát Linh, SVD Hàng Đẫy mời các cụ qua sở TDTT, đối diện cửa 1 SVD. Hiện giờ em vẫn gửi 20k / lượt, chưa thấy mấy chú bảo vệ báo tăng giá,
6.
Khu đầu phố Cát Linh, SVD Hàng Đẫy, Tôn Đức Thắng ... các cụ có thể gửi tại số 7 Cát Linh (ngã 3 giữa Cát Linh và Đặng Trần Côn). Đó là bãi đất trống chưa xây dựng nhưng đã có rào chắn của Công ty Hà Đô. 30k/lượt (giá đầu tháng 01/2012).
7.
Em gửi ở chỗ phố Nghĩa Tân (đằng sau trường Đ ảng ), 1.1m/tháng có mái che, nền xi măng rộng rãi, 24/7
8.
Bãi đỗ xe dưới chân tòa nhà Hàng hải, trên nóc hầm chui Đại Cồ Việt.
Mái che: 2.5tr/tháng
Không mái che và để chìa khóa (hoặc nhả phanh tay) - 2tr
Tiền nộp 1 lần cả năm
9.
Em cập nhật ở gần nhà em, khu vực Thái Thịnh
1. Viện Châm cứu: Gửi qua đêm 70K/lần, sáng hôm sau phải lấy xe trước 7h30. Chỗ này trước Tết hứa với em sau Tết làm vé tháng cho rẻ (1tr3/tháng) nhưng sau Tết lại quay ngoắt, nói buổi sáng em hay lấy xe muộn nên không cho gửi tháng. Nếu muốn thì phải thử thách thêm 1 tháng sau Têt xem có "ngoan" tức là lấy xe đúng giờ không thì mới cho gửi tiếp. Nghe xong em bye bye luôn. Chỗ này có cái bực mình nữa là hình như bảo vệ ca sáng với ca tối chia tiền ca đó luôn thì phải, nếu bác nào gửi xe lâu thì đến ca sau sẽ thấy bảo vệ alo ra trả tiền. Em dính phát hôm mùng 1 Tết gửi từ sáng, đến 9h tối bảo vệ gọi điện đòi tiền mới điên chứ, mà em gửi ở đó cũng hơn 2 tháng liền.
2. Hà Thành Plaza: Qua đêm 90K/lần (sáng lấy xe trước 7h30), ban ngày 30K/2h
3. Dưới gầm cầu vượt Ngã Tư Sở: Chỗ này hôm trước em hỏi thấy trả lời hết chỗ gửi tháng, ban ngày chắc vẫn gửi được
4. Cạnh PICO Mall Tấy Sơn : 1tr/tháng không có mái che, 1tr6/tháng có mái che, xe gửi 24/7. Em đang gửi chỗ này thấy cũng ổn, nhưng hơi xa nhà 1 chút.

Chỉnh sửa cuối:

Keineem

Xe buýt
Giá cả ntn hả cụ , logo bánh xe thì em nghĩ là để đâu thì bị vặt thôi chứ cái logo đấy nó cũng chả đáng bao tiền đâu.

xxbinxx

Xe đạp
Em mới đi nên toàn lái xe đưa vợ đi làm là em quay về bãi thôi bác ah nên không thể mất ở đâu! Nhẽ đâu Spider man nó bay theo khi mình đang chạy nó giăng tơ nó tháo. Giá em cũng chưa biết nhưng nghe đâu vài Tram nghìn 1 cái nhưng cái cảm giác mình như mình bị lừa nó khó chịu thôi!

Transport03

Xe tải
Quận Thanh Xuân : 1 Bãi gửi xe 24h : 900k / 1 tháng ,không mái che , không cây cối,sân đất và đá dăm->bụi bặm 2 Bãi gửi xe dọc sông Tô Lịch (từ cầu Hòa Mục -> cầu Cống Mọc) 500k /1 tháng (giá niêm yết trên bảng),các điểm khác dọc bờ phải sông Tô Lịch bị thu hồi hết 3 Bãi gửi xe trong trường đào tạo cán bộ chính trị ( đối diện tòa nhà vietcombank Nhân Chính) 800k / 1 tháng ngoài trời có nhiều cây cối , 1 m / 1 tháng có mái che ( ưu tiên hộ khẩu Nhân Chính) 4 Tương lai dọc vành đai 3 ở dưới đường trên cao là một loạt điểm trông giữ xe kéo dài từ cầu Thăng Long đến Linh Đàm ( nên đăng ký trước không hết chỗ ,em fun tý) ...to be continued

Transport03

Xe tải
5 Cuối năm 2012 dự án đường trên cao từ Ngã Tư Sở -> cầu Vĩnh Tuy ,sẽ có thêm bãi đỗ xe cho các cụ ( ở bên dưới đường trên cao),ưu tiên làm đoạn Ngã Tư Vọng -> cầu Vĩnh Tuy làm trước (không thuộc quận Thanh Xuân), các cụ ở Thanh Xuân chờ thêm 1 cơ số thời gian nữa

A_ZIZOU

Xe tải
XXBinXX mua xe giè thế :), CG record lam an duoc nhi? :)

Taihoatu

Xe lăn
Quận Thanh Xuân : 1 Bãi gửi xe 24h : 900k / 1 tháng ,không mái che , không cây cối,sân đất và đá dăm->bụi bặm 2 Bãi gửi xe dọc sông Tô Lịch (từ cầu Hòa Mục -> cầu Cống Mọc) 500k /1 tháng (giá niêm yết trên bảng),các điểm khác dọc bờ phải sông Tô Lịch bị thu hồi hết 3 Bãi gửi xe trong trường đào tạo cán bộ chính trị ( đối diện tòa nhà vietcombank Nhân Chính) 800k / 1 tháng ngoài trời có nhiều cây cối , 1 m / 1 tháng có mái che ( ưu tiên hộ khẩu Nhân Chính) 4 Tương lai dọc vành đai 3 ở dưới đường trên cao là một loạt điểm trông giữ xe kéo dài từ cầu Thăng Long đến Linh Đàm ( nên đăng ký trước không hết chỗ ,em fun tý) ...to be continued
Cái chỗ đỏ đỏ này là ghi trên bảng thôi nhé, bình thường vẫn thu Xe tải 700k, xe con 800k, còn sắp tới thì không biết

xxbinxx

Xe đạp
Vâng cảm ơn bác em đã update lên đầu cho bà con có thêm thông tin tham khảo!

xxbinxx

Xe đạp
Cái chỗ đỏ đỏ này là ghi trên bảng thôi nhé, bình thường vẫn thu Xe tải 700k, xe con 800k, còn sắp tới thì không biết
Hôm nọ em đọc VNexpress thấy khoe sắp tăng chi phí bến bãi ở Hà Nội lên gấp Đôi gấp ba gì đấy thấy các cụ Đày tớ của Dân bảo là Phí hiện giờ là giữ nguyên 5-10 năm rồi. Sắp tới nó mà tăng Phí thật anh em ta làm diễn đàn Xe Đạp Fun giao lưu nhỉ :D

daika

Xe điện
Em mới được đỗ xe miễn phí ở đường Nguyễn Khang. Hehe, đội trông xe vửa bị giải tán... :D

XeDapXin

Xe tải
Em ở trên đường Khương Đình - Thanh Xuân. Bác nào còn slot cho em xin 1 với. Nếu bác nào có vui lòng liên lạc với em với. Em cảm ơn nhiều!

xxbinxx

Xe đạp
Em mới được đỗ xe miễn phí ở đường Nguyễn Khang. Hehe, đội trông xe vửa bị giải tán... :D
Bác xem còn chỗ nào ngon thì phọt cho anh em cái địa chỉ biết đâu có người cần !

Transport03

Xe tải
6 Trường THPT Nhân Chính gửi xe ngoài trời không mái che , sân bê tông rộng và sạch sẽ 800k->1m / 1 tháng 7 Bãi gửi xe ở bên doanh trại quân đội (đối diện bia Tây Đô 69 Lê Văn Lương) giá 1,5m/1 tháng không có mái che ,giá đắt mà em thấy nhiều xe vẫn gửi ở đó...to be continued

xxbinxx

Xe đạp
hay nó có dich vụ gửi xe chân dài? :D bác đi thực địa phát xem

roninVN

Xe buýt
Em đang cần tìm chỗ gần ngã tu­ Thái Hà- Chùa Bộc, các bác chỉ giúp

Transport03

Xe tải
Cái này đúng là " treo đầu dê bán thịt chó " , giá một đằng làm ăn một nẻo , các cụ biết chỗ nào gửi xe "ngon" thì post lên cho anh em biết với ".Xia xỉa" các cụ nhé