Xơ phổi có thuốc ko các cụ?

BốCuTôm

Xe buýt
Tình hình là chú út nhà em (31t) hôm nay khám, bác sĩ bắt nhập viện vì chụp XQ vì thấy có hình ảnh xơ phổi tương đối. Tiền sử của chú út hút thuốc khá nhiều. Em search google thì thấy bệnh này coi như chưa có thuốc, cụ nào chuyên khoa vào giúp em với. Có cách nào điều trị hoặc ko cho nó phát triển nữa ko. Em xin tạ ơn các cụ.

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Tình hình là chú út nhà em (31t) hôm nay khám, bác sĩ bắt nhập viện vì chụp XQ vì thấy có hình ảnh xơ phổi tương đối. Tiền sử của chú út hút thuốc khá nhiều. Em search google thì thấy bệnh này coi như chưa có thuốc, cụ nào chuyên khoa vào giúp em với. Có cách nào điều trị hoặc ko cho nó phát triển nữa ko. Em xin tạ ơn các cụ.
Xơ phổi thì đúng là... không có thuốc chữa khổi hẳn.
Đến nước này đúng là chỉ cố điều trị triệu chứng ... Quẫy làm sao để nó đỡ nặng thêm thôi ạ :(

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

cdv

Xe buýt
Chết cha....phải bỏ thuốc thôi.....hút 1 ngày bn điếu và thâm niên bn năm mà đã thế cụ ơi

BốCuTôm

Xe buýt
Chết cha....phải bỏ thuốc thôi.....hút 1 ngày bn điếu và thâm niên bn năm mà đã thế cụ ơi
Nó hút thuốc chắc đc chừng 5 năm, ngày hút 1 bao cụ ạ. E nghĩ do cơ địa từng người.

MoonMax

Xe điện
Cụ quý ông em nhỉ!!!!

Phọt 2 thớt liên quan đến xơ phổi!!! Mà sao không hỏi bác sỹ khám trực tiếp lại đi hỏi toàn lang băm OF thế này?

TÔN

Xe container

Goal

Xe tăng
Thực tế nếu trẻ vậy mà đã xơ phổi (Pulmonary fibrosis) thì hơi đáng ngại. Sau này có thể sẽ dẫn đến COPD (bệnh phổi tắc ngẽn mạn tính)

Hiện nay người ta còn gặp nhiều khó khăn trong điều trị xơ phổi vì cơ chế cũng chưa rõ ràng. Có điều, thuốc lá là 1 tác nhân thúc đẩy bệnh xơ phổi.
Cụ hãy khuyên em cụ bỏ thuốc, tập thể dục tích cực, nhất là các môn như bơi, chạy bộ..
Nên đi khám BS chuyên khoa Hô hấp, sẽ có đơn thuốc và lời khuyên thích hợp cụ ạ!

BốCuTôm

Xe buýt
Cụ quý ông em nhỉ!!!!

Phọt 2 thớt liên quan đến xơ phổi!!! Mà sao không hỏi bác sỹ khám trực tiếp lại đi hỏi toàn lang băm OF thế này?
Máu mủ ruột rà nó thế cụ ạ. Nếu bán hết cả sản nghiệp mà đủ tiền ghép phổi cho thằng em rồi ra đường em cũng làm. Có bệnh thì vái tứ phương, lạy tám hướng, làm gì em cũng làm.

nhathuoconline

Xe điện
Website
www.nhathuoc360.com
Cụ cho ông em đi khám bs nào về hô hấp đi , đọc chữ ký của em coi có giúp được gì ko nha

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Máu mủ ruột rà nó thế cụ ạ. Nếu bán hết cả sản nghiệp mà đủ tiền ghép phổi cho thằng em rồi ra đường em cũng làm. Có bệnh thì vái tứ phương, lạy tám hướng, làm gì em cũng làm.
Chúc em cụ mau khỏi bệnh.
Cụ khuyên em cụ bỏ thuốc đi thôi.

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Cụ quý ông em nhỉ!!!!

Chắc chắn là người nhà của kụ ấy cũng đi khám bác sỹ rồi thì mới biết là xơ phổi chứ kụ.
Kụ hỏi thế sao kụ khói nói quách luôn 1 câu: "diễn đàn ô tô thì để làm chó gì cái box Bác sỹ!"

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Chủ thớt chưa có lời chính thức nhưng em đã copy đc thông tin như sau:
Em đến ạ các bác sĩ quê lúa, thằng em em các cụ ấy phán xơ hỏng cả 2 lá phổi, tuổi thọ từ 5-10 năm nữa thôi. Hôm qua em đưa cu em đi chụp chiếu khám lại ở 103, bác sĩ bảo phổi bình thường chẳng có tí xơ quái nào. Nên để ăn mừng cu em thoát nạn đầu xuân, em giảm giá chiếc Dunhill xuống 5 củ 5, toàn bộ số xèng này sẽ chuyển hết cho Quỹ từ thiện OF.
Tình hình là hôm nay thằng cu em đi khám phát hiện ra bị xơ phổi , đầu năm mà đã xui xẻo thế. Để động viên nó bỏ thuốc lá em quyết định bỏ thuốc làm gương. Nên em cho em dunhill này ra đi.
Nguồn gốc: Mua 650$ tại trungkienshop tháng 5/2011.
Nay em ra giá thanh lý 7 củ, cụ nèo ném đá em cũng chẳng còn bụng dạ nào để nhận. Vì mục đích thanh lý ko phải để kiếm hèo, nên nếu bán đc em tình nguyện ủng hộ quỹ từ thiện của OF 50%, phần còn lại em cho thằng em em làm gì thì làm.
Các bác vào chúc mừng bác ý đi ạ!

pcp

Xe máy
Khổ thế đấy, cứ các bác giơ Xquang ngực lên rồi phán đại 1 câu xơ phổi, thế là các bác OF nhà ta cứ cụ gu gờ mà sợt thì chết luôn.

trungngothu

Xe tăng
đi khám phổi đi, ở viện phổi TW hay viện phổi Hn cũng được
tôi có sdt của bà trưởng khoa phổi tắc nghẽn mạn tính ở viện phổi Hn là bs riêng của cụ nhà này
nhưng trứoc hết là phải bỏ thuốc ngay, tập thể dục để nâng cao thể lực
uống tây kết hợp với đông y nhá

tungvanpro

Xe tải
nên bỏ thuốc mặc dù e biết khó bỏ