Mondeo 2003 có lỗi gì phổ biến không hả các cụ?

nhimkute

Xe buýt
Sau khi lượn lờ chán chê mê mải cả tháng trời để tìm mua một con xe cũ đầu tiên trong đời với kinh phí hạn hẹp <400 triệu, đến khi đọc được bài Ford Mondeo rẻ bèo !!! trên này thì em thấy không gì bằng Mondeo V6 2003. Tìm trên mạng thì thấy giá cả của nó chỉ loanh quanh ~350 triệu. Không hiểu với một dòng xe thuộc đẳng cấp cao như Mondeo, số tự động, đầy đủ option... mà sao lại rẻ thế hả các cụ? Ở tầm tiền này chỉ toàn Kia Morning, Lacetti đời thấp... làm sao so được với Mondeo nhỉ?

Liệu dòng 2003 này có lỗi phổ biến khó chữa gì không nhờ các cụ tư vấn giúp để em chốt. Em xác định luôn là không chạy nhiều, đi làm hàng ngày vẫn dùng xe máy, 4B chỉ để cuối tuần chở vợ và con nhỏ đi lại cho tiện thôi nên tốn xăng không phải vấn đề ạ.

miwon

Xe tăng
Với xe Mỹ 10 năm không phải lo lắng cụ ạ - nghe đâu chỉ điện đóm trục trặc nhẹ thôi - không coi trọng xăng thì cụ cứ cưới 1 em về rồi cho em tham khảo với - em cũng máu em này lắm mà giờ chỉ đủ tiền mua matiz 2003 thôi.

coty

Xe tăng
Với xe Mỹ 10 năm không phải lo lắng cụ ạ - nghe đâu chỉ điện đóm trục trặc nhẹ thôi - không coi trọng xăng thì cụ cứ cưới 1 em về rồi cho em tham khảo với - em cũng máu em này lắm mà giờ chỉ đủ tiền mua matiz 2003 thôi.
cái gì dùng nhiều chả hỏng, Mông nó toàn điều khiển điện nên đương nhiên khả năng trục trặc dây rợ là cao hơn Kìa buổi sáng hay gì gì roài. Mà nhất là các xe đã thay đổi kết cấu thiết kế về điện thì lại càng cao! Nhiều xe các cụ lắp nhiều option mà thợ nó cứ cắt rồi chích đủ thứ thì bảo sao không trục trặc, nhưng bệnh ghẻ này thì kệ nó thôi, chuyện nhỏ như con thỏ

mondeo1186

Xe tăng
Cụ hỏi khó rồi, thằng hàng xóm của thằng em họ vợ em nó bảo là 25-30l ạ
ah. thì ra thằng hàng xóm cụ đi mondeo còn cụ chỉ mới biết xe mondeo có 4 cái bánh thôi đúng không? cụ chưa được ngồi mondeo bao giờ đúng không? vậy mà góp ý như ai ơi. em phục cụ

Isu_zu

Xe container
Sau khi lượn lờ chán chê mê mải cả tháng trời để tìm mua một con xe cũ đầu tiên trong đời với kinh phí hạn hẹp <400 triệu, đến khi đọc được bài Ford Mondeo rẻ bèo !!! trên này thì em thấy không gì bằng Mondeo V6 2003. Tìm trên mạng thì thấy giá cả của nó chỉ loanh quanh ~350 triệu. Không hiểu với một dòng xe thuộc đẳng cấp cao như Mondeo, số tự động, đầy đủ option... mà sao lại rẻ thế hả các cụ? Ở tầm tiền này chỉ toàn Kia Morning, Lacetti đời thấp... làm sao so được với Mondeo nhỉ?

Liệu dòng 2003 này có lỗi phổ biến khó chữa gì không nhờ các cụ tư vấn giúp để em chốt. Em xác định luôn là không chạy nhiều, đi làm hàng ngày vẫn dùng xe máy, 4B chỉ để cuối tuần chở vợ và con nhỏ đi lại cho tiện thôi nên tốn xăng không phải vấn đề ạ.
Em Mondeo V6 này chạy đường trường phê hơn cả Cam chứ cụ. Mỗi tội hay hỏng vặt. Ông anh vợ e có 1 chiếc, chạy hơn 2 năm hỏng máy lạnh, vào hãng quất 28 triệu (năm 2005), thay xong đẩy luôn, mua...Camry!:D. Quả thực nếu bảo dưỡng tốt, em này đúng là xe ngon giá rẻ! Mà e thấy Mon 2003 đẹp hơn Mon bây giờ.

Chỉnh sửa cuối:

Okane

Xe container
Nó có lỗi phổ biến là hết xăng là xe hết chạy :D

mrnghiem

Xe tải
Cụ ấy không những không biết nhiều mà còn nói to nữa, em không được đi nhưng em nghe nhiều rồi, em mạnh dạn nói là mông chỉ từ tầm 10 - 20 lít thôi :D

miwon

Xe tăng
cái gì dùng nhiều chả hỏng, Mông nó toàn điều khiển điện nên đương nhiên khả năng trục trặc dây rợ là cao hơn Kìa buổi sáng hay gì gì roài. Mà nhất là các xe đã thay đổi kết cấu thiết kế về điện thì lại càng cao! Nhiều xe các cụ lắp nhiều option mà thợ nó cứ cắt rồi chích đủ thứ thì bảo sao không trục trặc, nhưng bệnh ghẻ này thì kệ nó thôi, chuyện nhỏ như con thỏ
Bệnh ghẻ thì dễ trị thôi :) Công nhận e vẫn thấy em nó đẳng cấp lắm lắm - nhìn Cam cứ bồng bềnh bồng bềnh lúc đi trên cao tốc - ngồi ghế phụ xe khách e tuyền nhìn thấy thế - em thề

zeromanvp

Xe tăng
ah. thì ra thằng hàng xóm cụ đi mondeo còn cụ chỉ mới biết xe mondeo có 4 cái bánh thôi đúng không? cụ chưa được ngồi mondeo bao giờ đúng không? vậy mà góp ý như ai ơi. em phục cụ
Dạ vâng, ko phải hàng xóm nhà em mà là thằng hàng xóm của thằng họ vợ em nó bảo thế. Hàng xóm em toàn đi Toy chả thèm phò nhá. Nó bảo 30l cụ bảo bao nhiêu?

Mà xe cụ có 4 bánh thôi à? Lởm nhỉ, em tưởng phải thêm 1 bánh phụ phía sau cốp là 4 chứ

tuvit77

Xe tăng
ngày trước em chạy mon 2003 chỉ hay bị chết bơm xăng thôi .., cá nhân em chạy xe này hỗn hợp chỉ khoảng 13lít /100km thôi..!!!

Tera

Xe tải
Bệnh ghẻ thì dễ trị thôi :) Công nhận e vẫn thấy em nó đẳng cấp lắm lắm - nhìn Cam cứ bồng bềnh bồng bềnh lúc đi trên cao tốc - ngồi ghế phụ xe khách e tuyền nhìn thấy thế - em thề
hờ hờ, cụ này chuẩn.

Xe em năm nay bc sang tuổi thứ 8, mông 2005 2 vạch 3 màn, hôm thứ 7 vừa rồi em chả reset ri siếc rì cả, chả để ý đến cái đồng hồ đo xăng, chạy Nam Định đi về 200 km hết đúng một vạch xăng, chả hiểu cụ chủ bảo thế là ít hay nhiều, 200 km (không phải lúc nào cũng 80-100 có lúc qua tp Phủ Lý bò lê bò càng) hết 300K xăng (15l).

Cộng với cả lúc chạy Pháp Vân - Cầu Giẽ em toàn cho bọn Camry cam riếc, Fortuner tun niếc, ... hít khói (dù ống xả không có khói) thôi.

Cụ cứ cầm vào chạy thử 30km, đạp dính lưng vào ghế một lúc, em thề với giá đấy cụ không phê mới lạ ợ.

Khi mua cụ cứ thỏa thuận:

1. Xe không đâm đụng nặng.
2. không ngập nc.
3. máy móc nguyên bản chưa động chạm.

---> Đưa vào hãng nhờ thợ cả check.

---> OK.

---> MÚC. CHẤM HẾT.

Chỉnh sửa cuối:

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Mondeo đi được đấy (so với option và tầm tiền). Hỏng hóc thì chả tránh được đâu, đến siêu xe thì đi đến tấm trên 5 năm cũng hỏng loạn lên rồi, nữa là điều kiện thời tiết và đường sá Việt Nam.

Mua Mondeo thì phải tìm hiểu kỹ chứ đừng nghe chém gió. Hồi trước khi em mua Mong 10 ông thì 9 ông chém. Mua xong thì cả 9 bác kia đều hết chém, chỉ toàn thấy khen :))

Xăng xẹo nó nhỏ như con thỏ thôi bác, trừ khi bác mua Mong về để làm taxi thì thôi, chứ đi lại bình thường ko đáng kể đâu. Mông đi đường trường chỉ hết tầm khoảng 10 l/100 km thôi. Trong thành phố tắc đường thôi khỏi nói.

Em mỗi lần ngồi lên con Mondeo của em là cả nhà đều vui, F1 thì khoái cái cửa nóc, Gấu thì khoái cái ghế da và các option của xe. Em thì khoái vì ai cũng chê Mong thành ra dưới 400 củ mà em vẫn cưới được em nó.

Mr.Ryu

Xe buýt
Cụ chủ bịt tai vào, đừng nghe các cụ ấy nói, các cụ ấy toàn đi Mông mòn cả *** rồi, cụ chủ ngồi nghe 1 lúc em sợ cụ máu quá đi múc luôn 1 em Mông thì... sướng
Em fun tí :D
Mông 2003 thì nhìn xấu hơn 2005 1 tẹo ở bộ đèn trước - sau , ăn xăng hơn Mông 2005 chút chút (đường trường 8-9 lít, thủ đô thì ko tính dc vì nhiều vấn đề), ko có chuyển số trên vô lăng, options điện đóm thì nhiều như tiêm kích Mig 21...
Nếu cụ mua thì cũng ko phải lo về vấn đề hỏng hóc mấy. Chỉ cần máy móc khung gầm còn ngon là dc ạ. Mấy cái linh tinh vớ vẩn thì vời cụ tham khảo mọi người là có thể sửa chữa rẻ như Toy hay Huynh Đài :D . Mà đã đi Mông là khổ lắm cụ ạ, đổi xe cũng chạ biết đổi sang xe gì, chỉ muốn ngồi Mông mãi, thế mới đau :((

drbach

Xe tải
chuẫn ko cần chĩnh

couto_hung

Xe tăng
Chạy mông sướng lắm
Ghét mỗi cái là cái chắn bùn nó kẹp tay nên hay bị long ra
E chạy ké nên biết mỗi vậy thôi ạ
Điểm tốt nhất là mua xe này ko bị vớ nhầm phải taxi hoàn lương