+ Trả lời
Trang 1 / 12 1 2 3 4 5 11 ... CuốiCuối
Kết quả: từ 1 đến 10 trong 113

Đề mục: Mazda 626 - Bệnh liên quan đến bù ga không tải

Mua xe ngày
    08-10-2008
    Động cơ OF
    39 mã lực

Mặc định Mazda 626 - Bệnh liên quan đến bù ga không tải

Xe của em là Mazda 626 đời 1992, hiện có bệnh mà em đoán là liên quan đến con bù ga không tải. Đó là khi để ga-ran-ti, bật điều hòa hoặc/và bật đèn thì vòng tua xuống thấp 300 khi ở số 0, máy rung giật, rất khó chịu. Các cụ tư vấn cách điều trị cho em với ạ.

Tình trạng cụ thể là:

1/ Trước đây, nếu đi mà không bật đèn, thì dù bật bật điều hòa hay không thì không có hiện tượng trên, để ga-ran-ti thì vòng tua ở tầm 500-600 khi không bật điều hòa, 700-800 khi bật điều hòa.
    Nhưng khi bật đèn và bật điều hòa thì khi để ga-ran-ti: vòng tua cứ tụt xuống 300, máy rung giật, rồi vòng tua lại vọt lên, rồi lại tụt xuống.

2/ Cách đây vài tuần em có qua một garage, nhờ họ chỉnh lại, các đồng chí ở garage loay hoay mất mấy tiếng liền: lặp đi lặp lại việc tháo ra, lắp vào, test thử con bù ga không tải thì mới chỉnh được để con xe em, khi để ga-ran-ti thì dù bật điều hòa hay không, dù bật đèn hay không thì vòng tua đều ổn định tầm 700-800. Lúc kiểm tra ở garage thì thấy tình trạng ổn định.
    Tuy nhiên vài ngày sau khi em đi thì lại thấy thỉnh thoảng ở ga-ran-ti hiện tượng vòng tua tụt xuống 300, máy rung giật khi bật điều hòa (, bật đèn hoặc tắt đèn) lại tái diễn. Mấy hôm nay hiện tượng này xảy ra nhiều hơn.

Các cụ tư vấn cho em phương hướng điều trị với. Em cảm giác như như con bù ga không tải cũ của Mazda 626 đời 1992 rất khó chỉnh cho hoạt động thật chuẩn. Mua hàng bãi ở chợ Trời thì không biết thế nào mà lần. Liệu có thể đặt hàng mua 1 con mới tinh (ứng với xe đời này) được không ạ? Có đắt không ạ?

Cảm ơn các cụ.
    Hoàng Sa, Trường Sa là của VN! TQ là kẻ thù của VN! Hãy tẩy chay hàng hóa TQ và đuổi hết bọn TQ khỏi VN!

Mua xe ngày
    16-02-2009
    Động cơ OF
    48 mã lực

chính xác là bù ga máy lạnh cụ ạ!

Mua xe ngày
    28-12-2010
    Thường ở
    Mỹ Đình, Hà Nội
    Động cơ OF
    28 mã lực

Trích dẫn dtl01 viết Nghía cột cây số
    Xe của em là Mazda 626 đời 1992, hiện có bệnh mà em đoán là liên quan đến con bù ga không tải. Đó là khi để ga-ran-ti, bật điều hòa hoặc/và bật đèn thì vòng tua xuống thấp 300 khi ở số 0, máy rung giật, rất khó chịu. Các cụ tư vấn cách điều trị cho em với ạ.

Tình trạng cụ thể là:

1/ Trước đây, nếu đi mà không bật đèn, thì dù bật bật điều hòa hay không thì không có hiện tượng trên, để ga-ran-ti thì vòng tua ở tầm 500-600 khi không bật điều hòa, 700-800 khi bật điều hòa.
    Nhưng khi bật đèn và bật điều hòa thì khi để ga-ran-ti: vòng tua cứ tụt xuống 300, máy rung giật, rồi vòng tua lại vọt lên, rồi lại tụt xuống.

2/ Cách đây vài tuần em có qua một garage, nhờ họ chỉnh lại, các đồng chí ở garage loay hoay mất mấy tiếng liền: lặp đi lặp lại việc tháo ra, lắp vào, test thử con bù ga không tải thì mới chỉnh được để con xe em, khi để ga-ran-ti thì dù bật điều hòa hay không, dù bật đèn hay không thì vòng tua đều ổn định tầm 700-800. Lúc kiểm tra ở garage thì thấy tình trạng ổn định.
    Tuy nhiên vài ngày sau khi em đi thì lại thấy thỉnh thoảng ở ga-ran-ti hiện tượng vòng tua tụt xuống 300, máy rung giật khi bật điều hòa (, bật đèn hoặc tắt đèn) lại tái diễn. Mấy hôm nay hiện tượng này xảy ra nhiều hơn.

Các cụ tư vấn cho em phương hướng điều trị với. Em cảm giác như như con bù ga không tải cũ của Mazda 626 đời 1992 rất khó chỉnh cho hoạt động thật chuẩn. Mua hàng bãi ở chợ Trời thì không biết thế nào mà lần. Liệu có thể đặt hàng mua 1 con mới tinh (ứng với xe đời này) được không ạ? Có đắt không ạ?

Cảm ơn các cụ.
    Van không tải trong hãng bán 2,5 triệu chưa tính công lắp đặt, ở chợ trời là 1,8 triệu cụ a

Mua xe ngày
    13-12-2008
    Thường ở
    Hà Nam Ninh
    Động cơ OF
    52526 mã lực

Tình trạng cụ thể là:

Cảm ơn các cụ.
    Ra 69 Nguyễn Khoái họ ko xơi được hả cụ?
    Chưa đăng ký ơi, bên em chuyên thiết kế thi công lắp đặt phòng cháy chữa cháy, có nhu cầu alo 0912825828 cho em nhé !

Mua xe ngày
    08-10-2008
    Động cơ OF
    39 mã lực

Trích dẫn phucloc8899 viết Nghía cột cây số
    Ra 69 Nguyễn Khoái họ ko xơi được hả cụ?
    Trước đấy nữa, tình trạng bị nặng hơn: thỉnh thoảng khi cắt côn, vòng tua tụt thẳng về 0, chết máy. Em qua chỗ 69 NK thì họ chỉnh lại phần điện turbo, chữa được bệnh này rồi. Tuy nhiên sau đó khi đi, em phát hiện ra là vào buổi tối, nếu bật đèn và bật điều hòa thi khi ở ga-ran-ti, vòng tua bị tụt xuống 300 sau đó lại vọt lên rồi lại tụt xuống..., máy hơi giật và rung, (nếu chỉ bật điều hòa không bật đèn thì ở ga-ran-ti, vòng tua ở tầm 800) như ở mô tả (1). Cuối tuần em cũng hay bận, chỗ 69 NK thì lại xa, nên em chưa qua đấy được. Hôm vừa rồi có qua một garage khác, nhờ họ chỉnh lại xem sao thì tình trạng như ở mô tả (2): tình trạng vòng tua tụt xuống 300 là lúc bị lúc không, và xảy ra ngay cả khi chỉ bật điều hòa và không bật đèn.
    Hoàng Sa, Trường Sa là của VN! TQ là kẻ thù của VN! Hãy tẩy chay hàng hóa TQ và đuổi hết bọn TQ khỏi VN!

Mua xe ngày
    08-10-2008
    Động cơ OF
    39 mã lực

Trích dẫn nvm_dtt viết Nghía cột cây số
    Van không tải trong hãng bán 2,5 triệu chưa tính công lắp đặt, ở chợ trời là 1,8 triệu cụ a
    Cảm ơn cụ.

Mua xe ngày
    13-12-2008
    Thường ở
    Hà Nam Ninh
    Động cơ OF
    52526 mã lực

Trước đấy nữa, tình trạng bị nặng hơn: thỉnh thoảng khi cắt côn, vòng tua tụt thẳng về 0, chết máy. Em qua chỗ 69 NK thì họ chỉnh lại phần điện turbo, chữa được bệnh này rồi. Tuy nhiên sau đó khi đi, em phát hiện ra là vào buổi tối, nếu bật đèn và bật điều hòa thi khi ở ga-ran-ti, vòng tua bị tụt xuống 300 sau đó lại vọt lên rồi lại tụt xuống..., máy hơi giật và rung, (nếu chỉ bật điều hòa không bật đèn thì ở ga-ran-ti, vòng tua ở tầm 800) như ở mô tả (1). Cuối tuần em cũng hay bận, chỗ 69 NK thì lại xa, nên em chưa qua đấy được. Hôm vừa rồi có qua một garage khác, nhờ họ chỉnh lại xem sao thì tình trạng như ở mô tả (2): tình trạng vòng tua tụt xuống 300 là lúc bị lúc không, và xảy ra ngay cả khi chỉ bật điều hòa và không bật đèn.
    Ơ cụ kiểm tra máy phát xe thế nào dòng có ổn định ko rồi đến cảm biến gió đến cục bù ga chuẩn chưa thì cụ loại trừ dần thì mới ra, bơm xăng kim xăng turbo và bugi vệ sinh sạch sẽ, dây cao áp có chuẩn ko, chọn chỗ tối nhất xem mobil có cho nào đánh lửa ra ngoài ko?Em nghĩ loanh quanh mấy cái đó rồi cuối cùng đến hộp điều khiển(gọi là hộp CPU hay hộp đen gì đó).Chú V2 cụ mau hoàn thiện!
    Chưa đăng ký ơi, bên em chuyên thiết kế thi công lắp đặt phòng cháy chữa cháy, có nhu cầu alo 0912825828 cho em nhé !

Mua xe ngày
    27-02-2010
    Thường ở
    Bơ vơ Club
    Động cơ OF
    40 mã lực

Trích dẫn nguyen_kia viết Nghía cột cây số
    chính xác là bù ga máy lạnh cụ ạ!
    Thợ em nó phán chính xác là cái này. Em sửa xong sẽ báo cáo cụ.
    Con xe đời 94 của em cũng đang bị y như xe của cụ.
    BVC - Buồn vui Chia sẻ!!! ----------- "Uh! Anh ký, Chưa đăng ký chịu trách nhiệm nhá, nhá, nhá..."

Mua xe ngày
    06-01-2010
    Động cơ OF
    42 mã lực

Trích dẫn autocare24/7 viết Nghía cột cây số
    Thợ em nó phán chính xác là cái này. Em sửa xong sẽ báo cáo cụ.
    Con xe đời 94 của em cũng đang bị y như xe của cụ.
    Con vợ em cũng bị y như cụ chủ.nhiều lúc bực mình lắm ạ.đi buổi tối mà bật pha đỗ đèn đỏ xe cứ dung bần bật.cụ chủ sửa ok pm em với nhé.thank cụ.xe em đời 92 ạ.
    pro8386 đã sửa : 31-03-2012 lúc 18:06
    yêu xe như yêu Gấu-yêu Gấu như yêu xe !!!

Mua xe ngày
    06-01-2010
    Động cơ OF
    42 mã lực

vưỡn hóng tin của cụ.
    yêu xe như yêu Gấu-yêu Gấu như yêu xe !!!

+ Trả lời
Trang 1 / 12 1 2 3 4 5 11 ... CuốiCuối