VENEZUELA - Thiên nhiên - Đất nước & Con người

mycar123

[Tịch thu bằng lái]
theo lời cụ chủ nói thì e thấy xăng và mít (miss) Vene là rẻ nhất..........
ước gì.................

chayrung

Xe hơi
Cụ ơi, đây không phải là cầy mà là một loài thuộc nhóm chuột ạh.

Món 2: Chồn hương (lapa)
Con này thì sống nhiều ở các vùng bờ sông rậm rạp. Thường bị bắt bởi các thợ săn nênkhi em mua thì hầu như không có hàng tươi sống (ít nhất cũng nằm qua đêm trong tủ đá rồi). Món này thì chủ yếu là thịt đùi thì hấp chấm mắm tôm, xương thì nấu lẩu. Vị ăn như vị thịt chó thành ra bọn em cũng thích lắm vì mỗi lần ăn là lại nhớ hương vị quê nhà.

Hình em nó còn sống đây (em lấy trên mạng):

Hình em nó ở bếp nhà em:

Đặc biệt có 2 cái răng cửa rất dài (để cất làm kỷ niệm :D)

Em nó "thành phẩm":

tuanzs

Xe container
Cụ chủ làm dầu khí bên Vene phải không ạ?

Tiếc rằng đất nước này lại nằm dưới tay thằng Cha Vét

bagac_may

Xe tải
Ôi cái em này ~X(.
Cụ vẫn đang còn ở bên bển ợ? Em mời cụ ~o)

hecvn

Xe tăng
Bài của cụ hay quá, em hóng tiếp

nguyenvinapco

Xe hơi
Món 4: Tôm hùm (Langosta)

Tôm của cụ ngon quá, mồi này tốn riệu phải biết, iem mời cụ ly vodka nhé. Cụ sướng nhỉ toàn nhậu đặc sản thế này, ước j iem được như cụ. Cám ơn cụ cho ae được du lịch đến tận Mỹ la tinh thía này

vuba

Xe hơi
Tôm của cụ ngon quá, mồi này tốn riệu phải biết, iem mời cụ ly vodka nhé. Cụ sướng nhỉ toàn nhậu đặc sản thế này, ước j iem được như cụ. Cám ơn cụ cho ae được du lịch đến tận Mỹ la tinh thía này
Cảm ơn cụ.. em cũng kính cụ một ly gọi là làm quen..

vuba

Xe hơi
Công viên La LLovizna: Công viên rừng tự nhiên trong lòng thành phố Puerto Ordaz

Đập thủy điện Guri tại TP em ở (Puerto Ordaz) là đập thủy điện lớn thứ III thế giới, tổng công suất 10.200 MW, gấp 5 lần công suất của thủy điện Hòa Bình, thể tích hồ chứa nước 135 tỷ m3 và nằm trải rộng trên một diện tích 4.250 km2. Link giới thiệu đập Guri đây ạ http://en.wikipedia.org/wiki/Guri_Dam

Hình này là xe em đang chạy trên đỉnh con đập Guri:

Dưới hạ lưu của con đập này và cách nhà em khoảng 10 phút đi xe là Công viên La Llovizna (Cơn mưa phùn). Ngay từ những ngày đầu xây dựng thủy điện Guri thì người Nhật đã thiết kế ra công viên này, vừa là bảo tồn khu vực rừng tự nhiên dưới hạ lưu vừa là công viên để người dân dạo chơi tập thể dục. Mấy lần em vào đây đều thấy rất đông người chạy bộ. Không khí thì rất trong lành tuyệt với lắm các cụ ạ.. Em xin gửi vài hình ảnh em chụp bên trong công viên.

Phía trên đỉnh thác Llovizna là đỉnh con đập Guri chỗ xe em vừa chạy qua hồi nãy đó các cụ ợ..

Trông như tranh thủy mặc các cụ nhỉ..

Đây là chỗ bọn em "tập bơi". Vụ bợi lội này bị cấm nên bọn em chỉ bơi trộm tí rồi lên.

Chổ này là chòi lá nơi bọn em cafe chém gió & "bú dịu"

Bên này qua suối không dùng cầu tre, mà dùng mấy cục bê tông đặt cách nhau, vừa để nước lưu thông vừa tạo cảm giác cho người đi qua suối.. rất phê các cụ ợ..

Không thể thiếu tiết mục soi gái:

Ao cá trong công viên. Cá rất nhiều, có lần bọn em đã thử lấy rỗ chụp một phát được 3-4 con. Nhưng ko được bắt hix..

Chỉnh sửa cuối:

vuba

Xe hơi
Xe đắt như vậy sao dân họ ko sang bra xin mà mua xe lậu về dùng nhỉ? Như ở ta sang Lào ấy.
Không dễ đâu cụ ơi! Phụ tùng bên này do các công ty dịch vụ sửa chữa độc quyền phân phối. Chính phủ không cho phép dân tự nhập phụ tùng về thay thế đâu. Người nước ngoài thì có thể đem một ít sang (thường là bọn em mua giúp đám bạn bè bên này) nhưng số lượng rất hạn chế và bị đánh thuế cao đến mức vô lý. Chính phủ nó làm thế thì mấy thằng Cty dịch vụ mới có ăn, mấy công ty này cũng toàn người nhà trong chính phủ mở ra thôi. Vài lời chia sẻ chúc cụ vui!

Chỉnh sửa cuối: