Bmw 318i bị bệnh lạ, nhờ các cao thủ chỉ giáo.

minhmo

Xe cút kít
Tình hình là em nó như sau:

- Đèn báo lỗi túi khí xuất hiện. E đem đi kiểm tra bằng phần mềm thì thấy báo là bị lỗi cảm biến dưới ghế phụ. Vậy bây giờ thay thế thì giá của loại này là bao nhiêu? Và liệu có hết không vì em thấy mấy anh thợ ở đó đều bảo loại xe đời này hay bi lỗi này lắm!

Các bác chỉ giáo giúp em với!!!!!!!:-/
Em cũng bị như vậy. Thợ cũng bảo như vậy, em đi khắp các nơi BMW của HN đều kết luận như vậy nhưng kỹ hơn một tý là: Lưu ý khi hút bụi dưới ghế phụ, bảo chúng nó là cẩn thận. Đến giờ nó vẫn như vậy, vì không kiếm ra cảm biến ấy.

bmw1969

Xe đạp
Bác phải đưa xe vào gara chuyên BIM để test thử ã nhé. Bác vào 86 Trần Thái Tông - Cầu Giấy test xem sao.

bo_vang

Xe tải
em mê mẩn Bim từ lâu, giờ đang dò dẫm ngâm kíu về Bim, nghe các cao niên bình về các lỗi mà thấy lăn tăn quá quá, các kụ cho em vài dòng về việc hay dở khi dùng Bim cũ với ah.hikk

doan_325i

Xe tải
Nói chung là nếu đã đi Bim thì phải chấp nhận thui bác ah,nhưng bù lại cảm giác lái thì ko có đối thủ đâu kể cả Bim đời cũ.Riêng cá nhân e thì thấy phụ tùng của Bim rất lành và có cái còn rẻ hơn cả Cam ý.

faw

Xe tải
Trường hợp của cụ em đang gặp trên xe của em cụ nên ra kiểm tra cảm biến đo gió, cụ thấy có tốn xăng hơn bình thường không nổ máy một lúc có thấy mùi xăng sống không ?

salemX5

Xe tải
Chào các bác e rất thích xe BMW từ rất lâu rồi. Tuy nhiên bây giờ e mới có cơ hội được ôm em nó là 318i E46 2005. Do mới đi nên em chưa rõ lắm nhờ các bác chỉ giáo giúp em. Tình hình là em nó như sau:

- Đèn báo lỗi túi khí xuất hiện. E đem đi kiểm tra bằng phần mềm thì thấy báo là bị lỗi cảm biến dưới ghế phụ. Vậy bây giờ thay thế thì giá của loại này là bao nhiêu? Và liệu có hết không vì em thấy mấy anh thợ ở đó đều bảo loại xe đời này hay bi lỗi này lắm!

Các bác chỉ giáo giúp em với!!!!!!!:-/
E46 100 xe thì 90 xe bị lỗi này cụ à, có 2 cách xử lý:
1. Mua Air Bag srs SENSOR Mat Passenger Seat thay cho cảm biến điện trở dưới ghế phụ, cụ tham khảo: http://www.ebay.com/itm/BMW-e46-e53-Air-Bag-srs-SENSOR-Mat-Passenger-Seat-OEM-weight-sender-rh-/271332440466

2. Cụ làm 1 điện trở mô phỏng điện trở của ghế phụ, gồm điện trở và diode, cắt dây xanh, trắng của bộ cảm biến dưới ghế phụ để đấu vào bộ DIY của mình để bypass qua cảm biến của ghế là kiểu gì cũng xoá được lỗi. Lúc này có 3 phương án để cụ chọn:
a- Mô phỏng điện trở để xe lúc nào cũng nhận có người ngồi bên phụ. Như vậy
khi tai nạn lúc nào túi khí bên phụ cũng nổ kể cả có người ngồi hay không.
b- Mô phỏng điện trở để xe lúc nào cũng nhận không có người ngồi bên phụ. Như vậy khi tai nạn lúc nào túi khí bên phụ cũng không nổ kể cả có người ngồi hay không.
c- Kỳ công hơn là cụ làm cả 2 bộ điện trở và làm thêm cái switch chuyển đổi để cụ chọn, hehe.

cuhin

[Tịch thu bằng lái]
Mệt nhỉ. Xe bệnh là cần vào bệnh viện thôi cụ ạ

ĐN BMW

Xe tải
Xe em bị như sau:
(Đi tốc độ chậm tăng ga đều tăng dần thì có hiện tượng xe không vút lên đều như trước đây mà cà giựt 2,3 lần rồi tự dưng vù lên như bị oà ga vậy (cà giựt nhẹ thôi). Đi tắc đường bám đuôi rất khó chịu, mớm ga nhẹ nhẹ thì có cảm giác cà giựt, mớm nhẹ thêm tý là có khi hôn mít xe trước.

Em vào gara làm những việc sau:
- thay lọc xăng
- vệ sinh bugi
- xúc rửa kim phun + bảo dưỡng bướm.

Xong xuôi ra khỏi xưởng mọi thứ ngon lành trở lại tuy nhiên vấn đề nêu trên không hết hoàn toàn mà chỉ đỡ được 5 phần.
Đặc biệt là xe cứ đi khoảng 10 phút mới bị lại ( dĩ nhiên đỡ hơn trước khi vào gara), từ lúc mới khởi động đi thì ngon lành, xe như có ma mới lạ.
Liệu em có phải thay bugi ko ạ, vì nếu bugi có vđ thì thợ đã tư vấn em rôi, hay còn bộ phận nào liên quan đến nhiên liệu cần thay ạ
Các cụ vào tư vấn giúp em với em có riệu mời ạ[/)
Xe pác Đã thay bơm xăng chưa nên kiểm tra bơm xăng nhé

325i2003

Xe đạp
Bác kiểm tra cảm biến gió xem sao và đường gió có bị hở chỗ nào k

Chỉnh sửa cuối:

Duy Minh

Xe máy
cụ ra ga ra kiểm tra bobin xem sao

bananhso

Xe tải
E46 100 xe thì 90 xe bị lỗi này cụ à, có 2 cách xử lý:
1. Mua Air Bag srs SENSOR Mat Passenger Seat thay cho cảm biến điện trở dưới ghế phụ, cụ tham khảo: http://www.ebay.com/itm/BMW-e46-e53-Air-Bag-srs-SENSOR-Mat-Passenger-Seat-OEM-weight-sender-rh-/271332440466

2. Cụ làm 1 điện trở mô phỏng điện trở của ghế phụ, gồm điện trở và diode, cắt dây xanh, trắng của bộ cảm biến dưới ghế phụ để đấu vào bộ DIY của mình để bypass qua cảm biến của ghế là kiểu gì cũng xoá được lỗi. Lúc này có 3 phương án để cụ chọn:
a- Mô phỏng điện trở để xe lúc nào cũng nhận có người ngồi bên phụ. Như vậy
khi tai nạn lúc nào túi khí bên phụ cũng nổ kể cả có người ngồi hay không.
b- Mô phỏng điện trở để xe lúc nào cũng nhận không có người ngồi bên phụ. Như vậy khi tai nạn lúc nào túi khí bên phụ cũng không nổ kể cả có người ngồi hay không.
c- Kỳ công hơn là cụ làm cả 2 bộ điện trở và làm thêm cái switch chuyển đổi để cụ chọn, hehe.
Cái này hay quá. Nhưng chi phí cũng cao gần bằng mua cảm biến đúng o bác? Hay là cứ kệ nó thế nhỉ? Khi kệ nó thì Airbag sẽ xảy ra theo hướng nào hả bác?

salemX5

Xe tải
Cái này hay quá. Nhưng chi phí cũng cao gần bằng mua cảm biến đúng o bác? Hay là cứ kệ nó thế nhỉ? Khi kệ nó thì Airbag sẽ xảy ra theo hướng nào hả bác?
Chi phí cực kỳ rẻ bác à, thậm chí bác có thể xin bác làm làm điện tử cũng được. Nếu bác muốn tự mình DIY, bác ra chợ trời mua và làm theo sơ đồ:

photo by SALEM X5, on Flickr
Bác kệ nó cũng đc, tuy nhiên hơi ngứa mắt cái đèn trên taplo và túi khí sẽ ko nổ khi xảy ra tai nạn. :D

Chỉnh sửa cuối:

bananhso

Xe tải
Chi phí cực kỳ rẻ bác à, thậm chí bác có thể xin bác làm làm điện tử cũng được. Nếu bác muốn tự mình DIY, bác ra chợ trời mua và làm theo sơ đồ:

photo by SALEM X5, on Flickr
Bác kệ nó cũng đc, tuy nhiên hơi ngứa mắt cái đèn trên taplo và túi khí sẽ ko nổ khi xảy ra tai nạn. :D
He he. Không nổ khi tai nạn là toi nhé bác. Mà bác cũng dùng Macbook pro à, giống em. Những gì liên quan đến thiết kế thì em biết rõ lắm, nhưng liên quan đến điện đóm thì em chịu hoàn toàn. Mà nếu cái này làm dễ em nghĩ có khi bác làm sẵn chục bộ rồi đăng bán cho anh em trên này cũng được đấy nhỉ? Thấy nói 90% 318i đời này bị lỗi đó, và cũng có từng đó người "kệ nó" vì ga ra họ không làm.

J&C

Xe tải
Xem X3 của em cũng đang bị thế này , cụ Salem X5 cho em xin số đt em hỏi cách tự làm được không ạ ?

vietpq75hanes

Xe container
Xe em bị như sau:
Đi tốc độ chậm tăng ga đều tăng dần thì có hiện tượng xe không vút lên đều như trước đây mà cà giựt 2,3 lần rồi tự dưng vù lên như bị oà ga vậy (cà giựt nhẹ thôi). Đi tắc đường bám đuôi rất khó chịu, mớm ga nhẹ nhẹ thì có cảm giác cà giựt, mớm nhẹ thêm tý là có khi hôn mít xe trước.

- thay lọc xăng
- vệ sinh bugi

Xong xuôi ra khỏi xưởng mọi thứ ngon lành trở lại tuy nhiên vấn đề nêu trên không hết hoàn toàn mà chỉ đỡ được 5 phần.
Đặc biệt là xe cứ đi khoảng 10 phút mới bị lại ( dĩ nhiên đỡ hơn trước khi vào gara), từ lúc mới khởi động đi thì ngon lành, xe như có ma mới lạ.
Liệu em có phải thay bugi ko ạ, vì nếu bugi có vđ thì thợ đã tư vấn em rôi, hay còn bộ phận nào liên quan đến nhiên liệu cần thay ạ
Các cụ vào tư vấn giúp em với em có riệu mời ạ
Cụ nên đi kiểm tra kỹ phần hộp số, dầu hộp số, kiểm tra lọc gió...Tốt nhất cụ qua 107 Ngụy Như Kon Tum các bác ấy kiểm tra cho.

ĐN BMW

Xe tải
Cụ nói chuẩn ghê, đúng là vít ngũ giác bông, em qua thợ không thể tìm đâu vít nên thôi không mở nữa, cứ thế để đi nên khó chịu lắm ạ. Nghe cụ doạ thế chắc không dám mở ra nữa. Dùng máy đo lại tất cả thấy báo ok không có vấn đề gì, chân ga ga không tải cũng khôgn vấn đề gì, đều ga, chỉ khi vào số đi mới bị cà giựt.

Cụ có gara không em mang qua check hộ em với và vài vấn đề nữa
Vít ngũ giác bông loại này hiếm còn 6 cạnh thì đầy ,e có mà lại ở tận Đà nẵng

Chỉnh sửa cuối:

cap_hl

Xe hơi
Xe em bị như sau:
Đi tốc độ chậm tăng ga đều tăng dần thì có hiện tượng xe không vút lên đều như trước đây mà cà giựt 2,3 lần rồi tự dưng vù lên như bị oà ga vậy (cà giựt nhẹ thôi). Đi tắc đường bám đuôi rất khó chịu, mớm ga nhẹ nhẹ thì có cảm giác cà giựt, mớm nhẹ thêm tý là có khi hôn mít xe trước.

- thay lọc xăng
- vệ sinh bugi

Các cụ vào tư vấn giúp em với em có riệu mời ạ
Xe cụ này đảm bảo 99,99% là mobin ạ, tôi mới viết 1 bài chia sẻ kinh nghiệm cho E70 đấy ạ. Hiện tượng chỉ hơi giật nhẹ thôi chứ chẳng lỗi lầm gì, thay mobin xong là hết, ra gara nhờ anh em check giùm xem có 1-2 cái mobin nào yếu hơn thì thay thôi, nếu không tiếc tiền thì thay hết mobin nhé cụ.
Chúc các bimmer có xe ngon đi Tết

Chỉnh sửa cuối:

325

Xe buýt
Em đi 325 cũng bị như cụ longhip , nhưng hiện tại đang là do động cơ nghi bị tụt hơi . bác mang ra ngụy như con tum gặp mr Lương là biết ngay ,