[Thảo luận] Xe máy va quyệt nhẹ mà làm nổ lốp xe hơi. Lạ không ạ?

crazycoder

Xe tải
Chiều nay em lúc tầm 4.35 em đang di chuyển hết sức chậm rãi, sát vỉa hè ở đường Ngọc Khánh mới mở xuyên sang Liễu Giai. Đường tắc, nhúc nhích từng bước thì có mấy choai choai chen lấn xe máy lên chen vào giữa vỉa hè và xe em rồi loạng choạng, ngả nghiêng vào mũi xe em. Em tưởng chạm nhẹ nhưng đánh bùm 1 cái xe em nổ lốp bên phụ và 1 vết xước sơn dài 20 cm từ cánh đến chắn bùn lốp. Xe máy lách vội rú ga bỏ chạy, mấy người đi đường bảo em đuổi theo nhưng lốp xịt, đường đông, mở cửa lái chui ra khỏi xe còn không được nữa. Chả hiểu cái gì chọc vào lốp nữa. Lốp toác to tướng, hình chữ L ạ. Dự đoán là để chân của xe máy.

Đường đông, lựa 1 lúc em mới tạt gọn vào lề đường được rồi thay lốp phụ lê về nhà.
Lúc ở đó hỏi hãng Michelin bên đường thì không có cỡ cho Ford Fiest 195/50 R16, chỉ có 205/50 R16 giá 2.4M/lốp. Thế thì phải thay cả 4 lốp mới còn 3 lốp kia của em bỏ đâu (xe mới đi có 2000km thôi à) Em đành bó tay.

Gần Tết rồi, em cú máy thằng xe máy mất dạy, gây tai nạn rồi chạy trốn thế.

Ko biết hãng có sẵn lốp không? Mai em đành báo bảo hiểm xem thế nào ạ. Không biết bảo hiểm có làm sớm luôn để đi Tết ko đây.
Cái lốp phụ đen xì R14 lắp vào trông lôm côm lắm.

Em lên tâm sự với các bác thế cho bõ tức, đường HN giáp Tết đông quá đi cẩn thận với mấy xe máy bon chen vô ý thức nhé.

Em cũng cám ơn bác lái chuyên nghiệp đang rửa xe gần đó ra tận nơi tư vấn cho em về vụ thay lốp và chỉ chỗ kich xe thay lốp phụ nhé. Quên cũng chẳng để ý biển của bác là gì.

Chỉnh sửa cuối:

mr.luan12179

Xe buýt
Cũng lạ thật, chia buồn với cụ, mong cụ sớm sửa lại vợ để cưỡi tết

lemdao

Xe buýt
CHia sẻ với cụ chủ. Thằng kia đi đứng thế đúng là khốn nạn.

cwise

Xe container
Không có gì là lạ cả, tai nạn va cham là muôn vẻ, chắc chắn một bộ phận nào đó trên xe máy đã cọ vào bánh rồi. Dù sao cũng chúc bác đã về được đến nhà, người lành lặn. Là một kinh nghiệm cho anh em

heroesdaubu

Xe điện
Chẳng nhẽ lốp chất lượng kém thế? Bảo hiểm không có trách nhiệm với lốp, háng ko chịu thì cụ bỏ tiền ra rồi.

hn03

Xe điện
Mới chạy có 2000km sao phải thay những 4 lốp. Em dự thay 1 lốp là đủ rùi. Coi như hạn cuối năm đi cụ

phuong auto

Xe điện
Website
www.facebook.com
va chạm là muôn hình muôn vẻ cũng ko đoán đc bác ạ.chúc bác năm mới vui vẻ :)

crazycoder

Xe tải
Mới chạy có 2000km sao phải thay những 4 lốp. Em dự thay 1 lốp là đủ rùi. Coi như hạn cuối năm đi cụ
Em nói chưa rõ. Sáng mai em đi tìm 1 lốp thay vào thôi chứ kia họ bảo chỉ có kích thước 205 nên em không thay ợ. Nếu thay thì phải thay cả 4 lên size 205 (từ 195) chứ ko thì bị cọc cạch ạ.

anhtho

Xe ngựa
Em dự là cái để chân nó quệt vào. Cái để chân thường thì bọc cao su, nhưng cao su mòn, trơ cái lõi sắt ra, mà nhiều cái có cạnh sắc phết ạ. Em nhớ hàng xóm nhà em ngày xưa bị khâu khá nhiều mũi chỉ vì cái để chân đó quẹt vào bàn chân , nghĩ cũng sợ.
Lại còn mấy thằng củ chuối lắp ốc nhọn hoắt. Em cũng chứng kiến 1 lần, cu trước dừng đèn đỏ, có 1 chị hích nhẹ vào phía sau, hình như vào cái ốc phanh hay ốc tăng xích, chỉ nghe xịt một phát, lốp trước lép kẹp, chị này tức mà không nói được, thằng kia lẳng lặng đi ko nói một lời !

Ti_Teo

Xe buýt
Bác ở Cầu giấy thì ra Mit Đào tấn xem có ko, em nghĩ là có chứ hiếm thế xe nó bán cho ai.

crazycoder

Xe tải
Bác ở Cầu giấy thì ra Mit Đào tấn xem có ko, em nghĩ là có chứ hiếm thế xe nó bán cho ai.
Đấy. Em bị ngay gần Mit Đào Tấn đấy nên vào luôn đó mà họ bảo vậy đó bác. Chỉ có 205/50r16 mà sẵn 2 chiếc thôi, còn 4 chiếc thì đợi gọi a.
Xe Ford Fiesta S hatch back của vợ ạ.

nguyenducduy

Xe điện
HY vọng không phải chất lượng lốp FFi kém chất lượng, em cũng nghe 1 vụ nữa cũng là FFi bị nổ do đi lên vỉa hè rồi

Cũng lạ thật, chia buồn với cụ, mong cụ sớm sửa lại vợ để cưỡi tết
Ko có gì lạ cả, năm 2002 em cũng bị một phát y hệt thế này vì một em Viva ngay ĐCV, em nhớ lắm vì mua lốp mất triệu ba nhưng cay nhất là bị ông "bạn" Hoàn Xa thịt mất 800k một miếng sơn dặm bằng bàn tay.

taplai tapdi

Xe tăng
Em có một tối kiến như thế này tư vấn cho cụ chủ thớt. Nếu ko có cùng cỡ lốp vì năm hết tết đến rồi khó tìm được cùng cỡ thì cụ có thể mua 2 chiếc cỡ 205 lắp ra đằng sau,ko tinh ko phát hiện được đâu. Cơ bản là ko ảnh hưởng gì đến vợ 2 đâu.

chigentra

Xe tải
chia buon voi cu, cuoi nam xe may di au lam, em bi may lan xuoc son roi

hieunthn

Xe tải
Giống y trường hợp của em cụ ạ.

Hôm đó em đi vào một con hẻm trong tphcm, hẻm đã nhỏ mà dân tình lại biến thành cái chợ cóc 2 bên đường. Mỗi lần buộc phải đi vào đó là em lại rùng mình kinh hãi. Cái tính của dân mình thì các cụ còn lạ gì: đường đông mấy thì đông, biết chắc là rúc vào thì tắc mà vẫn cứ bon chen rúc vào tìm chỗ chỉ để ... đứng...X_X

Quay lại trường hợp của em, hôm đó đi vào ngõ , lúc bánh trước vừa thoát khỏi một khe hẹp của rừng người và xe là em thở phào buông phanh.... bỗng nghe cái "bụp"... "xèo...." ở bên lái. Em phanh lại thò cổ ra nhìn thì ôi thôi: một bác xe máy đang ngồi kẹt trên yên co một chân theo đúng thế ... bờ rào. Dừng xe xuống xem thì thấy cái chân chống xe máy đâm thẳng vào cạnh lốp xe em và khoét ra một vết dài 7cm và dính chặt luôn ở đó.

Buốt ruột quá mà chỉ biết tự trách mình. Đúng là xe máy lúc đó đứng yên và xe mình chuyển động cuốn cái chân chống xuống, chỉ có tự trọng của ô-tô mới gây được vết thương chí mạng cho cái lốp như vậy các cụ nhé.

Vụ này làm mất của em 5 củ học phí.

Bài học rút ra: đầu xuôi chưa chắc đuôi lọt.

Duong_Anh

Xe buýt
đúng là muôn màu muôn vẻ, trường hợp này cụ có đi cẩn thận cũng chẳng tránh được

ndkhoivtv

Xe tăng
Nhà cháu đi trong ngõ rộng đã nép sát lề phải mà cũng vừa bị một thằng SH ngược chiều táng cho phát gập cả gương rõ là mạnh, lập tức phanh kin kít mở cửa xuống xe thì nó rồ ga như như bố sắp chết. Thế bảo sao đếch lên đời được. Hèn!

Duong_Anh

Xe buýt
Nhà cháu đi trong ngõ rộng đã nép sát lề phải mà cũng vừa bị một thằng SH ngược chiều táng cho phát gập cả gương rõ là mạnh, lập tức phanh kin kít mở cửa xuống xe thì nó rồ ga như như bố sắp chết. Thế bảo sao đếch lên đời được. Hèn!
cụ Khôi thì máu rồi, đuổi theo cả xe bus cơ mà :D