+ Trả lời
Trang 3 / 9 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 6 7 ... CuốiCuối
Kết quả: từ 21 đến 30 trong 83

Đề mục: Có nên mua sẵn đất nghĩa trang?

Mua xe ngày
    21-04-2007
    Thường ở
    Phòng chẩn trị đa khoa Đông y Vĩnh Xuân
    Động cơ OF
    110 mã lực

Trích dẫn kahat viết Nghía cột cây số
    Tại một số nghĩa trang ở Hà Nội như Mai Dịch hay Văn Điển- những nơi được coi là khu “VIP” cho người âm, giá đất mộ thường ngang ngửa với giá đất ở của người sống. Mỗi m2 đất tại đây, nếu tính đủ các chi phí gồm cả phần đất, phí cải táng,…giá cũng rơi vào khoảng trên 25 triệu đồng/m2, nếu mua qua cò đất, giá ít nhất cũng tầm 30 triệu đồng/m2.

Tại một số nơi khác như nghĩa trang Quán Dền (Nhân Chính, Thanh Xuân), nghĩa trang Láng Hạ (27 Vũ Ngọc Phan),…giá đất “mềm” hơn một chút, thông thường dao động từ khoảng 18 – 20 triệu đồng/m2.

Như vậy, với mỗi phần mộ “VIP” khoảng 4 – 4,5 m2, giá thường từ 120 – 130 triệu đồng. Các phần mộ khác rẻ hơn cũng khoảng 80 – 90 triệu đồng/m2.
    K phải nhà báo thì kụ k còn cửa gì khác ngoài cái e đã phán

đoán
    Vinh dự và niềm vui của THẦY THUỐC là trị bệnh cứu ngườicái ống bơ của em o915bốn67474

Mua xe ngày
    07-10-2011
    Thường ở
    hội võ thuật và mọi nẻo đường
    Động cơ OF
    26 mã lực

Để chứng minh em ko liên quan gì đến cò mồi nghĩa trang. Nếu các cụ đồng ý em sẽ lập luận ngay về cái việc mua đất nghĩa trang và mua ở đâu là chuẩn. Nếu ko thì em cũng xin im lặng để ko thành phá đám ạ
    Quên hận thù - Quên buồn fiền - Hướng tới tương lai hanh phúc ...

Mua xe ngày
    19-02-2009
    Động cơ OF
    42 mã lực

Xưa đọc Tam Quốc Chí..đến đoạn Tào Tháo bị quân Tây Luơng của Mã Siêu vây khốn có ngửa cổ lên trời than rằng :"thằng ranh này còn sống sau này ta chết không có chỗ chôn "Nay nghe giá đất thế này có lẽ cũng phải học Ngụy vuơng mà ngửa mặt lên trời ai oán mất.
    [I][COLOR=blue][B]Cả đời em chỉ có một ham muốn...ham muốn đến tột bậc...đó là được say một lần cụ Chưa đăng ký ạ.....[/B][/COLOR][/I]

Mua xe ngày
    04-06-2008
    Động cơ OF
    45 mã lực

Trích dẫn kahat viết
    Chắc em mua mấy lô để đó cũng đến 5 triệu/m2 đấy bác, chưa kể chi phí linh tinh... vị trí đẹp còn đắt hơn.
    Trên Hoà Bình là nghĩa trang Lạc Hồng Viên hả cụ? Làm gì có giá này. Trên đấy bét nhất cũng 9-10 triệu/m2, đấy là giá em hỏi năm 2010 ah. Em lên tận nơi xem quy hoạch đẹp, thiết kế thi công theo chủ dự án nên ko lôm côm. Cũng năm 2010 em lên nghĩa trang gì ở trên Ba Vì em quên mất tên rồi cũng nổi tiếng là 7-8 triệu/m2, không có quy hoạch ai mua sớm được đẹp, chủ khu đất tự thiết kế và xây nên nhìn lôm côm lắm, nhà anh HTH phó cho anh Ba cũng mua ở đấy 300m2.
    Cùng phòng em có cậu đầu năm, giữa tháng 2 âm mua 2 xuất trên Bát Bạt 25 triệu/1 mộ cho ông bà già. Vừa ký hợp đồng, đặt cọc thì ông già mất, 28 ngày sau thì ông anh ruột mất. Bây giờ lại phải mua thêm 1 mộ nữa.
    Em thì thấy ở quê Gấu trong Hà Đồng có nghĩa trang được quy hoạch của Thành Phố. Nhờ mẹ vợ mua 2 xuất người làng thì thấy cụ báo là 2,5 triệu/ 1 xuất. Em bảo xúc tiến luôn nhưng mẹ vợ em chửi cho 1 trận bảo là đầu năm ai đi mua đất đấy, ko tốt, để cuối năm hẵng mua còn mẹ đã đăng ký rồi.

Sent from my iPad using Forum Runner

Mua xe ngày
    22-10-2011
    Thường ở
    Xóm bờ sông
    Động cơ OF
    19 mã lực

Ko phải lạc hồng viên

Trích dẫn trungnn viết Nghía cột cây số
    Trên Hoà Bình là nghĩa trang Lạc Hồng Viên hả cụ? Làm gì có giá này. Trên đấy bét nhất cũng 9-10 triệu/m2, đấy là giá em hỏi năm 2010 ah. Em lên tận nơi xem quy hoạch đẹp, thiết kế thi công theo chủ dự án nên ko lôm côm. Cũng năm 2010 em lên nghĩa trang gì ở trên Ba Vì em quên mất tên rồi cũng nổi tiếng là 7-8 triệu/m2, không có quy hoạch ai mua sớm được đẹp, chủ khu đất tự thiết kế và xây nên nhìn lôm côm lắm, nhà anh HTH phó cho anh Ba cũng mua ở đấy 300m2.
    Cùng phòng em có cậu đầu năm, giữa tháng 2 âm mua 2 xuất trên Bát Bạt 25 triệu/1 mộ cho ông bà già. Vừa ký hợp đồng, đặt cọc thì ông già mất, 28 ngày sau thì ông anh ruột mất. Bây giờ lại phải mua thêm 1 mộ nữa.
    Em thì thấy ở quê Gấu trong Hà Đồng có nghĩa trang được quy hoạch của Thành Phố. Nhờ mẹ vợ mua 2 xuất người làng thì thấy cụ báo là 2,5 triệu/ 1 xuất. Em bảo xúc tiến luôn nhưng mẹ vợ em chửi cho 1 trận bảo là đầu năm ai đi mua đất đấy, ko tốt, để cuối năm hẵng mua còn mẹ đã đăng ký rồi.

Sent from my iPad using Forum Runner

Mua xe ngày
    07-10-2011
    Thường ở
    Động cơ OF
    26 mã lực

Em cứ thả phát theo đúng tinh thần of nói đúng sự thật không hoa hòe hoa sói.
    KHÔNG NÊN MUA ĐẤT NGHĨA TRANG TẠI HÒA BÌNH.
    lý do thì nhiều vô vàn ạ.

Mua xe ngày
    17-05-2011
    Động cơ OF
    19 mã lực

Em nghe lỏm, có cái dự án nào đó ở Hòa Bình có 1tr/m2 thôi đới, mình chắc dùng đến 2m2 là cùng rẻ lắm nên em nghĩ ko lo

Mua xe ngày
    07-10-2011
    Thường ở
    Động cơ OF
    26 mã lực

Trích dẫn hochoi189 viết Nghía cột cây số
    Em nghe lỏm, có cái dự án nào đó ở Hòa Bình có 1tr/m2 thôi đới, mình chắc dùng đến 2m2 là cùng rẻ lắm nên em nghĩ ko lo
    Giá đó đến nghĩa địa cũng không có cụ ợ.

Mua xe ngày
    22-10-2011
    Thường ở
    Xóm bờ sông
    Động cơ OF
    19 mã lực

Mấy thầy phong thủy phán ở Hòa Bình nó tốt làm ăn phát

Mua xe ngày
    07-10-2011
    Thường ở
    Động cơ OF
    26 mã lực

Trích dẫn kahat viết Nghía cột cây số
    Mấy thầy phong thủy phán ở Hòa Bình nó tốt làm ăn phát
    Hề hề, vụ này thì cụ đừng nên bới ra vì em làm đầu tư nghĩa trang từ năm 1999 khi ở cả cái việt nam này chưa ai nghĩ đến cơ ạ. Lúc đó giới đầu tư việt nam còn nói em là D. Khùng cơ ạ. Hehehe
    Ps cụ chủ. Để kinh doanh đất nghĩa trang đòi hỏi một bộ máy với guồng quay đồng bộ nhịp nhàng, sự tiếp cận thị trường như cụ em e lợi bất cập hại thậm trí phá vỡ sự sắp đặt. Cụ nên cân nhắc và thận trọng
    Da xong đã sửa : 19-05-2012 lúc 15:44

+ Trả lời
Trang 3 / 9 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 6 7 ... CuốiCuối