Nghỉ mát ở vinpear Nha trang

Mít - Mật

Xe tăng
Tình hình là tháng 6 em định cho vợ và 2 f1 nhà em đi nghỉ ở Nha trang, em định là sẽ ở Vinpern khoảng 3-4 ngày sau đó ra Nha trang ở khoảng 1-2 ngày. Em nhờ các bác tư vấn giúp em nên ở KS nào, đi đâu và ăn gì cho mấy ngày ở Nha trang

Taihoatu

Xe lăn
Vào Vinpearl ở làm gì cho lục tốn cụ, Cụ cứ ra đường Trần Phú tìm cái KS nào xịn xịn mà ở (giá rẻ hơn trong vinpearl nhiều), bãi biển ngay sát bên kia đường tắm thoải mái lúc nào mà chẳng được, còn ăn uống xung quanh đầy, giá cả thì cũng dễ chịu không bị chặt chém như ở ngoài này. Sang vinpearl cụ đi cáp treo sang chơi (em nghĩ 1 ngày là thoải mái).

nhinhim2003

Xe buýt
Vào Vinpearl ở làm gì cho lục tốn cụ, Cụ cứ ra đường Trần Phú tìm cái KS nào xịn xịn mà ở (giá rẻ hơn trong vinpearl nhiều), bãi biển ngay sát bên kia đường tắm thoải mái lúc nào mà chẳng được, còn ăn uống xung quanh đầy, giá cả thì cũng dễ chịu không bị chặt chém như ở ngoài này. Sang vinpearl cụ đi cáp treo sang chơi (em nghĩ 1 ngày là thoải mái).
Ko đồng ý với cụ, nếu cụ đi toàn các bác già thì đúng là lục tốn nhưng vì tương lai con em thì em nghĩ cũng đáng chứ bác. Ăn buffet 3 bữa với tiêu chuẩn ở khách sạn 5 sao. Cụ mua vé vào chơi không nếu nhà cụ 2 người lớn + 2 trẻ em đã tốn
hơn 1 củ rồi + tiền khách sạn 5 sao tương đương ở trần phú như cụ nói rẻ nhất cũng phải 150 usd 4 sao cũng phải 100 usd + tiền ăn nữa, chưa nói là cụ ở trong đấy thì thời gian chơi trò chơi cho bọn trẻ thoải mái hơn chứ ở ngoài vào chơi thì lúc mình vào thì trong khung giờ hot trong ngày đông ko chơi được, cụ tính xem. Mà nếu cụ ở vin tháng 5 là 195 usd, tháng 6, 7, 8 là 210 usd. Cụ chủ thread cần pm cho em em lấy cho. He he

TuaBin

Xe tăng
mỗi nơi có cái hay của nó em ủng hộ cụ sang vinpearl NT cho nó đổi gió , cụ đi về nhớ viết report nhé em cất chai rượu để rót cho cụ chủ thớt

Pigwalk

Xe container
Gia đình em đi đâu cứ resort mà ở, vì với em ngoài tiện nghi ra yếu tố an toàn rất được em coi trọng. Tốn 1 tý nhưng yên tâm.

Mít - Mật

Xe tăng
Em nhờ các bác tư vấn cho em những địa chỉ đi chơi và ăn uống ở NT trong 1-2 ngày

honam

Xe tải
Gia đình em đi đâu cứ resort mà ở, vì với em ngoài tiện nghi ra yếu tố an toàn rất được em coi trọng. Tốn 1 tý nhưng yên tâm.
Bác sợ gì mà ko AT? Kinh tế suy thoải đi chơi đâu cứ phải sang trọng..Tim được nơi ăn ngon rẻ và chỗ ngủ sạch sẽ dv hợp lý mới là du lịch chuyên nghiệp..còn vài năm mới đi nghỉ một lân thì không bàn.

giangsuki

Xe ngựa
mỗi nơi có cái hay của nó em ủng hộ cụ sang vinpearl NT cho nó đổi gió , cụ đi về nhớ viết report nhé em cất chai rượu để rót cho cụ chủ thớt
trong lúc chờ report của chủ thớt lão rót rượu em với lão cạch trước đi

bocun

Xe buýt
Nha Trang thì đẹp khỏi chê, có rất nhiều nơi để khám phá cụ ah... Cá nhân em thì thích đi VinPearl, Hòn Tằm, tắm bùn và thăm tháp bà PoNaGa...

vitgia

Xe tăng
Tình hình là tháng 6 em định cho vợ và 2 f1 nhà em đi nghỉ ở Nha trang, em định là sẽ ở Vinpern khoảng 3-4 ngày sau đó ra Nha trang ở khoảng 1-2 ngày. Em nhờ các bác tư vấn giúp em nên ở KS nào, đi đâu và ăn gì cho mấy ngày ở Nha trang
Nếu bác đi gia đình và có hai f1 thì bác nên ở Vin,tưởng đắt hóa rẻ,lại đảm bảo sức khỏe cho Gấu và F1,thích chơi thì chơi,mệt về ks nghỉ,kụ ở ngoài vào Vin chơi mệt lắm,không tốt cho sk của các cháu, nếu kụ chơi golf,chơi ở Vin là nhất đấy kụ ợ!!!!!!

xe365vn

Xe container
ở rì sọt đc cái tiện nghi nhưng buồn
đúng kiểu đi nghỉ chứ ko phải đi chơi ;)

vitgia

Xe tăng
ở rì sọt đc cái tiện nghi nhưng buồn
đúng kiểu đi nghỉ chứ ko phải đi chơi ;)
Cái này kụ hơi nhầm,ở đây rất vui,mà lúc nào muốn ra ngoài chơi có tàu cao tốc chở miễn phí vào đất liền!!!

vitgia

Xe tăng
e đang nói chung chung chứ ko nói riêng cái Vinpearl ;)
He he,rs nói chung là như vậy,nhưng em thấy Vin rất chiên nghiệp,xứng tầm với số tiền chi trả,đáp ứng đủ nhu cầu nghỉ dưỡng và giải trí kụ ạ!!!Tổng kết khi ở ngoài tp Nha Trang và ở trong Vin thì em sẽ chọnở trong Vin,chi phí là gần tương đương nếu cùng đẳng cấp !!!!!em đã có sự so sánh vì em đã từng ở cả trong lẫn ngoài rùi ạ.mà cái được lớn nhất là Vợ vui,con khỏe!Kính kụ!!!

Móp

Xe tăng
Ý kiến cá nhân của e là: Ở vinpearl thì chỉ nên chơi ở đó 1 ngày là đủ, cụ cứ ở trung tâm mà ăn chơi nhảy múa có phải hơn không, ăn uống và mọi thứ giải trí đều hơn! E xin hết, ngắn gọn thế thôi!

HongHa

Xe điện
Em up chi tiết cái giá OF, các bác lưu ý cộng thêm cái này:

Surcharge 525.000vnd on Friday & Saturday from 25/5/12 - 18/8/2012
Surcharge 315.000VND on Monday-> Thursday & Sunday from 25/5/12 - 18/8/12

nothing

Xe tải
Tùy theo nhu cầu cụ chủ thớt thích nghỉ ngơi gia đình hay thích vui chơi ở ngoài thôi. EM thì đã từng ở ngoài và cả ở Vinpearl 3 đêm. Theo ngu ý của em đi với gia đình có F1 thì ở trong Vinpearl sướng hơn nhiều và e thích như vậy hơn. Vào đó trọn gói ăn uống 3 bữa đề huề, vui chơi và dịch vụ hưởng thoải mái không hạn chế, kể cả đi cáp hay cano ra vào đất liền, cứ cái thẻ bên Vinpearl phát, quẹt là ok. F1 nhà e ngày nào cũng chơi game với bơi lội, tắm biển, bể bơi đẹp và to vật xong ăn chơi chẳng phải nghĩ gì lại an toàn. Thích thì vào đất liền 1 ngày đi tắm bùn, tham quan,... Nếu ở ngoài thì mỗi lần đi ăn tìm quán, đi lại làm gì cũng mất tiền, vào Vinpearl chơi 1 ngày lại mất tiền đi ra rồi lại mua dịch vụ, chơi bời hạn chế. Nhưng được cái ở ngoài dạo phố với đi loanh quanh đông vui hơn nếu cụ là người thích như vậy. Tính chi phí trọn gói tron Vinpearl đâu hơn 3tr/ đêm tiêu chuẩn 5 sao trọn gói. Nếu tiền ở không bên ngoài tiêu chuẩn đó chắc cũng hơn 1tr chưa kể ăn. Nói chugn đắt sắt ra miếng và em thấy ăn uống dịch vụ của Vinpearl theo em là ngon và tốt, ăn muôn hay sớm vẫn đầy đủ nhiều món và ngon.

Tintit

Xe tải
Tuỳ vào F1 của cụ mấy tuổi thì sẽ có những lựa chọn khác nhau. Nếu F1 hơn 6 tuổi thì tất cả các giá phòng trong Vinpearl phải cộng thêm surcharge đấy nhé. Nếu F1 còn nhỏ nhà cháu khuyên nên ở trong Vinpearl, lớn hơn (6 tuổi trở lên) thì mới enjoy được mấy thứ trò chơi bên ngoài thành phố như kiểu đi Tháp Bà, đi tắm bùn hoặc ra Đảo Khỉ. Kinh nghiệm bản thân đấy ạ.

HongHa

Xe điện
Em nghĩ bác nên ở Vin 2 đêm rồi ra ngoài ở, KS YASAKA 4*18 Tran Phu www.yasanhatrang.com cũng ổn lắm, giá tầm 1tr-1,6tr cho các loại phòng như Standard; Superior; Deluxe; Senior Deluxe
Vip hơn thì có NOVOTEL hay SHERATON giá tầm 120$ trở lên;
Ăn uống thì em hay ra quán Mười Đô ăn tạm ổn, giá bình thường ko rẻ lắm, tắm bùn khoáng nên mua gói Vip tí thì bùn đặc, nóng và thơm chứ mấy gói thường bùn loãng toẹt nóng;
ở Nha trang thích nhất món lặn biển: http://www.lanbien.com/diving_sites.html
trước em mới lặn ở độ sâu tầm 5m nhìn đã phê lắm rồi, đợt đi Pattaya Thailand xem tờ rơi QC tưởng lặn như Nha Trang, mua vé 800k ai ngờ nó cho tầu chạy ra 1 đoạn rồi chụp cho mình cái mũ nhựa trong cắm ống thở nối từ trên tầu xuống, rồi thả xuống, chỉ đi lại xem mấy cụm san hô nhân tạo có ít cá con tập trung quoanh đấy rồi cầm nắm thức ăn cho cá bâu lại thế là hết, ko bơi lượn chân nhái gì cả, đúng là lừa đảo