[Thảo luận] Hôm nay em đã chiến thắng xxx đường 5 lỗi vượt phải! Yeahhhh

Linhperfume

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Nghe các cụ bàn tán về vụ vượt phải đường 5. Em chưa bao giờ bị bắt vì lỗi này, nhưng cũng cẩn thận in 1 bản QUY CHẾ QUẢN LÝ, KHAI THÁC , SỬ DỤNG ĐẢM BẢO AN TOÀN GIAO THÔNG QUỐC LỘ 5 để sẵn trong xe làm bí kíp.;)).
Chiều nay từ HP lên đến đoạn Phú Thái em bị 1 chú xxx trẻ nhảy ra chỉ con cạp nong tấp vào lề như trong clip này:

[video=youtube;SvghZtKRIyI]http://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpag e&v=SvghZtKRIyI[/video]

Biết chắc các chú lại giở trò bắt lỗi vượt phải, trước khi ra khỏi xe cầm luôn tờ photo vừa mới in và giấy tờ và không quên bật chế độ quay ca mơ run ở điện thoại. Chú xxx trẻ bắt lỗi em như trong video này ạ ( các cụ thông cảm em cầm đt ở tay nên hình chạy lung tung, may mà nghe được).

[video=youtube;JoyiDvRbSfI]http://www.youtube.com/watch?list=FLKONyASdjgfIr9E4nO LqEzw&feature=player_detailpage&v=JoyiDvRbSfI[/video]

XXX trẻ chỉ em vào gặp đội trưởng. Vừa vào em đã phủ đầu luôn
Em: nếu anh bắt lỗi bượt phải thì em có xi nhan chuyển làn đàng hoàng, anh đọc cho em cái chương 2 điều 6 mục 4 có ghi rõ ràng
làn xe số 2 và làn số 3 chỉ giành cho xe con và để cho xe vượt nhau.
XXX : Anh bắt cả nghìn trường hợp như thế này rồi, làm sao sai được. chú thích anh lập biên bản giữ bằng 30 ngày, không nói nhiều.
Em bắt đầu bực mình : Vâng, mời anh cứ ghi biên bản, đấy là quyền của anh, còn tôi sẽ nói trước là sẽ ghi vào biên bản là theo quyết định 31 tôi không vượt phải. Tôi được phép đi ở làn số 2 và 3.
XXX bắt đầu lúng túng cầm cái tờ photo của em nhìn thấy mục 3 ngay bên trên có dòng: Tất cả các loại xe tải, xe ca, xe chở container, xe cần trục, xe chuyên dụng và các loại xe chạy với tốc độ chậm như xe máy, xe lam... chỉ được đi vào làn bên phải của hưóng đi (làn số 1), không được đi sang làn số 2 hoặc làn số 3 trừ trường hợp vượt. và bắt đầu lý sự.
XXX : trong cái mục này nó ghi là chỉ được phép đi ở tốc độ chậm ( chắc nhìn được chữ tốc độ chận như xe máy xe lam...:))). anh đi ở làn tốc độ cao được phép 80km cũng không được phép vượt.
Em : Anh đọc lại cái đoạn này đi. trong mục này không áp dụng với xe con, với lại nó chỉ nói là các xe đó không được đi sang làn 2 và 3 trừ trường hợp vượt. Tức là nếu vượt thì đi được làn 2 và 3. Anh làm luật mà chả hiểu rõ luật gì cả.
XXX Bắt đầu lúng túng thật sự, cộng thêm có 2-3 mống nữa cũng đang chờ xếp hàng cũng bị bắt vì vượt phải. mặt nóng bừng bừng kêu với em là : ông chả hiểu gì về luật cả, ông đi sai hoàn toàn. Bắt đầu gọi bộ đàm cho các chú ở bên dưới hỏi xem xe em chuyển làn có xi nhan không, rồi có đi quá tốc độ không.
Em : Anh hỏi làm gì mất công, ngay khi mới vào đây em đã nói là em chuyển làn xi nhan đàng hoàng, sau khi chạy qua xe ở làn bên trái em lại chuyển làn cũng xi nhan đàng hoàng. Còn nếu anh đưa ảnh em vượt tốc độ thì anh cứ lập biên bản cho em ( em đi không bao giờ quá tốc độ nên cho các chú bắn thoải mái =))).
XXX chắc sợ em đôi co lâu : Thôi thế này, lần này tôi bỏ qua cho anh, anh cầm lấy ( đưa em giấy tờ).
Em : Vâng em cảm ơn bác. :x
em đi được 5m rồi XXX còn nói với theo như kiểu vớt vát : Nhưng mà ông sai hoàn toàn đấy.=))
đoạn tranh luận với chú đội trưởng không biết em ấn nhầm hay sao nên camera nó dừng lại nên không quay được thế mới đau.
Tổng cộng mất 15p cho việc tranh luận với XXX xem có được vượt phải hay không.
Qua đây em rút ra được KL là:
1. Đường 5 cho phép vượt vô tư nhưng nhớ phải xi nhan xin chuyển làn, sau đó muốn trở lại làn cũng phải xi nhan.:P Nhưng các cụ cãi nhớ tránh từ vượt phải. cứ táng câu chuyển làn, xi nhan đàng hoàng.
2. Nên in 1 bản nghị định 31 để sẵn trong xe, nói có sách mách có chứng. Đầu tiên XXX nhìn thấy mình càm cái này cũng chùn rồi. :)). Link đây ạ: http://thuvienphapluat.vn/archive/Quyet-dinh/Quyet-dinh-31-1999-QD-BGTVT-Quy-che-quan-ly-su-dung-khai-thac-dam-bao-an-toan-giao-thong-quoc-lo-5-vb45172t17.aspx
3. XXX luôn bảo mình bắt lỗi đúng, dọa nạt viết phiếu phạt, đòi giữ bằng. Các cụ đừng có nghe thấy thế mà run, mình cũng phải cứng, dọa lại XXX sẽ ghi vào biên bản và ghi âm.:o)
4. Nếu các cụ cãi làm XXX chùn, trả lại giấy tờ xe cũng sẽ chốt hạ câu cuối là : Ông vẫn sai hoàn toàn rồi.=)).
Bonous các cụ quả tim rắn cho các cụ đủ mạnh khỏe để chiến đấu với XXX nhé.;))

[video=youtube;Q0v8c9m3oHI]http://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpag e&v=Q0v8c9m3oHI[/video]

Chỉnh sửa cuối:

Civic TN

Xe lăn
E lại học tập cụ, mây hôm nữa e về Thái bình, có đi đg 5

honam

Xe tải
Cụ cho hỏi Cai qd 31 này con hiệu lực ko...em thấy lâu quá rùi..dù sao chúc mừng cụ ko mất tiền cho chó đói..

Vanquish

Xe buýt
Chúc mừng cụ nhé, em đi đường 5 nhiều mà chưa có dịp được cạp nong mời gọi, nếu khi nào có dịp em sẽ học tập cụ :D mời cụ vodka

gadaubac69

Xe buýt
Chúc mừng cụ đã thắng xxx đường 5
một kinh nghiệm cho anh em đi đường
cảm ơn cụ

thule6

Xe điện
Các cụ ngày càng cứng cỏi chắc c.hó đng 5 vụ này phải chuyển bài thôi :))

sonson

Xe tải
chúc mừng bác không bị xxx ăn bẩn, tuy nhiên theo em bác không việc gì phải xuất trình giấy tờ cho xxx, em nghe giọng nói chú xxx này quen quen, ko biết có phải một trong 2 chú xxx trẻ trâu hôm trc vẫy em vào ko.

LONG AN

Xe tăng
Website
www.greenway.sg
Hê hê,

Thôi thì cụ xong việc cũng là được rồi :D.

Tuy nhiên, nếu cụ đúng như cụ thuyết minh thì nên làm rõ cái vụ: "Tôi bỏ qua cho anh".

Cụ đúng thì không bao giờ để cho xxx "bỏ qua" như thế cụ ạ :D.

Goal

Xe tăng
Cám ơn cụ chủ thớt. Thế còn các đoạn QL khác thì có Nghị định nào tương tự NĐ 31 này không ạ?

lacettihp

Xe tải
Thớt bổ ích ạ , em đã in . cám ơn cụ chủ thớt

Athena

Xe tăng
CSGT đường 5 toàn chơi cái trò bẩn là bắt lỗi vượt phải. Ai cứng thì nó trả lại giấy tờ, ai yếu bóng vía thì bị nó làm thịt. Trước em cũng bị nó chỉ cạp nong 1 lần kêu là lỗi vượt phải mà cuối cùng chả làm gì được em, phải trả lại giấy tờ. Lần sau mà chơi cái trò cạp nong lỗi vượt phải với em là em quay video công khai luôn cho biết mặt. Qua 1 lần là em kinh nghiệm rồi. :))

xe lôi

Xe tăng
Chúc mừng cụ,cho em hỏi nó có 2 làn chứ làm gì có làn thứ 3 nhỉ?~X(

21052004

Xe tải
Em cũng vừa làm việc với các chú này lúc 3h30 chiều nay, tiếc là em dùng vertu 1102 nên ko quay canada hay ri coọc lại được gì. Tình huống giống cụ chủ, xxx vẫy em vào, em mở cửa:
Em: Các anh bắt lỗi vượt phải đúng không ah.
xxx: Mời anh xuất trình giấy tờ
Em: (mở cửa lấy nguyên bộ giấy tờ đưa luôn cho cầm)
xxx: mời anh vào trong này làm việc
....
Em: Đường 5 tôi có được đi trên cả 2 làn không
xxx: có bla..bla....
Em: vậy tôi đi trên làn của mình và không vượt xe nào cả
xxx: tôi lấy quy chế quản lý và có ghi hình lại cho anh xem bla..bla...
2 phút sau có chu cầm camera đưa cho xxx và em xem. xxx chưa kịp xem xong đã lại quy e vào tội vượt phải, em điên quá lôi ông quay camera lại nói ổng cho xem lại và zoom hết cỡ lên rồi cho các chú xxx xem lại.
Hóa ra các chú quay được cảnh em đang xi nhan trái vào làn 2 rồi quy em vào tội vượt phải ~X( (Công nhận quả máy quay sony chuẩn HD nét thật các cụ ạ ;))) Không ăn được em các chú đành đưa trả lại em bó giấy tờ rồi vớt vát là "chúng tôi nhắc nhở", em điên quá bảo "tôi sai cái gì mà các anh nhắc nhở tôi, tôi nhắc nhở lại các anh đừng có bắt láo người dân không rồi lại được lên báo đấy" rồi lên xe đi luôn.

anhtho

Xe ngựa
Vốt cụ chủ. Thế là liên tục có những chiến công kiểu "vượt phải" trên đường 5. Em hi vọng chẳng mấy chốc, xxx sẽ phải gạt bỏ lỗi này vì cãi nhau mệt mà mất thời gian để vịn các lỗi khác.

toanthangcs

Xe điện
Chúc mừng bác chủ thớt. Sau mấy lần mất mặt như này, xxx phải họp lại và kết luận: có lẽ trước nay hình như chúng ta đã ... sai !?