Laptop kô bắt được sóng wifi?

Chutich

Xe tải
Nhà cháu lắp wifi đã 5 niên rồi,nhà có 3 laptop.Kô biết tại sao 2-3 tháng nay riêng con máy của cháu kô bắt được wf?Cháu mang đến b/viện máy tính kiểm tra thì wf ngon lành,mang máy vào quán cfe cũng bắt wf ok.
Cháu có nhờ con cháu gái là cử nhân toán tin kiểm tra và cài đặt vẫn kô được,nó bẩu có thể do bộ phát wf (tp link) hạn chế số lượng máy truy cập?
Các cụ bắt bệnh giúp cháu phát!

November Man

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.chelseafc.com.vn
Cụ cho cháu số đt của cô cháu gái, cháu gọi điện hướng dẫn cô í cho dễ.

firefox4

Xe điện
Nhà cháu lắp wifi đã 5 niên rồi,nhà có 3 laptop.Kô biết tại sao 2-3 tháng nay riêng con máy của cháu kô bắt được wf?Cháu mang đến b/viện máy tính kiểm tra thì wf ngon lành,mang máy vào quán cfe cũng bắt wf ok.
Cháu có nhờ con cháu gái là cử nhân toán tin kiểm tra và cài đặt vẫn kô được,nó bẩu có thể do bộ phát wf (tp link) hạn chế số lượng máy truy cập?
Sao cụ không bẩu con gái xử lý luôn đi. :D

Cử nhân nó học cao quá nên mấy cái phổ thông không biết đâu. :))

Mấy con smart phone chạy android phát wifi mà nó còn cho truy cập đến 8 máy huống hồ TP link. Mà 2 con kia của nhà cụ bắt wifi được thì khi tắt 2 con đó đi sẽ dư cổng cho con laptop của cụ nhẩy vào. Cho nên loại nguyên nhân thiếu cổng và nguyên nhân TP link kg phát wifi

Laptop của cụ đem đi chỗ khác bắt wifi vô tư thì em cũng loại luôn cái nguyên nhân laptop kg nhận wifi.

Vậy chỉ còn 3 trường hợp xẩy ra:
- Laptop kg kết nối được với TPlink => khả năng bị đặt pass là cao. (nếu TP có đặt pass thì nó phải hỏi pass chứ nhỉ? )
- Laptop kết nối được TPlink nhưng kg vào Internet => xem lại phần proxy... trong trình duyệt. Nếu cụ dùng Google Chrome thì nó sẽ hướng dẫn cho cụ cách khai lại.
- Trường hợp thứ 3: em CHỊU vì kg gặp được cháu gái của cụ. :))

Chỉnh sửa cuối:

CAP_bl

Xe điện
Trường hợp 3: Nếu laptop bật lên thì nhận wifi, để một lúc không nhận nữa thì do virus đấy (vì thế khi mang máy ra quán cafe, khởi động mới nên bắt được, dùng thử 30' xem, có khi lại không có wifi) - dùng phần mềm miễn phí Avira cũng diệt được virus này.
Trường hợp 4: bây giờ mới đến khả năng cuối của cụ Polar :)

Chutich

Xe tải
Thanks các cụ nha.
Cháu mù IT nên tính phương án mang laptop và router đến b/viện máy tính họ cài đặt giúp được kô các cụ?

Thanks các cụ nha.
Cháu mù IT nên tính phương án mang laptop và router đến b/viện máy tính họ cài đặt giúp được kô các cụ?
Tốt nhất cụ nhờ ai biết IT đến kiểm tra tại chỗ. Em cho pan này đơn giản thôi mà.

HTC_113

Xe tải
Em dự là:
- Cụ nên cài lại win.
- Reset wifi, kiểm tra cấu hình bộ phát wifi.
Cụ không nói rõ là không bắt được sóng, hay bắt được sóng nhưng không vào được mạng. dù ntn chăng nữa, Cụ làm theo 2 cách trên e chắc chắn sẽ được :)

Chutich

Xe tải
Kính thưa các cụ!
Chiên gia vườn nhà e (F1) đã cài đặt lại phần mềm và bắt sống được thằng WF ngon lành.Nguyên nhân là phần mềm máy kô tương thích với router,phải nâng cấp phần mềm.

cun

Xe buýt
Kính thưa các cụ!
Chiên gia vườn nhà e (F1) đã cài đặt lại phần mềm và bắt sống được thằng WF ngon lành.Nguyên nhân là phần mềm máy kô tương thích với router,phải nâng cấp phần mềm.
1 cái máy nhà cháu cũng bị như máy cụ chủ sau khi đặt pass cho bộ phát. Cài lại là ngon choét.:D

sparkvan

Xe điện
cụ giải quyết được chưa ko mời tớ cafe tớ đến xử lý cho ạ

Oldbaby

Xe hơi
Kính thưa các cụ!
vụ này mới nè. e mới nghe nói đấy. để e thử lại xem thế nào. Dù sao cũng chúc mừng bác đã dùng lại đc.
Theo mình thì có thể do cái tên của WF (SSID) nhà bác trùng với 1 cái nào đó bên ngoài có đặt pass khác với pass nàh bác mà thôi.
Mình giới thiệu thêm cho bác 1 cách để xử lý tạm thời 1 số trường hợp tương tự khi ko bắt đc WF: đó là vào remove toàn bộ tên (SSID) của WF đã kết nối trước đây. rồi cho search lại và kết nối vào cái WF mới

o_o

Xe hơi
sao lại phải cài lại phần mềm hở cụ, he he, xóa hết các tên máy đã kết nối trước đây đi và reset lại cái tplink đi dc, mà tplink hay bị lỗi k nhận lắm.thấy máy tính mà xâu xấu tý là nó õng ẹo à.
Tiện là em hỏi các cụ làm cách nào bắt dc sóng nhà thằng hàng xóm mà nó đặt pass ạ, em gạ vợ nó nói pass mà chưa được

Oldbaby

Xe hơi
sao lại phải cài lại phần mềm hở cụ, he he, xóa hết các tên máy đã kết nối trước đây đi và reset lại cái tplink đi dc, mà tplink hay bị lỗi k nhận lắm.thấy máy tính mà xâu xấu tý là nó õng ẹo à.
Tiện là em hỏi các cụ làm cách nào bắt dc sóng nhà thằng hàng xóm mà nó đặt pass ạ, em gạ vợ nó nói pass mà chưa được
bác ráng gạ đi, đc thé đc cả 2. kakaka.
quan niệm của e là bác ko nên thế. nếu cấp thiết thì tính giá thành rồi đặt vấn đề share tiền thuê bao. ngta đã có đặt pass để ko có đối tượng dùng chùa rồi nhiều khi lại cắm down cả ngày thì khi chủ nhà cần thì tốc độ lại chậm như rùa bò. trong khi phải trả tiền cho ông hàng xóm dùng.
ko nên đâu bác ơi ... dù rằng e biết.

minhbb

Xe tải
Gạ vợ thằng hàng xóm thì phải dùng tình mà đổi thôi. :P

bác ráng gạ đi, đc thé đc cả 2. kakaka.
quan niệm của e là bác ko nên thế. nếu cấp thiết thì tính giá thành rồi đặt vấn đề share tiền thuê bao. ngta đã có đặt pass để ko có đối tượng dùng chùa rồi nhiều khi lại cắm down cả ngày thì khi chủ nhà cần thì tốc độ lại chậm như rùa bò. trong khi phải trả tiền cho ông hàng xóm dùng.
ko nên đâu bác ơi ... dù rằng e biết.

jackup

Xe hơi
Đúng là vụ máy tính hay điện thoại ko bắt được wifi thì tức điên người. Nhiều khi chỉ là lỗi phần mềm. Trước khi các bác cài lại các thứ thử tắt Firewall rồi cố gắng dò sóng và connect lại xem sao.