+ Trả lời
Trang 2 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 CuốiCuối
Kết quả: từ 11 đến 20 trong 44

Đề mục: Đi qua ngã tư có vòng xuyến

Mua xe ngày
    01-02-2010
    Động cơ OF
    33 mã lực

Hehe khổ thân lão nhà mợ, te tua đến nỗi không ngóc đầu lên được cơ ah

Thế này mợ nhá, theo Điều 22 của Luật GTDB thì:

1. Tại nơi đường giao nhau không có báo hiệu đi theo vòng xuyến, phải nhường đường cho xe đi đến từ bên phải;
    2. Tại nơi đường giao nhau có báo hiệu đi theo vòng xuyến, phải nhường đường cho xe đi bên trái;
    3. Tại nơi đường giao nhau giữa đường không ưu tiên và đường ưu tiên hoặc giữa đường nhánh và đường chính thì xe đi từ đường không ưu tiên hoặc đường nhánh phải nhường đường cho xe đi trên đường ưu tiên hoặc đường chính từ bất kỳ hướng nào tới.

Do đó mợ kiểu gì cũng phải đi qua cái vòng xuyến dù muốn hay không và không có cái kiểu đi tắt đón đầu thế đâu nhé. Mặt khác đi như mợ vô hình chung sẽ làm cản trở các phương tiện đi thuận chiều đấy ah. Mợ rút kinh nghiệm nhé

Mua xe ngày
    30-10-2011
    Thường ở
    Lam gia trang
    Động cơ OF
    33 mã lực

quá thương cho ông lão, bị bầm dập

Mua xe ngày
    05-03-2012
    Thường ở
    Hà lội mùa này chẳng dám mua xe
    Động cơ OF
    18 mã lực

Trích dẫn LuckyCar viết Nghía cột cây số
    Thầy có khi ở quên chăn vịt mới ra, chưa từng đọc quyển luật bao giờ ấy chứ.

1. Tại nơi đường giao nhau không có báo hiệu đi theo vòng xuyến, phải nhường đường cho xe đi đến từ bên phải;
    2. Tại nơi đường giao nhau có báo hiệu đi theo vòng xuyến, phải nhường đường cho xe đi bên trái;
    3. Tại nơi đường giao nhau giữa đường không ưu tiên và đường ưu tiên hoặc giữa đường nhánh và đường chính thì xe đi từ đường không ưu tiên hoặc đường nhánh phải nhường đường cho xe đi trên đường ưu tiên hoặc đường chính từ bất kỳ hướng nào tới.

Do đó mợ kiểu gì cũng phải đi qua cái vòng xuyến dù muốn hay không và không có cái kiểu đi tắt đón đầu thế đâu nhé. Mặt khác đi như mợ vô hình chung sẽ làm cản trở các phương tiện đi thuận chiều đấy ah. Mợ rút kinh nghiệm nhé
    Thứ nhất là em cảm ơn bác zippor đã giả nhời em.
    Thứ hai là em kịch liệt lên án cách bác Luckycar nói về em như thế (mặc dù đúng là em ở quê ra, nhân tiện: Bác quê đâu ta?)
    Thứ ba là em hỏi để xxx căn cứ vào đâu để phạt??? Cái này mới quan trọng.
    Còn về đi qua vòng xuyến thì không bao giờ và chưa bao giờ em đi tắt, trừ cái vòng xuyến nhỏ mà em đã đề cập.
    Điều 22 như trên em cũng đã đọc và thảo luận với mấy chị em kỹ càng lắm rồi nhưng vẫn chưa toát lên được cái ý là: BẮT BUỘC phải đi qua và CƠ SỞ để xxx phạt. Đấy mới là nhường đường thôi chứ!
    Bác zippor và các bác (trừ bác Luckycar, em hate bác này lắm) giải thích kỹ càng giúp em nhé. Giải thích để em hiểu sâu thêm thôi chứ đương nhiên là KHÔNG NÊN đi tắt như thế. KHÔNG NÊN hay KHÔNG ĐƯỢC, em hỏi là hỏi về luật ấy.
    Cảm ơn (n-1) bác nhé!

Bực cả mình, đã thế tối nay bà cho biết tay.

Kieu_nu_buon_me đã sửa : 12-03-2012 lúc 16:54

Mua xe ngày
    01-04-2008
    Động cơ OF
    106 mã lực

Em xin hỏi "nơi giao nhau báo hiệu đi theo vòng xuyến" là nơi giao thế nào? Có biển tam giác 3 mũi tên tròn, có biển tròn xanh 3 mũi tên tròn hay chỉ cần cái bục vớ vẩn vẽ mũi tên mà mấy ông xxx hay đứng???

Mua xe ngày
    23-10-2009
    Thường ở
    Số 2/167,phố Gia Quất,Thượng Thanh, Long Biên, Hà Nội
    Động cơ OF
    37 mã lực

Cụ xem lại Luật nhéP: biển có 3 mũit ên vòng tròn là biển hiệu lệch 303: đi vòng qua đảo giao thông. về mặt nguyên tắc không có biển thì được đi tắt qua vòng xuyến vì không phải bao giờ đảo GT cung ở chính giữa nút giao thông. Em VD những chổ không cần đi vòng mà vẫn đúng luật: Chợ Hàng Da, Kim Mã-Núi Trúc, Nguyễn Văn Linh-Việt Hưng, Đại Cồ Việt-Phố Huế ... Tuy nhiên nếu không qua vòng xuyến thường là nguy hiểm vì các xe ngược lại thường đi sát đảo GT. Vì vậy không nên đi tắ, nhưng nếu xx phạt thì phải cãi bằng được
    Trích dẫn GarySpeed viết Nghía cột cây số
    Cái chỗ đỏ đỏ em nghĩ mợ viết có ý khác
    Về vấn đề của mợ, theo luật thì phải vòng qua vòng xuyến ạ,như ở đoạn ngã ba Hoàng Quốc Việt, Nguyễn Khánh Toàn, vì đi qua vòng xuyến để tránh xung đột giao thông. Biển mà mợ nói đi qua vòng xuyến là biển tròn màu xanh, có 3 mũi tên làm thành hình vòng tròn em nghĩ chỉ là biển chỉ dẫn
    Việt Dũng - Chúc Cụ, Mợ Chưa đăng ký lái xe an toàn !

Mua xe ngày
    23-10-2009
    Thường ở
    Động cơ OF
    37 mã lực

Điều 22 chỉ nói về nguyên tắc xe nào đi trưỡc, xe nào nhường chưa toát lên điều Chủ thơtmuoosn hỏi. tôi đã quan sát các ngã 3, 4 ở các tỉnh đều rất đủ biển 303 nhưng ở hn chỗ có chỗ không, nên vd đi từ Đường Thàn qua chơh Hàng Da qua rạp Hồng Hà không cần qua đảo và nhiều chỗ khác không cần qua đảo nếu không có biển 303
    Trích dẫn zippor viết Nghía cột cây số
    Hehe khổ thân lão nhà mợ, te tua đến nỗi không ngóc đầu lên được cơ ah

Mua xe ngày
    05-03-2012
    Thường ở
    Hà lội mùa này chẳng dám mua xe
    Động cơ OF
    18 mã lực

Em thấy bác ltgbau và bác vietdungth trúng ý em hỏi đấy, Bác Việt Dũng trả lời đúng như thầy em nói luôn: biển có 3 mũit ên vòng tròn là biển hiệu lệch 303: đi vòng qua đảo giao thông. về mặt nguyên tắc không có biển thì được đi tắt qua vòng xuyến.
    Các bác đã hiểu ý em hỏi rồi thì nhào dzô ỏm tỏi tí nhẩy.
    Cơ mà bác Việt Dũng cho em hỏi tí: Hay là bác chính là thầy dạy em?

Mua xe ngày
    14-04-2010
    Thường ở
    Gần chỗ Cụ
    Động cơ OF
    102 mã lực

Chuyện của "mợ" chủ đúng ra là thế này:

Hôm ấy cụ chủ đi qua ngã tam không có biển hiệu lệnh đi theo vòng xuyến nhưng có cái bục nhỏ giữa ngã tam. Cụ đi tắt đón đầu bị xxx lập biên bản, chạy về xin tiền Gấu để nộp phạt. Gấu thuộc luật hơn nên bảo không sai, không cho tiền nộp phạt. Không những không cho tiền nộp phạt mà còn bị gấu oánh cho 1 trận nhừ đòn vì tội nhìn thấy cái cục ở giữa ngã tam rồi mà còn né. Cụ chủ mặc dù bị oánh tơi bời nhưng vẫn cố lê lết lên OF để tham vấn các cụ sau khi đã mò mẫm đọc hết cả Luật GTĐB lẫn Hệ thống biển báo mà vẫn không thể hiểu mình đi đúng hay sai.
    Đừng để một tranh chấp nhỏ làm tổn hại những quan hệ lớn cụ/mợ Chưa đăng ký nhỉ!

Mua xe ngày
    23-10-2009
    Thường ở
    Động cơ OF
    37 mã lực

Em là giáo viên nhưng không fajy lái xe, chỉ tự học luật và học thuộc đươngf HN để dạy xxx thôiQUOTE=Kieu_nu_buon_me;846 3944]Em thấy bác ltgbau và bác vietdungth trúng ý em hỏi đấy, Bác Việt Dũng trả lời đúng như thầy em nói luôn: biển có 3 mũit ên vòng tròn là biển hiệu lệch 303: đi vòng qua đảo giao thông. về mặt nguyên tắc không có biển thì được đi tắt qua vòng xuyến.
    Các bác đã hiểu ý em hỏi rồi thì nhào dzô ỏm tỏi tí nhẩy.
    Cơ mà bác Việt Dũng cho em hỏi tí: Hay là bác chính là thầy dạy em?[/QUOTE]

Mua xe ngày
    26-08-2010
    Thường ở
    Hà Nội
    Động cơ OF
    0 mã lực

Nó đẻ ra cái tròn tròn là để ku chạy vong vòng theo. Chớ không nó đặt đó làm gì. Có một số quy tắc không cần phải có biển (biển báo đi theo vòng xuyến), nhưng vẫn phải theo. Tỉ dụ kụ có đi xe bên lề trái không? Các kụ thấy em nói có phải ko nhẻy !!!

+ Trả lời
Trang 2 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 CuốiCuối