Mercedes những bệnh mà hãng không sửa được hoặc không chịu sửa, em đi làm bên ngoài.

beefburger

Xe tăng
Em là thằng dùng Mer cũng 3 đời to bé đủ cả, thâm niên cũng 6,7 năm có dư rồi. Từ một thằng kiến thức về xe nửa chữ cắn đôi không biết về em nó cho đến khi sau đủ mọi va chạm giờ cũng đủ hai túi quần túi áo các kinh các nguyệt về em nó để đủ tự tin phần nào trong việc chăm em nó theo cách mà mình muốn. Em lập thớt này cũng chỉ muốn chia xẻ với các bác đã, đang và sẽ dùng Mer một số vấn đề về bệnh của xe và cách giải quyết sao cho xe vẫn OK và lại đỡ tốn kém tiền nuôi xe.
Trước cứ xe có tý gì là em vào hãng, thay dầu cũng hãng dù có khi đi mất nửa ngày đợi chờ cũng chỉ là thay dầu và thay lọc là xong,nhưng đến khi xe bị các bệnh nặng hơn như kiểu thước lái, van nâng gầm ..... vào hãng chỉ phán một câu THAY thế là hết, tiền vài trăm triệu chuẩn bị đội nón ra đi, nhờ có OF em mới biết đến những chỗ sẽ sửa cho anh em bằng phụ tùng chính hiệu mà không phải bỏ nguyên cả một món đồ vẫn còn ngon lành.
Xe của em bị chẩy dầu một bên thước lái, dù mới chớm bị nhưng cũng khó chịu nếu thay quả này là trên 130 triệu, giờ em được anh em nhập toàn bộ gioăng phớt chuẩn của đúng xe em về, thước lái được gửi đi mạ lại chỗ sước, thay cả đôi cao su chụp thước lái bị rách nên vào bụi và nước.

RUNE_1800

Xe buýt
Em cũng bị giống cụ quả chảy dầu thước lái thay phớt cao su mất 9 củ xong giờ nó lại mang bệnh nan y " rơ bạc thước lái " => thợ phán ko sửa dc => Thay nhưng nghĩ tới mất hơn trăm củ nên kệ 3` nó ~X(

beefburger

Xe tăng
Em cũng bị giống cụ quả chảy dầu thước lái thay phớt cao su mất 9 củ xong giờ nó lại mang bệnh nan y " rơ bạc thước lái " => thợ phán ko sửa dc => Thay nhưng nghĩ tới mất hơn trăm củ nên kệ 3` nó ~X(
Em đang up ảnh mà mãi chả được bực quá, thì cụ tính phanh một cái thước lái ra nó có đến mấy trăm chi tiết con con bên trong cơ mà, sao cụ không check luôn lúc đó đi làm một lần cho xong đỡ bị phanh ra nhiều lần.

international

Xe buýt
Quan trọng là cụ chia sẻ địa chỉ nào làm hoặc kinh nghiệm làm được như thế. Chứ nói chung chung thế này thì anh em ko biết cũng vẫn chỉ biết vào hãng thôi cụ ạ

beefburger

Xe tăng
Quan trọng là cụ chia sẻ địa chỉ nào làm hoặc kinh nghiệm làm được như thế. Chứ nói chung chung thế này thì anh em ko biết cũng vẫn chỉ biết vào hãng thôi cụ ạ
Cụ bình tĩnh đợi em tý, em đã chụp đủ hết ảnh từ lúc em bị rồi thì nhập hàng về thế nào, giá cả ra sao, rồi thì đủ thứ. Em dang tìm cách up ảnh, chả hiểu sao cú up lại bi hỏng bực quá ạ.

theph

Xe điện
Em cũng mới nhảy xuống hố vôi Merc nên rất quan tâm. Cụ chủ nhanh nhanh update xem cách của cụ giảm được bao nhiêu % chi phí nhé. Cứ nghĩ đến cảnh bỏ ra hơn trăm củ làm cái gì đó là em lại hối hận khi mua Merc :D

beefburger

Xe tăng
Thước khi còn trên xe thì có hiện tượng chẩy dầu thế này, nhìn bình thường thì cũng không kinh lắm

Nhưng khi tháo boe chụp bụi thước ra thì rất nhiều dầu đang đọng bên trong

Hạ thước xuống đã

Bắt đầu tháo thước lái ra

Và đây chính là nguyên nhân gây ra chẩy dầu thước lái chính là những vết xước trên trục thước lái

Sáng nay bên xưởng đã tháo toàn bộ ra kiểm tra và đầu giờ chiều hôm nay đã cho chuyển trục thước đi mạ lại, trước 2h chiều mai trục thước sẽ mạ xong và bắt đầu cho tiến hành lắp ráp

beefburger

Xe tăng
Em cũng mới nhảy xuống hố vôi Merc nên rất quan tâm. Cụ chủ nhanh nhanh update xem cách của cụ giảm được bao nhiêu % chi phí nhé. Cứ nghĩ đến cảnh bỏ ra hơn trăm củ làm cái gì đó là em lại hối hận khi mua Merc :D
Ngày đầu vào OF em nghe câu nhẩy HỐ VÔI này là từ huynhc240 đến nay lâu lắm mới lại nghe cụ nói. bình tĩnh đi cụ chặng đường còn dài lắm hiii, vất vả xong nó mới sướng ạ. cụ cứ ngồi HỐ VÔI đó đi có em vào ngồi cùng cho vui ha ha ha, em làm quả này chắc chắn rẻ 90% đó ạ. Tất nhiên thay mới thì còn gì bằng, cơ mà lúc này tiền ơi nó hiếm lắm cơ. Mà em làm phải NGON em mới chơi không em cứ để đi cũng có sao đâu.

Cò mồi

Xe tăng
Ảnh của cụ làm sao mà em ứ xem được, đang hóng ảnh của cụ

theph

Xe điện
Ngày đầu vào OF em nghe câu nhẩy HỐ VÔI này là từ huynhc240 đến nay lâu lắm mới lại nghe cụ nói. bình tĩnh đi cụ chặng đường còn dài lắm hiii, vất vả xong nó mới sướng ạ. cụ cứ ngồi HỐ VÔI đó đi có em vào ngồi cùng cho vui ha ha ha, em làm quả này chắc chắn rẻ 90% đó ạ. Tất nhiên thay mới thì còn gì bằng, cơ mà lúc này tiền ơi nó hiếm lắm cơ. Mà em làm phải NGON em mới chơi không em cứ để đi cũng có sao đâu.
Vâng, em cũng thực lòng mong cho thợ của xưởng kia fix được vấn đề của cụ với giá đẹp nhất. Trước mắt là cho riêng cụ và sau nữa là cho các cụ đã xuống hố vôi :D

RUNE_1800

Xe buýt
Em đang up ảnh mà mãi chả được bực quá, thì cụ tính phanh một cái thước lái ra nó có đến mấy trăm chi tiết con con bên trong cơ mà, sao cụ không check luôn lúc đó đi làm một lần cho xong đỡ bị phanh ra nhiều lần.
Vầng cũng ngũ mã phanh thây nó nhiều lần lắm rồi cụ nhưng thần y nào cũng bó tay cơ mà để vậy đi nó kêu lục cục hơi khó chịu nhưng thay giờ lục tốn quá . Đi thằng Đức này công nhận sướng thì sướng thật nhưng lúc hỏng thay đồ thì cũng khổ thật , từ đầu năm tới giờ thay cũng khá nhiều riêng quả giảm sóc cũng đã hơn 60 củ + hỏng lặt vặt nó ngốn của e cũng hơn trăm củ rồi X_X

RUNE_1800

Xe buýt
Cụ có thể hối hận khi mua MERC nhưng có thể cụ sẽ ân hận khi ko mua nó:">

theph

Xe điện
Vầng cũng ngũ mã phanh thây nó nhiều lần lắm rồi cụ nhưng thần y nào cũng bó tay cơ mà để vậy đi nó kêu lục cục hơi khó chịu nhưng thay giờ lục tốn quá . Đi thằng Đức này công nhận sướng thì sướng thật nhưng lúc hỏng thay đồ thì cũng khổ thật , từ đầu năm tới giờ thay cũng khá nhiều riêng quả giảm sóc cũng đã hơn 60 củ + hỏng lặt vặt nó ngốn của e cũng hơn trăm củ rồi X_X
Em hỏi khí không phải chứ chắc xe của cụ cũng hơi giừ rồi nhỉ? Vì nếu chỉ 5-7 tuổi mà đã lục tốn thế này thì chắc chả ai dám đi Merc. Em dự là "chị ấy" chắc cũng đến ngoài chục niên rồi.

RUNE_1800

Xe buýt
Em hỏi khí không phải chứ chắc xe của cụ cũng hơi giừ rồi nhỉ? Vì nếu chỉ 5-7 tuổi mà đã lục tốn thế này thì chắc chả ai dám đi Merc. Em dự là "chị ấy" chắc cũng đến ngoài chục niên rồi.
Dạ 2 tháng nữa là e nó tròn 5 tuổi cụ ạ.Nhưng đến bắt đầu từ cuối năm ngoái và đầu năm trở lại đây nó mới phát bệnh hỏng vặt nhiều cụ ợ #:-s

ABCD

Xe tải
Em cũng đang đinh đổi cam sang mer đọc xong quả này chắc lại thôi mất...

beefburger

Xe tăng
Vâng, em cũng thực lòng mong cho thợ của xưởng kia fix được vấn đề của cụ với giá đẹp nhất. Trước mắt là cho riêng cụ và sau nữa là cho các cụ đã xuống hố vôi :D
Cụ rảnh lúc nào cụ PM rồi qua em, hàng ngày Em ngồi làm ở văn phòng gần Daewoo hotel, em dùng 4 năm C rồi nên ....khá tự tin giúp cụ, cụ cứ vô tư mà chơi, C nó Lành như đất mà.

theph

Xe điện
Cụ rảnh lúc nào cụ PM rồi qua em, hàng ngày Em ngồi làm ở văn phòng gần Daewoo hotel, em dùng 4 năm C rồi nên ....khá tự tin giúp cụ, cụ cứ vô tư mà chơi, C nó Lành như đất mà.
Hay quá cụ. Nhà và văn phòng em đều gần chỗ cụ làm. Thời gian thì em là tỷ phú :). Chắc xin cụ cái YM để chat chit rồi lúc nào rảnh em và cụ cafe em học hỏi kinh nghiệm cụ chút nhỉ.

supporter

Xe điện
Giảm xóc của xe cụ bằng vàng à mà hơn 60 củ thế?

HINO300

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Phụ tùng thay của các cụ đủ cưới v2 như v2 của em :-o Các cụ đúng là nhảy xuống hố vôi đang tôi rùi

TheOne

Xe điện
Em là cái thằng hay mày mò và tìm kiếm nên giờ kho kiến thức phụ tùng của em cả đống luôn. Giờ em cứ bám ebay và ship hàng từ US về để thay thế nên giảm cả đống. Chì phì hợp lý so với giá hãng thì tiết kiệm từ 40-50%. đồ cơ khí chỉ càn chất lượng tốt là lắp vào, ko cần thiết phải bảo hành gì cho nhức đầu và tốn thêm tiền. Em đã tự ship về má phanh + cảm biến, kính thưa các loại lọc gió ..., càng A - nhôm,gang đủ cả , rotuyn .... Cao su chân máy , to to thì nguyên cặp pô độ lorinser, nguyên bộ body S65.