CRV limited củaHonda Việt Nam

cwise

Xe container
Vẫn như Civic, CRV lại cố tiếp tục làm mới, gọi là làm mới cho oại chứ em thấy chỉ là gắn thêm và tăng thêm vài triệu:

http://vnexpress.net/gl/oto-xe-may/2012/04/ra-mat-honda-cr-v-phien-ban-dac-biet/

Ra mắt Honda CR-V phiên bản đặc biệt

Ngày 24/4, Honda Việt Nam giới thiệu CR-V phiên bản đặc biệt với diện mạo mới thông qua những thay đổi tinh tế.

Phiên bản CR-V đặc biệt nổi bật trong màu trắng ngà tinh tế, lần đầu tiên được giới thiệu tại Việt Nam. Sắc trắng hiện đại, thời trang thể hiện cá tính năng động và yêu thích công nghệ, giúp tôn vinh phong cách lịch lãm, trẻ trung của chủ sở hữu.
Thiết kế thể thao, mạnh mẽ của CR-V nổi bật hơn với sự xuất hiện của cánh lướt gió khỏe khoắn, phong cách, hòa hợp với thiết kế tổng thể của thân xe. Điều này giúp nâng cao tính khí động học cho xe thông qua việc làm giảm sự nhiễu động của những luồng khí dọc phần thân và đuôi xe. Nó cũng giúp xe duy trì được sự ổn định khi chạy ở tốc độ cao và nâng cao hiệu suất tiêu hao nhiên liệu.
Thêm vào đó, chụp ổng xả thể thao mạ crôm với những lỗ khoan nhỏ tạo nên những tiếng nẹt pô khỏe khoắn, đồng thời tăng thêm vẻ sang trọng của phần đuôi xe. CR-V phiên bản đặc biệt còn được lắp đặt thêm bậc lên xuống, không những tăng tính tiện nghi cho xe mà còn tôn thêm nét khỏe khoắn, bề thế cho xe khi nhìn từ bên hông.
Một điểm mới nữa ở phiên bản đặc biệt là nẹp bước chân sang trọng với logo CR-V phát sáng ấn tượng. Chiếc xe này có số lượng hạn chế (180 xe), được khẳng định bởi logo “Limited” sắc sảo, tinh tế, gắn tại phía đuôi xe.
Bên cạnh đó, CR-V phiên bản đặc biệt tiếp tục duy trì những giá trị cốt lõi đã tạo nên tên tuổi cho mẫu xe này như thiết kế ngoại thất ấn tượng, thiết kế nội thất sang trọng, tiện nghi tối đa, vận hành mạnh mẽ, linh hoạt, hệ thống khung gầm vững chắc, hệ thống truyền lực tiên tiến vượt trội với tính năng hoạt động mạnh mẽ, tính năng an toàn...
Phiên bản CR-V đặc biệt được phân phối tới khách hàng từ ngày 1/5 thông qua hệ thống đại lý Honda ôtô trên toàn quốc, với giá bán lẻ đề xuất là 1.138.000.000 đồng (đã bao gồm thuế giá trị gia tăng), cùng chế độ bảo hành cơ bản: 3 năm hoặc 100.000 km tùy theo điều kiện nào đến trước. Ngoài ra sản phẩm cũng được áp dụng chính sách gia hạn bảo hành trong vòng 2 năm hoặc 50.000 km tùy thuộc vào sự lựa chọn của khách hàng.
Kể từ khi thế hệ đầu tiên ra mắt vào năm 1995, CR-V đã trở thành một trong những mẫu xe toàn cầu dẫn đầu của Honda với doanh số đạt được hơn 500 triệu xe, tại 160 quốc gia trên toàn thế giới. Thành công ấn tượng này đã khẳng định vị thế dẫn đầu của CR-V trong dòng xe thể thao đa dụng (SUV) với những lợi thế về thiết kế sang trọng tinh tế, khả năng vận hành linh hoạt mạnh mẽ và tính năng an toàn ưu việt.
Được giới thiệu lần đầu tại thị trường Việt Nam vào cuối năm 2008 và tiếp nối với phiên bản nâng cấp vào năm 2010, mẫu xe CR-V cũng đạt được những thành công với doanh số được duy trì ổn định, đạt hơn 3.500 xe. Nó và được coi là một trong những mẫu xe SUV được ưa chuộng nhất Việt Nam.

Thực lòng em thấy Crv cũng đẹp, options cũng được, tiếc cái hộp số không có chế độ đi tay (dù ít khi dùng) nên không thích hợp với giới trẻ cho lắm. Cá nhân em cũng đánh giá cao chất lượng dịch vụ sau bán hàng của Honda (từ bằng chứng xác thực là ông già đang chạy Honda Civic 2010). Nhưng thật không hiểu tại sao, càng ngày Honda càng tụt dốc không phanh tại thị trường Việt? Giá cao cũng không hẳn, vì nếu so với Toy thì Honda vẫn mềm hơn, xe cũng tốt và tiết kiệm, thiết kế cũng được (đến cái đèn pha Civic mà giờ đây Cam 2012 nó còn nhại). Đây là bài toán hóc búa cho tân TGĐ Honda VN đây!

cwise

Xe container
Tụt dốc như bác nói là do Honda quá ít sản phẩm 4b, chỉ có hai sản phẩm duy nhất, nhai đi nhai lại trong nhiều năm. Mà VN thì hay so sánh, TOY thì nó có từ lâu đời rồi, dòng xe lắp ráp đủ loại. Đó là lý do theo em là duy nhất.

capu

Xe tải
Em này nhìn đẹp ghê, không biết rổ rá thế nào. Em đời trước thì chạy thấy lành và ổn đấy. Nhưng tại sao doanh thu Honda lại kém, em cũng chẳng hiểu tại sao.

cucho

Xe tăng
Thực lòng em thấy Crv cũng đẹp, options cũng được, tiếc cái hộp số không có chế độ đi tay (dù ít khi dùng) nên không thích hợp với giới trẻ cho lắm. Cá nhân em cũng đánh giá cao chất lượng dịch vụ sau bán hàng của Honda (từ bằng chứng xác thực là ông già đang chạy Honda Civic 2010). Nhưng thật không hiểu tại sao, càng ngày Honda càng tụt dốc không phanh tại thị trường Việt? Giá cao cũng không hẳn, vì nếu so với Toy thì Honda vẫn mềm hơn, xe cũng tốt và tiết kiệm, thiết kế cũng được (đến cái đèn pha Civic mà giờ đây Cam 2012 nó còn nhại). Đây là bài toán hóc búa cho tân TGĐ Honda VN đây!
Em khẳng định luôn CRV là một chiếc xe tốt. nhưng nếu gọi cái xe này là CRV 2012 thì thật là ngớ ngẩn. Em cực lực phê bình cái cách tiếp cận vấn đề của hệ thống bán hàng của Honda VN.

cwise

Xe container
Honda thì nó ăn ở xe máy bác ạ, chứ không phải ô tô đâu nhé bác, khe khe. Không có gì là hóc búa cả. Vấn đề ở đây là nó có dám đầu tư thêm dây chuyền sản xuất Accord cạnh tranh với Cam nội không? hoặc các dòng khác cạnh tranh với vios, yaris,... Với chính sách như hiện nay bác thấy thì nó không mạo hiểm mà chỉ nhập chơi từ Thái thôi.

cwise

Xe container
Em này nhìn đẹp ghê, không biết rổ rá thế nào. Em đời trước thì chạy thấy lành và ổn đấy. Nhưng tại sao doanh thu Honda lại kém, em cũng chẳng hiểu tại sao.
Giá là 1 tỷ 1 38 triệu vì thêm một vài phụ kiện.

cwise

Xe container
Doanh thu không hề kém, nó "kém" là vì quá ít sản phẩm, ngoài ra: do Thái bị lụt, không có hàng nhậpl; CRV mãi rồi mới có hàng để trả khách.

cwise

Xe container
Không kém đâu ạ, lý do "kém" như bác nói là quá ít sản phẩm, Thái lụt, không có hàng nhập, CRV vì thế mãi mới có hàng trả khách.

cwise

Xe container
Em khẳng định luôn CRV là một chiếc xe tốt. nhưng nếu gọi cái xe này là CRV 2012 thì thật là ngớ ngẩn. Em cực lực phê bình cái cách tiếp cận vấn đề của hệ thống bán hàng của Honda VN.
Chính xác, đây không phải là CRV 2012. Bác quá am hiểu về CRV - một cái xe để đi.

mrtran1201

Xe tải
Em đồng ý với cụ Cwise. Honda quá ít sản phẩm nên doanh số có vẻ thấp vậy thôi. Đợt giữa năm ngoái có con CR-V nào ra khỏi nhà máy mà ế đâu.
@Cụ cucho, hình như HVN cũng có dảm bảo đây là CR-V 2012 đâu. Chỉ nói đây là phiên bản đặc biệt thôi mà.
Hơn bản thường có 5tr mà được đuôi cá, bệ bước, nẹp bước chân thì khá là rẻ đấy ạ. Mầu trắng thì sẽ khối cụ trẻ trung thích rồi nhé.

nguyenxuanhuy

Xe máy
em này giá 1tỷ138 bác ah :D trong đợt vừa rồi vì dính ngập lụt bên Thái Lan nên k có linh kiện thì doanh số mới sụp giảm, chứ tháng 3 vừa rồi doanh số xe bán ra Honda cũng lọt vào top 5 mà bác :)

fialovy

Xe tăng
Facelift lên tí để bán nốt bản cũ thôi ạ
Giống kiểu Innova GSR, Fortuner TRD trước khi ra đời mới đấy ạ

Em là em chả thích

cwise

Xe container
Facelift lên tí để bán nốt bản cũ thôi ạ
Giống kiểu Innova GSR, Fortuner TRD trước khi ra đời mới đấy ạ

Em là em chả thích
Em không hiểu nghĩa facelift lắm, nhưng chỉ lắp thêm cái đuôi, gắn cái bậc lên xuống, dán chữ limited sau mít thì có gọi là facelift không ạ?

neverfg

Xe điện
e thấy bản này nhìn bên ngoài có khác gì dòng trước đâu ngoài chữ Limited nhi? bên trong thì e chưa tỏ.

hah2005

Xe tăng
Chỉ thêm cái logo va cái bậc lên xuống thôi mà, có gì mới đâu!

civic2010

Xe buýt
chả hiểu HD làm ăn kiểu gì, hay là không muốn bán ô tô ở VN.
CRV gầm cao mà không bán 2 cầu, sản xuất quá ít. lại còn không thèm ra phiên bản mới.
civic thì ra bản mới cả năm rồi cũng không thèm lắp ở VN, định bán hàng tồn đời cũ cho ma à.
xe bị chê ồn ầm lên thế mà có mấy cái tấm cách âm cũng ăn bớt, chả hiểu bớt được bao nhiêu.
em đang chạy civic2.0 đấy nhé. thích CRV lắm đấy nhé nhưng phải bản mới và 2 cầu thì em mới đổi xe --> honda VN mất một khưá :P

OmegaO9

Xe container
Người OF
Hi các cụ.
-Đây không phải là bản CRV Facelift đâu ạ mà chỉ là phiên bản đặc biệt (special edition) kiểu như Civic màu Boóc đô (Special edition) năm 2009 :D
-Điểm đặc trưng là có 180 chiếc màu trắng,đi kèm thêm 05 chi tiết :
1-Bậc lên xuống (Running board)

2-Đuôi cá (Tailgate spoiler)

3-Chụp ống xả thể thao (Ex pipe finisher)

4-Nẹp bước chân có đèn (Illumination side step garnish)

5-Logo limit (limited logo)

mrtran1201

Xe tải
chả hiểu HD làm ăn kiểu gì, hay là không muốn bán ô tô ở VN.
CRV gầm cao mà không bán 2 cầu, sản xuất quá ít. lại còn không thèm ra phiên bản mới.
civic thì ra bản mới cả năm rồi cũng không thèm lắp ở VN, định bán hàng tồn đời cũ cho ma à.
xe bị chê ồn ầm lên thế mà có mấy cái tấm cách âm cũng ăn bớt, chả hiểu bớt được bao nhiêu.
em đang chạy civic2.0 đấy nhé. thích CRV lắm đấy nhé nhưng phải bản mới và 2 cầu thì em mới đổi xe --> honda VN mất một khưá :P
Kể ra mà có sớm hơn 1 năm nhỉ? May ra quan tâm. Mà sao hãng nó ăn bớt mấy cái tấm đó thì lại ko bán nhỉ? Khối ae muốn mua mấy cái tấm đấy.

tuankhoai

Xe máy
em chỉ up thôi