Update thông tin Ford Ranger 2012 tại Việt Nam

otaku

Xe tải
Báo chí liên tục đưa tin về em Ranger mới này làm em mê mẫn quá các cụ ạh, không biết ở đây đã có ai trải nghiệm thực tế chưa?

Em xin cập nhật các thông số kỹ thuật, và các chủng loại sẽ được phân phối tại Việt Nam. Trong tháng 5 này xe sẽ có mặt tại Việt Nam ạh

Hình ảnh ngoại thất của em nó và thông số chiều dài, Rộng , Cao

Thùng chở hàng

Góc thoát phía trước

Góc thoát phía sau

Khả năng lội nước

Vỏ xe

Nội thất

Táplo

Các nút bấm, Có một vài tính năng không có ở VN, Như nút TA

Điều hoà hai vùng và kết nới Bluetooth.

Cruise Control

Bluetooth

Băng sau em ngồi thử rất thoả mái

Các chỗ để đồ trên Ranger, Nhớ vị trí nha các bác, để quên là mệt lắm đó[:D]

Còn nhiều tính năng rất hiện đại khác [:D]

tka

Xe tải
Xe này thuế chức bạ 2% khoái nhỉ

leung

Xe hơi
em từng thấy em này ở Hanoi ford, công nhận ngon

hiephusky

Xe tải
Xu hướng mới của việc sử dụng xe đa dụng, 1 em ranger này = 1 e suv 5 chỗ + 1 xe tải 5 tạ, vừa đi lại vừa làm việc đều ok, thi thoảng offroad ngon lành. Bản thân mình thấy khá hợp lý, chi phí lại thấp hơn, chỉ có điều lăn tăn là bị cấm đường trong tp và giờ hoạt động. Ở Hn thấy mọi ng đi vô tư nhưng ko biết các bác Csgt lúc hứng lên có phập ko nhỉ?

Giang Nam QN

Xe điện
Website
www.facebook.com
Option thì ăn đứt mấy con xe du lịch như Focus 2009 & 2011 & Mondeo 2008 & 2011. Nếu chống ồn mà tốt thì quả thật không còn gì để mà nói, nhưng giá rổ thế nào có cụ nào có thông tin chưa ah?

khanhwin100

Xe buýt
xe này + vơi thuế trước bạ áp dụng 2% thì phải gọi là cực kỳ. có bác nào biết giá rổ thế nào ko ạ?

]-[ảiQuân

Xe buýt
Everest cũng gần giống con này, thấy một số trang mạng quốc tế đưa tin dùng chung máy với Renger.
Vẫn đang chờ cấu hình chuẩn của Everest, hi vọng là có thêm máy xăng Ecoboot 2.0 thì đẹp

TSTA

Xe container
]-[ảiQuân;9224308 nói:
Everest cũng gần giống con này, thấy một số trang mạng quốc tế đưa tin dùng chung máy với Renger.
Vẫn đang chờ cấu hình chuẩn của Everest, hi vọng là có thêm máy xăng Ecoboot 2.0 thì đẹp
Everest chắc chắn dùng chung máy với Ranger cụ à,
Ecoboost hiện tại ko phù hợp với VN đâu, vì nó đắt hơn rất nhiều.

Lacet_ti

Xe container
Uầy, cái ghế sau, chán nhất ở khoản này
Em cả 1 ông anh đi x du lịch quen, đợt lên Sơn La, bỏ xe Corola lại. mấy bác trên đó chở đi bằng xe Isuzu 3.0
2 thằng ngồi sau khó chịu vô cùng, ngồi ko ngồi đc, nằm cũng ko xong :)) - Các cụ cứ ngồi ghế sau thì biết
Cái ghế kiểu đứng đứng thế của xe bán tải rất khó chịu, ko hiwwur xe Ford có để ngả ra đc ko

Cảnh sát G.T

Xe điện
Em xin báo cho các bác 1 tin vui và 1 tin buồn về xe pickup!

- Tin vui: Xe Ranger thuế trước bạ 2%, tiền biển vẫn 500N.
- Tin buồn: Cấm vào phố, cấm lưu thông trong làn xe con! Nói chung sẽ bị "đối xử" như xe tải thực thụ! Đi đường gặp xxx phải xuống làm luật ngay, bất kể có vi phạm hay không!

Em fun tí! :)) :)) :)) :))

Em khoái New Ranger lắm! Nhưng em nó kiêu quá nên em phải cưới cô em họ cục mịch của em nó rồi! :(

Chỉnh sửa cuối:

TSTA

Xe container
Uầy, cái ghế sau, chán nhất ở khoản này
Em cả 1 ông anh đi x du lịch quen, đợt lên Sơn La, bỏ xe Corola lại. mấy bác trên đó chở đi bằng xe Isuzu 3.0
2 thằng ngồi sau khó chịu vô cùng, ngồi ko ngồi đc, nằm cũng ko xong :)) - Các cụ cứ ngồi ghế sau thì biết
Cái ghế kiểu đứng đứng thế của xe bán tải rất khó chịu, ko hiwwur xe Ford có để ngả ra đc ko
ghế au đời 2012 khác hoàn toàn rồi cụ à, ngồi gần như sedan đấy :)

handsomely

Xe hơi
Trông xe như là m..ứt í như mà em lại thích ăn m...ứt mới chết chứ nị :D

V.T.A

Xe điện
Nếu băng ghế sau xe đời mới mà ngả sau như triton các cụ có chiều cao >1.75m mới thoải mái không bị bó gối được . Còn các dòng pickup khác đều thua Triton khoản ghế sau ngồi thoải mái & cửa vào khoang ghế sau rộng rãi .

V.T.A

Xe điện
Em xin báo cho các bác 1 tin vui và 1 tin buồn về xe pickup!

- Tin vui: Xe Ranger thuế trước bạ 2%, tiền biển vẫn 500N.
- Tin buồn: Cấm vào phố, cấm lưu thông trong làn xe con! Nói chung sẽ bị "đối xử" như xe tải thực thụ! Đi đường gặp xxx phải xuống làm luật ngay, bất kể có vi phạm hay không!

Em fun tí! :)) :)) :)) :))

Em khoái New Ranger lắm! Nhưng em nó kiêu quá nên em phải cưới cô em họ cục mịch của em nó rồi! :(
Vậy mà em chạy gần 2 năm nay khắp nơi chưa thấy cu xxx nào xổ ra vợt tội cấm giờ cả . Thuế rẻ , đa mục đích . Gầm cao máy thoáng , quan sát rộng .. Đồ độ sẵn có . Ngồi trên tầm đầu 2 bánh , sedan ...không lo đè đầu, cướp đường...dầu rẻ hơn xăng , ăn uống kiêng khem .dòng đời mới ít ồn , cách âm tuyệt hảo .option hơn anh lắp trong nước .Nhập khẩu nguyên chiếc >>>> Sướng ...

Cảnh sát G.T

Xe điện
Vậy mà em chạy gần 2 năm nay khắp nơi chưa thấy cu xxx nào xổ ra vợt tội cấm giờ cả . Thuế rẻ , đa mục đích . Gầm cao máy thoáng , quan sát rộng .. Đồ độ sẵn có . Ngồi trên tầm đầu 2 bánh , sedan ...không lo đè đầu, cướp đường...dầu rẻ hơn xăng , ăn uống kiêng khem .dòng đời mới ít ồn , cách âm tuyệt hảo .option hơn anh lắp trong nước .Nhập khẩu nguyên chiếc >>>> Sướng ...
Dưng mờ sắp! :D
Xxx càng ngày càng phải khôn hơn chứ! Hết nạc cũng phải vạc đến xương!

PUPAL

Xe máy
Với ốp sừn và chi phí thế thì em này chắc chắn sẽ Hot đấy ạ.
Còn chuyện bị đối xử như xe tải thì em nghĩ ko đến mức đó đâu ạ!
Em la liếm tí