[Thảo luận] 31A-8395: Đại lộ Thăng Long: XXX Trưởng hợp này anh không thèm kiểm tra

CuChuoi12g

Xe điện
bác tài wa em còn học hỏi bác nhiều:))

gestapo04

Xe hơi
Hí hí, chết cười với cụ newdriver, đúng là lần đầu cãi thắng xxx cũng như e vậy - sĩ diện với Gấu quá chừng: "Tưởng ăn được mềnh à?" rồi lại còn "Em thấy chửa, blo bla...", tối về Gấu thưởng cụ có dám nhận hết không ạ? :P

mrlinh

Xe đạp
tặng cụ 1 ly....các cụ trên này làm e tự tin hơn hẳn

etran

Xe buýt
Vãi lái với các anh xxx, các anh làm việc (phục vụ nhân dân) tận tụy quá, xả thân ra giữa đường cao tốc không sợ hiểm nguy :|
Nói dại chứ phải lúc cụ nào lơ đễnh hoặc buồn ngủ tí thôi là vài anh lên nóc tủ buôn chuối rồi :-s
ĐM các anh... làm như thế là gây nguy hiểm cả cho mình cả cho người tham gia giao thông, đây là đường cao tốc chứ chứ đùa đ' đâu? x-(
Không biết bao giờ thì những trò này mới chấm dứt đây?

Bắn tốc độ thì cứ vô tư thoải mái, kể cả núp cũng được (có thế mới có tác dụng cảnh báo và nâng cao ý thức chấp hành của lái xe) nhưng việc xử phạt thì nên thực hiện theo cách khác. Tốt nhất là phạt nguội, gửi bằng chứng và biên bản về địa chỉ đăng kí thường trú của lái xe (theo như đăng kí xe) và cho thời hạn để nộp phạt (hoặc khiếu nại). Nộp phạt có thể nộp trực tiếp hoặc chuyển khoản. Quá hạn không nộp thì tăng tiền phạt, tiếp nữa thì kiện ra tòa,...kể cả truy tìm và tạm giữ phương tiện... chả có nước nào lại có kiểu trâu bò lang thang ra cao tốc để kiếm cỏ, vãi lái các bạn ^:)^

PS: Chúc mừng cụ new drive đã xử lý rất bài bản và bình tĩnh, cái đấy theo em phải gọi là "bản lĩnh" người lái xe thời nay :P có thể viết vào giáo trình dạy lái xe trong mục "Ứng phó với xxx trong các tình huống nghi vấn" :D
tuy nhiên video của cụ new drive lại cung cấp thêm 1 ví dụ nữa về "văn hóa" đi làn trái trên đường cao tốc ở VN :( Làn giữa (làn 2) thoáng và tốc độ tối đa cho phép như nhau sao không ai đi nhỉ ?

xe thủng lốp

Xe container
Vãi lái với các anh xxx, các anh làm việc (phục vụ nhân dân) tận tụy quá, xả thân ra giữa đường cao tốc không sợ hiểm nguy :|
Nói dại chứ phải lúc cụ nào lơ đễnh hoặc buồn ngủ tí thôi là vài anh lên nóc tủ buôn chuối rồi :-s
ĐM các anh... làm như thế là gây nguy hiểm cả cho mình cả cho người tham gia giao thông, đây là đường cao tốc chứ chứ đùa đ' đâu? x-(
Không biết bao giờ thì những trò này mới chấm dứt đây?

Bắn tốc độ thì cứ vô tư thoải mái, kể cả núp cũng được (có thế mới có tác dụng cảnh báo và nâng cao ý thức chấp hành của lái xe) nhưng việc xử phạt thì nên thực hiện theo cách khác. Tốt nhất là phạt nguội, gửi bằng chứng và biên bản về địa chỉ đăng kí thường trú của lái xe (theo như đăng kí xe) và cho thời hạn để nộp phạt (hoặc khiếu nại). Nộp phạt có thể nộp trực tiếp hoặc chuyển khoản. Quá hạn không nộp thì tăng tiền phạt, tiếp nữa thì kiện ra tòa,...kể cả truy tìm và tạm giữ phương tiện... chả có nước nào lại có kiểu trâu bò lang thang ra cao tốc để kiếm cỏ, vãi lái các bạn ^:)^

PS: Chúc mừng cụ new drive đã xử lý rất bài bản và bình tĩnh, cái đấy theo em phải gọi là "bản lĩnh" người lái xe thời nay :P có thể viết vào giáo trình dạy lái xe trong mục "Ứng phó với xxx trong các tình huống nghi vấn" :D
tuy nhiên video của cụ new drive lại cung cấp thêm 1 ví dụ nữa về "văn hóa" đi làn trái trên đường cao tốc ở VN :( Làn giữa (làn 2) thoáng và tốc độ tối đa cho phép như nhau sao không ai đi nhỉ ?
Em thấy cách của cụ cũng hay đới ạ. Chắc phải vài chú đi ngủ với giun thì nó mới biết sợ :D

Tribute

Xe container
Vui nhỉ. Chúc mừng cụ. Cụ chỉnh lại ngày giờ đi nhé, nhỡ lúc cần đến cho xxx xem thì nó bảo clip này quay cách đây 12 năm thì bỏ xừ.:D Hôm qua em cũng đi XM sao không thấy đội nào chăn nhỉ, hay là cụ dọn dẹp xxx hộ bọn em rồi. Mà sao em thấy cái tốc độ ở video lúc cụ đang tít cũng 86-87 đấy chứ, lúc dừng rồi mà nó vẫn báo km/h nhảy loạn xạ là sao.

xe thủng lốp

Xe container
Vui nhỉ. Chúc mừng cụ. Cụ chỉnh lại ngày giờ đi nhé, nhỡ lúc cần đến cho xxx xem thì nó bảo clip này quay cách đây 12 năm thì bỏ xừ.:D Hôm qua em cũng đi XM sao không thấy đội nào chăn nhỉ, hay là cụ dọn dẹp xxx hộ bọn em rồi. Mà sao em thấy cái tốc độ ở video lúc cụ đang tít cũng 86-87 đấy chứ, lúc dừng rồi mà nó vẫn báo km/h nhảy loạn xạ là sao.
Ùa em cũng théc méc cái đoạn này. Toàn thấy cụ chủ phóng 86km 87km thoai.

linhbap

Xe buýt
Bác "dở" đoạn cuối quá (đoạn chém với gấu). Gấu mà áp dụng (moi hết lương thưởng,.....) là bác đứt.

etran

Xe buýt
Em thấy cách của cụ cũng hay đới ạ. Chắc phải vài chú đi ngủ với giun thì nó mới biết sợ :D
Vâng, hay chứ, cách này có phải em nghĩ ra đâu cụ, bên tây chỗ em bọn Đức :@) nó vẫn làm thế mà. Tối kị việc xông ra đường (hoặc đứng đường :P) có rất nhiều tình huống có thể xảy ra đưa các bạn xxx sớm về ngủ với giun, chẳng hạn như: lái xe đang mải nói chuyện, đang buồn ngủ, bị chói nắng, giật mình, hai, ba xe đang đi song song hoặc nối đuôi, xe sau không trông thấy xxx,... vv... Nói chung em cực kì khâm phục mấy anh cá vàng này ở độ ngu và lòng dũng cảm. ^:)^ Chưa kể việc các anh ní sự nuẩn quẩn nghe như đấm vào đi't x-(

Cái lực lượng ăn tàn phá hại này nên cho # bớt đi một nửa mới đúng!

Chỉnh sửa cuối:

kia7238

Xe tăng
Em hỏi ngoài tí cụ chủ di zinge phải ko? ;)) em trông cụ chủ wen wen :-? gấu nhà cụ ở Ninh bình đúng khong ợ:-? cụ ở Sinh về?:-?

pupil

Xe điện
Em định hỏi cụ chủ nhưng thấy cụ 3 hỏi rồi nên em thôi. Nếu đúng như video thì xxx bắn chuẩn đấy chứ, từ đầu đến lúc cụ chủ bị dừng xe vận tốc trung bình khoảng 87.1 km/h (thấp nhất 86.2 - cao nhất 87.9).
Vì vận tốc GPS nó tính là lấy trung bình chứ không phải vân tốc tức thời nên lúc dừng xe nó vẫn chỉ vận tốc là số trung bình cuối .
Em dự là các chú không lưu file để in (hoặc không biết cách lưu) mà chỉ ghi số xe và tốc độ (bắn mồm) nên đành phải nhả.

Chỉnh sửa cuối:

zeromanvp

Xe tăng
em nói thật nhé,cụ tưởng không làm gì đựoc cụ thì cụ giỏi chắc. kô hiểu thì cụ đọc lại luật đi. người ta được quyền kiểm tra giấy tờ đấy. còn đã bắn tốc đọ thì chả nói cụ cũng hiểu, máy ghi tốc độ hết. em đố cụ chạy lại đoạn đường ấy mà quá tốc độ đấy. gặp gà với lại không thèm thôi. cụ đừng viết thêm từ vào trong ngoặc kàm gì cho hấp dẫn, người ta chả nghĩ vậy đâu:)):)):))
Cụ nói để người khác hiểu với chứ

shilzumi

[Tịch thu bằng lái]
gửi clip lên báo đi cụ ơi :))

newdrive

Xe tải

pham minh

Xe container
cụ nói thế nào chú trên camera hành trình của cụ từ đầu đến giây thứ 40 toàn hiển thị tốc độ 86.5km/h đến 86.9 km/h mà cụ lại bảo cụ đi đúng tốc độ ?

hattrick

Xe buýt
ơ....cái Xdriver của cụ sao lạ nhỉ? xe đứng im mà nó vẫn nhảy vận tốc. =))

truongvt3

Xe hơi
Website
www.umevn.com
em đọc mà hồi hộp như đọc xê lốc hôm ý, hay thật. Dưng trong trường hợp mình k có cái xDriver như của cụ mà đi chuẩn 80 thì cũng phải cãi cho bằng được cụ nhể

victor

Xe tải
Đội ngũ xxx cần phải được đào tạo kỹ năng làm việc với báo chí. Cứ thấy camera và recorder là lắp bắp. Chửi dân thì dõng dạc thế

newdrive

Xe tải
Em định hỏi cụ chủ nhưng thấy cụ 3 hỏi rồi nên em thôi. Nếu đúng như video thì xxx bắn chuẩn đấy chứ, từ đầu đến lúc cụ chủ bị dừng xe vận tốc trung bình khoảng 87.1 km/h (thấp nhất 86.2 - cao nhất 87.9).
Vì vận tốc GPS nó tính là lấy trung bình chứ không phải vân tốc tức thời nên lúc dừng xe nó vẫn chỉ vận tốc là số trung bình cuối .
Em dự là các chú không lưu file để in (hoặc không biết cách lưu) mà chỉ ghi số xe và tốc độ (bắn mồm) nên đành phải nhả.
Em chẳng hiểu các cụ xem thấy thế nào ấy chứ, em xem file gốc và trên youtube vẫn thấy chỉ dưới <80, riêng đoạn rời khỏi "hiện trường" thì em mới tăng tốc lên một chút thành >85km thôi. Hình ảnh thì trên youtube file nén giảm dung lượng nên chất lượng hơi xấu, mờ (có thể các cụ nhìn nhầm chăng ?) xem file gốc thì nét lắm em đi toàn dưới 83km/h thôi, đoạn gần gặp xxx chốt 1, em giảm tốc để phanh cho dễ khoảng 79-80km/h thôi.

Còn lúc dừng xe thì chỉ nhảy loạn xa 13-14 km/h thôi, file gốc em kiểm tra lại rồi, hơi bị nhiễu sóng GPS chút.