Em đi công tác Colombo - Sri Lanka...

giangitjsc

Xe tải
Nơi mọi người thường tiếp nhau bằng nụ cười :) và
Website
www.vinakeway.com
Vâng, kính các cụ, đã lâu rồi suốt ngày vào of chỉ mong được nghe, được nhìn, được thấy các cụ chỉ giáo, cũng nhiều lần em nhờ các cụ giúp và đã được giúp một cách nhiệt tình.

Lần này quyết tâm làm một điều gì đó phục vụ lại các cụ...

Cụ tỷ là dư lày: Đợt vừa rồi em có chuyến công tác đến đất nước của: "Tamin Tigers" nổi tiếng một thời đó là đất nước mang tên: "Ngài Lanka" em xin phép được hầu các cụ:

Để đến được với đất nước Srilanka là một hành trình dài hơn 4500km (theo đường chim bay) tuy nhiên phải mất đến 12h cả bay và chờ đợi, em bắt đầu xuất phát lúc 4h tại sân bay Nội Bài để đến với Bangkok...

Sân bay mới của thủ đô Bangkok thật sự là một đại siêu thị, cái này thì quen thuộc rồi nên em không mô tả chi tiết nữa ạ!

giangitjsc

Xe tải
Website
www.vinakeway.com
Xuất phát 4h chiều giờ Việt Nam, khi đặt chân lên Thủ đô COLOMBO là 2h đêm giờ địa phương (giờ Srilanka chậm hơn giờ Hà Nội là 1h30 phút, nghĩa là khoảng 3h30 phút giờ Việt Nam đấy ạ)

Đặt chân xuống sân bay tại thủ đô Colombo thật ngạc nhiên là nó được thiết kế giống hệt với sân bay mới của Thái Lan, nhưng nhỏ hơn, không khí ngoài trời lúc em đi tại Việt Nam là 20 độ C thì ở đây giờ đã là 34 độ C (nhiệt độ vào ban đêm các cụ à)

Bữa ăn trên chuyến bay của Thai airways từ Bangkok đến Colombo

Tiền sảnh khách sạn

Chỉnh sửa cuối:

nongdanit

Xì hơi lốp
Em đặt gạch hóng nhá, cụ up nhanh nhanh xem cho sướng cụ ơi

Kenket

Xe điện
Em cũng hóng chuyến đi của cụ, trước nói tới Srilanka là chỉ nói tới những chú hổ giải phóng Tamil...Giờ mới có cơ hội biết đất nước, con người Srilanka dư thế lào !!!

giangitjsc

Xe tải
Website
www.vinakeway.com
Srilanka là một đất nước nhiệt đới, nằm giáp với ấn độ, bao quanh là Ấn độ dương mênh mông, mọi người thường biết đến Srilanka như: Những con hổ giải phóng ta min, hoặc là quê hương của nhãn hiệu trà nổi tiếng Dimad

Tại thủ đô Colombo thời tiết quanh năm giống sài gòn của Việt Nam - khí hậu nóng và ẩm:

Srilanka mới hết nội chiến không lâu, tuy nhiên tốc độ phát triển lại khá cao do là một vị trí huyết mạch trong thông thương đường thủy của Ấn độ và Châu Á

giangitjsc

Xe tải
Website
www.vinakeway.com
Ở Srilanka các cụ sẽ được tận mắt thấy các sản phẩm mà Of chúng ta mong ước đó là các sản phẩm xe oto của Toyota ấn độ, Tata (bật mí với các cụ là có tata nano - xe rẻ nhất thế giới các cụ à)

giangitjsc

Xe tải
Website
www.vinakeway.com
Em đặt gạch hóng nhá, cụ up nhanh nhanh xem cho sướng cụ ơi
Vâng cụ, em sẽ cố gắng các cụ nhé, nhưng em đi dài ngày nên chuyện có khi kéo dài cả tháng, em sợ cụ phải lấy cả lò gạch để đặt đới cụ ạ!

Kenket

Xe điện
Nhìn chữ ký của cụ là em mời luôn kụ 1 ly cho ấm bụng đới...:D

giangitjsc

Xe tải
Website
www.vinakeway.com
Mấy ngày đầu đoàn chúng em ở khách sạn trung tâm của Colombo, nhìn quảng cáo trên mạng thì thôi rồi, view tuyệt đẹp luôn nhìn thơ mộng không chịu được lại ở trung tâm thành phố, có thể đi bộ qua biển. Ôi... cuộc đời....

Tuy nhiên khi đến nơi thì khách sạn lại rất khiêm tốn, nhỏ nhắn và xinh xắn, bọn em hơi bất ngờ với chất lượng của khách sạn vì giá thuê phòng rất cao: 90 $ cho phòng đơn mà chỉ bằng cái khách sạn 2 sao của Việt Nam thôi cụ à.

Vì khách sạn chẳng có gì đặc biệt nên em cũng ko chụp choẹt nhiều trong này, có điều cậu lễ tân có nói: Phòng của em là phòng mà lãnh tụ của chúng tao thường ở thời kỳ nội chiến đấy ạ! Cái này thì sau này em mới hiểu vì khách sạn nằm đối diện với Bộ chỉ huy quân đội của Srilanka ....

Một số ảnh đường phố ngày đầu em chụp choẹt đới ạ!

danang194

Xe tăng
Em đã vote mời rượu cho cụ khỏi ghét em roài :)

Kenket

Xe điện
Ngôn ngữ chính của bọn này là tiếng Anh hả cụ ?

honam

Xe tải
bọn này có thêm một sản phẩm rất đẹp và nổi tiếng đó là khuy măng set và kẹp carvat mạ vàng 14k dập hình sư tử..mặc áo trắng cài khuy này rất đẹp và sang trọng..gái thì xấu thôi rồi, đen bửn như mọi.

giangitjsc

Xe tải
Website
www.vinakeway.com
Vâng chắc em không nói các cụ để ý cũng thấy, tại Colombo chỉ toàn oto và túc túc. Em xin kể tóm tắt về phương tiện giao thông tại Srilanka như sau:

- Xe oto cá nhân - toàn xe ấn độ đẹp (hầu hết là các xe của Toyota ấn độ với các tên tuổi lẫy lừng, cơ mà ở Việt Nam chưa có ạ) - Giá thì giống Việt Nam
- Xe taxi mater: Sử dụng xe tata nano - em sẽ có bài dành riêng miêu tả về em tata nano này sau ạ - Ấn độ bán 2000 $ bên này là 10.000$
- Túc túc: nhỏ hơn túc túc của Thái Lan do hãng bajan của Ấn độ sản xuất - em này giá 5000$
- Xe máy phân khối lớn của Honda Nhật bản - từ 150cc trở lên ạ.
- Xe bus: Cái này thì thua Việt Nam rồi, toàn xe như thời 90 của mình thôi các bác ạ!

giangitjsc

Xe tải
Website
www.vinakeway.com
Ngôn ngữ chính của bọn này là tiếng Anh hả cụ ?
Bẩm cụ là: Tiếng Lào pha tiếng Thái - cơ mà là thuộc địa của England nên nói tiếng Anh tốt lắm cụ à!

giangitjsc

Xe tải
Website
www.vinakeway.com
bọn này có thêm một sản phẩm rất đẹp và nổi tiếng đó là khuy măng set và kẹp carvat mạ vàng 14k dập hình sư tử..mặc áo trắng cài khuy này rất đẹp và sang trọng..gái thì xấu thôi rồi, đen bửn như mọi.
Em đã cố tình dấu rồi cụ lại còn lôi ra... cơ mà tại cụ chưa biết chỗ thôi.

Tien Tinh Toi

Xe hơi
Cụ này sang đó tầm khoảng 2 tháng trở lên thì có khi lại thấy nó xinh, nó thơm như mứt. Đố cụ không dùng!

giangitjsc

Xe tải
Website
www.vinakeway.com
Lại kể về chiếc Tata Nano chiếc xe mơ ước của người lao động!

Cảm nhận đầu tiên khi em nhìn thấy chiếc xe này là kiểu dáng thì không khác gì em matis, nhưng quan điểm của em thì có khi nước sơn của nó còn tốt hơn cả matis nhà mình ý các bác à.

- Xe này có 3 xilanh, động cơ gồm 3 số tiến và 1 số lùi.
- Động cơ được đặt sau *** chứ ko phải đằng trước ợ - cái này em hỏi các bác lái xe thì họ bảo nó bảo cho hệ trục khửu nó ngắn lại.
- Đổ xăng thì phải mở lắp capo, trong capo còn để bánh xe dự phòng.

Em quên nữa là: Ắc quy của xe để dưới ghế lái các cụ nhá!

giangitjsc

Xe tải
Website
www.vinakeway.com
Cụ này sang đó tầm khoảng 2 tháng trở lên thì có khi lại thấy nó xinh, nó thơm như mứt. Đố cụ không dùng!
Bẩm cụ là nó thơm mùi cary cụ à! Mà cụ nói đúng, em đi 2 tháng mà có dám dùng đâu!

Chỉnh sửa cuối:

giangitjsc

Xe tải
Website
www.vinakeway.com
Em thấy hình như thớt ko được hớp dẫn lắm hay sao ý ạ, thôi có lẽ em dừng ở đây vậy!!!