Hỏi kinh nghiệm đi Sầm sơn - Thanh Hoá

denon

Xe tải
Các Bác ơi tư vấn hộ Tôi tí
Thằng em Tôi mới lấy bằng lái xe, Tôi cho nó mượn xe đi sầm sơn và nó hỏi kinh nghiệm đi
Tôi Lâu không đi Sầm sơn nên chẳng tư vấn cho em nó được gì.
Nhờ các Bác chỉ giúp kinh nghiệm đường đi, chơi, chỗ nghỉ bình dân thôi, và quanh Thanh Hóa còn chỗ nào du lịc được không
Cám ơn các Bác

Chỉnh sửa cuối:

KunKon

Xe hơi
Em đi rồi, nói chung là cũng ko thấy vui lắm, hic hic. Không biết có phải do bọn em lười đi hay không hay là do không có chỗ đi? :mad:

banhmi8183

[Tịch thu bằng lái]
Dọc đường đi em chỉ có ngủ thôi nên ko biết đường.Em chỉ biết lúc xuống Biển ở Hỏa Lò(í quên, cửa lò)Bãi tắm ở đó cách đây Mấy Năm cũng trong lắm.Dưới nước có con j bé tí như con cua con chỉ bé bằng đầu ngón tay thôi.Cắn cũng đau ra trò.Em thấy sợ nên chỉ ở dám nằm trên phao thôi,hiihhhi(c)

dylan5555

Xe tải
Dọc đường đi em chỉ có ngủ thôi nên ko biết đường.Em chỉ biết lúc xuống Biển ở Hỏa Lò(í quên, cửa lò)Bãi tắm ở đó cách đây Mấy Năm cũng trong lắm.Dưới nước có con j bé tí như con cua con chỉ bé bằng đầu ngón tay thôi.Cắn cũng đau ra trò.Em thấy sợ nên chỉ ở dám nằm trên phao thôi,hiihhhi(c)
Đúng là bác ngủ gật rồi, Bác chủ thớt hỏi đi Thanh Hóa bác lại nói Cửa Lò Nghệ An à?

Chỉnh sửa cuối:

meoden

Xe buýt
Bác hỏi kinh nghiệm gì cơ ?
Kinh nghiệm chạy trên đường từ Hà Nội đến Th hay kinh nghiệm ăn chơi ở SS ????
Từ HN vào TH thì đường cao tốc bác chạy vô tư , qua soát vé khoảng 5km thì bác chỉ được chạy 60km thôi . Công an Phủ lý hay bắn tốc độ lắm , qua trạm CA thì lại phi tiếp đến ngay đường rẽ Nam Định , phủ lý thì cháy từ từ 60 km đổ lại thôi ..... Chạy tiếp 10kh thì nên chạy cẩn thận, vì đường đó bé và xe khách chạy rất ẩu .:mad::mad:
Đến gần TP Ninh Bình thì chạy chậm (vì CA NB rất hay bắn tốc độ ở trong TP) Ra khỏi thành phố thì bác cứ cho em trai bác phi thoải mái , có chuyện gì bác a nhô cho em, em xử lý giùm cho .
(Nói đùa bác vậy thôi chứ từ NB đến Th chỉ có 1 đoạn đường ngắn là đẹp , còn đâu thì đang sửa đường nên có muốn chạy nhanh cũng không được :P:P).
Về đến SS thì bác có hỏi nữa k? Nếu hỏi thì tí em post tiếp (câu bài chứ)

HongHa

Xe điện
Thằng em Tôi mới lấy bằng lái xe, Tôi cho nó mượn xe đi sầm sơn và nó hỏi kinh nghiệm đi
Nhờ các Bác chỉ giúp kinh nghiệm đường đi, chơi, chỗ nghỉ bình dân thôi, và quanh Thanh Hóa còn chỗ nào du lịc được không
Cám ơn các Bác
Em vừa đi Sầm Sơn vào thứ 7 & CN vừa rồi, giá phòng vào cuối tuần hơi đắt.
Giá phòng khách sạn mini: phòng không tủ lạnh 350k, có tủ lạnh 450k. KS Đức Châu có 5 tằng nằm sau KS Đức Thành 11 tầng( KS Đức Thành thì đẹp và hoành tráng lắm nhưng ko biết giá bao nhiêu.
Tel KS Đức Châu 0373 821470, 0902067425 Mr Châu. Nếu bác ở đây thì chọn phòng nhìn ra biển mới thoáng, chứ các phòng bên trong bí lắm.
Còn ăn thì bác đánh xe ra nhà hàng Quy Sơn hay Sơn Quy(em không nhớ lắm), ở đây là đại lý hải sản kiêm nhà hàng nên giá hợp lý mà rất tươi.
Bác nên mua đồ uống ở nhà mang đi, ở Metro có bán thùng giữ nhiệt khá đẹp, giá gần 200k, lôi bia trong tủ lạnh ra nhét vào đấy xách ra biển ngồi uống thì tuyệt luôn, ở SS đắt đấy.

denon

Xe tải
Bổ ích quá, KS Đức châu tuần này hết mất phòng rồi tiếc quá, Bác mèo còn khách sạn nào được được không ạh

novsf

Xe tải
Em mới ở SS về tuần trước.

Đường sá: chẳng có kinh nghiệm gì đặc biệt ngoài việc đi cẩn thận & đúng biển báo.

Khách sạn: em ở KS Biển nhớ, thấy cũng được, có bể bơi. Bọn trẻ con nhà em khoái hơn tắm biển vì chúng nó thích tập bơi. Thế là 1 buổi tắm biển một buổi tắm bể.

Cái KS này có đại diện ở HN hay sao đó, cụ thử vô đây xem. Giá thì em không biết vì bọn gấu mẹ chúng nó trả.

Ăn uống thì bọn em thường ăn ở Thanh Hợi theo kinh nghiệm truyền mồm.

Câu hỏi này đã có nhiều bài trả lời khá kỹ rôi, bác tìm đọc lại bài cũ bên dưới nhé .

Đóng.

jindo83

[Tịch thu bằng lái]
Em mới đi về song, Sầm Sơn chán lắm bác ạ, tốt nhất đi cát Bà vừa gần vừa đẹp hơn, đi Sầm Sơn khoái mỗi câu mực đêm thôi:(

denon

Xe tải
Câu hỏi này đã có nhiều bài trả lời khá kỹ rôi, bác tìm đọc lại bài cũ bên dưới nhé .

Đóng.
Ngại quá ngại quá - mong các Bác đừng chỉ bảo gúp Tôi vụ này nữa , vì có thành viên sang lập nhắc nhở
có điều cho tôi bào chữa tí
Sầm Sơn lâu rồi tôi không đi vì đã đi nhiều quá, chẳng là thằng em nó chưa đi lần nào và mới lấy bằng lái xe nên việc nó hỏi tôi về kinh nghiệm cho chuyến đi, ăn ngủ nghỉ là chuyện bình thường,
lâu không đi nên Tôi cũng không biết Sầm sơn bây giờ thay đổi như thế nào, để có chuyến đi tốt đẹp, với mức chi tiêu vừa túi tiền thì Tôi nghĩ là không thể không nhờ Các Bác tư vấn vì đây là mục thông tin đường xá mà
Tôi đã xem đến trang 13, tương đương với năm 2006 rồi mà không thấy có thớt nào tư vấn về Sầm sơn cả - Bác pickup4wd ạ . Tôi nhận được thông tin của Bác Tôi đã bảo nó cứ tự đi đi, cẩn thận với xxx và anh không giúp em được gì đâu
xin Cám ơn các Bác

Chỉnh sửa cuối:

Hps

Xe hơi
Website
www.sivitech.com
Bác gọi cho số 0989538100 tên là Hùng, cậu ấy chuyên sắp xếp phòng cho các khách sạn, nhà nghỉ ở Sầm Sơn (đặc biệt cậu này rất nhiệt tình và vui tính), bác cứ bảo có anh em giới thiệu là ok. Còn về đường đi thì chú ý đi đúng tốc độ và làn đường, ở đường cao tốc PVCG có gắn cameras, bác bảo em bác đoạn này đường tương đối đẹp nhưng đừng đi quá tốc độ qui định, nếu không là bị tóm ở trạm thu vé Hà Nam ngay.

Cahtra2008

Xe tăng
Còn hay tắc đường vì đang sửa chữa từ Ninh bình đến Than hoá:'(:'(:'(

quangdzung

Xe điện
Tắc đường tý thôi. Em vừa đi Hải hòa. Tĩnh gia thanh hóa. Thấy hay hơn Sầm sơn nhiều, vì vắng vẻ, đồ ăn ngon và rẻ. KS tốt. Đủ điều hòa, tử lạnh thì 300k/

atlink2

Xe tải
Cám ơn các Bác
Mới học và lấy bằng xong thì em khuyên ko nên đi xa như thế. Nếu muốn đi xa như thế thì phải có người lái tương đối tốt đi cũng nữa cho an toàn bác ạ. Còn nếu ko có người nào biết lái đi cùng thì em khuyên là nên đi gần gần trước thôi, vd: Ba Vì, Hòa Bình, còn nếu thích đi biển thì ra tạm Đồ Sơn (đường dễ đi hơn, gần hơn). Và thêm nữa, giờ Sầm Sơn ko còn được như trước, đi cũng chả có gì mà lại hay bị thêm bực mình vào người. Nếu muốn đi biển xa xa thì có khi nên đi Cửa Lò thì hay hơn bác ạ.

@Denon: Đừng phiền lòng ,nếu vẫn chưa đủ thông tin cần thiết thì mời bác vẫn cứ tiếp tục . Chúc bác mọi việc như ý . Bác có thể hỏi trực tiếp thêm bác Huancongtu, Huyentrang ... chắc sẽ có thêm nhiều thông tin cụ thể cho chuyến đi .

Các bác khác : Bác Denon cần thông tin đến Thanh hóa để gia đình đi nghỉ ( Chắc gia đình đã chọn ) chứ có định so nó với nơi nào khác để đến đâu . Ai có thông tin bác ấy cần thì giúp bác ấy thôi .

Chỉnh sửa cuối:

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
bác muốn ăn ngon, giá phòng rẻ thì vào nhà nghỉ tư nhân, tên chủ nhà là Giang, đại úy quân đội, đoàn 296, đt 0373821683. Nhà rất gần biển, an ninh tốt, có chỗ để xe

biahoihanoi

Xe lăn
Lúc về nếu có thời gian thì đi theo tuyến đường sau về Hànội:
Sầm Sơn-TP Thanh Hoá- Rừng Thông-Cầu Vạn - Ngã ba Phong Phú- Quán Lào...tham quan Thanh nhà Hồ (dù chả còn gì nhiều)- suối cá Cẩm Lương (cấm bắt ăn :69:)- lên Bá Thước- Cẩm Thủy theo quốc lộ 15 A đi bản Lát (Mai Châu-Hòa Bình), Nghi ngơi ăn trưa, mua thổ cẩm...
Đi tiếp khi gặp QL 6 thì rẽ phải về Hòa Bình.....rồi về Hanội.
Chú ý : Quốc lộ 15 A rất vắng, 30 phút mới gặp xe đi ngược chiều, chuẩn bị đồ ăn, nước uống (b). Tuy nhiên cảnh rất đẹp.

isabinh

Xe điện
Em vừa đi về, nói chung là không nên đi SS, bực mình lắm, ngồi một tý thì hết lạc luộc, trứng luộc, tẩm quất, nhổ tóc sâu, hoa quả, bim bim, vào mời chào trả lwoif không nhưng vẫn lẵng nhẵng mời tiếp nhức hết cả đầu. Đi bộ một tý thì cũng vậy, mời chào, níu kéo bưc mình lắm. ở đây cái gì cũng xiền, đỗ xe buổi tối vào mấy chỗ dọc bờ biển để xuống biển chơi, lúc ra lại có thằng ra thu tiền, chả băng đỏ hay chứng nhận của chính quyền gì cả. cứ thu bừa, không trả thì nó kéo dăm bẩy thằng đến cái nhau, mình váo quán ăn uống xòn ra cũng có mụ đến thu tiền gọi là tiền bến bãi, mà mình chui xe tận vào trong quán. Lúc này thăng chủ quán lẩn mất. Cu con nhà em bị bon dắt ngựa gạ gẫm trèo lên ngựa, nó bảo có 10N thôi mà anh, mình cầm máy của mình chụp 4 kiểu nó bảo 40N, 10N là cho 1k chụp...ức quá em xóa mẹ ảnh đi bảo tao chụp có 1 kiểu thôi
Nói chunh là cái gì cũng xiền mà nhộn nhạo lắm, xểnh ra cái gì là mất ngay, em mất một đôi dép và 1 cái áo phao của thằng cu.
À , mà đặt mông xuống ghế là 15K, 15-20K một quả dừa chua như dấm
Hải sản hả, toàn đóng thùng xốp ướp đá chuyển từ HN vào, em bị ngộ độc ngay hôm đầu tiên tới SS...chán lắp, Tốt nhất là không đi SS, đi chỗ khác thích hơn

Chỉnh sửa cuối: