Thảo luận Em làm cái bấm Lock cửa kêu choét choét

sontung86

Xe đạp
Xe em cũng làm cái này. Dùng còi hú công an. Lấy điện từ chuột cửa. Thế nhưng chỉ khi bấm khóa mới kêu Hú 1 cái. Khi mở ko kêu. E ko đấu qua Rơ le!

Pitt

Xe điện
Em muốn đấu kiểu nhắc xe đã khóa như xe Hàn có dễ làm không bác. Khi cửa đóng không hết mà khóa thì nó kêu nhức đầu. Giờ em muốn đấu nhắc đã khóa một tiếng bíp thôi.

vietanh_car

Xe tăng
e thích cái còi kêu "Tin Tin" của Camry hơn là cái choét này ạ nghe "Tin Tin" vừa nhẹ nhàng vừa sang ạ :x

Công Nông

Xe điện
Pitt nói:
Em muốn đấu kiểu nhắc xe đã khóa như xe Hàn có dễ làm không bác. Khi cửa đóng không hết mà khóa thì nó kêu nhức đầu. Giờ em muốn đấu nhắc đã khóa một tiếng bíp thôi.
Hôm qua cụ đã đấu được relay với diode chưa thế, kêu ngon ko cụ?

tanc66

Xe tải
Bác Congnong xem hộ em cái mạch này, có gì Bác góp ý cho em ạ.

Em đã hàn xong thử ở nhà rồi, chưa lắp thử vào xe.Khi ấn khóa cửa thì kêu "choét", khi mở cửa thì kêu " choét, choét", còi thì em mua cái lại đỏ đỏ bằng nhựa 45k.

Công Nông

Xe điện
Bác Congnong xem hộ em cái mạch này, có gì Bác góp ý cho em ạ.
Em đã hàn xong thử ở nhà rồi, chưa lắp thử vào xe.Khi ấn khóa cửa thì kêu "choét", khi mở cửa thì kêu " choét, choét", còi thì em mua cái lại đỏ đỏ bằng nhựa 45k.
Cụ làm thế này là nhanh nhất mà đỡn tốn còi và rơle này

Cụ đấu luôn từ đèn xi nhan trước với cái còi theo xe ý, đỡ phải lắp thêm còi. Cụ nhớ cho con diode 1 chiều vào nhá.

Cụ Pitt vừa đấu thế xong đang kêu nó kêu to quá :))

tanc66

Xe tải
Cụ làm thế này là nhanh nhất mà đỡn tốn còi và rơle này

Cụ đấu luôn từ đèn xi nhan trước với cái còi theo xe ý, đỡ phải lắp thêm còi. Cụ nhớ cho con diode 1 chiều vào nhá.

Cụ Pitt vừa đấu thế xong đang kêu nó kêu to quá :))
Cám ơn Bác nhiều, em sẽ làm ngay:D

Phamnamanh

Xe hơi
Cụ công nông giỏi quá , nhân đây cho em hỏi getz nhà em khi khóa thì không nháy đèn, khi mở thì nháy hai cái, bác có cách nào cho nó khi khóa cũng nháy đèn không ạ

Mr.Bo0ng

Xe buýt
Em kiếm được cái còi máy bay thế là lắp vào cho nó kêu choét choét cho máu. Hồi trước em định học cụ Jungle tháo cục ETAC ra định hàn con LM555 vào nhưng mà cái cục ETAC của em nó lại là hàng nội địa khác hàng xuất nên chịu. Em nhét cái còi này với 1 con rơ le 5 chân vào chỗ cửa hậu:

Còi em lắp vào chỗ này ngay chỗ cái nắp vách cửa hậu để lúc cần còn mở nắp ra chỉnh:

Trong cái giắc chuột cửa có 1 dây màu xanh là dây có + 12v trong khoảng 1/6 giây khi bấm lock, em móc 1 dây vào đây, qua cầu chì như người nhớn:

Dây - của còi thì bắt vào một con ốc nhưng qua relay 5 chân để khi ngồi vào xe nổ máy chạy rồi bấm lock cửa thì relay nó ngắt mạch chứ ko thì còi nó kêu cho vỡ mít:) Dây điều khiển relay móc vào dây màu đỏ của giắc motor bơm nước rửa kính, nó là dây có +12v khi vặn chìa On:

Thế là xe em sắp full tóe loe rồi ra khỏi xe bấm lock nó kêu choét phát điếc cả tai :) để mai em vặn cái ốc sau còi xem nó có kêu đỡ chua đi ko hoặc kiếm cái còi khác xem có ngon hơn ko.

Kính các cụ (b)
em đã từng thấy 1 số bác lắp như thế này nhưng chưa hiểu lắm.giờ thấy bài này của cụ em hiểu ròi he he,1 số cụ còn lắp báo động mà còi kêu này là như thế nào hả cụ,liệu cụ có làm đc ko ạ

Công Nông

Xe điện
Cụ công nông giỏi quá , nhân đây cho em hỏi getz nhà em khi khóa thì không nháy đèn, khi mở thì nháy hai cái, bác có cách nào cho nó khi khóa cũng nháy đèn không ạ
Nó mới bị thế hay vừa mới bị hở cụ? Chuột cửa có 3 dây đi vào gồm mass, lock, unlock. Cụ nối từ dây lock qua diode tới dây xinhan sau flasher unit. Tất cả ở ngay dưới volang cụ ạ.
em đã từng thấy 1 số bác lắp như thế này nhưng chưa hiểu lắm.giờ thấy bài này của cụ em hiểu ròi he he,1 số cụ còn lắp báo động mà còi kêu này là như thế nào hả cụ,liệu cụ có làm đc ko ạ
Thường thì xe nó có còi báo động riêng, nếu chưa có thì dùng còi này cũng được cụ ạ.

giangcoi28

Xe tải
Cụ Prius dạy chí phải, cụ cho thêm con relay 5 chân vào trước cái còi thế này là nó chíu chíu

Bác Công nông ơi giúp e vụ này đến chót đi. TÌnh hình e kiếm dc con rơle 5 chân ơ nhà nhưng theo sơ đồ của bác e chẳng bít đg nào mà lần cả. Em lại dốt cái vụ điện đóm này nên bác chỉ giáo rõ thêm cho e với. đa tạ bác nhiều
đây là e rơle 5 chân của e

Công Nông

Xe điện
Sao cụ lại kẹp role vào mông chụp ảnh thế :))

Đây em oánh số lại các chân role cụ cứ đấu dây đúng chân là được, nhưng là lắp còi rời chứ câu vào còi theo xe thì đấu khiểu khác nhá

Nếu cụ thích tiếng kêu ngắn hơn nữa thì thêm cái mạch 5 nghìn đồng nữa:)

giangcoi28

Xe tải
Sao cụ lại kẹp role vào mông chụp ảnh thế :))

Đây em oánh số lại các chân role cụ cứ đấu dây đúng chân là được, nhưng là lắp còi rời chứ câu vào còi theo xe thì đấu khiểu khác nhá

Nếu cụ thích tiếng kêu ngắn hơn nữa thì thêm cái mạch 5 nghìn đồng nữa:)
Cụ ơi, xe e trc đã đấu để kêu choet 1 cái rồi. Em muốn đấu thêm theo lời cụ và cụ prius là đấu thêm e rơle 5 chân trc còi nữa để kêu choét choét 2 tiếng ý. Vậy đấu như cụ vẽ có đúng ko để sang mai e thử, chứ thử bgio có mà ăn gạch. Thanks cụ nhiều

Công Nông

Xe điện
À nếu chỉ đấu thêm cái relay 5 chân thì nó ko kêu choét choét đâu mà nó chỉ kêu tạch tạch cụ ạ :)

Cụ muốn nó kêu choét choét thì phải làm cái mạch dao động như em lắp ở đèn cảnh báo mở cửa ý nhưng thay điện trở khác cho nó kêu nhanh.

giangcoi28

Xe tải
Ui cha! Vậy là khó cho em rồi vì e có đọc thớt đó của bác nhưng ko đú theo đc. Vì trình e còi lắm. E tửong chỉ cần thêm e rơle nữa thì còn táy máy đc. Thôi, dù sao cũng xin đa tạ bác nhiều.

Công Nông

Xe điện
Hêhê thế em lại kiếm được chai bia của cụ rồi (b)

tiensydien

Xe buýt
NỘI THẤT Ô TÔ TÂN HỘI.số6 cầu dậu linh đàm. 094511
Đây em đấu đơn giản thế này

Nó kêu Chooeeeét tí thôi ạ :) Còi em xin được mới nghịch chứ 80k thì mất chục vại bia của em rồi:)

Nhưng mà tiếng nó kêu hơi chua cụ nào có cái còi chip chip cho em mượn thử cái.
Thêm cái công tắc đấu sau tín hiệu chuột mới vào koi thi khi không muốn kêu tắt đi bác ạ.
nhiều cụ về muôn bấm khóa chuí chúi mất ngủ hàng xóm mai lại đi vá lốp thì chít. Hiii

police_nobita

Xe hơi
Cụ chủ tinh thông điện đóm quá, xe em KIA MORNING VAN 2014 nguyên bản khi khoá bấm 2 cái liền nó cũng kêu pít 1 cái, nghe yêu phết

Công Nông

Xe điện
Em nghịch thôi giờ chán rồi lại tháo ra xe em giờ hết trò rồi cầm điện thoại đến gần xe mở cửa xòe gương ngồi vào ghế xe nổ máy dừng xe về P mở cửa ra ngoài tự khóa cụp gương