Bãi biển Hải hòa, Thanh Hóa

hoatra

Xe điện
Thưa các cụ, mợ.
Chả là đầu tháng sáu em muốn đưa đại gia đình đi chơi biển và chấm Hải hòa, thanh hóa nhưng chưa đi lần nào. Có cụ, mợ nào đã đi truyền đạt cho em tý kinh nghiệm về nơi ở, ăn ở và vui chơi vì có cả F1 be bé đi.
Thanks và vodka các cụ/mợ

TL_Vietnam

Xe lăn
Hải Hòa bãi nhỏ và ít dịch vụ - Muốn ăn chơi lại phải vòng ra ngoài tầm 10km

3Gái

Xe tăng
Website
maithanhhaiddk.blogspot.com
Hôm 30/4-1/5 vừa rồi, nhà cháu vào ở Hải Hòa 2 đêm 3 ngày và cả nhà rất khoái. Nhà cháu ở nhà nghỉ Hồng Tự, ngay sát biển giá phòng 600k/ ngày đêm (2 giường, rộng rãi, điều hòa nóng lạnh đày đủ) - ngày thường chỉ 400k. Ăn uống củng ở đấy luôn, nói chung so với miền Bắc thì chỗ này đi được, giá chấp nhận được, không chặt chém nhiều và nhất là không gian, không khí, cảnh sắc của bãi biển

raotro

Xe container
Vào HTX hỏi một câu cả đám lao ra giả nhời là cái chắc!

enbac88

Xe hơi
em cũng thích ở đây, sáng ra tắm biển xem dân chài kéo lưới hay phết, cảnh rất yên bình, ko lộn xộn...

neverfg

Xe điện
Chỗ này e đã đi 2 lần, bác cần lưu ý 1 số điểm sau:
- Khách sạn: chỉ có 3 khách sạn gần sát bờ biển: Cao Nguyễn, Đại Dương và ABC. Nếu bác đi vào cuối tuần thì nên đặt phòng trước để chủ động. trong 3 ks thì Cao nguyễn (0378727888) là rộng và đẹp nhất (có bãi đỗ xe ở dưới tầng trệt)..
- Ăn uống: các khách sạn đều có dịch vụ ăn uống giá cả cũng hợp lý, tuy nhiên nếu bác không thích ăn ở KS thì có thể ra các nhà hàng sát bãi biển đặt họ nấu ăn với các món mình yêu cầu (giá cả cũng phù hợp). đặc biệt vì đây là làng chài nên buổi sáng sớm và chiều muộn hay có dân chài kéo lưới vào bờ nên khách có thể xem và mua luôn sau đó yêu cầu các nhà hàng ven biển nấu cho ăn tại bãi biển. (gọi là nhà hàng cho oai chứ thực ra là những quán bán hàng ven biển bác nhé).
- Tắm biển: bãi biển ở đây sạch và ít người hơn Sầm sơn, cũng ít dân bán hàng rong hơn SS.
Lưu ý:
- Đối với trẻ em: Vào 1 số ngày bãi biển này có sứa xuất hiện vì vậy nếu trẻ con đi tắm thì lưu ý tránh để bị sứa cắn.
- Đối với người lớn: Buổi tối ở đây buồn vì vậy bác nên tổ chức họp:chắn cạ, tá lả để giết thời gian buổi tối.

Tóm lại: Đi biển hải hòa e thấy hài lòng vì: quãng đường gần, giá cả phù hợp không bị chém, biển sạch và ít người.

HàLinhThư

Xe tải
Hôm 30/4-1/5 vừa rồi, nhà cháu vào ở Hải Hòa 2 đêm 3 ngày và cả nhà rất khoái. Nhà cháu ở nhà nghỉ Hồng Tự, ngay sát biển giá phòng 600k/ ngày đêm (2 giường, rộng rãi, điều hòa nóng lạnh đày đủ) - ngày thường chỉ 400k. Ăn uống củng ở đấy luôn, nói chung so với miền Bắc thì chỗ này đi được, giá chấp nhận được, không chặt chém nhiều và nhất là không gian, không khí, cảnh sắc của bãi biển
Hồng Tự có nhà nghỉ rồi à cụ. 2 năm rồi chưa đi nên không biết. Trước đó em đi 3 năm liền. Nghỉ ở đây có 3 ks lớn thôi. Cụ chủ cứ google là ra hết số, đặt trước đi cụ ạ.
Ăn ở Hồng Tự là ổn nhất.
Em cũng thích cảnh sắc biển ở đây, hoang sơ, sạch sẽ.

Chỉnh sửa cuối:

3Gái

Xe tăng
Website
Hồng Tự có nhà nghỉ rồi à cụ. 2 năm rồi chưa đi nên không biết. Trước đó em đi 3 năm liền. Nghỉ ở đây có 3 ks lớn thôi. Cụ chủ cứ google là ra hết số, đặt trước đi cụ ạ.
Ăn ở Hồng Tự là ổn nhất.
Em cũng thích cảnh sắc biển ở đây, hoang sơ, sạch sẽ.
Có dồi có dồi! Nằm phía trong nhà hàng, ngay sát bãi cát nên ra biển tiện lắm. Dãy nhà này xây gỗ - ngói, có hành lang ngồi uống nước rất thú, xe để trong sân. Vào nghỉ đây, nhà cháu cắm máy bơm rửa xe tá lả, 2 vợ chồng dành riêng nửa ngày dọn - rửa xe trong sân, làm đám nhân viên cứ cười rũ. Chả mấy khi có chỗ rộng, nước non tràn trề, tội giề không cho vợ 2 sướng, nhể...

Cung cấp với các lão mấy cái hình về Hải Hòa, Hồng Tự nhá:

Nhà nghỉ Hồng Tự: Hành lang, bãi xe và biển phía trước.

Không chụp được hình toàn cảnh nhà nghỉ nên lấy tạm hình nhà cháu để chỉ: Cái khoảng phía sau là các phòng nghỉ và sân, chòi uống nước - đu võng ở giữa sân, chỗ để xe. Khoái cái nhà này là khoảng sân ngoài, giáp biển có khá nhiều cây dương được giữ lại. Nhà cháu sáng ra mua đồ biển bà con kéo lưới, mang về sân và dỡ bếp cồn, xong kê bàn ghế ra sân ngồi mút mát, ngắm biển. Vừa sướng lại vừa rẻ. Nói chung là vào Hoa Thanh Quế, nhà cháu chấp thằng lão chém chặt, các lão ợ.

Chỉnh sửa cuối:

Heoxinh_17

Xe máy
Chỗ này e đã đi 2 lần, bác cần lưu ý 1 số điểm sau:
- Khách sạn: chỉ có 3 khách sạn gần sát bờ biển: Cao Nguyễn, Đại Dương và ABC. Nếu bác đi vào cuối tuần thì nên đặt phòng trước để chủ động. trong 3 ks thì Cao nguyễn (0378727888) là rộng và đẹp nhất (có bãi đỗ xe ở dưới tầng trệt)..
- Ăn uống: các khách sạn đều có dịch vụ ăn uống giá cả cũng hợp lý, tuy nhiên nếu bác không thích ăn ở KS thì có thể ra các nhà hàng sát bãi biển đặt họ nấu ăn với các món mình yêu cầu (giá cả cũng phù hợp). đặc biệt vì đây là làng chài nên buổi sáng sớm và chiều muộn hay có dân chài kéo lưới vào bờ nên khách có thể xem và mua luôn sau đó yêu cầu các nhà hàng ven biển nấu cho ăn tại bãi biển. (gọi là nhà hàng cho oai chứ thực ra là những quán bán hàng ven biển bác nhé).
- Tắm biển: bãi biển ở đây sạch và ít người hơn Sầm sơn, cũng ít dân bán hàng rong hơn SS.
Lưu ý:
- Đối với trẻ em: Vào 1 số ngày bãi biển này có sứa xuất hiện vì vậy nếu trẻ con đi tắm thì lưu ý tránh để bị sứa cắn.
- Đối với người lớn: Buổi tối ở đây buồn vì vậy bác nên tổ chức họp:chắn cạ, tá lả để giết thời gian buổi tối.

Tóm lại: Đi biển hải hòa e thấy hài lòng vì: quãng đường gần, giá cả phù hợp không bị chém, biển sạch và ít người.
E cũng đang tìm hiểu thông tin chỗ này , Cảm ơn bác ạ.

3Gái

Xe tăng
Website
Mấy cái hình nữa:

Sáng dậy sớm xem bà con kéo lưới

Dạo biển lúc ban mai, thích cực

Mua ít cá về nấu canh nhé

Thứ này thì phải hấp ngay

Sứa: 20k/con và có người chế biến ngay trên bãi cát, thái thành khúc cho vào túi ni lông, kèm theo cách dạy làm nộm. Cực ngon và phê lòi

thanhtung19

Xe tải
được cái hoang sơ. chưa bị khai thác nhiều cụ ạ. nhưng buồn lắm. cháu thấy hợp với SV thôi. kiểu đi đông đông. tự tổ chức nhiều trò chơi. chứ đi gia đình cháu thấy buồn chết.

NotTube

Xe buýt
Hồng Tự ở cuối bãi hả các bác? Nhà đấy có 2 con PKL đẹp lắm, ông chủ rất ngầu :))

ym9972

Xe buýt
Mấy cái hình nữa:

Mua ít cá về nấu canh nhé

Thứ này thì phải hấp ngay

Sứa: 20k/con và có người chế biến ngay trên bãi cát, thái thành khúc cho vào túi ni lông, kèm theo cách dạy làm nộm. Cực ngon và phê lòi
Thèm quá, hôm nào off chui phát lão nhá, tôi đang định đưa cả nhà đến đó

jamebond

Xe tăng
Ảnh của cụ Hải chân thực quá. Lời bình của cụ cũng fun.
Em cũng thích nhậu kiểu này. Bao giờ đi biển cũng mò ra bải biển buổi sáng, đợi dân kéo lưới về rồi mua 1 mớ về, lẫn lộn cả cá nhỏ, mực ống, ốc, ngao.. về cho hết vào nồi luộc lên. Nước luộc cũng chỉ cần có quả cà chua, quả me nữa là đủ. Kiếm thêm két bia nữa là ngất ngư luôn.

HongHa

Xe điện
Cách đây 2 năm em ở Cao Nguyễn, KS to nhất ở Hải Hòa, đúng hôm đến bị mất điện, máy nổ quá tải cháy mới đau, dân tình nóng quá ứ ngủ được, kéo nhau hết ra lên trần của tầng 1 nằm, em thì ở trong phòng quạt phành phạch cho F1, may mà đến 3h KS sửa được máy Phát điện có tí quạt máy ko thì cứ gọi là cả nhà đi xông hơi, ăn uống mấy nhà hàng ở KS và ngoài biển nấu ko ngon lắm, ăn thử 1 bữa ở KS và 1 bữa ở ngoài thấy ko ổn nên toàn chạy xe ra ngoài Thanh còi ăn (Thanh còi trước tử tế lắm, vừa rồi có phốt có cụ đã post bài trên OF nên ko biết giờ thế nào)

biển Tĩnh Gia Thanh hóa còn hoang sơ, các bác có thể xem ảnh ở đây: http://www.otofun.net/threads/88555-anh-theo-chu-de-lao-dong-cua-nghe-di-bien

Bio-acimin

Đi bộ
Một số hình ảnh cho bác tham khảo biển Hải hòa hè 2012

Chỉnh sửa cuối:

Bio-acimin

Đi bộ
Thanh Còi mới xây khách sạn hoành tráng nhé

Chỉnh sửa cuối: