Những kỳ nghỉ cuối tuần.

Masters

Xe buýt
Bà bà Hills. Một nơi nên ghé thăm nếu đến ĐN. Đặc biệt đi cùng trẻ em vì ở đây ngoài khí hậu như Sapa phía bắc ra thì còn có khu vui chơi được đầu tư rất hoành tráng. (Ảnh minh họa và không nhất thiết khác sự thật):P

Cáp treo Bà Nà

Cáp treo tuyến 2 (lên đỉnh)

Masters

Xe buýt
Khách sạn Bà nà Hills được thiết kế theo kiến trúc Pháp thuộc địa với tông mầu ghi xám

Có một đàn khỉ ngay trong khuôn viên, trèo hết tầng này sang tầng khác.

Cửa sổ phòng nếu mở, chúng nhẩy vào phòng giật bim bim của trẻ con là thường. Hai cu cậu này chưa biết có khỉ đang rình mò, lúc sau hét ầm, mặt tái dại, đóng cửa khẩn trương.:D

Masters

Xe buýt
Khu vui chơi trẻ em. Nhà cháu nghe nói giờ này xong rồi. Về quy mô trò chơi cháu đánh giá hơn cả Vinpearl Nha Trang. Mỗi tội không có khu thể thao nước.:P

Trời mây Đà Nẵng, phía xa là bán đảo Sơn Trà.

Toàn cảnh Đà Nẵng. Kéo lại gần hơn cũng chỉ được thế này. Cắt ngang thành phố là con sông Hàn nổi tiếng.

lucky-luke

Xe buýt
Ảnh cụ Mát tơ đẹp quá, bài rất chi tiết, thank cụ rất nhiều!
Năm 2010 e đi đúng 2 chỗ cụ đang viết đây. Tết ÂL đi Đà Nẵng lên Bà Nà chả có cái khỉ gì ngoài phong cảnh khá đẹp và tầng mây ấn tượng (giữa năm đi Vinpearl vui chơi thoải mái mà thấy tiếc 2 trăm mấy nghìn cáp treo Bà Nà ghê gớm). Giờ có trò chơi rồi ko biết có đc chơi Phờ di ko cụ chủ?
30/4-1/5 thì e đi Ninh Bình, vào Tam cốc - Bích Động còn hứng khởi chứ vào Bái Đính nhìn cái sân để xe ngán hết cả ngẩm, như cái chợ trời quê với đội ngũ buôn thúng bán mẹt linh ta linh tinh bên cạnh đống rác cao ngều ruồi nhặng bay mù mịt trong làn bụi đất lãng đãng như sương mù Đà Lạt. Ôi thôi cảm xúc linh thiêng tụt về mo! Tiếc là hồi đó ko biết có mấy cái rì sọt này, mò về thành phố vào Legend ở, Khách sạn 4 sao mà nằm giữa đồng không mông quạnh - chả đèn đường hay nhà dân gì cả, đêm đến nghe ếch nhái kêu với view như đêm 30 quê e mà não hết cả nề! Nghe danh đặc sản dê Ninh Bình, mò vào một nhà hàng trên đường Tam Cốc - Bích Động, khách cũng khá đông mà dê ăn chán mớ đời! Nói chung là đận ấy nhà e đi NB 2 ngày mà buồn nhiều hơn vui! Bái Đính chắc dăm năm nữa quay lại thì còn được chứ giờ chưa nên đến!

Masters

Xe buýt
Ảnh cụ Mát tơ đẹp quá, bài rất chi tiết, thank cụ rất nhiều!
Năm 2010 e đi đúng 2 chỗ cụ đang viết đây. Tết ÂL đi Đà Nẵng lên Bà Nà chả có cái khỉ gì ngoài phong cảnh khá đẹp và tầng mây ấn tượng (giữa năm đi Vinpearl vui chơi thoải mái mà thấy tiếc 2 trăm mấy nghìn cáp treo Bà Nà ghê gớm). Giờ có trò chơi rồi ko biết có đc chơi Phờ di ko cụ chủ?
30/4-1/5 thì e đi Ninh Bình, vào Tam cốc - Bích Động còn hứng khởi chứ vào Bái Đính nhìn cái sân để xe ngán hết cả ngẩm, như cái chợ trời quê với đội ngũ buôn thúng bán mẹt linh ta linh tinh bên cạnh đống rác cao ngều...
Bà nà chỉ chơi 1 ngày thôi vì ngoài cảnh vật, khí hậu ra bây giờ đã có khu giải trí trong nhà free. (giang hồ đồn là rộng và quy mô nhất VN) Lời khuyên cho các cụ là không nên nghỉ qua đêm tại đây. phòng không hề rẻ mà phục vụ tệ vô cùng. Vinpearl vui chơi thoải mái thì đúng rồi, nhưng dân Bắc mình khó kết hợp 2 nơi này cho 1 chuyến đi.

Bái đính thì, hehe. Cụ thấy cũng như Cúc phương, nhà cháu post nhõn 2 cái ảnh cho đủ lệ bộ. Có gì để nói đâu.

Hehe, ai bảo cụ Bà nà chả có cái khỉ gì? Có khỉ đây này:D

Nhà cháu thích ngắm Đà nẵng từ góc này. Cả 1 thành phố còn bé tẹo thế kia, mới biết con người bé nhỏ dường nào. Mà thú thật, trước đây nhà cháu chưa bao giờ nghĩ ĐN là 1 dải đất nhô ra với 3 mặt giáp biển.

Masters

Xe buýt
Thời tiết mấy hôm nay ở quê cụ Chuột chán vật. Chả đi đâu em ngồi lôi cơm nguội ra nhai lại.

Life style (ngay cạnh Furama). thằng này nó thiết kế khối nhà hình chữ U. Với điểm nhấn là bể nước và hồ bơi chạy suốt chiều dài khu nghỉ. Hầu như chả có cây cối gì. Phong cách hơi lạ.

Buổi tối. (Trình phơi phóng của em cực lùn. Bây giờ vẫn thế):-$

Một góc khu nghỉ

Một góc khác.

Masters

Xe buýt
Phòng KS. Đại khái nó cũng thế này.

Masters

Xe buýt
Gặp 1 tốp các cháu tuổi ten ngồi ở sảnh bán chân giò. Cu cậu kia trẻ mà son như gấc.:P

vietnamresorts

Xe buýt
Website
vietnamresorts.vn
Khách sạn Bà nà Hills được thiết kế theo kiến trúc Pháp thuộc địa với tông mầu ghi xám

Có một đàn khỉ ngay trong khuôn viên, trèo hết tầng này sang tầng khác.

Cửa sổ phòng nếu mở, chúng nhẩy vào phòng giật bim bim của trẻ con là thường. Hai cu cậu này chưa biết có khỉ đang rình mò, lúc sau hét ầm, mặt tái dại, đóng cửa khẩn trương.:D

Thực tế khách sạn này chính là cùng chủ khách sạn Morin Huế bây giờ. Khách sạn này được thiết kế để làm chỗ nghỉ ngơi cho các sỹ quan Pháp trước kia nên theo phong cách Châu Âu rất đẹp và cổ kính. Cụ ngủ trên này thì không mất tiền vui chơi chứ nếu khu lên khu vui chơi giá mua vào của là 300k sau đấy thì chơi mỗi trò lại là 30k tiếp. Chơi 3 trò là vị chi mất 400k tổng thể. hix. em thì em dấnh giá khoản Vinpearl Free nếu chỉ cần mua vé 1 lần vào cửa vẫn hơn ạ.

Masters

Xe buýt
Thực tế khách sạn này chính là cùng chủ khách sạn Morin Huế bây giờ. Khách sạn này được thiết kế để làm chỗ nghỉ ngơi cho các sỹ quan Pháp trước kia nên theo phong cách Châu Âu rất đẹp và cổ kính. Cụ ngủ trên này thì không mất tiền vui chơi chứ nếu khu lên khu vui chơi giá mua vào của là 300k sau đấy thì chơi mỗi trò lại là 30k tiếp. Chơi 3 trò là vị chi mất 400k tổng thể. hix. em thì em dấnh giá khoản Vinpearl Free nếu chỉ cần mua vé 1 lần vào cửa vẫn hơn ạ.
Đúng rồi cụ. Chỗ này chơi sao vui bằng Vinpearl được. Em post lên chẳng qua để thêm tý thông tin, hình ảnh cho các cụ có ý định đi ĐN thôi.

Masters

Xe buýt
Nhà cháu lại móc cái này lên quảng cáo cho biển ĐN.

Quầy bar

Bể nước trang trí, phía xa chỗ mấy cái ô trắng là bể bơi.

Tác nghiệp

2 lãnh đạo nhà mềnh :)))

Chỉnh sửa cuối:

Masters

Xe buýt
Thả diều, chả thấy diều đâu, hehe.

Biển

HoangThucAnh

Xe hơi
Ảnh cụ đẹp lắm ạ

Masters

Xe buýt
Ảnh cụ đẹp lắm ạ
Thanks kụ, nhà cháu tiếp.

Cái bể nước này có tác dụng như hồ điều hòa, chỉ sâu khoảng 50-70 cm. Chiếm nhiều diện tích quá.

Lại biển, quả này có tý Romantic:P

Masters

Xe buýt
Nhà cháu chốt quả Life style ĐN ở đây. Thấy vài cụ hỏi về Vinpearl, cháu xin đóng góp mấy cái ảnh.

Lối vào khu check in

.

Làm thủ tục lâu phết, vì nó nhập luôn dữ liệu cá nhân vào thẻ, mỗi người một cái kể cả trẻ con. Xong thì đi sang bằng cái tàu này,

Nói thêm là tầu này đâu như 45'/ chuyến. Trong thời gian ở ngài đảo, muốn vào NT mua sắm hay chơi bời cứ căn giờ mà đi. Có lần cháu sang cả tàu có nhõn cháu với thằng ku em.

Hoặc đi sang bằng cái này. Tàu hay cáp cứ chìa thẻ ra là đi thôi. Ngày bao nhiêu lần cũng được.

Masters

Xe buýt
Bô nứt quả giá phòng. (đây là bảng giá công bố chứ nhờ mấy bạn bên DL đặt rẻ hơn) Cháu nghĩ hè này giá chắc cũng không thay đổi nhiều lắm. Nếu các cụ đi NT khoảng 4-5 ngày (thường là thế) cháu góp ý nên ở ngoài trước khoảng 2 ngày: tắm bùn, thăm thú chơi bời nhậu nhẹt thoải mái đê. 2 ngày cuối nhẩy vào VP. Nếu F1 dưới 12t thì càng nên vào. Không lẽ bắt chúng nó lang thang suốt ngày ăn nhậu, chợ búa... với người lớn. Mà để tính kỹ thì cũng không đắt vì ăn 3 bữa (đồ ăn bủ phê 3 bữa cũng chuẩn) Thêm nữa là chơi bời (Game, khu thế giới nước etc..) miễn phí cả bố lẫn con:)) Bảo đảm lũ trẻ sẽ không muốn về.

Masters

Xe buýt
Mấy ngày đầu cứ chọn KS khu đường Trần phú mà book. Cỡ 1000k là ổn. View viếc thoải mái.

Bình minh NT. Nhà cháu dốt khoản PS nên chả buồn làm cho cái cột kia nó biến đi. Kệ, để thế cho máu:D

Buổi sớm trên biển. Cái này nhà cháu chụp bằng quả ĐT Hờ tờ Xờ.

Masters

Xe buýt
Vụ tắm bùn thì như vừa móc dưới cống lên đâm nhà cháu không ảnh ọt gì cả.:P

Riêng vụ đi chơi Vịnh Nha trang, (thông thường mất 1 ngày) nếu các cụ mua vé cũng khoảng 150k/người mà lại đi gép. Hơi đông và tầu chạy rề rề. Thời gian cũng bị phụ thuộc bởi các điểm tham quan. Nhà cháu 02 GĐ 4 nhớn 4 bé thuê bao cái này. Giá chưa đến 1,7 trẹo nguyên ngày.

Công nhận chay quả này trên biển Nha trang phê cực, đóng cua dựng cả tóc luôn.

Masters

Xe buýt
Thằng em lái cano cũng hướng dẫn nhiệt tình, tham quan, tắm biển, ăn trưa, lặn biển... thích ghé vào đâu thì ghé.

Mấy cái cano kia cũng của khách thuê như bọn cháu. Kiểu anh chị với các cháu cứ chơi chán đi. Lúc nào muốn đi chỗ khác gọi cho em, em phi vào.:))

Háo hức thế thôi. Đi từ 8h sáng đến 3h chiều là : Chú cho anh về :D. Trẻ con phơi nắng cả ngày sợ nó ốm, dù chúng nó, hehe. Đứa nào đứa nấy nghe thấy về là mặt ngắn tũn.

Taunhanh

Xe hơi
các cụ ơi cháu nhìn có khi chùa này nhà mình dùng đóng phim đc đấy.cứ gọi là y chang trung quả nhỉ mẩn